[Funland] Những hàng bánh mì ngon ở HN

vasco

[Tịch thu bằng lái]
bánh mỳ bây h em thấy chán rồi. nhưng bọn tây sang VN hay tìm ăn chắc do pr nhiều.

Có bánh mỳ 25, bánh mỳ mong (cũng tạm ổn)

gik_nguyen

Xe buýt
Đúng món tủ của em rồi. Em đã từng nếm và lùng sục không biết bao nhiêu quán bánh mỳ ở Hà Nội rồi. Hai quán ngon nhất theo đánh giá của em đây. Hôm nào rảnh rang cụ có thể thử xem:
1. Bánh mỳ không tên, cạnh Cafe Mai trên phố Nguyễn Du đoạn gần ngã 4 với Quang Trung
2. Bánh mỳ "nhảy" Hàng Chuối. Đấy là tên của khách quen đặt cho quán vì chị chủ quán hay nhún nhún người trong lúc làm bánh cho khách.

Hai quán đều khá đông và có thể phải xếp hàng lúc cao điểm :)

one

Xe điện

phuongmit

Xe cút kít
em cũng hay ăn bánh mì 25 hàng cá rất ngon ,khách tây du lich xếp hàng đông nghịt,mà em thấy bánh ở đây cũng đầy đặn em hay mua loại 25k và 30k làm 1 cái là đủ rồi.cụ chơi 2 cái cơ à
Vâng e ăn 2 cái 1 lúc, 1 bò nướng phomai và 1 gà hoặc jambong :)) bánh ăn ngon và ship nhanh

one

Xe điện
Đúng món tủ của em rồi. Em đã từng nếm và lùng sục không biết bao nhiêu quán bánh mỳ ở Hà Nội rồi. Hai quán ngon nhất theo đánh giá của em đây. Hôm nào rảnh rang cụ có thể thử xem:
1. Bánh mỳ không tên, cạnh Cafe Mai trên phố Nguyễn Du đoạn gần ngã 4 với Quang Trung
2. Bánh mỳ "nhảy" Hàng Chuối. Đấy là tên của khách quen đặt cho quán vì chị chủ quán hay nhún nhún người trong lúc làm bánh cho khách.

Hai quán đều khá đông và có thể phải xếp hàng lúc cao điểm :)
Cái hàng bánh mì số 1 cụ nói em hay gọi là Bánh mì Thiến mèo, vì nó mở trước cửa một phòng khám thú y đã thiến mấy con mèo nhà bạn em (nhà bạn em ở Nguyễn Du). Hàng này em chưa có duyên ăn vì họ mở có giờ thì phải, em ra toàn thấy nghỉ rồi.

Meomun

Xe tải
Em thấy bánh mỳ phố Huế ngon giá hợp lý (bánh ngon, nhân được). Nguyên sinh em chưa bao giờ ăn bánh mỳ nhân ở đấy toàn mua thịt nguội và pate tính theo lạng ở đấy về ăn bánh mỳ tự mua, rẻ hơn nhiều mà ngon.

Nếu rẻ thì em thấy bánh mỳ ở phố Hàng Gai gần ngã ba Hàng Gai Tô Tịch là rẻ. 10k, 12k, 15k
Bánh mỳ phố Huế dạo này chất lượng đi xuống nên mất nhiều khách quen dồi.
Bánh mỳ Hàng Gai, em xơi cái 10K mà ko hết. Ko ngon lắm nhưng mà rẻ, lắm nhân :P

phuongmit

Xe cút kít
Nếu bánh mì pate truyền thống thì có hàng ở góc phố hàng cân, chả cá ngày xưa rất ngon. Pate thơm mùi gan nướng, hành phi xịn, rau mùi và tương ớt cay. Hàng bây giờ vị trí đó k biết có phải hàng ngày xưa k mà e ăn thấy bthuong

happyhn

Xe container
Bánh mý phố Huế em ăn từ hồi nghìn rưởi. Buổi tối hay ăn bành mỳ pate nóng trứng ốp ở Bạch Mai đối diện Hồng Mai nhưng quán này nghỉ lâu rồi. Giờ ko tìm được ở đâu bán kiểu này nữa

khoinguyen1010

Xe tải
Vâng e ăn 2 cái 1 lúc, 1 bò nướng phomai và 1 gà hoặc jambong :)) bánh ăn ngon và ship nhanh
bánh mang về nhà nguội bớt rồi em thấy không ngon,nhà em gần đấy lên toàn ra ngồi ăn,pate ở đây ngon rất thơm,khách việt ít người biết nhưng khách tây thì đông như kiến,em hay ăn bánh ở phố huế,hàng cân ,lò sũ nhưng thấy không ngon bằng ở đây.em vào hội an thì 1 ngày phải làm 4 cái bánh mỳ phượng hoặc madam khánh.

Meomun

Xe tải
Không hiểu cơ thể em thế nào mà cứ ăn cơm là thấy mệt mệt bụng còn ăn bánh mì lại êm. Bên cạnh việc tự làm bánh ăn, em cũng sưu tầm các địa chỉ bán bánh mì (có nhân) ngon. Đây là một số hàng em hay mua:

Hoan Boulangerie ở Trần Xuân Soạn: Hàng này nghiệp vụ chính là bánh, bán bánh mì pate thịt nguội kiểu thêm nếm thôi nên bánh mì ngon nhưng nhân không đặc sắc.

Bánh mì Trâm ở Đình Ngang: Hàng này nổi nhất là món bánh mì sốt vang, bánh mì nhân pate thịt mỡ xúc xích kiểu ngày xưa kết hợp với rau ghém kiểu Sài Gòn và nước rưới kiểu Hải Phòng, ăn cũng đáng yêu dù chất lượng bánh thì thường.

Nguyên Sinh: Nhà này có 2 cơ sở ở Lý Quốc Sư và Đội Cấn, chuyên pate thịt nguội nên phần nhân có chất lượng rất đáng đồng tiền. Bánh 50-60-70k ngập thịt, sáng nay ăn xong đến tận chiều hôm sau vẫn lửng bụng.

Bami King: Hàng này thì thành chuỗi với nhiều điểm khắp các quận, em từng mua ở Trung Hoà với Láng Hạ, có bánh mì bò nuớng với nước rưới đậm đà, phần bánh ngon, phần nhân thì em hơi lăn tăn với cái gọi là thịt bò, nhưng thỉnh thoảng ăn cũng ok.

Các cụ hay ăn bánh mì hàng nào, biết địa chỉ nào ngon thì cho em xin địa chỉ với 500₫ review để cuối tuần em đi cạp một lượt ạ.

Bữa sáng lai trưa của em đây, mời các cụ gọi là hương hoa lấy thảo! :D
Em thi ra đây làm 1 cái pate và 1 cái bơ đường. Trước 14K cả đôi, giờ tăng giá thành 15K :P

Linh Miu

Xe buýt
Bánh mì bà Dần ở Lò Sũ.

Bánh mì Phúc ở Yết Kiêu.
Phúc vẫn đều đều thế,ok
Bà Dần thì teo lâu dồi,giờ mấy đứa trẻ bán như dở hơi mà lại còn đắt. Bánh bé bằng 3 ngón tay chập vào

Linh Miu

Xe buýt
Đấy là bánh mỳ kẹp chả với giò,ko tính là bánh mỳ truyền thống

one

Xe điện
Cụ khoinguyen1010 nhắc bánh mì trong Hội An. Mấy năm gần đây em thấy các hàng bánh mì Hội An với nhận diện là tủ bánh có mái tranh mọc lên đây đó quanh HN, cụ nào thẩm chưa?

Linh Miu

Xe buýt
Loanh quanh em chỉ ăn bánh mỳ pate ở phố Huế...cũng lâu phết rồi.

Hàng này em cũng chén maay chục năm rồi. Ưu điểm thích quả tương ớt chưng còn thì cả 5 chị em với con osin bán hàng mà mặt lạnh như mứt ngâm. May còn chưa mắng khách,nhấtblaf mấy bà chị

HTDA

Xe buýt
Em thích ăn bánh mỳ ở Thuỷ Hàng Cót
Giờ thêm bánh mỳ Bách Thanh Hoá ăn cũng ổn. Mỗi lần phải 2 cái

Linh Miu

Xe buýt
Em thấy bánh mỳ phố Huế ngon giá hợp lý (bánh ngon, nhân được). Nguyên sinh em chưa bao giờ ăn bánh mỳ nhân ở đấy toàn mua thịt nguội và pate tính theo lạng ở đấy về ăn bánh mỳ tự mua, rẻ hơn nhiều mà ngon.

Nếu rẻ thì em thấy bánh mỳ ở phố Hàng Gai gần ngã ba Hàng Gai Tô Tịch là rẻ. 10k, 12k, 15k
Nhà đấy đầu ngõ Tô Tịch,cô con dâu bán. Nói chung là 10-15k như vậy là tạm được

canhhoabatdiet

Xe container
Cá nhân em thấy vị pate đại đa số các quán bây giờ ăn không ngon như pate thời xưa (không phải do đói kém mà cảm nhận đâu).
Mà cái hồn của bánh mỳ pate thì pate chiếm đến 80%