[Funland] Những mẫu đàn ông tuyệt đối không nên lấy

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]

Supper_Dream

Xe buýt
Mợ đã nói cái duyên cái số thì ai có quyền chọn hả mợ :)
Em cảm ơn cụ. Nói thật với cụ em cũng thuộc loại xinh, thông minh. Nhưng không phải cứ được nhiều người theo đuổi là lấy được người chồng tốt. Việc này còn tùy duyên. Người tốt, giầu, ưa nhìn mình lại không yêu thì cũng khó ạ. Người mình yêu lại mắc vài tính xấu. Em chưa có kinh nghiệm nên mới lên đây hỏi. Tính xấu nào có thể chấp nhận được. Tính xấu nào không nên lấy ạ

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Nhà cháu là đàn ông thì thấy có vài mẫu đàn ông phụ nữ không nên lấy đó là
1 - Yếu sinh lý hoặc đồng tính ( Làm được cũng vất vả , nó không thỏa mãn được nó hành mình cũng toi kiểu Tao không được thì đừng đứa nào được > Rối loạn tâm lý )
2- Không làm ra tiền , không có trách nhiệm với gia đình ( Ăn bám vợ , con và gia đình ). Ham chơi
3 - Dâm dê luôn tìm cách để chinh phục người phụ nữ khác ( Loại này nên bỏ ngay vì trước sau gì nó cũng không ở cùng mình )

Theo em hầu hết phụ nữ Việt Nam là những người vợ tốt và chung thủy, hết lòng vì chồng con. Nếu chồng có mắc sai lầm cũng sẵn sàng tha thứ để giữ gìn gia đình. Chỉ có những người chồng quá đáng lắm mới phải ly hôn. Khi yêu mọi thứ đều đẹp đâu biết người mà mình sắp cưới lại là mẫu người làm khổ vợ con. Em nhờ các cụ các mợ trên đây đúc kết xem những mẫu đàn ông nào tuyệt đối không nên cưới ạ. Em chuẩn bị vodka đầy đủ
Em là một người đàn ông không nên cưới ạ, vợ em bảo tao chán mày lắm rồi. Em thì chỉ biết đi làm kiếm tiền nuôi con thôi ạ, con em thì em chăm sóc từng tý một, ăn uống, vệ sinh, tắm táp, đi chơi, rồi việc nhà nào em cũng làm, từ giặt quần áo, phơi, gấp, lau nhà , dọn nhà, rửa bát... em ko kêu 1 câu, chỉ có cái là em ko đồng ý về cái nhà bỏ không rộng có 15m2 mà bố vợ em đang để theo ý vợ em, thế là em thành thằng ích kỷ, ko đáng làm chồng và vợ nó chán ạ, một thằng như em không nên lấy làm chồng.

Dream2

Xe tải
Theo em hầu hết phụ nữ Việt Nam là những người vợ tốt và chung thủy, hết lòng vì chồng con. Nếu chồng có mắc sai lầm cũng sẵn sàng tha thứ để giữ gìn gia đình. Chỉ có những người chồng quá đáng lắm mới phải ly hôn. Khi yêu mọi thứ đều đẹp đâu biết người mà mình sắp cưới lại là mẫu người làm khổ vợ con. Em nhờ các cụ các mợ trên đây đúc kết xem những mẫu đàn ông nào tuyệt đối không nên cưới ạ. Em chuẩn bị vodka đầy đủ
Mợ còn trẻ, nên suy nghĩ mở ra, đừng đóng khung thế này, khó tiếp thu lắm.
Thứ nhất căn cứ vào đâu nói hầu hết là chung thủy? PNVN là đồng nhất tất cả địa phương, giàu nghèo, thế hệ, ngành nghề, dân tộc à?
Thứ hai, căn cứ vào đâu nói hầu hết vì chồng con? Hết lòng là thế nào? Nhịn ăn nhịn mặc cho chồng con hay là thế nào? Có thế đi nữa cũng chả phải là tốt
Thứ ba, căn cứ vào đâu nói sẵn sàng tha thứ để giữ GĐ? Mợ chưa chồng con mà tự đánh giá được, hay là nghe người khác/sách báo phán? Tha là tha tội gì? nặng nhẹ, thể loại, vô tình, cố tình/tài phạm, .... ?

Tốt nhất hãy cố xem xét thật sự khách quan, tham khảo thêm nhận xét của người khác về mình, để biết mình CÓ GÌ và mình MUỐN GÌ. Không phải ai cũng biết được mình có gì và đặc biệt là muốn gì (muốn người có những phẩm chất gì). Thường thì có nhiều đi đôi với muốn nhiều tương ứng, nhưng đời không phải bài toán, chưa chắc đã lấy được người mình muốn, mình cho là phù hợp. Tuy nhiên có chiến thuật vẫn hơn. Khi biết rõ muốn gì rồi thì list theo thứ tự ưu tiên 1,2,3,4.... Không có cơ hội lấy người có cái 1 thì dịch xuống cái 2, .... Tuổi quá lứa lỡ thì cũng phải dịch thêm xuống 1 tý. Cứ thế thôi. Làm chủ vận mệnh của (cá nhân) mình nó ở chỗ này chứ đâu. Không nên theo và thật ra không có lời khuyên, bí quyết nào cho mọi người

muommuomxanh

Xe hơi
hôm qua có bài những người ko lấy làm vk hôm nay có bài mẫu đàn ong ko nên láy lam ck

Dream2

Xe tải
Nói thêm, cái này thật ra theo nhà em mới quan trọng này.

Đấy là lấy nhau rồi, sống thế nào. Căn bản vẫn là bao dung, nhường nhịn. Vớ vẩn bỏ nhau nhẹ như lông hồng, bao công sức mơ mộng tìm kiếm mất hết, quay về cái máng lợn xấu hơn cái máng cũ rất nhiều

meotamthe

Xe cút kít
2 cái thớt mẫu đàn ông, đàn bà không nên lấy vui phết, nhưng cả 2 thớt đều chả nói là người chọn phải thế nào, giả tỷ người chọn đang sở hữu những đức tính của đối tượng không nên lấy thì sao nhỉ, đúng là cuộc đời con tạo xoay vần :))

phongc2

Xe tải
Đùa!
Đáp ứng đủ và đúng yêu cầu của các mụ thì đến muôn kiếp sau nhá!
Đẹp trai, nhà giàu, ghế to như Napoleon còn bị vợ chê.
Nghèo như Chử Đạo Tổ cũng có Tiên Dung để ý.
Các cụ dạy rồi:
Chồng em áo rách em thương/Chồng người áo gấm xông hương mặc người!

Minx

Xe hơi
Đùa!
Đáp ứng đủ và đúng yêu cầu của các mụ thì đến muôn kiếp sau nhá!
Đẹp trai, nhà giàu, ghế to như Napoleon còn bị vợ chê.
Nghèo như Chử Đạo Tổ cũng có Tiên Dung để ý.
Các cụ dạy rồi:
Chồng em áo rách em thương/Chồng người áo gấm xông hương mặc người!
Em cứ ở vậy cho các mụ ế hết đi. Ế đừng kêu em, em không lấy gái ế đâu :D

Vie.ABC

Xe điện
Biết thế méo nào ngày mai và xa hơn là tương lại ... mợ phê đá hay đang bị mộng du ?... Biết được như thế thì thay vì phải đi BẦU TỔNG THỐNG ,sao người ta không chọn luôn ?...

B_M_T

Xe buýt
Đờn ông nhiều loại lắm nhá, nhưng khuyên mợ thớt chớ vớ phải ông nào bụng to vì lò xo sẽ rụt nhé.

Phoco.com

Xe buýt
Túm lại! Đàn ông toàn lũ vớ vẩn không nên động đũa mợ ợ :)).

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
Chọn ông nào trong cs tôn trọng mình, luôn bên mình lúc khó khăn nhất, có cái đấy rồi tính tiếp ạ =)) trên ofer thì hỏi cụ gangnam nick đấy mua sagami bao nhiêu lần rồi =))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Loại đàn ông nào nên lấy làm chồng nhỉ? Bàn chuyện này tốt hơn cho các mợ.

hongnhungdo

Xe buýt
Người phụ nữ nhiều khi khó chọn, nếu tầm thường, lại rơi môi trường khó quen biết đàn ông tử tế thì chọn làm sao được. Sinh ra ở quê, làm việc ở quê thì lấy đâu cơ hội tìm người đàn ông có học, hiện đại? Nhưng theo em thời bây giờ phụ nữ có thể khó chọn được đàn ông tốt, sóng có quyền chọn có nên đi tiếp cuộc hôn nhân tồi tệ hay không.
Có rất nhiều lý do để nên từ bỏ một người đàn ông mà cứu đời mình: Cờ bạc rượu chè, gia trưởng ích kỉ nhỏ mọn, vô tâm vô trách nhiệm , bồ bịch.... Đây là những tính cách cơ bản không thể mang lại hạnh phúc , thường đàn ông mà tệ thì họ có combo những tính cách này luôn thể ấy.