[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

traitrethichmaybay

Xe đạp
Lúc đó CL rất ít cửa hàng bán gạch ốp lát và TBVS, từ đầu phố đến cuối phố chỉ khoảng chục nhà: Huyên Phượng, Phúc Lợi, Việt Lê, Tuấn Tú, Hưng Nga... Mấy nhà này có thể nói là khai quốc công thần ra cái ngành này. Lúc đó Hùng Túy chưa ra, còn đang bán bia hơi nên gọi là Hùng Bia.
nhà em đang sửa lại 4 cái phòng vệ sinh, em muốn thay thành đồ của Toto hết vì mẫu mã của thằng này nhìn rất đẹp, nhưng mà giá chát quá cụ ạ. Sáng nay em có ông bạn giới thiệu cho 1 cửa hàng của người quen trên CL và bảo sẽ lấy được giá tốt so với catalog. Không biết thằng Tuấn Tú này có liên quan gì tới thằng Tuấn Tú mà cụ đã nói ở bên trên không cụ?

angkorwat

Xe container
Người OF
nhà em đang sửa lại 4 cái phòng vệ sinh, em muốn thay thành đồ của Toto hết vì mẫu mã của thằng này nhìn rất đẹp, nhưng mà giá chát quá cụ ạ. Sáng nay em có ông bạn giới thiệu cho 1 cửa hàng của người quen trên CL và bảo sẽ lấy được giá tốt so với catalog. Không biết thằng Tuấn Tú này có liên quan gì tới thằng Tuấn Tú mà cụ đã nói ở bên trên không cụ?

Tuấn Tú thời đầu là hai anh em nó chung nhau. Sau đó cả hai lấy vợ và tách ra là Tuấn Hương và Tú Hường. Còn Tuấn Tú này em không biết có phải Tuấn Tú cũ không. Nếu gặp cụ thử hỏi bọn nó có phải Tuấn Hương + Tú Hường không ?
Toto thì cụ thử tìm cửa hàng thằng Yên ngọng hoặc Thái Kha xem.

traitrethichmaybay

Xe đạp
Tuấn Tú thời đầu là hai anh em nó chung nhau. Sau đó cả hai lấy vợ và tách ra là Tuấn Hương và Tú Hường. Còn Tuấn Tú này em không biết có phải Tuấn Tú cũ không. Nếu gặp cụ thử hỏi bọn nó có phải Tuấn Hương + Tú Hường không ?
Toto thì cụ thử tìm cửa hàng thằng Yên ngọng hoặc Thái Kha xem.
E vừa hỏi thử, Tuấn Tú cũ đấy cụ. 2 anh em nhà này nhìn giống hệt nhau luôn. Thái Kha dẹp lâu rồi cụ

xukthal

Xe lăn
nhà em đang sửa lại 4 cái phòng vệ sinh, em muốn thay thành đồ của Toto hết vì mẫu mã của thằng này nhìn rất đẹp, nhưng mà giá chát quá cụ ạ
Nói về đồ VS sứ thì chất của TOTO là đẹp và bền nhất. Giá khá cao tuy ko = đồ Đức nhưng về tính khả dụng thì đồ Nhật hơn.
Cuối năm TOTO hay có đợt KM, cụ tìm vài đại lý lớn kiểu như KIDOAsha gì đó xong cụ đưa list ra bảo nó cho báo giá đã chiết khấu xong cầm BG đó sang đại lý khác chìa ra bảo bên kia nó bg đây...đảm bảo lại giảm tiếp :)) vì cuối năm các đại lý hay chạy doanh số nên sẽ giảm lãi để kéo khách.
Đồ VS Nhật thì cứ Sứ TOTO - Vòi INAX đảm bảo ko hối hận.

traitrethichmaybay

Xe đạp
Nói về đồ VS sứ thì chất của TOTO là đẹp và bền nhất. Giá khá cao tuy ko = đồ Đức nhưng về tính khả dụng thì đồ Nhật hơn.
Cuối năm TOTO hay có đợt KM, cụ tìm vài đại lý lớn kiểu như KIDOAsha gì đó xong cụ đưa list ra bảo nó cho báo giá đã chiết khấu xong cầm BG đó sang đại lý khác chìa ra bảo bên kia nó bg đây...đảm bảo lại giảm tiếp :)) vì cuối năm các đại lý hay chạy doanh số nên sẽ giảm lãi để kéo khách.
Đồ VS Nhật thì cứ Sứ TOTO - Vòi INAX đảm bảo ko hối hận.
Cụ ơi, bạn em ở bên Mỹ nói rằng dải phân khúc của Toto cực kỳ rộng, các sản phẩm cao cấp của nó thậm trí là đắt hơn hầu hết các hãng tbvs nổi tiếng của Mỹ hay Đức như Kohler, Duravit, Villeroy&Boch,... Mà thực ra cái washlet của Toto chính là nắp điện tử đầu tiên trên thế giới đó cụ.
P/s: em có ngó qua Kidoasa rồi nhg thấy nó bán thập cẩm quá, ko chuyên hẳn về Toto như các đại lý khác

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Trong ngõ Mai Hương hồi học phổ thông cũng có quen một ít bạn. Nhưng không có ai tên là Hạnh. Chắc ở đâu rồi lấy chồng mới về ngõ Mai Hương.
Ko nhà ngoại vợ cháu là gốc ở trong ngõ MH. Gia đình công giáo

CHƯƠNG TRÌNH OFFLINE NHÂN "THÁNG CỦA LÍNH"
(Tại Quốc Phương Trại từ 11h30 ngày chủ nhật 17/12/2023)

Kính các cụ/mợ!

Tháng 12 được coi là "Tháng của lính" vì có ngày thành lập QĐND Việt Nam 22/12. Trong tháng này những người lính, những Cựu chiến binh đều có những hoài niệm về đời quân ngũ của mình.
Theo sáng kiến của CCB Hải quân Baoleo;được sự đồng ý và uỷ quyền của BĐH cùng một số OFesr CCB em vinh dự đươc lên kế hoạch tổ chức chương trình Offline nhân "Tháng của lính".

Sau khi lấy ý kiến từ đa số các cụ/mợ, em xin công bố chương trình cụ thể như sau:

- Thời gian: từ 11h30 ngày 17/12/2023
- Địa điểm: tại Nhà hàng Quốc Phương Trại, khu Tầm Xuân A, Việt Hưng, Long Biên, Hà Nội
- Món ăn, uống: lợn mán của nhà hàng và chả rươi + rượu Tiên Tửu Phú Lộc khoảng 30-32 độ mang từ Hải Dương lên.
- Thành phần: Các cụ/mợ là thành viên của Cộng đồng Otofun cùng bạn bè, người thân và khách mời từ Quân sử Việt Nam.
- Kinh phí: khoảng 400k/người từ 12 tuổi trở lên; dưới 12 tuổi 200k

Để tham gia buổi offline, mời các cụ/mợ đăng ký ngay tại thớt này, những người tham dự sẽ đóng quyết tâm phí từ ngày hôm nay 13/12 đến hết ngày 16/12/2023 vào tài khoản: Trần Quốc Hưng 0983023380 BIDV
Người đóng tiền vào tài khoản sẽ ghi trong phần nội dung cú pháp: Nick OF_Off lính_số người VD: hungalpha_Off lính_01

Trân trọng!

DANH SÁCH THAM DỰ

1. Tien Tung
2. Hungalpha (đã đóng tiền)
3. Baoleo (đã đóng tiền)
4. Bác Trung Sỹ bên Quân sử Việt Nam - Khách mời
5. angkorwat
6.7 Kyson1 + F1
8.
9.

Baoleo

Xe tăng
Nhà cháu - Baoleo, đã hoàn thành 'Quyết tâm phí' :D

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc tới 16 này em mới biết có tham gia được hay không.
Tháng này bận quá, cuối tuần vừa rồi em cũng lang thang ở Hải Dương. Không chỉ rượu mà cả chè Hải Dương cũng rất ngon, không phải chỉ chè ở khu Hội trường, mà cả ngoài quán, khách sạn làm em hơi ngạc nhiên. Cánh chè không đẹp lắm, nhưng nước rất xanh, thơm và vị rất "chè mạn"!

Baoleo

Xe tăng
Tháng này bận quá, cuối tuần vừa rồi em cũng lang thang ở Hải Dương. Không chỉ rượu mà cả chè Hải Dương cũng rất ngon, không phải chỉ chè ở khu Hội trường, mà cả ngoài quán, khách sạn làm em hơi ngạc nhiên. Cánh chè không đẹp lắm, nhưng nước rất xanh, thơm và vị rất "chè mạn"!

Quyết tâm đi cụ.
Lính nhà ta đã có sờ-lô-gần là: Quyết chiến - Quyết thắng :D

át
Tháng của lính ăn nhậu quần quật vất cho anh quá :)
Thảo nảo về Hải Dương ko thấy ới em để em mời món đặc trưng Hải Dương

Ps: nguồn nước ở Hải Dương rất tốt nên trà và rượu đều ngon ạ

Ấm trà Ba Ngơ.jpeg

coolpix8700

Xe ngựa
Tháng của lính ăn nhậu quần quật vất cho anh quá :)
Thảo nảo về Hải Dương ko thấy ới em để em mời món đặc trưng Hải Dương

Ps: nguồn nước ở Hải Dương rất tốt nên trà và rượu đều ngon ạ

Ấm trà Ba Ngơ.jpeg
Tụi em tới tấp từ chiều thứ 7, đêm chủ nhật mới về đến nhà, cũng chẳng còn thời gian rảnh để dạo Hải Dương!

Em điểm lại "tác giả và tác phẩm" sẽ có mặt tại buổi Offline trưa 17/12/2023

1/ Cựu chiến binh Baoleo với Những hồi ức của một lính Hải quân - Hồi ức thời chiến
2/ CCB angkorwat với Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh - viết về chiến trường K
3/ CCB Tiên Tửu Phú Lộc với Hồi ký - Lính hậu phương

Ngoài ra sẽ có vị khách mời đặc biệt là bác Trung Sỹ bên trang quansuvn.net, tác giả quen thuộc của box Một thời máu và hoa

Không thấy các bác Cựu chiến binh, Cựu quân nhân, Cựu thanh niên hô xung phong và các bác khán giả ý ới đả động tham gia hay không nhỉ?
Chúng em là lính thì đông hay ít sẽ vẫn có mặt, nhưng thêm các bác sẽ vui hơn. Vậy các bác cũ và mới mạnh dạn gác bàn phím lại và đăng ký đi giao lưu, nâng cốc cùng nhau nhân tháng Lính đi chứ ;))