[Funland] Những đồng bạc cuối cùng.

MiTa

Xe lăn
Các Cụ đừng như dân trong SG, làm ít ăn nhiều, không tích cốc phòng cơ...
Mới hơn 60 ngày giãn cách, phong toả mọi cấp độ đã than đói rồi.
Haha. Hôm bữa có cụ chửi dân Nam bộ toàn loại ăn chơi, làm bnhieu ăn hết bấy nhiêu ko biết tích cóp nên dịch 1 tí đã kêu hết tiền.

Boydepzai190579

Xe tăng
Đọc mà buồn quá.
Hàng nghìn người rời HCM nhưng lại kẹt trên đường vì quê hương hoặc địa phương khác ngăn không cho đi qua.
Sài Gòn đa số là dân các tỉnh vào làm thuê kiếm sống ko có tích lũy,ghặp đợt dịch này họ phải tháo chạy về quê bằng mọi giá,có những gia đình bế theo con nhỏ mới sinh đc 10 ngày tuổi vượt hơn ngàn cây số sợ thât,khó mà tin nổi

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Haha. Hôm bữa có cụ chửi dân Nam bộ toàn loại ăn chơi, làm bnhieu ăn hết bấy nhiêu ko biết tích cóp nên dịch 1 tí đã kêu hết tiền.
Nhiều Cụ lắm.:)
Để rồi xem, mà trên này cũng là có của ăn của để đấy Cụ.
Dân làm ngày nào xào ngày ấy còn khổ hơn.

huyhung123

Xe điện
Đúng vậy. Các anh chơi bài khôn như rận. DN có cái lìn lợi nhuận ý mà giảm 100 với 1000% =))
Làm thế đc tiếng mà ko mất miếng!
Có mấy anh lên sàn CK là khoái thôi, báo lãi để giữ giá CP hoặc thổi giá, thuế đc giảm mới khoái chứ!

T91

Xe container

maixuanhuong

Xe tăng
Sài Gòn đa số là dân các tỉnh vào làm thuê kiếm sống ko có tích lũy,ghặp đợt dịch này họ phải tháo chạy về quê bằng mọi giá,có những gia đình bế theo con nhỏ mới sinh đc 10 ngày tuổi vượt hơn ngàn cây số sợ thât,khó mà tin nổi
Họ là người bị ảnh hưởng đầu tiên, vậy nhiều chính sách hỗ trợ cả ngàn tỏi để làm gì? Để sinh tồn hộ phải về quê thôi. Nghỉ mà thêm buồn.

hamcuare!

Xe container
E thấy mc Quyền Linh livestream vs nói sg bayh khổ lắm...

biahoihanoi

Xe lăn
Bác thớt show tài khoản ra xem thế nào.

Nhà em ở Hà Nội, vài hôm trước tiền mặt còn không đủ mua bao thuốc. Tiền trong tài khoản thì có, nhưng ra đường để rút tiền (từ ATM) thì có thể phải nộp phạt vì không thuộc diện đối tượng ngành nghề thiết yếu.
Rút tiền mà phạt thì cụ vả vào mồm thằng phạt ấy. Em đi rút chả ai ý kiến gì.

Ohno

Xe buýt
Em hà lội đây tiêm móderna còn bị xin thì lấy tiền đâu ra ăn. Đc cái em vẫn lượn ra đường vi vu được

ngoc_phuong

Xe lăn
Ngon gì cụ. Tháng nào bank cũng réo 6 chục
Cụ thu tiền tôi kia mà. Dạo trước em nó cũng phân nửa của cụ.
Cũng may tất toán kịp. Khoanh vùng lại. Chứ ko giờ méo mặt rồi cụ ạ

dcmaxsale

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ngoài đó mới có 2 tuần mà đã kêu như vậy thì biết trong Xì Gòn tụi em dân lao động thảm như thế nào. Lúc Xì Gòn mới giãn cách, em có lập 1 topic để cập nhập tình hình trong này nhưng bị Admin của diễn đàn xóa mất tiêu :D Chắc ai đó sợ sự thật được nhiều người biết đến chăng?

Em may mắn không ở trong giai đoạn chạy ăn từng bữa nên cố thủ trong nhà từ đầu giãn cách đến giờ, chỉ ra ngoài mua đồ ăn.

Hôm qua em thò mặt ra hiệu thuốc gần nhà để mua thuốc thì chứng kiến cảnh mà em nghĩ chắc thế hệ trước, thời cấm mậu dịch tự do ấy, được trải nghiệm. Những người dân lao động chắc đã chịu đựng đến ngưỡng cuối cùng, họ lao ra đường buôn bán để kiếm ăn. Vì vẫn bị cấm nên họ không bày hàng ra như thường lệ, họ cất sọt hàng ở một nơi kín đáo gần đó, rồi cầm những túi nhỏ đựng đồ bán cạnh đường rồi giơ ra ngoài. Ai mua thì lấy túi từ tay họ và trả tiền. Tất cả đều diễn ra chóng vánh và lén lút. Nhìn cảnh đó em chỉ thấy rất buồn. Mong dịch bệnh qua đi càng sớm càng tốt.

À! Em là người ủng hộ việc tiêm vắc xin nào cũng được nha, bao gồm cả Sinopham và sẵn sàng/mong muốn được tiêm Sinopham khi đến lượt. Nhưng khi em đưa thông tin này lên Facebook của em thì em bị chửi sấp mặt, bị nói là công cụ của bộ máy tuyên truyền. Đến chịu!
Thằng Cam nó tiêm của Tàu có thấy chết đâu, mấy loai kia chết cũng khá rồi, cứ bảo của nó miễn dịch kém, kém thì phải như kiểu chưa tiêm chứ, e thấy Cam giờ cũng khá ok rồi. Nhà nghèo đòi xôi gấc, mà xôi gấc tầm này ko đến lượt, đợi được chắc nhà cu với nhà e ăn mày.

T91

Xe container

xebetong

Xe container
Thê thảm bác ạ, giờ lại còn sinh ra vấn đề quy hoạch cảng có hợp lý hay không nữa?

Dn thì nháo nhào đi tìm số cont xem hàng của mình nó trôi nơi nào....mỗi lần chạy đi lại nháo nhào đi xét nghiệm.....hàng nhận không tới, hàng mới không đi.....mà có đi hay nhận theo kiểu LC thì tầm này nó cũng quá hạn cmn mất rồi....tiền không lấy được mà hàng vẫn trả phí kho....hàng cho sx thì thiếu mà hàng xuất thì giờ các nơi tận dụng hết cả sân bãi làm chỗ chứa....bác bảo vừa chứa hàng vừa tam tại chỗ thì không gian nào cho vừa, điện nước nào cho đủ. :((

Giờ chuyển đến hay đi dù chỉ một con ốc nó cũng tính một chuyến bay. Nhiều ông than khóc..... Ôi, biết thế dừng cmn từ 2018 cho xong. :((

Theo em toàn dân chặn điện thoại (chỉ nghe số của gia đình vợ con) nghỉ éo làm gì nữa, có tí lương thực thì san sẻ cho nhau ăn
Chơi lầy 1 tháng xem tình hình thế nào?! :)
Ở nhà em mỗi khi nóc nhà nó hú lên là bố con em chơi bài tuyệt thực lãng công

ngoc_phuong

Xe lăn
Ăn thua gì cụ. Muối bỏ bể ạ
Vâng.
Giấc này đúng thuyền lớn, sóng lớn.
Ae hợp tác với nhau giờ chỉ biết nhìn nhau, chẳng biết xoay kiểu gì.
Hết dịch bảo vực lại. Nhưng vốn đâu, thị trường đâu thì lắc đầu

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
E có cái doanh nghiệp 2 người và 3 cộng tác leo lắt từ năm ngoái thôi chắc cho nó dừng dc rồi các cụ nhỉ, ko biết thủ tục ngưng hoạt động có dễ ko các cụ ?
Cực khó nha cụ. Nó hành cho cụ ói xèng ra mới thôi.