Hải Dương Những địa chỉ cần tránh xa ở Hải Dương

xuanjupiter

Đi bộ
Nó nằm tại khoa sản nhi bệnh viện tỉnh cũ, ngay cổng đường Nguyễn Lương Bằng vào bên tay phải. Đi qua nó là vào bệnh viện đa khoa tỉnh. Thực ra khoa nhi bệnh viện đa khoa tỉnh nằm cạnh bệnh viện nhi. Nếu phải cấp cứu cho các bé các bác cứ lên thẳng tầng 2.
Cụ nói chuẩn...tầng 2 là nhi sơ sinh ạ...còn tầng 1 và 3 là khoa khám chữa bệnh theo yc và chạy thận nhân tạo...gấu nhà cháu làm ở đấy ạ ! Còn bệnh viện nhi mới đc thành lập nên thấy gấu nhà cháu bảo chả ai trong bv tỉnh muốn chuyển sang đấy làm cả ạ, còn BV HD thì dạo này cũng dính nhiều phốt phết ạ...nói chung là chán ( gấu nhà cháu bảo thế ạ ) :D

Blinlove

Xe điện
Có địa chỉ chuẩn ở HD rồi các cụ các mợ ơi, em đã ăn và xác nhận là chuẩn, các cụ các mợ đến 70 Chương Mỹ nhé !
Gần nhà e, mà e lại toàn mua ở Trần Hưng Đạo số 7 thì phải, gần cơ quan. Đậu Xanh + Cốm:33k/hộp; Còn các loại khác như Kakao thì 43/hộp

iwate

Xe buýt
Cần ccaaarn thận khi qua Hải Dương.

Vụ bạch tuộc vừa rồi đã tóm tắt cả một quá trình làm ăn bừa bãi của XXX HD, bên cạnh vụ việc này còn rất nhiều vấn đề nữa. Hy vọng các cụ HD khi of cần phải họp và rút kinh nghiệm và nhắc nhở các đc nhà mềnh lầm ăn cẩn thận không lại phải đền. He He.

Website
www.canhquynh.traucau.vn
E thay mặt sở ty CA xin lỗi toàn thể nhân dân lần sau chúng em lại..ế
hihi e fun tí chứ lỗi ấy là do không mong muốn mà.

fulro

Xe tăng
CA đền có 650 củ thoai, vụ này bị chủ hàng chơi đẹp

drduc

Xe buýt
dạo này em đi qua Lai cách toàn phải đi 35Km/h thôi ah, đi qua các bác toàn bắt xe máy, ô tô hình như dạo này mọi ng cảnh giác cao độ, ít thấy đỗ lại :D

Blinlove

Xe điện
Ở đâu thì cũng phải dòm, không riêng gì Hải Dương , sểnh là ăn cắp ngay.
Cụ nói quá chuẩn, ở đâu cũng vậy thôi. Nhất là tỉnh lạ vì không có ng quen, mất tiền vừa ức vừa tức. Để tiền bàn bia với bạn nhậu có sướng hơn k.
Xe e biển Sài Gềnh, hôm trước ra công an tỉnh chỗ Nguyễn Lương Bằng nhờ Ve sầu cà cho 2bộ số khung số máy để làm hồ sơ, may mà e hỏi trc: "làm hết bao tiền ông a", nó hô fát 250k, e điên hết cả tiết. Bốc xe fi về (nó cứ nghĩ e sẽ mặc cả). Hôm sau ra Xưởng a Hiếu (bạn e) ở Lò Vôi Cầu Cất cà hộ. Tối ngồi bia cỏ hết 500k vẫn thấy sướng đời, quyết k cho ve sầu chúng nó hưởng...

greenbanana

Xe buýt
Thế cụ phải cho nó lên ngay và luôn chứ dọa nó éo sơ cụ ah
EM dính 1 phát ngay trên mỹ đình. CHỗ lê quang đạo, nó bơm từ 155 ngàn. EM cứ để cho bơm. Trước khi bơm nó bắt chuyện này kia rất thân thiết, như người nhà. EM bảo lần sau mày con thế pố cho mày lên báo. ;)) ;)) ;))

nghihd

Xe máy
về nhà e đổ xăng đi các bác, đảm bảo đúng, đủ, có mời uống nước miễn phí và đi wc thoải mái luôn. mỗi tội e ở cây xăng Lam Sơn- xã Lam Sơn- huyện Thanh Miện, hj

vô lăng dây

Xe tải
Chia sẻ với cụ mợ bức xúc của em ngày hôm qua :((
Đợt cuối năm ngoái em lấy con Altis ở Toyota Mỹ Đình, tiện mua bảo hiểm PTI ở đó luôn. Hôm rồi cụ nhà em đi bị va vào xe ngược chiều vỡ vụn gương bên trái. Em gọi cho Hotline của hãng bảo hiểm và được chỉ định ra VP tại Hải Dương ở 108 Nguyễn Lương Bằng làm thủ tục. Sau đó bên bảo hiểm chỉ em ra Gara Hải Hà ở cuối đường Nguyễn Lương Bằng. Vì hôm qua em bận đi làm nên nhờ cụ nhà em oánh xe đi thay gương. Đang làm việc thì cụ gọi về nói là Gara báo giá có 2 loại gương: loại 2,8 tr.đ và loại 4,8 tr.đ. Bên bảo hiểm chỉ thanh toán cho loại 2,8 tr.đ thôi (loại gương này lắp vào xe của em nó vênh váo và cổ gương thì lắc lư như răng ông cụ ý), còn nếu muốn lắp loại 4,8 tr.đ thì phải bỏ 50% tiền ra (lắp gương kia vào xấu quá nên cụ nhà em cũng đã đồng ý bỏ tiền ra để lắp gương này rồi đấy). Em nghe đến đây đã nóng máu rồi, em mua bảo hiểm ở mức cao nhất, trong đó điều khoản ghi rõ là được thay hàng chính hãng. Bỏ dở cv đang làm em ra Gara Hải Hà nói chuyện với bên bảo hiểm và bên Gara thì họ đồng ý cho em được thay loại gương 4,8 tr.đ mà không phải bù tiền thêm vào. Và vì là cuối giờ trưa nên họ hẹn đầu giờ chiều lắp gương cho. Em yên tâm về và chiều quay lại.
Đầu giờ chiều quay lại bên bảo hiểm PTI nói là em phải di chuyển ra Gara 79 ngoài đường 5 để thay gương, ở Gara Hải Hà hết loại gương đó rồi (trong khi chị Hà chủ Gara Hải Hà xác nhận là vẫn còn loại gương 4,8 tr.đ). Bực mình em tìm hiểu thì được biết là mấy đồng chí bảo hiểm cố tình thay hàng đểu cho khách hàng sau đó viết hóa đơn hàng hãng để lấy chênh lệch. Nhìn thấy cụ nhà em đi làm thủ tục, nghĩ là người già không biết gì nên cố tình chăn tiền, mặc dù em đã đứng ra xử lý nhưng nghĩ em cũng gà nốt nên tính chăn xiền tới cùng.
Điên tiết em chả di chuyển Gara nào hết, lúc đó hơn 15h chiều em phi thẳng lên Toyota Mỹ Đình thay đồ, lên đến đó lúc 5h kém, vào 20p là thay xong gương, sau đó lượn về tới HD là gần 7h tối.
Thế mới thấy rằng là PTI Hải Dương làm ăn vớ vỉn quá, em làm thủ tục từ 10h sáng đến 14h chiều chưa được xử lý thỏa đáng, lại còn chèn ép khách thay hàng kém chất lượng. Trong khi em thay gương ở Toyota Mỹ Đình tổng thiệt hại bên bảo hiểm phải thanh toán cho cái củ gương của em là hơn 7,5 tr. Câu hỏi đặt ra là loại gương 4,8 tr.đ mà Hà Hải báo giá có đúng là hàng hãng như họ nói không, trong khi hàng hãng giá là 7,5 tr.đ.
Kinh nghiệm cho thấy là nếu xảy ra sự cố xe cộ cần thay phụ tùng cứ chịu khó lên hãng mà thay, chứ cái kiểu thay tại các Gara mà bên bảo hiểm liên kết chả an tâm chút nào, toàn hàng vớ vẩn rồi lại còn bị củ hành cho tơi tả.

chimsau

Xe hơi
Em thêm địa chỉ cây xăng gần 559 ạ đổ siêu láo