[Funland] Những phim lẻ hay, xem trong mùa dịch

supersanhdieu

Xe buýt
Mời các cụ post các phim lẻ mà bản thân đánh giá hay, độc đáo.

Đây là 1 bộ phim Hàn, vừa bi vừa hài, kể về một nhóm bạn thân tuổi đã tứ tuần, tụ tập gặp mặt liên hoan, đem theo cả vợ chồng đi cùng.
Ăn uống no nê, một người đề xuất trò chơi: để tất cả điện thoại di động lên bàn ăn, trong thời gian này tất cả cuộc gọi hay tin nhắn đều phải công khai cho tất cả mọi người biết. Sau một hồi lưỡng lự, rồi tất cả cũng đồng ý.

Và những bí mật cá nhân, bí mật gia đình đã bị phơi bày một cách bi hài.

Cái này là tiệc trăng náu của vn

lymdym

Xe tăng
Em ghét nhất mấy thể loại phim viễn tưởng kiểu như đánh nhau trong vũ trụ, mà bây giờ thể loại này nhiều quá

Mr.Chem

Xe điện
Tối qua em vừa xem:
1. Chiến hạm thủ lĩnh (lần 3): hay, căng, tình tiết nội dung hợp lý...Tom thủ vai.
2. Cuộc gọi của sói biển (lần 2): được, nội dung là cuộc chiến tàu ngầm, phim Pháp nên xem hơi gợn tí nhưng hơn đứt anh Ấn: cuộc chiến dưới đáy biển. Cụ nào máu xem lại 1 loạt seri phim về tàu ngầm hay phết.

TrangBonBon

Xe tăng
Đánh dấu, có phim viễn tưởng nào hay ko các cụ? :)

JanJan

Xe tải
Ủa phim này lâu lắm rồi mà jio cụ mới biết á.
Em nghĩ cụ ấy thụ án khoảng 20 niên. Tầm lúc tháp đôi bị khủng bố đến trước Việt Nam xây sân Mĩ Đình tổ chức Seagame 23 nên không cập nhật tin tức. Lúc ấy di động xịn nhất là Startac X và mới kết nối 2G

paprika

Xe tải
See - trên apple TV, thế giới hậu tận thế toàn người mù, đánh nhau tay bo cực chất, cắt cổ đẫm máu
The Witcher - thế giới giả tưởng có thợ săn quái vật, phù thủy, tộc elf, đâm chém, chiến tranh
The mandalorian - series phim ngoại truyện của Star Wars, lúc nào cũng hô "This is the way"

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em nghĩ cụ ấy thụ án khoảng 20 niên. Tầm lúc tháp đôi bị khủng bố đến trước Việt Nam xây sân Mĩ Đình tổ chức Seagame 23 nên không cập nhật tin tức. Lúc ấy di động xịn nhất là Startac X và mới kết nối 2G
Tầm 2003 thằng Giám đốc chỗ em nó có con Samsung gì e ko nhớ tên nắp gập mỗi lần có điện thoại mở mở đóng đóng nhìn còn hâm mộ hơn mấy ông đóng phim này :))))))

cadan

Xe container
Mời các cụ post các phim lẻ mà bản thân đánh giá hay, độc đáo.

Đây là 1 bộ phim Hàn, vừa bi vừa hài, kể về một nhóm bạn thân tuổi đã tứ tuần, tụ tập gặp mặt liên hoan, đem theo cả vợ chồng đi cùng.
Ăn uống no nê, một người đề xuất trò chơi: để tất cả điện thoại di động lên bàn ăn, trong thời gian này tất cả cuộc gọi hay tin nhắn đều phải công khai cho tất cả mọi người biết. Sau một hồi lưỡng lự, rồi tất cả cũng đồng ý.

Và những bí mật cá nhân, bí mật gia đình đã bị phơi bày một cách bi hài.

Cái này VN remake của ý rồi cụ, hình như original là ý.
Dịch thì em xem drama cho lâu, có bộ D.P nói về lính nghĩa vụ chuyên đi bắt đảo ngũ. E hay xem điều tra phá án, độ này HQ kịch bản chắc tay lắm. Signal, stranger forest of secrests em nghĩ là 2 drama chất lượng nhất cảu HQ từ trước tới nay
Bản vn đây ạ

cadan

Xe container
Em giới thiệu bộ phim em ấn tượng nhất trong năm 2021 mà em xem được: The ballad of buster scruggs
Phim xem đứng hình phết, toàn cái kết quái dị :D
phim của anh em nhà Coen thì thôi rồi ạ

độ thâm sâu bạo liệt ko thua Târantino là mấy. Toàn Oscar.

Cùng thể loại này em xin đề cử mấy phim của đạo diễn em cho là bá - nói chung phim của Tarantino thì best rồi: The Hateful eight; Django Unchained; Inglourious Basterds.

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Tối qua em vừa xem:
1. Chiến hạm thủ lĩnh (lần 3): hay, căng, tình tiết nội dung hợp lý...Tom thủ vai.
Đấu pháo hạm longtrời lở đât cụ nhỉ
Em bật sub lên nghe tiếng nổ luc tàu chiến và tàu ngầm phang nhau đã tai thật. khốc liệt, phải chuc mừng Tom Hank

TrangBonBon

Xe tăng
Em giới thiệu bộ phim em ấn tượng nhất trong năm 2021 mà em xem được: The ballad of buster scruggs
Đánh dấu, nghe các cụ quảng cáo thì phong cách phim theo kiểu Quentin Tarantino. :)
Không biết nhạc phim thế nào, nhạc phim “8 kẻ hận thù” em rất thích. Đoạn bà băng cướp cầm guitar hát nghe kinh dị. Đúng kiểu cái đẹp thốt ra từ miệng kẻ ác, vừa ghê sợ vừa thích.

Mr.Chem

Xe điện
Đấu pháo hạm longtrời lở đât cụ nhỉ
Em bật sub lên nghe tiếng nổ luc tàu chiến và tàu ngầm phang nhau đã tai thật. khốc liệt, phải chuc mừng Tom Hank

Phim này chưa có trên những trang chính thức nên toàn phải xem qua trang phim lậu, nhưng chất lượng hình ảnh ổn.
Phim hay, nhiều trạng thái: căn thẳng khi bị tấn công liên tục, sung sướng khi tiêu diệt đc kẻ thù, bất lực khi đồng đội bị chìm tàu...và vỡ òa tự hào khi đc vinh danh. Cụ nào thích thể loại chiến tranh hay hành động xem phim này rất sướng mắt.

cadan

Xe container
Phim này chưa có trên những trang chính thức nên toàn phải xem qua trang phim lậu, nhưng chất lượng hình ảnh ổn.
Phim hay, nhiều trạng thái: căn thẳng khi bị tấn công liên tục, sung sướng khi tiêu diệt đc kẻ thù, bất lực khi đồng đội bị chìm tàu...và vỡ òa tự hào khi đc vinh danh. Cụ nào thích thể loại chiến tranh hay hành động xem phim này rất sướng mắt.
em xem trên apple TV
Hình và tiếng tuyệt vời

Mr.Chem

Xe điện
Em cũng thích xem phim Nga nhưng thể loại Chiến tranh Thế giới thứ hai. Quân đội Nga oánh nhau với Phát xít Đức.
Thế thì mời cụ:
1. Chiến tank T34: phim Nga nên phong cách ngố, nội dung hay nhưng nếu xem Mỹ nhiều sẽ thấy nhiều điểm gợn...nhưng giải trí thì tuyệt.
2. Kẻ thù trước cổng: nổi tiếng quá rồi em ko nói gì thêm.
3. Furry: cũng về cuộc chiến giữa quân đồng minh và Đức.