[Funland] Những phim lẻ hay, xem trong mùa dịch

Bồ hóng HN

Xe buýt
Nếu cụ xem rồi ko thích thì ok chứ chưa xem bao giờ sao ko thử ợ, nhiều phin hay phết :D
Quả thực là chưa xem hết 1 phim nào ngoài Ký sinh trùng. Hồi xưa cứ thắc mắc phim Hàn chẳng thấy ai đi làm cả cứ loanh quanh chỉ yêu nhau khóc lóc sốt ruột.

Hien do

Xe tăng
Cụ xem mấy phim hành động cũ cũ thập niên 80-90 1 tí mới có nội dung và logic và lôi cuốn.
Chứ xem phim mới giờ đa phần show đồ chơi và lạm dụng kỹ xảo quá.
Hôm trước xem fast 9 mới ra, đến cảnh Roman và Tej còn bay cả ra vũ trụ oánh nhau thì nó lại giống hoạt hình quá
Xem kiểu phi logic nhưng buồn cười vì ảo quá. Nhưng tính e xem phim chỉ xem 1 lần kể cả hay đến mấy. Mấy phim cũ em xem hết rồi, luyện phim đêm ngày cụ ạ.

Hien do

Xe tăng
Phim Mỹ xem nhiều quá hơi chán rồi cụ.
Phim Hàn nhiều phim rất hay, từ kinh dị đến tâm lý.
Hàn xẻng từ vụ paraisite đc oscar em thấy làm lên tay, hưng phấn. Dù còn nhiều phim đầu voi đuôi chuột, nhưng drama hàn em đánh giá no.1 thế giới rồi. Nó đầu tư ghê lắm

Hien do

Xe tăng
Có link tốt xem không cụ ?
Cụ xem trên netflix có cả 2 bộ hay đó.
Còn nếu ko có cụ xem link này nhé
https://www.dramacool9.co/secret-forest/
Cụ xem xong 2 series này rồi đánh giá cho em nhé.. nếu thích em lại recommend vài cái hay nữa cho cụ xem.

Hien do

Xe tăng

tienaka

Xe điện
các cụ cho em hỏi ngoài phim mới còn web nào khác không ạ :D em xem truyền hình mãi chán quá

Hien do

Xe tăng
American Sniper :) best của best:)
Matt Damon có phim này hót thật, e thích cách làm phim của Clint Eastwoods. Kiểu phim như Million Dollar Baby của Clint hay. Ít kỹ xảo, tâm lý tốt.

tranvanlong

Xe điện
Thế thì mời cụ:
1. Chiến tank T34: phim Nga nên phong cách ngố, nội dung hay nhưng nếu xem Mỹ nhiều sẽ thấy nhiều điểm gợn...nhưng giải trí thì tuyệt.
2. Kẻ thù trước cổng: nổi tiếng quá rồi em ko nói gì thêm.
3. Furry: cũng về cuộc chiến giữa quân đồng minh và Đức.
Phim Chiến tank T34. Kẻ thù trước cổng em xem rồi. Phim Furry em chưa xem, em sẽ xem dần. Cám ơn cụ nhiều ah.

3077

Xe container
Hồj trước tôi cũng thế, nhưng sau khi nhìn nhận lại, thấy nhiều phim cũng hay lắm
Nội dung nó hay nhưng cách diễn xem khó chịu, cứ gào tướng lên rồi cứ phải diễn tỏ vẻ nguy hiểm. Xem phim Mỹ quen rồi nó gọn gàng, thoại ngắn mà đủ ý

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Không phải hận thù ghen ghét gif nhưng phim VN em xem không nổi ạ. Vì nó ko chuyển thể đúng vào văn hoá. Khiên cưỡng. Mà ngôn từ của diễn viên dở. Phim như kịch
E cũng mới nghía qua version VN, đúng là không so được với Hàn.

barrios5116

Xe tải
Mời các cụ post các phim lẻ mà bản thân đánh giá hay, độc đáo.

Đây là 1 bộ phim Hàn, vừa bi vừa hài, kể về một nhóm bạn thân tuổi đã tứ tuần, tụ tập gặp mặt liên hoan, đem theo cả vợ chồng đi cùng.
Ăn uống no nê, một người đề xuất trò chơi: để tất cả điện thoại di động lên bàn ăn, trong thời gian này tất cả cuộc gọi hay tin nhắn đều phải công khai cho tất cả mọi người biết. Sau một hồi lưỡng lự, rồi tất cả cũng đồng ý.

Và những bí mật cá nhân, bí mật gia đình đã bị phơi bày một cách bi hài.

Cùng thể loại này em xin đề cử mấy phim của đạo diễn em cho là bá - nói chung phim của Tarantino thì best rồi: The Hateful eight; Django Unchained; Inglourious Basterds.
Mời cụ xem Điệp vụ Berlin của Hàn trên Netflix, VN còn lâu mới làm đc film như Hàn xẻng
Cụ xem mấy phim hành động cũ cũ thập niên 80-90 1 tí mới có nội dung và logic và lôi cuốn.
Hôm trước xem fast 9 mới ra, đến cảnh Roman và Tej còn bay cả ra vũ trụ oánh nhau thì nó lại giống hoạt hình quá
Cụ nào thích thể loại án mạng, kỳ bí của nhà văn Keigo Higashino thì xem phim Byakuyako - Bạch dạ hành hay phết.

Bản drama hay, chi tiết hơn bản movie.

Các cụ thử xem film TBN đi

Nội dung + Kịch bản cực kỳ chỉnh chu, hấp dẫn

mà ko cần nhiều kỹ sảo

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nội dung nó hay nhưng cách diễn xem khó chịu, cứ gào tướng lên rồi cứ phải diễn tỏ vẻ nguy hiểm. Xem phim Mỹ quen rồi nó gọn gàng, thoại ngắn mà đủ ý
Dạo này Mỹ ít đầu tư phim tâm lý xã hội, toàn là bom tấn dạng kỹ xảo, xem nhàm quá, cảm giác như phim hoạt hình.

cadan

Xe container
Không phải hận thù ghen ghét gif nhưng phim VN em xem không nổi ạ. Vì nó ko chuyển thể đúng vào văn hoá. Khiên cưỡng. Mà ngôn từ của diễn viên dở. Phim như kịch
em cungz ko xem

chỉ đọc tin xem họ kiếm tiền thế nào

xem cac phim kinh điển với thứ hạng cao đã ko đủ thoigian xem rồi ấy

Chỉnh sửa cuối:

bomong

Xe điện
Ngày xưa 25 năm trước có xem TV phim về một cháu bé trộm nuôi một chú khỉ đi lạc, chủ cũ dạy chú khỉ đi ăm trộm nữ trang của khách, nên chú khỉ này cứ trộm đồ mang về cho cô bé.
Cụ nào biết tên phim không nhỉ!