[Funland] Những mẫu đàn ông tuyệt đối không nên lấy

MuathuHN252

Xe cút kít
Thớt này mà lập ra cho các mợ chưa chồng thì có mà đọc cả đời không hết đâu .
Ngày xưa từ hồi e chưa ck mà e biết tới otf và e lạc vào đây chắc e ế tới giờ

Maner Bolsol

Xe tăng
Vớ phải thằng học dốt, hèn, gia trưởng thì xác định làm osin. Chẳng ai toàn diện nhưng đừng lấy ông nào như trên. Kkk

thuyhtt

Xe tăng
các mợ lựa chọn đc thì giỏi quá, duyên số rồi thì chạy trời sao khỏi nắng.
Em với lão chồng cưới mà bạn bè ko tin đc, vì ko nghĩ hai con người ấy lại ở đc với nhau. Vậy mà ngót 20 năm rồi, ban đầu chả lựa chọn gì, tự dưng thấy yêu thì cưới, đến giờ ko thích cũng phải nghi.

cusao

Xe lăn
Theo em hầu hết phụ nữ Việt Nam là những người vợ tốt và chung thủy, hết lòng vì chồng con. Nếu chồng có mắc sai lầm cũng sẵn sàng tha thứ để giữ gìn gia đình. Chỉ có những người chồng quá đáng lắm mới phải ly hôn. Khi yêu mọi thứ đều đẹp đâu biết người mà mình sắp cưới lại là mẫu người làm khổ vợ con. Em nhờ các cụ các mợ trên đây đúc kết xem những mẫu đàn ông nào tuyệt đối không nên cưới ạ. Em chuẩn bị vodka đầy đủ
Em nhất trí cao là hầu hết phụ nữ VN đều rất tuyệt vời. Nhưng nếu để tránh những mẫu đàn ông tuyệt đối không nên cưới thì đầu tiên ta cần xem xét những mẫu phụ nữ cụ thế đã, vì mối quan hệ này là sự tương tác giữa hai bên tạo nên. Ví dụ
- Phụ nữ xinh đẹp hiền lành....cần tránh kẻ vũ phu nát rượu....
- Phụ nữ tham lam, ham muốn lớn, ảo tưởng giá trị bản thân....tuyệt đối không nên cưới bọn đàn ông mạnh mẽ, kiên định, thành đạt, thông minh.
.......
Mời các bác bổ xung những cặp phạm trù xung khắc để cả hai bên cùng tránh ạ

Mingming04

Xe máy
Để tránh họa thì tốt nhất không nên lấy chồng. Hay chỉ có chị em phụ nữ mới mang lại hạnh phúc cho nhau!

corolla antils

Xe buýt
Theo em hầu hết phụ nữ Việt Nam là những người vợ tốt và chung thủy, hết lòng vì chồng con. Nếu chồng có mắc sai lầm cũng sẵn sàng tha thứ để giữ gìn gia đình. Chỉ có những người chồng quá đáng lắm mới phải ly hôn. Khi yêu mọi thứ đều đẹp đâu biết người mà mình sắp cưới lại là mẫu người làm khổ vợ con. Em nhờ các cụ các mợ trên đây đúc kết xem những mẫu đàn ông nào tuyệt đối không nên cưới ạ. Em chuẩn bị vodka đầy đủ
Ngưu tầm ngưu, mã tầm mã...các cụ đã dạy rồi. Mình thế nào sẽ hợp người thế đấy, công hợp với công, phượng bay với phượng....còn chim sẻ thì le ve cùng nhau ;).

TT Plus Group

Xe hơi
Em là con cháu thị nở thì biết tránh ai?

Isu_zu

Tháo bánh
Nằm trong chăn mới biết chăn có rận to đùng ngã ngửa.
Ai nhìn vào cũng nói e thật may mắn, sung sướng. Mẫu đàn ông lý tưởng...
Khi xã e hỏi e: kiếp sau, mi có lấy ta không?
E ngắn gọn: Lạy Hồn.
Xã nào mà hỏi câu đấy, thì đúng là cũng có vấn đề về thần kinh thật =))

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông tính hào phóng rộng rãi (như cháu) thì tránh lấy vợ keo kiệt bủn xỉn tính toán tủn mủn vặt vãnh (như vợ cháu), tránh tình trạng đến khi tìm được tình yêu đích thực của đời mình, thì vợ hẹp hòi không cho phép

otothanglong

Xe điện
Chẳng có hình mẫu nào cả, đừng ảo tưởng, hãy sống thực tế chút. Nồi nào vung lấy nhé

firstXpan

Xe buýt
Em đúc rút 3 tiêu chí chọn chồng cho các mợ, dựa vào kinh nghiệm đọc báo lâu năm của em:
1. Lương hơn ngàn
2. Biết rửa bát cho vợ
3. Chuẩn men trong chuyện đó.

Isu_zu

Tháo bánh
Ơ thế tự ví mình với chó à. Sao lại hạ thấp thế nhỉ.
Ví dụ cho vui mà cụ. Chứ xét kỹ ra, ví người với chó thì cũng chưa biết nên nào hạ thấp bên kia đâu cụ :))

Isu_zu

Tháo bánh
Em đúc rút 3 tiêu chí chọn chồng cho các mợ, dựa vào kinh nghiệm đọc báo lâu năm của em:
1. Lương hơn ngàn
2. Biết rửa bát cho vợ
3. Chuẩn men trong chuyện đó.
Số 1 thì bình thường, số 2 cũng thế. Riêng số 3 thì giảm dần theo thời gian với nguyên tắc: one lạ = hundred quen, cái này khó nói và khó bàn quá. Sau tầm 10 năm là hay bị yếu nhà khỏe chợ =))

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Câu này vẫn như con gà quả trứng ý nhỉ....
Mà thôi đầu tuần kích hoạt tư duy... Những mẫu nữ nào tương đối không nên lấy ?

Ps: Gọi là câu các hồn sợ vợ vào.

Hanoi1919

Xe tăng
Hồi xưa khi chọn người để lấy làm vợ, em chỉ có 2 điều kiện: Tự biết đi vào nhà khi trời mưa và có thể chấp nhận được mọi tính xấu cụa em.
Tuỳ theo các mợ có giá đến đâu thì đưa ra yêu cầu để lựa được đối tác phù hợp với mình chứ khó có chuẩn chung lắm.
Thị nở có anh Chí sờ vào là may mắn lắm rồi còn muốn đưa ra tiêu chuẩn nọ kia nữa ư?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đàn ông tính hào phóng rộng rãi (như cháu) thì tránh lấy vợ keo kiệt bủn xỉn tính toán tủn mủn vặt vãnh (như vợ cháu), tránh tình trạng đến khi tìm được tình yêu đích thực của đời mình, thì vợ hẹp hòi không cho phép
Nhẽ gấu kụ không chơi OF đây mừ