Thảo luận Những nhược điểm không thể khắc phục ở ô tô điện

Leanh65

Xe container
Vâng, em ở HN nên thấy chưa phù hợp ạ.
Em có thừa chỗ để, mấy cái cũng được mà cũng chả thấy phù hợp. Bao giờ chế được cái pin nhỏ gọn, điện thế 1 pin hàng 100v , nạp nhanh như đổ xăng, đi hàng nghìn cây thì mua. Chứ hàng nghìn viên pin vài vol , khối pin như cái phản, nạp hàng chục giờ, đi vài trăm km, giá sử dụng lại đắt thì em chả chơi. Ai thích cứ nhảy hố vôi, đừng chê người khác ngu.

• Vodka
Reactions: UFA

Leanh65

Xe container
Nó không xuất thì mình cũng không xuất nhỉ. Không nhập tiền vào có mà nó chông sống.
Cụ chỉ đưa lương cứng để ăn uống sh, con cái thôi chứ. Tiền xe cộ mình tự kiếm tự mua, chứ đưa về rồi lại râu mọc ngược thì không đưa nữa.

Xe gia đình

Xe điện
Em có thừa chỗ để, mấy cái cũng được mà cũng chả thấy phù hợp. Bao giờ chế được cái pin nhỏ gọn, điện thế 1 pin hàng 100v , nạp nhanh như đổ xăng, đi hàng nghìn cây thì mua. Chứ hàng nghìn viên pin vài vol , khối pin như cái phản, nạp hàng chục giờ, đi vài trăm km, giá sử dụng lại đắt thì em chả chơi. Ai thích cứ nhảy hố vôi, đừng chê người khác ngu.
Vâng.
Cái xe nó phục vụ mình mà.
Thời gian đâu mà suốt ngày đi lo cho xe.

MerB

Xe điện
Như thế là cụ đang cãi cùn rồi đấy ạ :)
Nguyên tắc thống kê là phải đầy đủ, toàn diện cụ nhé.
Haha vì cụ chỉ dựa vào ý kiến của 1 mình cụ rồi đánh giá xe điện không phù hợp với thị trường Việt Nam nên em áp dụng luôn bài cùn vào cho cụ thấy. Vì nếu theo đúng bài cùn của cụ thì em còn kiếm được hơn 10 nghìn người phản đối ý kiến của cụ cơ. Vậy ngoài ý kiến cá nhân của cụ ra thì có cách nào chứng minh được xe điện không phù hợp với thị trường VN không?

MerB

Xe điện
Mời bác qua thread Myanmar mà tranh luận. Kiểu như: những người không làm gì là không ủng hộ biểu tình.
Hì hì.
Luôn dùng số liệu có lợi cho mình.
Vậy dùng ý kiến của 1 cá nhân rồi áp đặt cho cả cộng đồng thì gọi là gì? Ít nhất có hơn 10 nghìn người ủng hộ xe điện bằng tiền mặt đó cụ. Số lượng phản đối hiện em đang đếm được trên đầu ngón tay thôi. Cụ có danh sách người phản đối cho em xem. Hay cụ áp đặt luôn cho số lượng 100 triệu người VN phản đối xe điện?

Xe gia đình

Xe điện
Haha vì cụ chỉ dựa vào ý kiến của 1 mình cụ rồi đánh giá xe điện không phù hợp với thị trường Việt Nam nên em áp dụng luôn bài cùn vào cho cụ thấy. Vì nếu theo đúng bài cùn của cụ thì em còn kiếm được hơn 10 nghìn người phản đối ý kiến của cụ cơ. Vậy ngoài ý kiến cá nhân của cụ ra thì có cách nào chứng minh được xe điện không phù hợp với thị trường VN không?
Em ví dụ cho cách thống kê phi logic của cụ nhé:
Trong VP công ty có 5 ông, trong đó 3 ông hút thuốc. Theo cách thống kê của cụ thì Việt nam có 60% đàn ông hút thuốc :)

MerB

Xe điện
Em ví dụ cho cách thống kê phi logic của cụ nhé:
Trong VP công ty có 5 ông, trong đó 3 ông hút thuốc. Theo cách thống kê của cụ thì Việt nam có 60% đàn ông hút thuốc :)
Em nhận đó là cách tính cùn mà. Cũng giống cách cụ bảo 1 mình tôi thấy xe điện không phù hợp thị trường Việt Nam nên chắc chắn mọi người đều như vậy. Rõ ràng cả 2 đều cùn nhưng ít nhất kiểu cùn của em còn có tí tính thuyết phục.

MerB

Xe điện
Thì họ phản đối bằng cách kg đặt cọc. :D
Ồ hay quá ha. Nghĩ được vậy cụ cũng thuộc hàng kiệt suất đó. Em không theo nổi rồi. VN có 3tr xe ô tô vậy ít nhất 93 triệu người phản đối xe ô tô bằng cách không mua xe. Một phát kiến vĩ đại trong ngành marketing, chúc mừng cụ.

Xe gia đình

Xe điện
Em nhận đó là cách tính cùn mà. Cũng giống cách cụ bảo 1 mình tôi thấy xe điện không phù hợp thị trường Việt Nam nên chắc chắn mọi người đều như vậy. Rõ ràng cả 2 đều cùn nhưng ít nhất kiểu cùn của em còn có tí tính thuyết phục.
Cụ chứng minh phần bôi đậm đi cụ.
Việc tranh luận sẽ cũng thể hiện văn hóa của từng người đấy cụ nhé.

MerB

Xe điện
Cụ chứng minh phần bôi đậm đi cụ.
Việc tranh luận sẽ cũng thể hiện văn hóa của từng người đấy cụ nhé.
Thế cụ không phán thế thì ý của cụ chính xác là gì?
Quan điểm cá nhân của cụ là xe điện không phù hợp với thị trường VN chăng. Nếu cụ chốt như vậy thì chúng ta đâu còn gì phải tranh luận nữa.

MerB

Xe điện
Bác thấy không. Số liệu là số liệu. Nhưng cách giải thích lại rất chủ quan.
Lies, damned lies and statistics.
Troll bác tý thôi, chứ cách tranh luận như tôi thì trên OF này đầy.
Đúng vậy đó, thế nên ý kiến nào cũng chỉ là quan điểm cá nhân thôi.

Xe gia đình

Xe điện
Thế cụ không phán thế thì ý của cụ chính xác là gì?
Quan điểm cá nhân của cụ là xe điện không phù hợp với thị trường VN chăng. Nếu cụ chốt như vậy thì chúng ta đâu còn gì phải tranh luận nữa.
Quan điểm của em là hiện giờ xe điện chưa phù hợp với tình trạng thực tế ở VN.
Rõ chưa cụ ?

coolpix8700

Xe ngựa
Hệ thống năng lượng sạch mà thay thế được năng lượng bẩn ở trên cụ thể nó là cái gì vậy cụ.
Đang hô khẩu hiệu miễn phí thôi!
Ai cũng biết cái HĐ Kyoto như thế nào, VN tham gia từ bao giờ và nước Mỹ yêu môi trường đối xử như thế nào!

Xe gia đình

Xe điện
Quan điểm cá nhân chứ nhỉ :D Vậy ok rồi cụ nhé. Ai cũng có quan điểm riêng, chúc mừng cụ.
Em sơ bộ đánh giá được con người và văn hóa của cụ rồi ạ :)

A98

Xe container
Đang hô khẩu hiệu miễn phí thôi!
Ai cũng biết cái HĐ Kyoto như thế nào, VN tham gia từ bao giờ và nước Mỹ yêu môi trường đối xử như thế nào!
Có lẽ ai cũng biết, nhưng không phải ai cũng hiểu cụ ơi! Thiếu một trong hai là "thiếu hiểu biết" rồi!

Xe gia đình

Xe điện
À quan điểm cá nhân của cụ thôi. Em cũng không quan tâm cụ nghĩ gì về em. Mạng ảo mà.
Vì quan điểm mạng ảo nên nhiều người cứ tha hồ ăn tục, nói phét :)

MerB

Xe điện
Vì quan điểm mạng ảo nên nhiều người cứ tha hồ ăn tục, nói phét :)
Em tưởng ai cũng vào Cà phê OF để chém gió bốc phét. Có phải nơi làm việc đâu mà cụ quan trọng hóa nó thế.
Tiêu chí của Quán cafe Otofun đây nhé: "Vào đây để gặp gỡ, để buôn dưa lê, xả stress trước khi lên xe tiếp tục khám phá... 1 tuần sẽ được dọn một lần".
Cụ có vẻ quan trọng cái cõi mạng ảo này quá. Nhẹ nhàng đi cụ ơi.