Những lỗi xảy ra trong quá trình sử dụng xe liberty việt.Nào hãy cùng nhau khắc phục

love15590

Đi bộ
Xe em bị hiện tượng thế này các bác ạ, xe em mới mua được 4 tháng, nhưng do xe sử dụng đi lại trong thành phố nhiều, và cho vợ đi học nên xe em đi đưọc 7000km rồi, dạo này em mang di rửa xong nó gặp hiện tượng ở ổ khóa từ. cắm chìa khóa sử dụng hàng ngày thì xe nó lên điện , hệ thống báo xăng và đèn led nháy liên tục và không thể nào nổ máy được. em bực quá lấy chìa khóa từ ra dùng thì xe lại chạy ngon, nhưng cứ dùng khóa thường thì lúc nổ máy được lúc không nổ máy được :(. mang xe ra hãng thì nó kêu là do hệ thống từ nó bị nhiễm nước, xì khô là được. nhưng cứ rửa xe xong là bị thế này chán quá.

taduybinh

Đi bộ
Chào các bạn!
Đọc từ trang 1 đến trang 21 mà đã qua được gần 2 năm :D

Thực sự mình rất quan tâm đến topic này vì mình đang chạy được 400km LI VI IE rồi!
Mới đầu mua thực sự mình không thích tý nào cả vì mình khoái chạy xe số hơn, cũng chỉ vì mua giúp vợ nên lấy. Bây giờ cũng thấy nó có nhiều cái khiến mình thay đổi cả về cách sống nữa! xe mình chạy giờ chính xác là 100k-100km. Thực sự có thể là mình mới sử dụng xe nên không biết cách chạy sao cho đúng! các bạn có thể hướng dẫn giúp mình sao cho chuẩn được không3:-O? vì không phải ai sinh ra cũng ăn nói thật giỏi mặc dù ngày nào cũng ăn cơm và nói chuyện!:o)

Các bạn có thể chia sẻ giúp mình kinh nghiệm khi sử dụng Liberty IE kể cả việc chạy xe,~:> vít ga thế nào? mình rất cảm ơn các bạn!:)

minha

Xe đạp
Chào các bạn!
Đọc từ trang 1 đến trang 21 mà đã qua được gần 2 năm :D

Thực sự mình rất quan tâm đến topic này vì mình đang chạy được 400km LI VI IE rồi!
Mới đầu mua thực sự mình không thích tý nào cả vì mình khoái chạy xe số hơn, cũng chỉ vì mua giúp vợ nên lấy. Bây giờ cũng thấy nó có nhiều cái khiến mình thay đổi cả về cách sống nữa! xe mình chạy giờ chính xác là 100k-100km. Thực sự có thể là mình mới sử dụng xe nên không biết cách chạy sao cho đúng! các bạn có thể hướng dẫn giúp mình sao cho chuẩn được không3:-O? vì không phải ai sinh ra cũng ăn nói thật giỏi mặc dù ngày nào cũng ăn cơm và nói chuyện!:o)

Các bạn có thể chia sẻ giúp mình kinh nghiệm khi sử dụng Liberty IE kể cả việc chạy xe,~:> vít ga thế nào? mình rất cảm ơn các bạn!:)
Chào cụ,
Chia sẻ với cụ một chút,
- Về vít Ga: cụ đều Ga lên nhẹ xuống nhàng, chứ lên mạnh bạo như xe số thì hỏng hết x em nó.
- Về Bảo Dưỡng: Xe đã đi được 400km thì cụ qua trạm BH cho các bác ở đó bôi mỡ vào cổ phốt tra dầu dây ga, dây phanh (xuất xưởng họ chưa tra dầu mỡ)
- Về Xăng: Cụ đổ cho mình A95 (Lí do thì nhiều cụ đã nói rồi)
- Về Dầu nhớt (Cái này khá quan trọng): Đối với dầu động cơ cụ dùng cho mình SAE 10W-30 đến 10W-40 Jaso MB là ok, đối với xe còn đang roda thì tốt nhất là 10W-30. Dùng đúng Dầu không những tiết kiệm xăng mà chạy thoát máy, không gằn máy cụ nhé.
Hôm nào cụ rảnh thì giao lưu với mấy cụ nữa trong hội các cụ thích đi bão dưỡng tập thể xe Liberty, vui đáo để.\:D/

Chỉnh sửa cuối:

taduybinh

Đi bộ
Chào cụ,
Chia sẻ với cụ một chút,
- Về vít Ga: cụ đều Ga lên nhẹ xuống nhàng, chứ lên mạnh bạo như xe số thì hỏng hết x em nó.
- Về Bảo Dưỡng: Xe đã đi được 400km thì cụ qua trạm BH cho các bác ở đó bôi mỡ vào cổ phốt tra dầu dây ga, dây phanh (xuất xưởng họ chưa tra dầu mỡ)
- Về Xăng: Cụ đổ cho mình A95 (Lí do thì nhiều cụ đã nói rồi)
- Về Dầu nhớt (Cái này khá quan trọng): Đối với dầu động cơ cụ dùng cho mình SAE 10W-30 đến 10W-40 Jaso MB là ok, đối với xe còn đang roda thì tốt nhất là 10W-30. Dùng đúng Dầu không những tiết kiệm xăng mà chạy thoát máy, không gằn máy cụ nhé.
Hôm nào cụ rảnh thì giao lưu với mấy cụ nữa trong hội các cụ thích đi bão dưỡng tập thể xe Liberty, vui đáo để.\:D/
Thế thay dầu bảo dưỡng xe thì có thay nước bọt bảo dưỡng cổ họng bằng voka không bác? công nhận là đi cái xe này phải để ý nhiều ghê! như con đàn bà ý :3

minha

Xe đạp
Thế thay dầu bảo dưỡng xe thì có thay nước bọt bảo dưỡng cổ họng bằng voka không bác? công nhận là đi cái xe này phải để ý nhiều ghê! như con đàn bà ý :3
Sao thiếu được vụ Vodka hả cụ, Em nào tên là Li mà chẳng đỏng đảnh, nhưng thế nó mới có cái để các cụ nhà ta chém gió với nhau chứ :))

babyboo14189

Xe tải
gấu nhà em dạo này hiện tượng sáng đề ko nổ ,phải đề khoảng 10p mới đc . xe đi hơn 1 năm zồi h mới zở chứng , ko biết là bị sao các cụ nhỉ :-? . xe gấu là li việt ie ợ :(

minha

Xe đạp
gấu nhà em dạo này hiện tượng sáng đề ko nổ ,phải đề khoảng 10p mới đc . xe đi hơn 1 năm zồi h mới zở chứng , ko biết là bị sao các cụ nhỉ :-? . xe gấu là li việt ie ợ :(
Cụ xem lại Dầu đang dùng nhé, tuần trước cũng có cụ hôm ngồi rửa xe bảo mình sáng ra khó nổ, thay cho chai 10W30 của Total vào cái ngon luôn=D>

babyboo14189

Xe tải
Cụ xem lại Dầu đang dùng nhé, tuần trước cũng có cụ hôm ngồi rửa xe bảo mình sáng ra khó nổ, thay cho chai 10W30 của Total vào cái ngon luôn=D>
ơ thế ạ để em xem thế nào thank cụ nhe.

Sun Tzo

Đi bộ
Em chào các bác ạ. Em đi Liberty Việt được hơn 1 năm, khoảng gần 9000km, trước thì k vấn đề gì, nhưng khoảng 2 tháng trước em đi bảo hành chỗ Topcom ở Lê Duẩn, thì chúng nó bắt thay đủ thứ, em con gái con đứa chả biết gì, chúng nó bảo sao thay vậy, bây giờ nhớ mang máng là hình như thay bugi với bi gì đó. Thì gần đây xe em có hiện tượng ga không đều, nhất là lúc đi chậm từ trong ngõ ra, vít ga mãi nó cứ ì ra, xong mấy giây sau nó mới chồm lên, hic hic sợ lắm ạ. Đi nhanh tầm 40km/h thì bình thường, chỉ có đi chậm trong ngõ mới bị thế thôi ạ. Bác nào biết bị làm sao thì bảo em với ạ. Đội ơn các bác >:D<

trungvu89hd

Đi bộ
sao xe em mới đi đc 60km ma lúc dắt xe vào hoặc chuẩn bị dừng lại có tiếng tạch tạch o phía sau, dựng xe mà ấn mạnh vào yên cũng có tiếng kêu đó,các bác cho ý kiến giúp em với

matbun

Đi bộ
Xin chào các bác, các bác cho e hỏi muốn thay lốp sau e li vit nhà mình ở đâu tốt mà giá cả phải chăng ợ, chẳng là e nhà e nó bị thủng lốp sau mấy lần rồi, sáng nay dắt xe ra đi làm lại xịt dính, hjc, e dắt ra bơm rùi đi làm cố giờ xuống thăm e nó lại y như lúc sáng rồi, e chán quá các bác ạ, quả này chắc e phải mang đi thay thôi nhưng mà e chưa biết thay ở đâu ạ, với lại e đi làm lại là con gái nên chả biết đâu mà lần với cũng chả có lúc nào àm đi, đi buổi tối thì e sợ đóng cửa hết ạ,e mói gia nhập diễn đàn, có gì mong các chỉ giáo. hự hự

grandeurHD

Xe tải
chào bạn, xin cho mình hỏi 1 câu: từ trước đến giờ, chắc bạn mới đi xe tay Ga lần đâu tiên phải ko ạ . Cái vấn đề xe mới mua nóng máy là chuyện rất bình thường , ai đã sử dụng qua đều biết.
Thứ 2 bạn nói về vấn đề Vặn 1 tý Ga mới nổ , cái đó thì quá là hiển nhiên rồi bạn ah , xe ga chứ đâu phải xe số đâu, có vạn 1 chút có ảnh hưởng đến gì ko ạ .
Xi nhan tự bật có thể do bạn mở cốp xe lên chạm phải, ngày trc mình cũng tưởng nó tự bật , nhưng thực ra là ko phải ,
Nếu bài viết thấy có ích mong các bác vodka cho em chút ạ , em thèm rượu quá :P
- xe Li việt phun xăng điện tử , mà bác lại bảo là vừa đề vừa mớm ga là chuyện nhỏ, cũng chính vì chuyện xe để qua đêm khó đề thế này, nhiều cụ đề song rồi kéo ga phi luôn nên rất hay bị hụt hơi, nhà cháu sáng ra đề song dựng chống đứng cho máy nó chạy nóng lên chút là chả có hụt hơi tí nào ạ
- Cụ nào làm ở Pi cho cháu hỏi xe cháu qua 500km rồi, cháu mang đi thay dầu thì thằng KTV nó bảo chỉ cần thay dầu máy thôi, còn láp thì 3000km mới thay một lần, vậy có đúng không ạ ?

Liberty125.ie

Xe buýt
- xe Li việt phun xăng điện tử , mà bác lại bảo là vừa đề vừa mớm ga là chuyện nhỏ, cũng chính vì chuyện xe để qua đêm khó đề thế này, nhiều cụ đề song rồi kéo ga phi luôn nên rất hay bị hụt hơi, nhà cháu sáng ra đề song dựng chống đứng cho máy nó chạy nóng lên chút là chả có hụt hơi tí nào ạ
- Cụ nào làm ở Pi cho cháu hỏi xe cháu qua 500km rồi, cháu mang đi thay dầu thì thằng KTV nó bảo chỉ cần thay dầu máy thôi, còn láp thì 3000km mới thay một lần, vậy có đúng không ạ ?
Nó bảo thế nào thì mình làm theo như thế đi cụ à, 500km đầu em cũng thay dầu thôi xong đi về, trước thấy có cụ nào trên OF, tính cẩn thận 500km đầu đã thay dầu láp luân, đành ra là quên ko kiểm tra dầu láp nó còn "thân xác" ko thế là cụ ấy để nguyên cái dầu láp đã hỏng đi được hơn 8700km mới kiểm tra thì hỏng bộ láp phải thay mới mất 5 củ đấy. Thay cái dầu láp này phải chú ý nó thường xuyên, nếu đi bị ngập nước cụ thay mới luân.

zenphan

Xe đạp
Xin chào các bác, các bác cho e hỏi muốn thay lốp sau e li vit nhà mình ở đâu tốt mà giá cả phải chăng ợ, chẳng là e nhà e nó bị thủng lốp sau mấy lần rồi, sáng nay dắt xe ra đi làm lại xịt dính, hjc, e dắt ra bơm rùi đi làm cố giờ xuống thăm e nó lại y như lúc sáng rồi, e chán quá các bác ạ, quả này chắc e phải mang đi thay thôi nhưng mà e chưa biết thay ở đâu ạ, với lại e đi làm lại là con gái nên chả biết đâu mà lần với cũng chả có lúc nào àm đi, đi buổi tối thì e sợ đóng cửa hết ạ,e mói gia nhập diễn đàn, có gì mong các chỉ giáo. hự hự
Mình thay cái vỏ sau của IRC Thái đó bạn, tầm 700k (ở SG). Cảm giác là cao và ít bị xòe hơn so với vỏ zin

tun.luvyou

Xe đạp
Các bác cho em hỏi xe em bị 2 lỗi sau :(
1 là bánh sau của em cứ đi được 5-7 hôm là bị hết hơi :(
2 là xe em đi từ 40 trở đi là kêu rất to như kiểu các vòng bi nó chạm vào nhau..bác nào cho em hỏi nó bị sao ạ :(

blacksky2048

Xe tải
Các bác cho em hỏi xe em bị 2 lỗi sau :(
1 là bánh sau của em cứ đi được 5-7 hôm là bị hết hơi :(
2 là xe em đi từ 40 trở đi là kêu rất to như kiểu các vòng bi nó chạm vào nhau..bác nào cho em hỏi nó bị sao ạ :(
vấn đề 1 bác xem lại cái van vòi nó có bị hư không, chứ 5 - 7 mà hết hơi là quá nhanh

hung18988

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi xe em là Li Việt. Đi được hơn 2 vạn cây rồi. Dạo trước đi bình thường, tuy nhiên dạo này em thấy đi đầu xe bị lắc, đặc biệt là lúc đi nhanh rồi giảm tốc. Các cụ bắt bệnh giúp em với.

ThichO

Xe hơi
Lốp trước của e nó bị phồng, chắc do phơi nắng ở bãi cơ quan.Đi lượn lên xuống vui phết
Nhưng sắp tới phải đưa bồ đi học nên muốn thay , vậy các cụ cho e hỏi chỗ nào thay dc và giá rổ thế nào vs, e còn có mấy trăm k trong ví thui , e ở Hn1 nhé, ngại ra chỗ cụ Tân ( số 7 ) vì nhỡ ko đủ đạn nhục chết. he he\m/

lpz

Xe tải
Tự nhiên hnay e cũng gặp 1fát bực mình, xe đi cả ngày k sao, tối ra ngồi chém gió hơn 1tiếng ra nổ máy bị hụt ga, giật cục mất khoảng 20m, rõ cáu mà k hỉu tsao ợ >”<