Những lỗi xảy ra trong quá trình sử dụng xe liberty việt.Nào hãy cùng nhau khắc phục

bboypc

Xe đạp
tình hình là mình mới mua con libety việt... mới chạy được có 70km và cảm nhận 1 số lỗi sau:
+ Xe chạy xong sau khi tắt máy thì rất nóng ...
+ Đôi khi mới mở máy thì xanh nhan tự bật ... không hiểu vì sao
+ Đôi lúc đề máy mà chỉ kết hợp phanh và công tắc khởi động thì không nổ máy được , chỉ khi vặn thêm 1 tý ga nữa nó mới nổ .
Anh em hãy vào chém nhé .

MinPrince

Xe buýt
Cụ đọc hoặc search trên 4r đi trước khi hỏi.
1/ Chuyện đấy là bt, xe nào xong chạy chả nóng ...bô nó kêu tạch tạch, tí là hết.
2/ Xin nhan tự bật là do mở cốp xe chạm vào xin nhan nên khi mở máy nó tự kêu.
3/ Nên dùng xăng A95, em chạy a95 suốt, phát nào duyệt phát ấy \m/

s0c_uuu

Xe buýt
cụ nên close topic này lại. có gì thắc mắc cụ vào theard cu Junior chuyên gia xe của Pi đi. cụ ấy chắc rành hơn anh em mới dùng Pi đấy ạ :)

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Cụ đọc hoặc search trên 4r đi trước khi hỏi.
1/ Chuyện đấy là bt, xe nào xong chạy chả nóng ...bô nó kêu tạch tạch, tí là hết.
2/ Xin nhan tự bật là do mở cốp xe chạm vào xin nhan nên khi mở máy nó tự kêu.
3/ Nên dùng xăng A95, em chạy a95 suốt, phát nào duyệt phát ấy \m/
cụ này nói chuẩn, thêm vào nữa là xe cụ mới mua, đi được có 70km đang trong thời kỳ chạy roda nên nóng máy là bt, thay dầu sau 500km loại dầu ngon 1 tẹo thì sẽ cảm thấy khác hẳn

bboypc

Xe đạp
thì các cụ cứ vào đây mà chém với nhau.... ở ngoài kia bác pi còn phải tư vấn cả vespa nữa. nên em muốn lập top này để anh em trong li việt có cơ hội giải đáp những thắc mắc của mình 1 cách nhanh nhất thôi ... Mà em dùng A95, thế mà đề đôi lúc nó cũng không nổ, hjx

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Mà em dùng A95, thế mà đề đôi lúc nó cũng không nổ, hjx
bản thân dòng Pi nói chung thiết kế tay phanh khá xa so với tay nắm
em để ý có cụ còn 1 tay bóp phanh,1 tay nhấn đề,nhất là mấy mợ
em đồ rằng tay cụ hơi ngắn và bé nên mới có tình trạng đó ( công tắc đề chưa tiếp xúc đc)
Đồng ý với cụ Titimit:)>-

Chỉnh sửa cuối:

bboypc

Xe đạp
bản thân dòng Pi nói chung thiết kế tay phanh khá xa so với tay nắm
em để ý có cụ còn 1 tay bóp phanh,1 tay nhấn đề,nhất là mấy mợ
em đồ rằng tay cụ hơi ngắn và bé nên mới có tình trạng đó ( công tắc đề chưa tiếp xúc đc)
Đồng ý với cụ Titimit:)>-
em cao 1m7 cụ ợ... chắc cũng không đến nỗi như cụ nói, e chỉ muốn hỏi rõ để xem có cách khắc phục không thôi, nếu không thì chắc là phải đi bảo hành... hjx

nguyenbathang37

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Cụ phải đợi cái đèn kiểm tra nó tắt đã thì mời nổ được,phát nào ăn ngay phát đấy.Nó chưa tắt cụ nổ thì đương nhiên là xịt rồi.

dnminh710

Xe đạp
Co bac nao bi hien tuong xexe o phia sau khi dang chay ko? xe e chay 3k roi ma van bi. Xl e on bang dt nen ko viet dau dc

tungpr123

Xe buýt
tình hình là mình mới mua con libety việt... mới chạy được có 70km và cảm nhận 1 số lỗi sau:
+ Xe chạy xong sau khi tắt máy thì rất nóng ...
+ Đôi khi mới mở máy thì xanh nhan tự bật ... không hiểu vì sao
+ Đôi lúc đề máy mà chỉ kết hợp phanh và công tắc khởi động thì không nổ máy được , chỉ khi vặn thêm 1 tý ga nữa nó mới nổ .
Anh em hãy vào chém nhé .
chào bạn, xin cho mình hỏi 1 câu: từ trước đến giờ, chắc bạn mới đi xe tay Ga lần đâu tiên phải ko ạ . Cái vấn đề xe mới mua nóng máy là chuyện rất bình thường , ai đã sử dụng qua đều biết.
Thứ 2 bạn nói về vấn đề Vặn 1 tý Ga mới nổ , cái đó thì quá là hiển nhiên rồi bạn ah , xe ga chứ đâu phải xe số đâu, có vạn 1 chút có ảnh hưởng đến gì ko ạ .
Xi nhan tự bật có thể do bạn mở cốp xe lên chạm phải, ngày trc mình cũng tưởng nó tự bật , nhưng thực ra là ko phải ,
Nếu bài viết thấy có ích mong các bác vodka cho em chút ạ , em thèm rượu quá :P

bboypc

Xe đạp
mình nghĩ là do tiếng va chạm của bộ phận nào đó ... xe mình kéo nhanh lên 40 thì nó có tiếng rè rè nhỏ, còn kéo từ từ lên 40 thì đi đầm lắm .

tungpr123

Xe buýt
mình nghĩ là do tiếng va chạm của bộ phận nào đó ... xe mình kéo nhanh lên 40 thì nó có tiếng rè rè nhỏ, còn kéo từ từ lên 40 thì đi đầm lắm .
BÁc nên tìm hiểu trong pic trả lời của Cụ PI, tiếng rè rè là nét đặc trưng của PI rôi, chả ảnh hưởng gì đâu, ít nữa cụ đi mà giảm ga còn nghe tiếng cộc cộc trong máy nữa :))

bboypc

Xe đạp
chào bạn, xin cho mình hỏi 1 câu: từ trước đến giờ, chắc bạn mới đi xe tay Ga lần đâu tiên phải ko ạ . Cái vấn đề xe mới mua nóng máy là chuyện rất bình thường , ai đã sử dụng qua đều biết.
Thứ 2 bạn nói về vấn đề Vặn 1 tý Ga mới nổ , cái đó thì quá là hiển nhiên rồi bạn ah , xe ga chứ đâu phải xe số đâu, có vạn 1 chút có ảnh hưởng đến gì ko ạ .
Xi nhan tự bật có thể do bạn mở cốp xe lên chạm phải, ngày trc mình cũng tưởng nó tự bật , nhưng thực ra là ko phải ,
Nếu bài viết thấy có ích mong các bác vodka cho em chút ạ , em thèm rượu quá :P
thank cụ, tặng cụ 1 chai vodka ... kha kha . Nhưng về chuyện vặn ga pi khuyến cáo là lúc khởi động không nên vặn tay ga . Nếu thấy có ích cụ tặng lại em 1 ly vodka nhé , sai thì em chịu phạt :D

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
xe của cụ mấy nữa đi bảo dưỡng nên bảo nhân viên kỹ thuật kiểm tra lại xem, có khả năng hệ thống điện tử có chút sai lệch, nhưng cũng không có gì phải lo lắng đâu

tungpr123

Xe buýt
thank cụ, tặng cụ 1 chai vodka ... kha kha . Nhưng về chuyện vặn ga pi khuyến cáo là lúc khởi động không nên vặn tay ga . Nếu thấy có ích cụ tặng lại em 1 ly vodka nhé , sai thì em chịu phạt :D
sao lại có vụ đó hả cụ , tất cả các hãng xe đều khuyến cáo nên đệm 1 chút Ga vào buổi sáng sớm cho xe nó dễ nổ hơn cụ ạ, còn khi đi nóng máy rồi, cụ nổ máy lại thì cần gì phải đệm ga nữa đâu ợ.

dnminh710

Xe đạp
Xe của bác này giống hệt xe mình. Có khi kêu rất to co khi kêu nhỏ và có lúc lại êm, nghe như tiếng ốc sắp rớt ra rất khó chịu, nhất là khi máy nguội kêu to hơn. Đi bảo hành vài chỗ mà vẫn không hết.

tungpr123

Xe buýt
Xe của bác này giống hệt xe mình. Có khi kêu rất to co khi kêu nhỏ và có lúc lại êm, nghe như tiếng ốc sắp rớt ra rất khó chịu, nhất là khi máy nguội kêu to hơn. Đi bảo hành vài chỗ mà vẫn không hết.
bÁc đã đọc comment trên của em chưa, nếu đọc rồi thì bác sẽ hiểu oki ?

lanhuong1965

Xe điện
sao lại có vụ đó hả cụ , tất cả các hãng xe đều khuyến cáo nên đệm 1 chút Ga vào buổi sáng sớm cho xe nó dễ nổ hơn cụ ạ, còn khi đi nóng máy rồi, cụ nổ máy lại thì cần gì phải đệm ga nữa đâu ợ.
Riêng Piaggio lại khuyến cáo:Để giảm thiểu tiêu hao nguyên liệu,các dòng xe Pi có trang bị IE không phải lên ga khi khởi động máy đó cụ ui(Cái này em đọc lâu rồi,giờ tìm lại mất công quá,không thì em trích dẫn nguồn cho cụ coi nguyên bài luôn ạ)