[Funland] Những kẻ bẳn tính thời A còng

VIT2000

Xe tăng
Cụ Lừa bảo là "lao động công ích cải tạo con người thời đại mới" mà cụ Huy lại hiểu thành "Lao động cải tạo" thì đúng là tội cho Lừa quá, chỉ hiểu nhầm một tí ti về ý tứ thôi mà bản chất sự việc đã hoàn toàn khác xa.

Trong thớt tranh luận này cụ Huy ác thiếu đi sự sắc sảo vốn có, thậm chí lập luận loanh quanh, không đi vào chủ đề chính.
Những câu hỏi của cụ Lừa cũng chính là những câu hỏi của những người ném đá chủ trương dùng sinh viên làm hàng rào sống ngăn chặn giao thông.
Em cũng đọc kỹ thì thấy rằng những người phản đối không hề phản đối việc SVTN tham gia công tác tình nguyện, chỉ phản đối việc dùng xác thịt phàm tục để tham gia vào các công việc có thể nguy hiểm đến tính mạng, họ có lý đấy chứ?
Sao các cụ cứ loanh quanh một lúc rồi lại lái chủ đề sang việc nên hay không nên có SVTN???
Cũng như trước đây cãi nhau to về việc có nên cổ súy và nhân rộng mô hình Hiệp sỹ đường phố bắt cướp hay không? Nên hay không nên? Tốt hay không tốt?
Có lẽ mỗi người tự trả lời được cho câu hỏi đấy, tuy nhiên vấn đề là có làm thỏa mãn được cho người khác hay không mà thôi :D
Em cũng ít đọc of, nhưng lần đầu tiên thấy được sự ôn hòa trong còm của cụ + :))

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Em đang phản đối việc tôn Đứng Cạnh Cửa Sổ là thánh sống, ám chỉ đâu mà ám chỉ. Cụ lại cứ tưởng bở hay có vấn đề đọc hiểu?
Cảm ơn bờ dồ. Chưa hề có ai ở thớt này viết còm mang nội dung : Đứng cạnh cửa sổ + thánh sống.
Chỉ duy nhất còm của bờ dồ có nội dung đó.

fireman

Xe tăng
Cảm ơn bờ dồ. Chưa hề có ai ở thớt này viết còm mang nội dung : Đứng cạnh cửa sổ + thánh sống.
Chỉ duy nhất còm của bờ dồ có nội dung đó.
Có cụ Huy Ác nói bờ dồ Cửa Sổ câu từ chính xác hoàn hảo, không ai chỉnh huấn đc. Thánh sống không biết có đc vậy không? Em đang hỏi.
Em hoàn toàn phản đối và hoàn toàn không đồng ý việc tôn thờ này. Em ko ám chỉ ai cả.

DuongHL

Xe container
Em cũng ít đọc of, nhưng lần đầu tiên thấy được sự ôn hòa trong còm của cụ + :))
Cái gì đúng thì phải công nhận đúng chứ lão ơi :D

Em có nhắc đến việc Hiệp sỹ bắt cướp, chắc lão hiểu rõ ý em :)

Chu An

Xe điện
Cụ Lừa bảo là "lao động công ích cải tạo con người thời đại mới" mà cụ Huy lại hiểu thành "Lao động cải tạo" thì đúng là tội cho Lừa quá, chỉ hiểu nhầm một tí ti về ý tứ thôi mà bản chất sự việc đã hoàn toàn khác xa.

Những câu hỏi của cụ Lừa cũng chính là những câu hỏi của những người ném đá chủ trương dùng sinh viên làm hàng rào sống ngăn chặn giao thông.
Em cũng đọc kỹ thì thấy rằng những người phản đối không hề phản đối việc SVTN tham gia công tác tình nguyện, chỉ phản đối việc dùng xác thịt phàm tục để tham gia vào các công việc có thể nguy hiểm đến tính mạng, họ có lý đấy chứ?
Sao các cụ cứ loanh quanh một lúc rồi lại lái chủ đề sang việc nên hay không nên có SVTN???
Cũng như trước đây cãi nhau to về việc có nên cổ súy và nhân rộng mô hình Hiệp sỹ đường phố bắt cướp hay không? Nên hay không nên? Tốt hay không tốt?
Có lẽ mỗi người tự trả lời được cho câu hỏi đấy, tuy nhiên vấn đề là có làm thỏa mãn được cho người khác hay không mà thôi :D
Do ảnh hưởng của những lời mắng mỏ và cả những ly rượu vang mà các cụ ấy tặng cho em 2 ngày qua nên bây giờ em nằm truyền nước biển . Tuy vậy cũng phải cố ngóc đầu lên để còm rằng : Ngoài mấy cụ trước , em lại tiếp tục đồng ý kiến với cụ ở cái còm này.

VIT2000

Xe tăng
Có cụ Huy Ác nói bờ dồ Cửa Sổ câu từ chính xác hoàn hảo, không ai chỉnh huấn đc. Thánh sống không biết có đc vậy không? Em đang hỏi.
Em hoàn toàn phản đối và hoàn toàn không đồng ý việc tôn thờ này. Em ko ám chỉ ai cả.
Thánh dùng từ có mà mợ. Mợ ko tin à :)). Bờ dồ Cửa em công nhận dùng từ chuẩn, dân kỹ thuật bọn em nhiều khi gõ xong văn bản định pót còn run vì sợ sai chính tả :))

sthd

Xe lăn
rộng hơn chút nữa thì em mong xã hội được tổ chức, vận hành chuyên nghiệp, hiệu quả chứ không phải bằng các phong trào kiểu này.

HuyArt

Xe lăn

Trong thớt tranh luận này cụ Huy ác thiếu đi sự sắc sảo vốn có, thậm chí lập luận loanh quanh, không đi vào chủ đề chính.
Phân tích cụm từ nghe thì quen mà lạ hoắc: "Lao động công ích cải tạo con người mới"theo lối triết tự cụ nhé.
Ngôn ngữ báo chí CM thường dùng các cụm từ như "lao động công ích"; "Học tập cải tạo"; "Xây dựng con người mới CHCN" mà không có liên từ kiểu rau muống như trên. Thông tin nội hàm của các cụm từ cũng hoàn toàn độc lập, rõ nghĩa phù hợp với ngữ cảnh tùy trường hợp sử dụng. Cụm từ giao hợp: "Lao động công ích cải tạo con người mới" là rất tối nghĩa hoặc/và gây hiểu nhầm rằng lao động công ích tự nguyện là phương pháp lao động cưỡng chế để cải tạo con người theo nghĩa tiêu cực
Cụ dùng từ: "Làm hàng rào sống ngăn chặn giao thông" là hơi cực đoan. Chính xác thì phải nói là dùng hàng rào sống giúp phân luồng giao thông. Không/chưa có chuyện cản trở giao thông nào ở đây.
"Xác thịt phàm tục" thường chỉ dùng trong vấn đề tôn giáo hoặc tín ngưỡng. Ít dùng trong các công việc thế tục kiểu này
Chưa khi nào và ở đâu em đưa ra luận điểm có cần hay không cần SVTN, chỉ nhất quán xuyên suốt topic là phản đối các mem phê phán chế nhạo các cháu sinh viên mà thôi.
Em không nhận thấy sắc sảo từ bản thân mình. Em nghĩ thế nào nói thế đó, trung thực đến từng chi tiết, đôi lúc hơi ngoa ngoắt xỏ lá tí ti, nhưng tổng thể thì cố gắng tuân thủ đúng nội quy diễn đàn để khỏi ăn thẻ là tốt lắm rồi.

HuyArt

Xe lăn
rộng hơn chút nữa thì em mong xã hội được tổ chức, vận hành chuyên nghiệp, hiệu quả chứ không phải bằng các phong trào kiểu này.
Trong lúc chờ cả 2 bố con có khố mà mặc, Chử Đồng Tử hoàn toàn có thể mượn khố của bố(đang nằm trong nhà) để diện kiến Tiên Dung công chúa
Nói gần hơn, thì người dân nên nâng cao dân trí để chấn hưng đất nước, chính quyền thì cũng thoát thai từ dân ra chứ có mọc ở bờ đê, bụi chuối đâu hở cụ

Matizcoi

Xe cút kít
Không lần nào trả lời thẳng vào câu hỏi và lần nào cũng cay cú, hằn học.
Lạy cụ, bệnh quá nặng rồi, đọc lại đi.
Mà chắc đọc cũng như ko.
Bỏ câu nài vì nhiêu cụ biết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn bờ dồ.
Định nghĩa về thánh sống.

1. Thánh sống
Người có tài năng đặc biệt như một vị thánh.
2. Thánh sống
Người tài giỏi khác thường, được người cùng thời khâm phục, tôn sùng như bậc thánh lúc sinh thời, ví dụ danh y Lê Hữu Trác (Hải Thượng Lãn Ông).

Như vậy một người học lớp 4, viết đúng chính tả như đứngcạnhcửasổ, không có liên quan gì đến thánh sống.
Việc bờ dồ ghép tên đứngcạnhcửasổ + thánh sống, là một sự ám chỉ rõ ràng.

Tự nhiên bờ dồ tưởng tượng có người tôn thờ đứngcạnhcửasổ là thánh sống, rồi bờ dồ lại tìm cách phá bỏ sự tôn thờ (hoàn toàn tưởng tượng).
Mình có thể không phản đối sự xúc phạm theo hướng xấu, nhưng mình hoàn toàn phản đối sự xúc phạm theo hướng tốt.

Chu An

Xe điện
Mà chắc đọc cũng như ko.
Bình thường em sẽ khuyên cụ nên mang bát vào nhà vệ sinh múc lấy 1 bát mà xơi thay cơm vì cụ chả cần ăn cơm làm gì cho phí, nhưng em có khuyên thế cụ cũng bảo thừa nên lại thôi :D
Đây là văn hóa giao tiếp trên OF ư ?

HuyArt

Xe lăn
Cụ hạ hỏa kẻo thớt của em thăng thiên
Tranh luận gay gắt nhưng không mất vệ sinh cụ ơi:)

Chỉnh sửa cuối:

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Đây là văn hóa giao tiếp trên OF ư ?
Cảm ơn bờ dồ. Đây là văn hóa giao tiếp của bờ dồ Matizcoi. Bờ dồ có thể phản đối trực tiếp bờ dồ Matizcoi, còn văn hóa giao tiếp của OF hoàn toàn không có liên quan.

anhtuan132

Xe buýt
Do ảnh hưởng của những lời mắng mỏ và cả những ly rượu vang mà các cụ ấy tặng cho em 2 ngày qua nên bây giờ em nằm truyền nước biển . Tuy vậy cũng phải cố ngóc đầu lên để còm rằng : Ngoài mấy cụ trước , em lại tiếp tục đồng ý kiến với cụ ở cái còm này.
cụ đừng bận tâm quá về mấy cái ly rượu vang mà sinh bệnh thêm thì khốn :)) cái mã lực em nghĩ nó là ảo thôi,chả nói lên điều gì,vào of để chém gió,để tranh luận,để học hỏi và nâng trình ném đá của mình...=)) chứ ko fai để lấy voka.:)

Chu An

Xe điện
cụ đừng bận tâm quá về mấy cái ly rượu vang mà sinh bệnh thêm thì khốn :)) cái mã lực em nghĩ nó là ảo thôi,chả nói lên điều gì,vào of để chém gió,để tranh luận,để học hỏi và nâng trình ném đá của mình...=)) chứ ko fai để lấy voka.:)
Dạ vâng , em fun thôi mà ! Cụ nào thích cứ việc mời vang thoải mái , đỏ càng lạ .

Matizcoi

Xe cút kít
Cảm ơn bờ dồ. Đây là văn hóa giao tiếp của bờ dồ Matizcoi. Bờ dồ có thể phản đối trực tiếp bờ dồ Matizcoi, còn văn hóa giao tiếp của OF hoàn toàn không có liên quan.
Đúng ùi, cảm ơn bờ zồ nhế, thói vơ cả nắm là zất ko nên :D

freechoice

Xe tăng
Mà chắc đọc cũng như ko.
Bỏ câu nài vì nhiêu cụ biết rồi.
Bẩm cụ. Em đã đọc lại và chẳng thấy cụ trả lời vào vấn đề gì cả. Em chỉ thấy ngày càng rõ cái văn hoá của cụ thôi. Loại không đưa ra được câu trả lời thì chửi như cụ em gặp vài lần rồi.

VIT2000

Xe tăng