Những lưu ý khi chọn mua xe hơi

buidoimienbien

Xe đạp
Swift này của Suzuki, khá là đẹp vì kiểu dáng lạ, ở nhà cũng có 1 cụ đang chạy con này, nhưng dòng xe nhập, hiện tại thì hình nhu chỉ có lien doanh thôi, phụ nữ chạy màu trắng cũng ok lắm nè
Em cũng đang ngắm nghía Swift nè, thích con màu xanh này lắm, mạng em lại hơp với màu xanh. Mợ chủ cho em đánh giá cụ thể về nó với

Chỉnh sửa cuối:

buidoimienbien

Xe đạp
Nếu so sánh cho 3 dòng này thì Yaris là cao nhất, giá cũng cao hơn, phien bản mới ra có nhiều option mới khá là tốt, thiết kế khá mạnh mẽ hơn phiên bản trước
. Fiesta thi cũng ngon rồi, có cân bằng điện tử, nhiều đồ chơi, có điều khá là chật, nhất là băng sau

Swift thì có vẻ là lựa chọn cuối vì ko hẳn là cùng phân khúc,thiết kế xe đơn giản, nhìn khá là châu âu, nhỏ gọn, đồ chơi cũng có
ko khó kiếm lắm. Như em có nói ở trên, xe khá phù hợp với các chị em phụ nữ ( mấy chị hay thích giống Minicooper). Cũng có thể xem là dòng xe gia đìnhm, Hà Nội đường nhỏ, đi lại khá ổn

Có gì cụ review giúp e nhé, e đg định cuối năm lấy 1 em. Đg phân vân Yaris, Swift vs Fiesta 2014. ^^

Chỉnh sửa cuối:

justawind

Xe đạp
e chỉ thích màu xanh thôi ạ, em đang ngắm ngía Swift và Yaris ( mà Yaris tính ra giá hơi cao ). Có cụ bên Cầu Giấy mời em đi lái thử, đang tính qua đó đây, hình như bên Suzuki cũng đang có chương trình lái thử hay sao đó vào tuần tới, nếu em ra đó em sẽ chụp hình cho mấy anh xem
Swift này của Suzuki, khá là đẹp vì kiểu dáng lạ, ở nhà cũng có 1 cụ đang chạy con này, nhưng dòng xe nhập, hiện tại thì hình nhu chỉ có lien doanh thôi, phụ nữ chạy màu trắng cũng ok lắm nè

tài xế kut kit

Xe đạp
mợ cứ lái thử, có khi nghiềm ngẫm cả năm trời mới mua đc xe ấy chứ, kinh tế, phân vân xe này xe kia thì cũng tốn thời gian lắm, mà nói chung muốn mua được em xe theo ý phải như thế, em có chia sẻ ở trên các bài của em đó, mỗi hãng xe sẽ có ưu và nhược điểm riêng, và vào nhu cầu của mợ nữa, ko ai mua xe mà vội vằng được đâu. Em thi gợi ý cho 5 dòng xe như em đã nói ( khá là tiện cho người mới mua xe lần đầu, và người mới tập lái).
Nhất là phụ nữ, nên chọn 1 chiếc xe chắc tay, ko bị nhẹ lái quá sẽ an toàn cho mợ khi đi vào những đoạn đường cua rẽ hay cần phanh gấp, bản than em vẫn nghiêng về Mazda và Swift nhất ( kể về kinh tế lẫn tiện ích ). Nếu mợ ko cần quà nhiều tiện ích trong xe thì đó là 2 dòng xe tiêu biểu. Chọn kỹ mợ nhé
e chỉ thích màu xanh thôi ạ, em đang ngắm ngía Swift và Yaris ( mà Yaris tính ra giá hơi cao ). Có cụ bên Cầu Giấy mời em đi lái thử, đang tính qua đó đây, hình như bên Suzuki cũng đang có chương trình lái thử hay sao đó vào tuần tới, nếu em ra đó em sẽ chụp hình cho mấy anh xem

Lệ Thu.

Xe đạp
Hi mợ, hiện tại em đang có ý định mua xe. Em hơi nghiêng về em swift nhưng lang thang trên mạng đọc thông tin thì cũng có nhiều ý kiến chê quá. Em đang phân vân quá, đọc bài mợ chia sẻ kinh nghiệm em thấy mợ có vẻ hiểu nhiều về xe. Mợ tư vấn giúp em với.~X(

Lệ Thu.

Xe đạp
Bác nào biết tư vấn thêm giúp em khoản chạy số tự động với. nếu mình chạy số sàn rồi qua số tự động khó không?

venture3x

Xe đạp
Mợ đang phân vân em swift với em nào để em giúp mợ so sánh.
Hi mợ, hiện tại em đang có ý định mua xe. Em hơi nghiêng về em swift nhưng lang thang trên mạng đọc thông tin thì cũng có nhiều ý kiến chê quá. Em đang phân vân quá, đọc bài mợ chia sẻ kinh nghiệm em thấy mợ có vẻ hiểu nhiều về xe. Mợ tư vấn giúp em với.~X(

traisaithanh

Xe đạp
nhưng mà đã có ý mua xe thì ai cũng dự tính được các chi phí tương lai chứ cụ ơi, chỉ là mình chộn sao để lhù hợp thoi mà
Điều đầu tiên là phải có tiền,và chịu được những chi phí của tương lai

anhtai77

Xe máy
Các chi phí mợ ấy có trích dẫn rồi đấy, với em thì nuôi con xe mỗi tháng em tốn tầm 6 triệu
nhưng mà đã có ý mua xe thì ai cũng dự tính được các chi phí tương lai chứ cụ ơi, chỉ là mình chộn sao để lhù hợp thoi mà

traisaithanh

Xe đạp
thế mợ này có tầm bao nhiêu tiền, có nhiều xe để lựa chọn lắm đây, nếu mợ có nhiều tiền thì chạy mec hay Bim cho sướng mợ ah