[Funland] Những niềm vui nhỏ

Nhimtiu

Xe container
Em xin tặng hoa cho các cụ mợ ạ.
Niềm vui nhỏ của em là đc nhận bông hoa to to của mợ. :))
Cơ mà sao phải buồn nhỉ? Em chả biết làm gì cả nhưng có khi khoan đc cái vít hay sửa đc cái tay nắm cửa hay chữa đc cái ổ khoá...hoặc gọi đc thợ sửa cái này cái kia là em thấy vui rồi. Nấu đc bữa cơm em cũng thấy vui mặc dù em ít khi nấu..hết giờ tắt app thì em đc làm cốc bia hay ly cafe buổi sáng em cũng thấy vui. Sáng ra dậy sớm đạp xe đi ăn sáng rồi làm chén nước chè ngắm nhân tình thế thái bắt đầu một ngày mới em cũng thấy vui. Đi làm về thoáng thấy các cháu đứng selfie dưới những tán hoa ban nở rộ em cũng thấy vui. Ngắm chứng 🐣 em cũng thấy vui, túm lại là em chả thấy buồn gì...mà sao phải buồn mợ nhể? Đời bản thân con người sinh ra đã rơi vào bể khổ thì sao phải buồn chi thêm nữa. Thôi em lại phải vui lên tiếp đây mợ k có gấu em lại buồn.:))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Theo em nghĩ là cha mẹ sinh con, trời sinh tính
Nhà em có 2 đứa, con gái 11t, con trai 7t. Cậu con trai thì rất ngoan, ko có gì phải nói. Nhưng đứa con gái thì tệ, em nói thật sự là tệ. Ngay từ bé đã hay cáu kỉnh, không thật thà, ích kỷ không bao giờ muốn nhường cái gì cho em. Đồ chơi hay cái gì ăn để chán ra đấy nhưng mà cậu em cứ động vào là nó đòi lại. Vợ chồng em cũng làm đủ mọi cách rồi, khóc cũng nhiều rồi nhưng chưa thể sửa được. Nghe mọi người nói thì đó là biểu hiện của Tiền dậy thì, qua vài năm nó hết, mà không biết có được không nữa.
Gái thứ 2 nhà em trước y xì thế này luôn. Hay cãi mẹ, lười việc nhà, tranh ăn và đánh ông cu em (vốn được mẹ nó đội thèng cu này lên đầu) như đập đất. Em thì luôn nói trước cả nhà là gái yêu của bố có tố chất làm lãnh đạo vì thường làm lãnh đạo là không quan tâm nhiều đến mấy việc nhà vặt vãnh, đánh em cũng là một hình thức rèn quân, rèn cấp dưới, ... nhưng muốn làm lãnh đạo thì phải học thật giỏi, còn muốn làm như thế nào để học giỏi được thì đi uống cà phê với bố.

Ối cha mẹ ơi, con mẹ sề nhà em nó nhảy dựng lên như múa lân, chửi cho thằng bố với con con sấp mặt. Ấy vậy mà giờ cứ nói đến chuyện học hành là mẹ nó luôn lấy tấm gương của chị ra để khoe, khi mẹ khen và thấy thích con học giỏi không cần làm việc nhà thì tự dưng nó lại chăm chỉ làm. Thế mới tài :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Kể mà có mợ nào inbox cho vài lời an ủi động viên, chia sẻ thì cũng mang tới niềm vui không hề nhỏ nhề.
Để em, gì chứ việc này e làm dc. Cụ xukthal. check ib nhớ. Mà e sợ check ib xong lão buồn hơn

Smile1102

Xe container
Đến lớp cũng thế và sổ liên lạc sẽ ghi...mất tập trung, hay nhìn ra cửa sổ :))
Cô em bảo em là đến lớp ko ngủ gật thì nói chuyện, ko nói chuyện thì ngủ gật cụ ạ.
Em cũng thích ngắm trời mây, đi đường có khi còn đâm vào ng ta, hay vấp ngã vì ko nhìn đất toàn nhìn trời.
Ng ko biết thì bảo em ... vênh váo :D

xukthal.

Xe lăn
Kể mà có mợ nào inbox cho vài lời an ủi động viên, chia sẻ thì cũng mang tới niềm vui không hề nhỏ nhề.
Sáng giờ chưa thấy niềm vui nhỏ nào bác ạ /:) Toàn trách móc thôi :^o

MuathuHN252

Xe cút kít

Anhdex

Xe tăng
Em phản đối, sao các cụ toàn đẩy cho vợ đóng vai ác thế #:-s
Ơ ... ai bảo cứ đòi nào học giỏi nào trường chuyên lớp chọn 😛 em thì chả kì vọng nhiều chỉ mong con ngoan khoẻ mạnh là mừng lắm rồi .Bên thớt nước Úc em có chia sẻ ước mơ của em là các con được bay nhẩy được tự do làm điều mình muốn nếu có thì đi đến những nước được coi là văn minh sinh sống học tập nhưng mọi thứ đều tuỳ duyên tuỳ năng lực các con nữa .

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Vậy Cụ trao đổi với cô giáo xem quan hệ của con với các bạn ở lớp thế nào. Nếu ở lớp con vui vẻ, hòa đồng, thảo tính với các bạn mà về nhà lại chành chọe với em thì vấn đề là ở nhà.
Còn ở lớp nó cũng thế thì khả năng là do tính cách, mình cũng phải quan tâm, gần gũi, yêu thương con. Tranh thủ không qua tuổi dậy thì là nó sẽ khép kín, không chia sẻ với bố mẹ nữa đâu ạ.
Em cũng tìm hiểu trên lớp thì cũng có mấy lần xích mích với bạn bè rồi, cái kiểu ương ngạnh, bất cần ấy chuyện nhỏ nhưng mà do thái độ nên thành cãi nhau.

TorienT

Xe container
Em phản đối, sao các cụ toàn đẩy cho vợ đóng vai ác thế #:-s
Em có kỳ vọng con học giỏi đâu nên em không ngồi học cùng con làm gì. Học là việc của nó, chơi là việc của e phân công thế rồi cứ thế mà làm - e chỉ nhăm nhe rủ nó trốn học đi chơi với e thôi.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Cha mẹ sinh con trời sinh tính .Mình cố gắng chăm lo uốn nắn còn mọi thứ do số mệnh rồi .Cái này nhiều khi khó có thể đổ lỗi do cách giáo dục đc ạ .Đấy là em nghĩ thế .Bản thân em ku bé em cũng chưa biết làm thế nào với nó đây cũng kiểu bé gái nhà cụ . Mà nó mới gần 5t đây ạ .Ăn đòn có phạt có yêu đương chiều chuộng có nhưng chả ăn thua 🙄
Nhà em cũng vậy cụ ạ. Thủ thỉ tâm sự có, giáo dục có, đánh đòn cũng có, vợ em khóc nhiều lần vì bất lực rồi cụ ạ

Đào Tử Thi

Xe container
Sáng nào công chúa cũng thơm vào má bố nó 2 cái trước khi nó đi học.
Thằng bố việc đầu tiên về nhà là chào hỏi và ôm hôn con gái, động lực sống đấy chứ đâu.
Đẻ con gái thì sướng cả một đời, nó nũng nịu cái thì bố nhũn cả người nhỉ. Nhà em được 3 ông tướng chúng nó nhìn thấy mình đi làm về bố với con chỉ muốn xông vào oánh nhau chán kinh.

xukthal.

Xe lăn
Cô em bảo em là đến lớp ko ngủ gật thì nói chuyện, ko nói chuyện thì ngủ gật cụ ạ.
Em cũng thích ngắm trời mây, đi đường có khi còn đâm vào ng ta, hay vấp ngã vì ko nhìn đất toàn nhìn trời.
Ng ko biết thì bảo em ... vênh váo :D
Kiểu tâm hồn treo ngược cành cây hả chị Lụ? ;)) Con gái mà tính amater vẫn học giỏi thì hay đc các bạn Nam săn đón lắm nhỉ? 8->

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Gái thứ 2 nhà em trước y xì thế này luôn. Hay cãi mẹ, lười việc nhà, tranh ăn và đánh ông cu em (vốn được mẹ nó đội thèng cu này lên đầu) như đập đất. Em thì luôn nói trước cả nhà là gái yêu của bố có tố chất làm lãnh đạo vì thường làm lãnh đạo là không quan tâm nhiều đến mấy việc nhà vặt vãnh, đánh em cũng là một hình thức rèn quân, rèn cấp dưới, ... nhưng muốn làm lãnh đạo thì phải học thật giỏi, còn muốn làm như thế nào để học giỏi được thì đi uống cà phê với bố.

Ối cha mẹ ơi, con mẹ sề nhà em nó nhảy dựng lên như múa lân, chửi cho thằng bố với con con sấp mặt. Ấy vậy mà giờ cứ nói đến chuyện học hành là mẹ nó luôn lấy tấm gương của chị ra để khoe, khi mẹ khen và thấy thích con học giỏi không cần làm việc nhà thì tự dưng nó lại chăm chỉ làm. Thế mới tài :))
Vậy là dần dần tự diễn biến, tự chuyển hóa à cụ ?

xukthal.

Xe lăn
Đẻ con gái thì sướng cả một đời, nó nũng nịu cái thì bố nhũn cả người nhỉ. Nhà em được 3 ông tướng chúng nó nhìn thấy mình đi làm về bố với con chỉ muốn xông vào oánh nhau chán kinh.
Đủ mâm tá lả rồi [-O<[-O<[-O<