[Funland] Những mẫu đàn ông tuyệt đối không nên lấy

ntnvpd

Xe máy
Thôi, em nghĩ mợ không nên hỏi ở đây, vì of bây h khác xưa lắm. Giống như xã hội nhỏ vậy, việc ai ng đó biết, gặp nhau chú chú anh anh vui thế thôi chứ rất không thích quan tâm đến vấn đề tình cảm như này. Tỉ dụ mợ hỏi ba cái 9 trị, gái mú, hay dễ chịu hơn là mẹo vặt kỹ thuật, chia sẻ chuyện phiếm gặp trong cuộc sống, etc, thì may ra có người chia sẻ nghiêm túc.

Nhưng mợ đã hỏi, với một vẻ tha thiết cần câu trả lời như thế, thì em mạn phép: Không có mẫu đàn ông hay phụ nữ nào không nên lấy, chỉ có những người không nên lấy nhau thôi mợ ạ. Các cụ nói nồi nào úp vung nấy, theo em k phải là ý kiểu ngưu mã gặp nhau đâu, mà quan trọng nhất: chấp nhận khuyết điểm của nhau, hỗ trợ ưu điểm của nhau, và tự nguyện gắn kết, mỗi ng nhường nhau một tí để ở bên nhau lâu dài. Tức là, mợ đừng nên lấy những ai không chấp nhận mợ cũng như mợ không chấp nhận họ. Không có mẫu chung cho mọi ng.

Đôi dòng với mợ, mong mợ tìm được câu trả lời.

Gianthienly

Xe container
Ôi, thực sự là e không biết~X(

Nhưng nếu là Nàng thì câu hỏi này trên đây thì phải ra cả phuy 4c của các Cụ mà chẳng có người lý tưởng đâu Nàng Nắng nhạt ơi:))

Chỉ có sự phù hợp của mình và lựa theo nó để phù hợp thôi:))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Thôi troll vậy đủ rồi lão êi, vui thôi đừng vui quá, thật ra mợ chủ rất thông minh nhưng chắc không nhìn ra được đằng sau các còm fun là 1 hàm ý rất dài của các cụ đâu :D
Có 1 cụ vừa còm rất dài nhưng chốt lại: Nồi nào úp vung nấy
Giống như các cụ đã còm rất fun ở trước :P
Cho nên phụ nữ dù có thông minh đến mấy vẫn rất dễ lừa =))

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Theo em là lăng nhăng, vũ phu và nát rượu, cờ bạc, lô đề. Nghèo nhưng có chí còn hơn.

Nắng nhạt

Xe điện
Mợ ý quan tâm nghiêm túc đấy, mỗi tội mới lập nick nên chưa biết các bố ở đây chỉ giỏi chém chuyện chịch xoạc =)) Thực ra thì không nên đem câu này lên diễn đàn toàn đực để hỏi, kiểu gì chả có người nhột, cũng như không hỏi những mẫu người không lấy làm vợ lên webtretho vậy
Còm này của mợ rất thông minh :)

Nắng nhạt

Xe điện
Ôi, thực sự là e không biết~X(

Nhưng nếu là Nàng thì câu hỏi này trên đây thì phải ra cả phuy 4c của các Cụ mà chẳng có người lý tưởng đâu Nàng Nắng nhạt ơi:))

Chỉ có sự phù hợp của mình và lựa theo nó để phù hợp thôi:))
Dạ em chào mợ. Em không tìm người lý tưởng. Em chỉ muốn tham khảo những mẫu đàn ông nào cần phải tránh xa thôi ạ.@};-

Nắng nhạt

Xe điện
Thôi, em nghĩ mợ không nên hỏi ở đây, vì of bây h khác xưa lắm. Giống như xã hội nhỏ vậy, việc ai ng đó biết, gặp nhau chú chú anh anh vui thế thôi chứ rất không thích quan tâm đến vấn đề tình cảm như này. Tỉ dụ mợ hỏi ba cái 9 trị, gái mú, hay dễ chịu hơn là mẹo vặt kỹ thuật, chia sẻ chuyện phiếm gặp trong cuộc sống, etc, thì may ra có người chia sẻ nghiêm túc.

Nhưng mợ đã hỏi, với một vẻ tha thiết cần câu trả lời như thế, thì em mạn phép: Không có mẫu đàn ông hay phụ nữ nào không nên lấy, chỉ có những người không nên lấy nhau thôi mợ ạ. Các cụ nói nồi nào úp vung nấy, theo em k phải là ý kiểu ngưu mã gặp nhau đâu, mà quan trọng nhất: chấp nhận khuyết điểm của nhau, hỗ trợ ưu điểm của nhau, và tự nguyện gắn kết, mỗi ng nhường nhau một tí để ở bên nhau lâu dài. Tức là, mợ đừng nên lấy những ai không chấp nhận mợ cũng như mợ không chấp nhận họ. Không có mẫu chung cho mọi ng.

Đôi dòng với mợ, mong mợ tìm được câu trả lời.
Em cảm ơn cụ đã tư vấn. Em là phụ nữ nên em hỏi những câu theo em là rất thiết thực với phụ nữ. Ai em dám nói về gái mú các cụ lại đánh giá nọ kia xấu hổ lắm ạ

ghét ô tô

Xe tải
To không lo bằng dài
Dài không ngại bằng cong
Cong không xong với "bi"

Cứ thế mà tránh là được

seafish

Xe tải
Đừng tin mấy cha offer trên này mợ ạ!
Thích ai mợ cứ tiến tới... Trong mối quan hệ đó, mợ nhớ ghi chép cẩn thận (nếu có hình ảnh, clip càng tốt)
Cỡ đâu 1 chục thì mợ ngồi xuống lấy dữ liệu, hình ảnh ra phân tích so sánh... mợ sẽ thấy ai là người đàn ông nên tránh xa :D

Minx

Xe hơi
Theo em hầu hết phụ nữ Việt Nam là những người vợ tốt và chung thủy, hết lòng vì chồng con. Nếu chồng có mắc sai lầm cũng sẵn sàng tha thứ để giữ gìn gia đình. Chỉ có những người chồng quá đáng lắm mới phải ly hôn. Khi yêu mọi thứ đều đẹp đâu biết người mà mình sắp cưới lại là mẫu người làm khổ vợ con. Em nhờ các cụ các mợ trên đây đúc kết xem những mẫu đàn ông nào tuyệt đối không nên cưới ạ. Em chuẩn bị vodka đầy đủ
Đàn ông ông ích kỷ, lười biếng, cục súc, lăng nhăng không nên lấy ợ

Gianthienly

Xe container
Dạ em chào mợ. Em không tìm người lý tưởng. Em chỉ muốn tham khảo những mẫu đàn ông nào cần phải tránh xa thôi ạ.@};-
Không có trường hợp cụ thể nào cho việc nào cả.
Cứ tránh nghiện trong tứ đổ tường là được “tửu, sắc, tài, khí”

Nhưng thực tế những người đàn ông phóng khoáng, ngoại giao tốt, kiếm tiền giỏi đều dùng thuần thục “tứ đổ tường” đó.

Mà các ông ý hay đa thê chẳng qua vì yếu đuối chứ không phải tham. Họ không thể chặt đứt sợi dây luyến ái.

Ối, e sắp lung tung òi:))
Theo em: cơ bản không có cái tuyệt đối

Nắng nhạt

Xe điện
Không có trường hợp cụ thể nào cho việc nào cả.
Cứ tránh nghiện trong tứ đổ tường là được “tửu, sắc, tài, khí”

Nhưng thực tế những người đàn ông phóng khoáng, ngoại giao tốt, kiếm tiền giỏi đều dùng thuần thục “tứ đổ tường” đó.

Mà các ông ý hay đa thê chẳng qua vì yếu đuối chứ không phải tham. Họ không thể chặt đứt sợi dây luyến ái.

Ối, e sắp lung tung òi:))
Theo em: cơ bản không có cái tuyệt đối
Mợ am hiểu quá ạ. Em không hiểu gì về "tứ đổ tường" ạ. Tửu với sắc thì em biết, khí ở đây em chưa hiểu là cái gì, tài thì là tốt chứ ạ. Để em search cụ Google xem nó thế nào. Em cảm ơn mợ thông minh ạ :x

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cứ nếm nấm ngọc cẩu của vài anh là biết ngay, sao phải xoắn

ckoto

Xe hơi
Em cảm ơn cụ. Nói thật với cụ em cũng thuộc loại xinh, thông minh. Nhưng không phải cứ được nhiều người theo đuổi là lấy được người chồng tốt. Việc này còn tùy duyên. Người tốt, giầu, ưa nhìn mình lại không yêu thì cũng khó ạ. Người mình yêu lại mắc vài tính xấu. Em chưa có kinh nghiệm nên mới lên đây hỏi. Tính xấu nào có thể chấp nhận được. Tính xấu nào không nên lấy ạ
Do cụ hỏi thật, em cũng theo kinh nghiệm cá nhân trả lời: Tránh đàn ông nghiện cờ bạc, rượu chè( chừng mực thì ok), gái gú. Và không nghèo, hèn cả vật chất, tinh thần. Đừng có bị những bệnh hiểm nghèo, cá nhân em thấy vậy.

Gianthienly

Xe container
Mợ am hiểu quá ạ. Em không hiểu gì về "tứ đổ tường" ạ. Tửu với sắc thì em biết, khí ở đây em chưa hiểu là cái gì, tài thì là tốt chứ ạ. Để em search cụ Google xem nó thế nào. Em cảm ơn mợ thông minh ạ :x
Thôi chết cha:bz
E không biết tiếng nước ngoài lại bê nguyên tiếng Hán cho nó sang mồm.:))
Hỏng hết cả:b-)
Nôm tứ đổ tường là:” rượu chè, trai gái, cờ bạc, hút chích”
Khổ quá: Các Cụ bảo hơm được nghiện mấy cái đó. Tránh xa ạ:))

Honghen2008

Xe container
Cái loại lê la chém gió là nên tránh xa trước đã :))