[Funland] Những mẫu đàn ông tuyệt đối không nên lấy

URAL CCCP

Xe ba gác
Thế là 1 phát đè dẹp lép 10 tính đó à.
Hay vại Bác:))
Thì rõ là Fun với Lý tý cho vui thoai, chứ chỉ cần có 2/10 tính xấu đó thì gấu nhà em nó đá mít ra khỏi nhà từ lâu roài:))

roboss07

Xe buýt
Dạ em đang tìm hiểu cụ ạ. Đúng là xã hội thu nhỏ. Có nhiều người vui vẻ, nhiều người hiền lành, một vài cụ chín phần khỉ một phần người, còn các mợ em gặp đều hiểu biết, tốt bụng và vui tính
nào nào một vài cụ ofer nào mà nhiều lông quá làm mợ chủ tưởng nhầm là khỉ kìa ! mấy cụ phải biết là thành phần các mợ ofer rất chi là ít , mợ ofer còn độc thân như mợ chủ thì lại càng quý hiếm hơn nên các cụ hãy nâng niu nhẹ nhàng nhé ! :))

Nắng nhạt

Xe điện
Thực tế cuộc sống thường rất trái ngang. Kiểu như: người mà mình muốn lấy thì nó cóc thèm lấy mình. Người mà muốn lấy mình thường là ko đúng với mong đợi của mình.
Kinh nghiệm bản thân em là cứ phải chủ động đc cs của mình, tự tạo cho mình những giá trị tốt thì mới mong có lựa chọn tốt. Tiếp đến là khi chốt lấy 1 đối tượng, đầu óc phải tỉnh táo và thực tế để đưa ra quyết định đúng đắn. Đại loại đừng cả tin vào việc tình yêu có thể thay đổi tính cách con người hoặc tin vào cái thuyết 1 túp lều gianh 2 trái tim vàng.
Em chứng kiến nhiều đôi yêu và cưới kiểu cảm tính cuồng nhiệt bỏ qua những tư vấn khuyên bảo của gia đình thì thường kết cục cũng ko đc tròn vẹn cho lắm. Kiểu như yêu và cưới quáng quàng, bỏ qua những vấn đề về tính cách, công việc, hoàn cảnh gia đình... Tới khi về chung sống mới vỡ mộng và quay ra cắn cấu nhau. Quan điểm của em là dù trai hay gái, cứ nên gạn lọc bạn bè, từ công đoạn chọn bạn đã chuẩn thì cứ chọn vợ hoặc chồng trong hội bạn bè cũng đã đỡ đi nhiều nguy cơ rồi. Ngoài ra nên đề cao yếu tố công việc. Thường những người có công việc ổn định thì tính cách và tâm lý cũng ổn định hơn những đối tượng lông bông ko công ăn việc làm.
Sau cùng, mọi công thức cũng chỉ mang tính chất tham khảo. Khi đặt bút ký án thì cả 2 nên xác định là chấp nhận sự khác biệt, để cảm thông và nhìn vào những điểm tích cực của nhau, thì dù có khác biệt cũng dễ tìm đc cách dung hòa. Trong trường hợp có những khác biệt ko thể chấp nhận đc, thì hãy quyết đoán giải tán làm ván mới, đừng để nhùng nhằng tốn thời gian vô ích. :D
Dạ cảm ơn mợ nhiều lắm. Lời mợ khuyên thật đúng và sâu sắc ạ

Gianthienly

Xe container
Thì rõ là Fun với Lý tý cho vui thoai, chứ chỉ cần có 2/10 tính xấu đó thì gấu nhà em nó đá mít ra khỏi nhà từ lâu roài:))
Ha ha.
Một đao triển dẹp lép 10 tính tốt đó.:D

Bác xê ra để xem có ai combo gì nữa trong đám tính đó e còn liệu:))

Nắng nhạt

Xe điện
Làm gì có tuyệt đối mợ ơi, có khi xấu với người này lại là tốt với người kia do đó câu "nồi nào vung nấy" là hoàn toàn chính xác. Chọn mấy đi nữa thì hôn nhân cũng có phần may rủi do đó nếu thấy yêu thật sự (có nghĩa tại thời điểm đó đối phương trong mắt mình "tương đối" tốt) là xúc thôi :))
Em nghe cụ nói cũng có lý nhưng có những phụ nữ chịu không nổi những ông chồng quá đáng cũng đành bỏ của chạy lấy người ạ. Câu nồi nào úp vung nấy cũng không đúng trong nhiều trường hợp. Người tốt thì không yêu lại đi yêu người không tốt mặc dù mình tốt. Cụ nghĩ trong hai người đàn ông đó nên chọn người nào ạ?

Phucyenxanh

Xe điện
Nhiều cụ khuyên em để ý vấn đề này nhưng em cần sự lãng mạn, chung thủy, tính cách tốt. Vấn đề này dành cho các mợ dê cụ ạ
okays & gút lắc. Nhà mặt phố, bố làm to. Bài cũ dưng vẫn cực tốt mợ nhoa

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em nghe cụ nói cũng có lý nhưng có những phụ nữ chịu không nổi những ông chồng quá đáng cũng đành bỏ của chạy lấy người ạ. Câu nồi nào úp vung nấy cũng không đúng trong nhiều trường hợp. Người tốt thì không yêu lại đi yêu người không tốt mặc dù mình tốt. Cụ nghĩ trong hai người đàn ông đó nên chọn người nào ạ?
Bỏ của chạy lấy người là gặp rủi rồi mợ hay nói cách khác nồi với vung chưa chuẩn. Còn việc tốt xấu có lẽ mình đang dùng cái nhìn của người ngoài cuộc chứ nếu người trong cuộc yêu người nào hiển nhiên phải thấy được cái tốt, phù hợp của con người ấy nên mới yêu :))

QNX

Xe tải
Vợ chồng chỉ có 2 chữ : DUYÊN + NỢ;;);;);;)

Cứ phải cố

Xe buýt
Em cảm ơn cụ. Nói thật với cụ em cũng thuộc loại xinh, thông minh. Nhưng không phải cứ được nhiều người theo đuổi là lấy được người chồng tốt. Việc này còn tùy duyên. Người tốt, giầu, ưa nhìn mình lại không yêu thì cũng khó ạ. Người mình yêu lại mắc vài tính xấu. Em chưa có kinh nghiệm nên mới lên đây hỏi. Tính xấu nào có thể chấp nhận được. Tính xấu nào không nên lấy ạ
Mợ lấy em đi. Em hứa sẽ là người chồng tốt. Nếu ko đúng thì em xin hoàn toàn chịu trách nhiêm trước pháp luật.

Nắng nhạt

Xe điện
Bỏ của chạy lấy người là gặp rủi rồi mợ hay nói cách khác nồi với vung chưa chuẩn. Còn việc tốt xấu có lẽ mình đang dùng cái nhìn của người ngoài cuộc chứ nếu người trong cuộc yêu người nào hiển nhiên phải thấy được cái tốt, phù hợp của con người ấy nên mới yêu :))
Biết rõ con người này không nên yêu nhưng vẫn yêu, vẫn thấy nhớ nhung thì phải cố gắng quên đi đúng không ạ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Biết rõ con người này không nên yêu nhưng vẫn yêu, vẫn thấy nhớ nhung thì phải cố gắng quên đi đúng không ạ?
Cái đó thuộc về lý trí rồi mợ. Nếu lý trí thắng được tình cảm thì thật sự cũng chưa đậm đâu nên quên cũng được ạ :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cái đó thuộc về lý trí rồi mợ. Nếu lý trí thắng được tình cảm thì thật sự cũng chưa đậm đâu nên quên cũng được ạ :))
Nếu ai đó không yêu dại khờ người đó k có con tim
Nếu ai đó lấy dại khờ người đó không có lý trí :))
Cho nên phải yêu 1 chàng cưới 1 chàng =))

norvo

Xe tải
Dạ em đang tìm hiểu cụ ạ. Đúng là xã hội thu nhỏ. Có nhiều người vui vẻ, nhiều người hiền lành, một vài cụ chín phần khỉ một phần người, còn các mợ em gặp đều hiểu biết, tốt bụng và vui tính
Đời như canh bạc cụ nhỉ? Đc quay lại chắc không ai lựa chọn lại.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ hay tư vấn chung chung kiểu nước đôi trong khi em hỏi câu cụ thể ạ
Cụ thể rồi mà mợ? Nếu mợ đã xác định không nên tiếp tục (lý trí) thì quên thôi, chỉ sợ quên không được vì tình cảm quá nhiều thì đành chịu :))

Trục

Xe ba gác
Hê hê, tốt nhất đẹo cưới thằng nào cả.
Giai vô thập toàn, được cái lọ thì mất cái chai. ;)
Theo em hầu hết phụ nữ Việt Nam là những người vợ tốt và chung thủy, hết lòng vì chồng con. Nếu chồng có mắc sai lầm cũng sẵn sàng tha thứ để giữ gìn gia đình. Chỉ có những người chồng quá đáng lắm mới phải ly hôn. Khi yêu mọi thứ đều đẹp đâu biết người mà mình sắp cưới lại là mẫu người làm khổ vợ con. Em nhờ các cụ các mợ trên đây đúc kết xem những mẫu đàn ông nào tuyệt đối không nên cưới ạ. Em chuẩn bị vodka đầy đủ