[Funland] Những hàng bánh mì ngon ở HN

thằng nhà quê

Xe điện
Không hiểu cơ thể em thế nào mà cứ ăn cơm là thấy mệt mệt bụng còn ăn bánh mì lại êm. Bên cạnh việc tự làm bánh ăn, em cũng sưu tầm các địa chỉ bán bánh mì (có nhân) ngon. Đây là một số hàng em hay mua:

Hoan Boulangerie ở Trần Xuân Soạn: Hàng này nghiệp vụ chính là bánh, bán bánh mì pate thịt nguội kiểu thêm nếm thôi nên bánh mì ngon nhưng nhân không đặc sắc.

Bánh mì Trâm ở Đình Ngang: Hàng này nổi nhất là món bánh mì sốt vang, bánh mì nhân pate thịt mỡ xúc xích kiểu ngày xưa kết hợp với rau ghém kiểu Sài Gòn và nước rưới kiểu Hải Phòng, ăn cũng đáng yêu dù chất lượng bánh thì thường.

Nguyên Sinh: Nhà này có 2 cơ sở ở Lý Quốc Sư và Đội Cấn, chuyên pate thịt nguội nên phần nhân có chất lượng rất đáng đồng tiền. Bánh 50-60-70k ngập thịt, sáng nay ăn xong đến tận chiều hôm sau vẫn lửng bụng.

Bami King: Hàng này thì thành chuỗi với nhiều điểm khắp các quận, em từng mua ở Trung Hoà với Láng Hạ, có bánh mì bò nuớng với nước rưới đậm đà, phần bánh ngon, phần nhân thì em hơi lăn tăn với cái gọi là thịt bò, nhưng thỉnh thoảng ăn cũng ok.

Các cụ hay ăn bánh mì hàng nào, biết địa chỉ nào ngon thì cho em xin địa chỉ với 500₫ review để cuối tuần em đi cạp một lượt ạ.

Bữa sáng lai trưa của em đây, mời các cụ gọi là hương hoa lấy thảo! :D
ổ bm này mấy ngàn? thks!

Capthoivu

Xe tải
Em thì tuyền gọi bánh mỳ que Hải Phòng của thằng cu em xã hội. Sáng dậy vứt vô cái lò vi sóng là cả 3 thế hệ rộp rộp vèo cái hết độ 20 cái. Bánh mỳ của nó chấm với chí chương Hải Phòng ăn khá phết.

Các cụ, mợ thích thì cứ gọi nó ship tận nơi: https://www.facebook.com/muafoods.vn/?ref=bookmarks .

one

Xe điện

KatKik

Xe điện
Không hiểu cơ thể em thế nào mà cứ ăn cơm là thấy mệt mệt bụng còn ăn bánh mì lại êm. Bên cạnh việc tự làm bánh ăn, em cũng sưu tầm các địa chỉ bán bánh mì (có nhân) ngon. Đây là một số hàng em hay mua:

Hoan Boulangerie ở Trần Xuân Soạn: Hàng này nghiệp vụ chính là bánh, bán bánh mì pate thịt nguội kiểu thêm nếm thôi nên bánh mì ngon nhưng nhân không đặc sắc.

Bánh mì Trâm ở Đình Ngang: Hàng này nổi nhất là món bánh mì sốt vang, bánh mì nhân pate thịt mỡ xúc xích kiểu ngày xưa kết hợp với rau ghém kiểu Sài Gòn và nước rưới kiểu Hải Phòng, ăn cũng đáng yêu dù chất lượng bánh thì thường.

Nguyên Sinh: Nhà này có 2 cơ sở ở Lý Quốc Sư và Đội Cấn, chuyên pate thịt nguội nên phần nhân có chất lượng rất đáng đồng tiền. Bánh 50-60-70k ngập thịt, sáng nay ăn xong đến tận chiều hôm sau vẫn lửng bụng.

Bami King: Hàng này thì thành chuỗi với nhiều điểm khắp các quận, em từng mua ở Trung Hoà với Láng Hạ, có bánh mì bò nuớng với nước rưới đậm đà, phần bánh ngon, phần nhân thì em hơi lăn tăn với cái gọi là thịt bò, nhưng thỉnh thoảng ăn cũng ok.

Các cụ hay ăn bánh mì hàng nào, biết địa chỉ nào ngon thì cho em xin địa chỉ với 500₫ review để cuối tuần em đi cạp một lượt ạ.

Mợ có chú miu đẹp quá.

MINHGIANG

Xe hơi
Bánh mỳ là e khoái, e hay ăn bánh mỳ bà Dần ở Lò Sũ, pate ngon tuyệt

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Có sáng CN em phải phóng gần 10km lên đây ăn cho đỡ nhớ.
Trước cấp 3 em học gần đó nên hay ăn, h ở xa nên nhiều khi cũng loanh quanh cũng mất khoảng cách như cụ chỉ để ...ăn cái bánh mỳ :D

Hàng này em thấy toàn bốc nhân bằng tay trần, nhìn hơi ghê Cải ạ.
Thôi thì khuất mắt trông coi lão anh ạ, hy vọng là các bác ấy sau khi đi vệ sinh là có rửa tay ;))
Còn về pate ở đây em thấy mềm, sốp và mùi vị thì nó vẫn nguyên cảm nhận từ xưa đến nay ít thay đổi (dù những năm 95 là đồ ăn ở HN cũng phong phú và nhiều rồi nhé, chứ ko phải bao cấp đói kém đâu mà thấy ngon :D )

oldfashion

Xe tăng
Em là mợ mà, ăn cố thì cũng nhiều được, nhưng sợ tốn tiền nâng cỡ quần áo á cụ. :))

Vụ đau bụng chắc hên xui, còn vụ thái độ, em thấy hàng ở Đội Cấn thái độ đáng yêu hơn ở LQS.
Đáng yêu hơn thì lại đắt. Hên xui thì cụ cứ gọi bánh mì thịt nguội với patê ăn thử.

URAL CCCP

Xe ba gác

Vậy là cụ có căn sống ở trời Tây và chén Râu ngô roài:))

yesterday0009

[Tịch thu bằng lái]
Loanh quanh em chỉ ăn bánh mỳ pate ở phố Huế...cũng lâu phết rồi.

E cũng hay ăn ở đây, bán chiều thôi thì phải. Ngày bé ăn bánh mỳ pate vị như thế nào thì giờ ăn hàng này hệt như vậy. Quá tuyệt !

Trước cấp 3 em học gần đó nên hay ăn, h ở xa nên nhiều khi cũng loanh quanh cũng mất khoảng cách như cụ chỉ để ...ăn cái bánh mỳ :D

Thôi thì khuất mắt trông coi lão anh ạ, hy vọng là các bác ấy sau khi đi vệ sinh là có rửa tay ;))
Còn về pate ở đây em thấy mềm, sốp và mùi vị thì nó vẫn nguyên cảm nhận từ xưa đến nay ít thay đổi (dù những năm 95 là đồ ăn ở HN cũng phong phú và nhiều rồi nhé, chứ ko phải bao cấp đói kém đâu mà thấy ngon :D )
Em công nhận ngon.
2 quán gắn liền với tuổi thơ em là bánh mỳ phố Huế và phở Thìn Lò Đúc lão ạ.

6V4 PRADO

Xe điện
Em hay ăn bánh mỳ que HP và bánh mỳ phố Huế cạnh SH

hgjp

Xe tăng
em vẫn nhớ, trước cổng ký túc BKHN, ngày xưa có hàng bánh mỳ ngon, pate, thịt thái mỏng, rau sống, em gái con bà chủ lại xinh
giờ thì chắc chả còn quán nữa rồi, gần trưa đọc thớt này thèm bánh mì dã man :( đói quá

Ni No Kuni 2

Xe điện
Giờ bánh mì làm xôi thịt lắm, ko ăn thua. Em ăn pate nhà làm, tự rán trứng, nói thật ăn nhiều rồi ko ăn nổi bánh mì ngoài hàng nữa. Trước thời cấp 3 hay ăn Phúc - Yết Kiêu lúc đi chơi, hàng ngày thì ăn chảo ở Thái Thịnh, nhưng giờ mấy hàng này em ăn ko còn thấy ngon nữa...hiu hiu.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Basnh mỳ mà 60k thì hơi căng mợ ạ.
Ô chủ thớt là mợ ạ...thảo nào tự nhiên em nom thấy đôi chân ở avt xinh xắn hẳn lên :))
E cũng hay ăn ở đây, bán chiều thôi thì phải. Ngày bé ăn bánh mỳ pate vị như thế nào thì giờ ăn hàng này hệt như vậy. Quá tuyệt !
Hàng này họ bán từ sáng tới khoảng 8-9h tối chứ cụ...
Em công nhận ngon.
2 quán gắn liền với tuổi thơ em là bánh mỳ phố Huế và phở Thìn Lò Đúc lão ạ.
Thời thanh niên mới lớn em cũng loạng quạng quanh mạn hồ 2 Bà, em nhớ ăn phở Thìn lần đầu tiên là 5k/bát :D...trong khi đó các quán khác đâu đó chỉ 2.5 đến 3k/bát (thế nên chỉ thi thoảng phấn khởi mới dám ăn thôi, hồi đó học sinh làm chi nhiều xèng).
H thì phớ Thìn giá 55k ko phải là quán đắt giá nữa rồi, nhiều hàng khác như phở Sướng em thấy có những bát 8-90k :(

vasco

[Tịch thu bằng lái]
ăn ở nguyên sinh em toàn bị ợ nóng.

VCHDHN

Xe container
Em biết 1 hàng b mì. Bình dân thoai, có thể nói là k ngon lắm.....nhưng cô chủ thì rất phê.

khoinguyen1010

Xe tải
Chắc cụ ăn ít. Bánh mì 25 hàng cá e ăn trưa 2 cái, 2 chai lavie mới đủ no :))
em cũng hay ăn bánh mì 25 hàng cá rất ngon ,khách tây du lich xếp hàng đông nghịt,mà em thấy bánh ở đây cũng đầy đặn em hay mua loại 25k và 30k làm 1 cái là đủ rồi.cụ chơi 2 cái cơ à