[Funland] Những sinh vật có chăng đã tuyệt chủng ở đô thị...

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cà cuống giờ nuôi đầy ra cụ bảo tuyệt chủng :v
Nội thành thì không nói, các trại ngoại thành họ xây bể xi măng nuôi quá trời, bọn này vừa bay vừa bơi vừa lặn nên bị xổng ra tự nhiên nhiều lắm cụ :D
Hàng nuôi nó khác hàng công viên Lê Nin bò lổm ngổm sáng sớm.cụ ạ. Còn nuôi á :))))) con gì em cũng nuôi được.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Bao nhiêu đêm em vẫn mơ câu được cá cờ. Nhớ những năm 87,88 có ngày bọn em câu hơn 300 con ở chùa Một Cột.
Riêng bọn này chọi gặp kể như đi. Em có thằng phố cũ hay bắt nạt. Em câu dưới cống lên, chọn 1 em be bé. Đi luôn.

Pumzen

Xe ba gác
Mấy con côn trùng cụ thớt nêu ra, có thể giờ ít thấy gặp, nhưng nhà cháu nghĩ vẫn có. Nó giống như loại côn trùng thiêu thân, cứ mùa nước lên trước đây là bay vào nội đô, nhiều lúc phải tắt đèn để nó khỏi bám vào. Loại mà nhà cháu thấy mất hẳn ở đô thị, nhà cháu nghĩ là con Cà Cuống.

vandatAT

Xe container
Chỉ có bọn chuột là nhiều vô biên. Thiên đường của chúng nó vì thức ăn, rác thải mọi chỗ mọi nơi

Đông Gioăng

Xe buýt
Dế trũi. Con này trước rất nhiều, gắn với Dế mèn phiêu lưu ký. Chạy cực tít.
Nhặng nhanh. Sáng bay vù vù một chỗ. Phi cơ ruồi nhặng. Hop gì đấy từ 5h30 sáng tự nhiên em quên tên. Mà có số sách đàng hoàng xác nhận. Không có là hơi gay...
Cho em hỏi có phải cụ là Người Thái gốc Vệ Hồ k?

MINHKD

Xe điện
Riêng bọn này chọi gặp kể như đi. Em có thằng phố cũ hay bắt nạt. Em câu dưới cống lên, chọn 1 em be bé. Đi luôn.
Ý cụ là thua chọi à. Em nuôi chọi và câu cá cờ rất nhiều. Có những con cá cờ to tầm 2 ngón tay nó cứ đứng im cho chọi bục thoải mái, chọi đánh chán sau mệt màu bạc phếch, sọc dưa nổi hết lên sau chột luôn :D

TieuFu

Xe container
Ý cụ là thua chọi à. Em nuôi chọi và câu cá cờ rất nhiều. Có những con cá cờ to tầm 2 ngón tay nó cứ đứng im cho chọi bục thoải mái, chọi đánh chán sau mệt màu bạc phếch, sọc dưa nổi hết lên sau chột luôn :D
Lươn cống nước giờ nhẽ cũng tiệt rồi ! Kk

MINHKD

Xe điện
Lươn cống nước giờ nhẽ cũng tiệt rồi ! Kk
Tiếc sông Tô Lịch cụ ạ, những năm 92 về trước nước cũng còn khá ổn, cá lươn còn rất nhiều đặc biệt là hồng trần hay bo bo vẫn nhiều, loài này nước sạch mới sống được.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Mấy con côn trùng cụ thớt nêu ra, có thể giờ ít thấy gặp, nhưng nhà cháu nghĩ vẫn có. Nó giống như loại côn trùng thiêu thân, cứ mùa nước lên trước đây là bay vào nội đô, nhiều lúc phải tắt đèn để nó khỏi bám vào. Loại mà nhà cháu thấy mất hẳn ở đô thị, nhà cháu nghĩ là con Cà Cuống.
Trước có món nước mắm cà cuống ăn bánh cuốn. Giờ HN còn món này k cụ nhỉ?

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Trước có món nước mắm cà cuống ăn bánh cuốn. Giờ HN còn món này k cụ nhỉ?
em nghĩ trước ít đồ gia vị lên coi con cà cuống là ok . giờ vệ sinh an toàn thực phẩm và nhiều đồ gia vị đóng gói có sẵn lên dân hạn chế dùng mấy con này làm gia vị.
trước kia mắm thì hôi rình . giờ mắm chinsu hay nam ngư thơm ngon hơn. cay thì có tương ớt chinsu hoặc mù tạt . lên họ kg dùng con cà cuống đâu cụ