Những nẻo đường lang thang trong vùng Đông Nam Á - Thái Bình dương

@Lãng du, Sigma: 2 cụ rủ rê nhau đi hay sao ấy nhể, lặn mất tiêu bây giờ nổi lên cùng lúc :) Hôm nào thu xếp kịch phát nhé (b)

Lãng Du

Xe tải
@ bác Chaien: Chính vì thế em mới cám ơn công ty của bác Tùng Râu,:))

Bị mê hoặc bởi chuyến đi Lào của các bác, em và các đồng nghiệp bỏ vợ cả vợ 2 ở nhà, chúng em theo sang Lào theo kiểu đi bụi. Lên xe lúc 6pm xuất phát ở Nguyễn Gia Thiều, tưởng là chạy luôn, nhưng ko, qua bến xe nước ngầm bị ngâm đến 7.30pm.
Vượt qua cơn mưa giông ngắn nhưng dữ dội trong bóng đêm, 2h sáng xe chợt dừng bên đường. Lái xe nhẩy ra chạy vào trong 1 ngôi nhà ven đường và ngủ luôn. Bọn em ngơ ngác, ngác ngơ cho đến khi được biết là nhà vợ 2 của bác lái xe, (bác ấy ngủ ở đây vì chạy them 20km cũng là đến cửa khẩu, đằng nào cũng chưa đến giờ vượt biên giới). Sau 1 loạt tiếng cằn nhằn và chủi thề. Bác thì lăn ra xe cố ngủ trong cái nóng bức điên người, bác thì đi lơ vơ quanh xe.

Vượt qua cửa khẩu Cầu treo lúc 7h, thủ tục lộn xộn và thiếu chuyên nghiệp

Ấn tượng trên đất bạn Lào là những con đường nhỏ, nhưng vắng vẻ và những bản làng nghèo nhưng thanh bình bên đường.

Đây đó thấy những chiếc xe khủng bố

Thủ đô Viêng Chăn cũng đem đến những ấn tượng bằng những con phố vắng, khói bay theo những đuôi xe Túc túc màu sắc sặc sỡ giống các nước trong vùng ĐNA

chỗ các bác nạp đạn súng nước bắn nhau đây, nhưng hôm nay vắng teo

Tìm không thấy j chơi thì đi nhậu, may vớ được mấy đồng chí Lào cùng học thời sinh viên, vậy là kéo nhau ra bờ song Mekong.

Chỗ ngồi nhậu thật thoáng đãng, thời gian không hạn chế, không say không về, say thì tất nhiên cũng không về

Và về thế nào khi ở đây mát mẻ thế?

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe

Xe buýt
Thế rồi cuối cùng bác với mấy chú Ít-xa-la có về được không?

Haiau

Xe tăng
Nhìn ảnh các bác rất đẹp ! :69:
Thích quá ! Em cũng có mơ ước được đi khắp châu á như các bác ...:P

Lãng Du

Xe tải
báo cáo bác, về được nhưng thương tích đầy người

Để đảm bảo tính mạng về với OF, chúng em quyết định qua từ Viêng chăn qua Udon Thani

Qua Thailand bằng xe bus. Cảm nhận đầu tiên: xe của Lào sang Thái tốt hơn xe của Lào sang Việt

Khi mua vé bus ở Viêng chăn em đứng trước 1 cô bé rất xinh xắn mặc 1 cái đầm ngắn. xe qua cửa khẩu vài km thì dừng lại, cảnh sát xông lên, đưa cô bé xuống xe với 1 cái túi (ma tuý?) còng tay và lên xe con, tiếp theo là màn kiểm tra túi xách. Em chỉ dám chụp trộm cảnh này, chụp cảnh bắt người thì ko dám, sợ bị coi là đồng bọn. May quá ko xách hộ nàng túi xách :77:

Lang thang ở UdonThani từ chiều đến tối, 22h chúng em lại tiếp tục lên đường với 1 chuyến xe đêm. Xe của Thailand lại khá hơn Lào. Bị nhét ăn uống trên xe các kiểu, dịch vụ chu đáo như trên hạng VIP của VN airline nhưng buổi đêm chúng em suýt chết vì lạnh. :'(

Lao nhanh trong đêm tối, chiếc xe về đến Bangkok lúc 5h khi bình minh sắp lên

Lãng Du

Xe tải
Thailand nhiều cái để xem, nhưng chẳng lạ lẫm gì với các bác. Vì vậy em sẽ chỉ chọn lựa các tấm hình ở các thời điểm khác nhau theo 2 chủ đề:

đại diện cho văn hoá ban ngày: Chùa Vàng và hoàng cung Thailand

Buổi tối: Pattaya

Cụ chứ không phải Mợ

văn hóa và thể thao buổi đêm thì em ko dám post và ý kiến :21:

chiu chiu cz

Xe điện
hay quá . cụ cho em hỏi đi tour kiểu bụi như của cụ thì hết khoảng bao nhiêu tiền một mạng người . đi Lào và Thái như của cụ í ạ .

Chaien

Xe tăng
Cụ rong chơi ghê quá ! mà sao qua Bắc Kinh mà các cụ ko có cái ảnh tổ chim nào nhỉ ? trên mạng toàn ảnh chụp lởm lắm nên em chưa thỏa mãn

danhvong

Xe máy
Thích thật đấy, em cũng mong được như bác Lãng du, cái máu du lịch nó ngắm vào em mất rồi, mỗi tội không có điều kiện (tài chính) thế mới khổ

Lãng Du

Xe tải
@ cụ chiu chiu: báo cáo bác, bè lũ 8 tên chúng em đi từ 6h chiều thứ 5 đến 9h sáng thứ 2, chi tiêu chung hết 35 triệu VND (đã bao gồm 13tr tiền vé máy bay AA từ Bangkok về Hà nội). chi tiêu riêng thì ko biết ạ
@ cụ Chaien: tổ chim đang tập trung thi công nên ko cho vào cụ ạ

sáng mai em sang Bangkok đến thứ 6. có bác nào đang vi vu ở đó thì rủ nhau đi chợ giời và đi nhậu cho vui nhé

Chỉnh sửa cuối:

Lãng Du

Xe tải
Thưa các bác, em tưởng là đã biết rành rẽ về Thailand, nhưng chuyến đi trong tháng vừa qua ở BK và Pattaya cũng đưa đến nhiều sự ngạc nhiên thú vị. Nhưng trước khi nói về những điểm mới, em xin bổ sung thêm những tấm hình đang tiếp mạch truyện phía trước

Alcaza, Sàn diễn lớn nhất của những con người thuộc “Thế giới thứ 3”

Hoa hậu Alcaza, vẻ đẹp “hoàn mỹ “ của dao kéo :77:

Mở màn, toàn bộ chương trình ca nhạc “nhép” dài khoảng 1h, diễn liên tục với bàn tay dàn dựng công phu của đạo diễn chương trình.

Cả nhạc Việt với khung cảnh là Nhà hát lớn Hà nội, choáng

Hát cực bốc, anh này nhảy ác liệt hơn Hồ Ngọc Hà

Làm dáng

Lãng Du

Xe tải
Bên “em” là bóng tối

Một nửa đàn ông là đàn bà

Tượng người

và nỗi đau trần thế của những người thuộc “Thế giới thứ 3”

Maybach Tàu

Xe container
"Em" làm dáng này có khi sài xong cũng không biết đâu bác nhỉ:77:

Lãng Du

Xe tải
em không muốn làm các bác ngộ độc vì mấy bác nửa nam nửa nữ đấy nữa

Bây giờ em đưa các bác ra phố.

Ban ngày Pattaya thật bình lặng, không gian yên tĩnh đặc biệt là trước 10.30 am

và nó như thế này, tại cùng 1 vị trí, sau lúc trước khoảng 12 h

Phố đi bộ (lần trước em ko đến đây), choáng váng vì quá nhiều bar với tràn ngập các em với chỉ 1 bộ Bikini bé nhất có thể (và trong bar thì sẵn sàng vứt luôn)

Dưới đường và trong các căn nhà kính trên gác. 4 phương 8 hướng ngập tràn

Maybach Tàu

Xe container
Túm lại bác có vào trong đó không? nhanh lên bác ơi:102:

Lãng Du

Xe tải
Báo cáo bác, trong bar ko cho chụp hình,:(

Thailand theo cảm nhận của em là đất nước của những sự tương phản.

ví dụ bên này là tâm linh (1)

bên kia đường đã là phồn thực (2). Những người đàn bà lam lũ bên cạnh những người đàn bà ....cũng lam lũ hơn

(ở Bali em thấy 1 nhưng ko có 2)

Ra bãi biển để cảm nhận sự trong lành, nhìn thành phố lại nhớ về lịch sử của Pattaya, từ 1 thị trấn bé nhỏ, với lợi thế gần sân bay Utapao nên đã trở thành 1 điểm ăn chơi của lính Mỹ sau những lần ném bom Việt nam trở về.
Và rồi giờ đây đã trở thành 1 thành phố du lịch hàng đầu

Em chụp thêm 1 kiểu đen trắng để xem có 1 chút hưong xưa nào ko

Chỉnh sửa cuối:

HoangCivic

Xe hơi
Bác ko chụp mấy cái Show ở Patpong ấy, hihi, tuyệt nhất là mấy tiết mục khí công.

quynhtrieu

Xe hơi
hình bác chụp đẹp thật, vote.(b)