[Thảo luận] Những điểm khác nhau về ý thức tham gia giao thông của người Hà Nội & Sài Gòn!

haivanphe

Xe container
Tuần trước, sau khi đọc topic này xong, em vào SG công tác, chả nhận thấy có gì khác biệt với Hà Nội, chắc là tỷ lệ di cư từ ngoài Bắc vào trỏng lớn quá nên bây giờ ý thức giao thông bị nhiễm độc rồi ạ.

glssstn

[Tịch thu bằng lái]
Em là người Hà Nội, thường xuyên vào sài gòn chơi với người thân nên nhận thấy nhiều điểm tương đối khác giữa dân Sài gòn và dân Hà Nội.
Em xin mạn phép các cụ điểm sơ sơ một số điểm để các cụ đâm chém:

1. Chấp hành giao thông: SG chấp hành luật giao thông nghiêm chỉnh hơn, HN dân thủ đô hơi coi thường
2. Đội mũ bảo hiểm: SG - Cho dù đi 1 đoạn cũng cố mà đội, HN gớm có 1 đoạn thì đội làm gì
3. Kẹp 3: SG - thôi đi tacxi hoặc thêm xe ôm, chứ kẹp 3 xxx nó bắt đấy; HN - Làm gì còn xe, lên đi nào, đi thôi, vô tư thấy xxx thì xuống đi bộ qua mặt họ
4. Đi sai làn: SG làn xe nào xe đấy đi, chẳng dại 2b chui vào làn oto để bị xxx đi đằng sau ộp; HN làn nào chẳng là làn, dở hơi hay sao mà quy định làn oto xe máy.
5. Đèn giao thông: SG - đèn đỏ thì dừng, xanh thì đi; HN - Đỏ đi, xanh dừng.
5'. Rẽ phải khi đèn đỏ: SG : Ngã 4 đèn đỏ rẽ phải thoải mái (kẻ cả có xxx đứng đó ), đôi khi đèn đỏ còn được rẽ trái . HN : Bác cứ thử đèn đỏ rẽ phải xem , xxx không biết từ đâu chui ra tóm đầu xe bác
6. Đồng hồ đếm giờ: SG đợi nó đếm đến 0, chuyển từ đỏ sang xanh rồi đi; HN mới đếm đến 5 đã đi, vì nó sắp chuyển sang 4 rồi :)
Chắc là còn nhiều cái khác nữa, cụ nào bổ xung thêm đi....

7. Sợ XXX; SG em là em ngại mấy chú xxx lém; HN chú có bằng bố anh ở nhà không mà dọa anh!
Nhà cháu bổ xung thêm 1 mục
8. SG: đèn đỏ mà đi thì bị đâm chết, HN: đèn đỏ dừng lại bị thằng đằng sau đâm cho tung đít.

Trainningdriver

Xe tải
Em là người Hà Nội, thường xuyên vào sài gòn chơi với người thân nên nhận thấy nhiều điểm tương đối khác giữa dân Sài gòn và dân Hà Nội.
Em xin mạn phép các cụ điểm sơ sơ một số điểm để các cụ đâm chém:

1. Chấp hành giao thông: SG chấp hành luật giao thông nghiêm chỉnh hơn, HN dân thủ đô hơi coi thường
2. Đội mũ bảo hiểm: SG - Cho dù đi 1 đoạn cũng cố mà đội, HN gớm có 1 đoạn thì đội làm gì
3. Kẹp 3: SG - thôi đi tacxi hoặc thêm xe ôm, chứ kẹp 3 xxx nó bắt đấy; HN - Làm gì còn xe, lên đi nào, đi thôi, vô tư thấy xxx thì xuống đi bộ qua mặt họ
4. Đi sai làn: SG làn xe nào xe đấy đi, chẳng dại 2b chui vào làn oto để bị xxx đi đằng sau ộp; HN làn nào chẳng là làn, dở hơi hay sao mà quy định làn oto xe máy.
5. Đèn giao thông: SG - đèn đỏ thì dừng, xanh thì đi; HN - Đỏ đi, xanh dừng.
5'. Rẽ phải khi đèn đỏ: SG : Ngã 4 đèn đỏ rẽ phải thoải mái (kẻ cả có xxx đứng đó ), đôi khi đèn đỏ còn được rẽ trái . HN : Bác cứ thử đèn đỏ rẽ phải xem , xxx không biết từ đâu chui ra tóm đầu xe bác
6. Đồng hồ đếm giờ: SG đợi nó đếm đến 0, chuyển từ đỏ sang xanh rồi đi; HN mới đếm đến 5 đã đi, vì nó sắp chuyển sang 4 rồi :)
Chắc là còn nhiều cái khác nữa, cụ nào bổ xung thêm đi....

7. Sợ XXX; SG em là em ngại mấy chú xxx lém; HN chú có bằng bố anh ở nhà không mà dọa anh!
Sai bét bè be.Cháu ở đây gần 5 tháng rùi cò thấy thế đâu ạ?Người dân SG gốc cháu ko nói. Bây giờ SG toàn dân nhập cư thôi,họ tham gia GT cũng y như dân nhập cư ngoài HN.
được cái là dân nhập cư Sg ko sợ chết như dân nhập cư Hn.Mữ BH có thấy đội đâu????:77::77::77::77:mà được cái nữa là dân SG rất chịu khó đi ngược chiều.
ban đêm thì thôi rồi.Đua xe máy chết như trong phim ấy.:77::77::77::77: