Những lỗi xảy ra trong quá trình sử dụng xe liberty việt.Nào hãy cùng nhau khắc phục

USRobotics

Xe buýt
Xin chào các bác, các bác cho e hỏi muốn thay lốp sau e li vit nhà mình ở đâu tốt mà giá cả phải chăng ợ, chẳng là e nhà e nó bị thủng lốp sau mấy lần rồi, sáng nay dắt xe ra đi làm lại xịt dính, hjc, e dắt ra bơm rùi đi làm cố giờ xuống thăm e nó lại y như lúc sáng rồi, e chán quá các bác ạ, quả này chắc e phải mang đi thay thôi nhưng mà e chưa biết thay ở đâu ạ, với lại e đi làm lại là con gái nên chả biết đâu mà lần với cũng chả có lúc nào àm đi, đi buổi tối thì e sợ đóng cửa hết ạ,e mói gia nhập diễn đàn, có gì mong các chỉ giáo. hự hự
Lốp trước của e nó bị phồng, chắc do phơi nắng ở bãi cơ quan.Đi lượn lên xuống vui phết
Nhưng sắp tới phải đưa bồ đi học nên muốn thay , vậy các cụ cho e hỏi chỗ nào thay dc và giá rổ thế nào vs, e còn có mấy trăm k trong ví thui , e ở Hn1 nhé, ngại ra chỗ cụ Tân ( số 7 ) vì nhỡ ko đủ đạn nhục chết. he he\m/
Theo kinh nghiệm của em, có 2 địa chỉ các cụ nên tham khảo trc khi thay lốp (vì vào hãng đảm bảo bị chém đắt hơn hẳn)

1. mấy hàng lốp đầu Hai Bà Trưng

2. Phúc Nguyên, 431 Giải Phóng

cẩn thận thì cứ ra cả 2 chỗ này, chỗ nào rẻ hơn thì thay (em đồ rằng khó có chỗ nào thay lốp rẻ hơn đc)

xichlo_thoi

Xe máy
Tự nhiên hnay e cũng gặp 1fát bực mình, xe đi cả ngày k sao, tối ra ngồi chém gió hơn 1tiếng ra nổ máy bị hụt ga, giật cục mất khoảng 20m, rõ cáu mà k hỉu tsao ợ >”<
Chắc tại cụ chém gió lâu quá nên em.í dỗi..hihi...
Đùa cụ thôi,em cũng đg hóng kinh nghiệm các cụ để xem có nên rước li về nhà ko?

nghiahp

Xe đạp
e ko hiểu sao từ lúc thay bộ côn sau của e li thì có hiện tượng thế này, các bác chỉ giúp e với, vào hãng thì thấy bác thợ nói là côn mới lên nó thế..
- lúc sáng đề lên hoặc đang chạy giảm ga thì bộ côn giật kinh khủng ( lúc máy chưa nóng, mới chạy)
- chạy được khoảng 2km thì không thấy hiện tượng đó nữa nhưng khi máy nguội lại bị

conchimmuloa

Xe tải
Các cụ cho em hỏi. Xe Liberty của em hiện này cứ rửa xe, ĐI xe khi trời mưa xe bị ướt là không thể nào đề nổ dc máy. Nhưng khi để khô ráo thì lại đề nổ bình thường là bị làm sao ạ.

Duymaster8

Xe tải
Các cụ cho em hỏi. Xe Liberty của em hiện này cứ rửa xe, ĐI xe khi trời mưa xe bị ướt là không thể nào đề nổ dc máy. Nhưng khi để khô ráo thì lại đề nổ bình thường là bị làm sao ạ.
Khi rửa xe cụ tránh để nước vào chỗ ổ khóa là ok. Còn chữa sao thì em chịu, chỉ biết phòng bệnh thôi :D

thangngo

Xe tăng
Khi rửa xe cụ tránh để nước vào chỗ ổ khóa là ok. Còn chữa sao thì em chịu, chỉ biết phòng bệnh thôi :D
khóa Pi không có nắp đậy nhỉ, xe em cứ rửa là đóng vào là yên tâm, không thì rửa xe lúc xì khô cụ nói thợ họ xì cho kĩ chỗ ổ khóa là ok

B0mkute9x

Xe đạp
Thưa các bác, tình hình là e có kon Liberty nhập đi đc hơn vạn, e về quê đem theo nó về bỏ lên tàu, giờ đổ xăng vào chạy thì kim xăng k chạy, kim tốc độ cũng chết, đồng hồ công tơ mét cũng đứng im, trong khi đèn báo hết xăng thì sáng trưng( do trước khi đổ xăng vào là xe hết sạch xăng), đèn pha, đèn báo dầu, đèn báo xi nhan đều hoạt động bình thường
Giơ e muốn hỏi các bác 1 chút là xe e bị bệnh j ạ? Và cách chữa trị ntn? Chứ e chỉ sợ nó hỏng đồng hồ thì die, vì e xem trên mạng giá thay đồng hồ là 1,3tr chưa tính công, hjx sinh viên mà các bác :((
Mong nhận được hồi âm sớm từ các bác, e xin chân thành cảm ơn !

phamhuy89

Đi bộ
Tình hình là đọc qua bài của các bác, em cũng đi lib việt, xe đi được hơn 13k km rồi, cũng bị lỗi là đi chậm bị giật, và ngoài ra trong bưởng côn còn bị kêu lộc cộc nữa, em cũng qua hãng bảo hành, em thay 1 bộ búa côn và bộ trục láp sau mới, sau khi thay xong chạy thử thì tiếng kêu cũng giảm, vẫn bị kêu nhưng đi chậm k còn bị giật nữa (bình thường chạy khởi động 0-20km/h là xe bị giật, tay lái cảm giác với chỗ để chân cảm giác rất rõ là xe rung bần bật), còn vẫn bị tiếng kêu trong bưởng côn, thợ ở hãng bảo làm piaggio 7 năm mà cũng k biết là bị bệnh gì

ngageboy

Đi bộ
Các bác trong diễn đàn có bác nào là thợ sửa Liberty, hay có kiến thức về kiểm tra xe cũ thì có thể giúp em đi xem một cái liberty cũ em định xúc hôm nay được không. Em xin hậu tạ.

danhngocstart

Đi bộ
Mình cũng đã bị mất giấy bh. Bạn chỉ cần đến hãng mua sổ bh khác mất có 100k thôi

sadlovesong

Đi bộ
Xe Liberty của mình bị bệnh rất lạ. Chạy khoảng 20 - 30 phút rùi tắt máy thì đề lại không nổ, để khoảng 5 - 10 phút đề lại nổ bình thường, không phải do nóng máy ko nữa, đêm vào hãng ktra cũng ko biết tại sao? Bạn nào bị tình trạng như mình ko cướu mình với.

Tô Mát Tèo

Xe hơi
Xe Liberty của mình bị bệnh rất lạ. Chạy khoảng 20 - 30 phút rùi tắt máy thì đề lại không nổ, để khoảng 5 - 10 phút đề lại nổ bình thường, không phải do nóng máy ko nữa, đêm vào hãng ktra cũng ko biết tại sao? Bạn nào bị tình trạng như mình ko cướu mình với.
b thử kiểm tra sạc xem thế nào

sadlovesong

Đi bộ
Kiểm tra sạc là sao bạn? Bạn có thể nói rõ hơn ko?

libertypiagio

Xe máy
Các bác cho e hỏi. Liberty 3vIe Việt các bác đèn pha có thấp ko? mà sao e thấy Pha xe e yếu quá. Pha vs cốt ngang nhau mà mang vào hãng nó bảo đèn Pha Li vậy :( Các bác cho e ý kiến cái chứ đèn Pha thấp quá chẳng bao h dám đi đêm tối những đoạn ko có đèn đường cả :(

Tô Mát Tèo

Xe hơi
Kiểm tra sạc là sao bạn? Bạn có thể nói rõ hơn ko?
nôm na là cái cục nạp điện bằng bao thuốc,cái này tốt nhất mang ra hãng ạ,em chỉ dùng lâu năm thì biết tí thôi,không biết tả thế nào cho đúng vì không có nghiệp vụ hehe

ty_uke

Xe đạp
Nhà e mới nâng đường, từ cái thềm cao h lại thấp hơn mặt đường 1 khoảng khá cao nữa. Mà Liberty thì gầm thấp qá ạ. Bình thường đi lên xuống lề đường đi 1 ng k sao, đi 2 ng thì bị cạ gầm rồi. H nâng đường lên nữa ngày nào dắt xe lên xuống cũng bị cạ gầm xót xe qá, mà h địa phương bắt nâng thì k biết fai alfm sao, Cứ hễ lên xuống là cái lò xo chống nghiêng lại bị cạ bung ra, cứ ngày nào cũng như thế chắc chết xe emaast. H k biết khắc phục sao. K lẽ fai bán mua xe mới :(

jiezchou

Xe đạp
Nhà e mới nâng đường, từ cái thềm cao h lại thấp hơn mặt đường 1 khoảng khá cao nữa. Mà Liberty thì gầm thấp qá ạ. Bình thường đi lên xuống lề đường đi 1 ng k sao, đi 2 ng thì bị cạ gầm rồi. H nâng đường lên nữa ngày nào dắt xe lên xuống cũng bị cạ gầm xót xe qá, mà h địa phương bắt nâng thì k biết fai alfm sao, Cứ hễ lên xuống là cái lò xo chống nghiêng lại bị cạ bung ra, cứ ngày nào cũng như thế chắc chết xe emaast. H k biết khắc phục sao. K lẽ fai bán mua xe mới :(
bác kéo dài chiều dài của dốc lên đường, chịu khó dắt xe lên đường, nâng giảm sóc cao lên như xe Li nhập ấy, nhiều phương án mà
bác tham khảo mấy phần nâng kích thước như link này
http://www.2banh.vn/threads/tu-van-do-xe-liberty-viet-len-liberty-nhap.6657/

Chỉnh sửa cuối: