Hải Dương Những địa chỉ cần tránh xa ở Hải Dương

Blinlove

Xe điện
Tình hình là em thấy các thằng Bảo vệ bigc rất hay vạch xe. em 2 lần đỗ xe ở đấy đều bị vạch, tưởng là có bảo vệ yên tâm không nghĩ đến.Hôm qua em ngồi cafe gần đó cũng thấy có một chú bảo vệ ra vạch vào một ku xe camry màu bạc không biết của cụ nào.
Cái gì cũng phải có dẫn chứng Cụ ạ, hoan nghênh tinh thần vì XH tốt đẹp của tất cả các Cụ/Mợ - nhưng đã nói thì phải có chỗ để cãi - kẻo bị tóm ạ!

Architec

Xe tải
Treo đầu dê bán thịt chó món Kem Tràng Tiền

Thưa toàn thể các cụ các mợ trên OF, hôm nay trời nóng bức qua nên muốn chiêu đãi anh em cùng phòng món kem Tràng Tiền, từ trước đến giờ ăn kem Tràng Tiền ở HD nhiều nhưng chưa biết quán nào là kem Tràng Tiền chuẩn tại số 35 Tràng Tiền - HN, em đã kiểm tra trên mạng thì biết như này
http://kienthuc.net.vn/tieu-dung/201305/dai-sieu-thi-Metro-Thang-Long-ban-kem-Trang-Tien-nhai-907046/
Không chỉ có nhãn hàng "Kem Tràng Tiền 35" mà trên thị trường xuất hiện các loại kem có in chữ Tràng Tiền đã gây nhầm lẫn nghiêm trọng cho người tiêu dùng, như “Kem Tràng Tiền 35”, “Kem Tràng Tiền số 1” thuộc Công ty CP Dịch vụ thương mại Tràng Tiền, “Kem Tràng Tiền 25” của Công ty Cổ phần Công nghệ Tràng Tiền 25, “Kem Idea Tràng Tiền” thuộc Công ty TNHH Dịch vụ và Thương mại Xuân Nga sản xuất.
Trong thông cáo, Công ty Cổ phần Kem Tràng Tiền cho biết, “trong nhiều năm liên tục, sản phẩm "Kem Tràng Tiền" chính gốc được sản xuất theo một quy trình kiểm soát nghiêm ngặt hàng ngày, đảm bảo chất lượng và vệ sinh an toàn thực phẩm. Điều này đã được Cục An toàn Vệ sinh Thực phẩm – Bộ Y tế kiểm tra, soát xét trước khi cấp Giấy chứng nhận tiêu chuẩn sản phẩm cho tất cả các sản phẩm Kem Tràng Tiền.

Nhãn hiệu Kem Tràng Tiền chính gốc, đã đăng ký bảo hộ và bao bì sản phẩm

Hiện tại, sản lượng kem hàng ngày của Công ty Cổ phần Kem Tràng Tiền vào khoảng 30.000 - 60.000 sản phẩm. Mỗi sản phẩm kem dưới thương hiệu “Kem Tràng Tiền” đều được đăng ký rõ ràng về các chỉ tiêu kỹ thuật, hàm lượng nguyên vật liệu, quy trình sản xuất, hướng dẫn sử dụng với đăng ký bao bì rõ ràng.
Tuy nhiên, "Kem Tràng Tiền là thương hiệu nổi tiếng của Hà Nội, có lịch sử hơn 50 năm. Người Hà Nội gắn bó và yêu quý thương hiệu này. Du khách tới Hà Nội cũng tìm kem Tràng tiền để thưởng thức. Chính vì sự nổi tiếng này mà rất nhiều công ty và cá nhân đã làm giả, làm nhái thương hiệu, đã làm mọi người mua nhầm. Thương hiệu càng nổi tiếng, càng vấp phải việc làm giả làm nhái càng nhiều", vị đại diện này chia sẻ.
Tuy nhiên, "Kem Tràng Tiền là thương hiệu nổi tiếng của Hà Nội, có lịch sử hơn 50 năm. Người Hà Nội gắn bó và yêu quý thương hiệu này. Du khách tới Hà Nội cũng tìm kem Tràng tiền để thưởng thức. Chính vì sự nổi tiếng này mà rất nhiều công ty và cá nhân đã làm giả, làm nhái thương hiệu, đã làm mọi người mua nhầm. Thương hiệu càng nổi tiếng, càng vấp phải việc làm giả làm nhái càng nhiều", vị đại diện này chia sẻ.

Hộp kem Tràng Tiền "xịn" của Công ty Cổ phần Kem Tràng Tiền

Đại diện Công ty Cổ phần Kem Tràng Tiền tái khẳng định sẽ quyết liệt trong việc bảo vệ thương hiệu trong thời gian tới bằng việc làm việc với các cơ quan thực thi bảo vệ quyền sở hữu trí tuệ: Thanh tra Bộ Khoa học và Công nghệ, Cục quản lý Thị trường, Công An Kinh tế… để xử lý các hành vi xâm phạm quyền sở hữu trí tuệ đối với sản phẩm mang nhãn hiệu Kem Tràng Tiền được quy định cụ thể tại Điều 129 Luật Sở hữu trí tuệ 2005.
"Chúng tôi cũng sẽ truyền thông mạnh hơn nữa về nhận diện thương hiệu", thông cáo báo chí khẳng định.
Để nhận diện sản phẩm kem của Công ty Cổ phần Kem Tràng Tiền khách hàng có thể căn cứ trên túi đựng kem. Logo của kem thật chỉ có hình cây kem và chữ Kem Tràng Tiền - Since 1958, không có bất cứ số 10, 1 hay bất cứ số nào. Tại đại lý chính hãng chỉ có kem que đựng trong túi, không có bán kem que trần. Kem que trần chỉ bán tại số 35 phố Tràng Tiền”. Tại đại lý chính hãng còn có giấy chứng nhận chất lượng sản phẩm rõ ràng.
Và tại số 202 Điện Biên Phủ - TPHD khai trương ngày 25/3/2011 có thông tin như này http://sieuthismart.blogspot.com/2011/03/kem-trang-tien-chinh-hieu-chuan-bi-co.html

KEM TRÀNG TIỀN CHÍNH HIỆU CÓ ĐẠI LÝ CHÍNH THỨC TẠI TP HẢI DƯƠNG

Bạn đã từng đến Thủ đô Hà Nội? Bạn đã từng chen chân sếp hàng để đợi được ăn kem Tràng Tiền? Bạn đã từng xếp hàng cả buổi khổ sở, đến lượt mình thì cô bán hàng đưa ra biển ...."đã hết kem"!

Bạn đang ở Hải Dương, muốn ăn kem Tràng tiền xịn, mất tiền mua mà không phải kem chính hãng?
Để giúp bạn được thưởng thức Kem Tràng Tiền chính hiệu ở ngoại tỉnh trong mùa hè năm nay, Cửa hàng Tiện Lợi S-Mart, là một đơn vị của Siêu thị S-Mart đã trở thành Đại lý chính thức, độc quyền phân phối Kem Tràng Tiền tại Hải Dương. Ngày 25/3 vừa qua, Cửa hàng tiện lợi S-Mart (202 Điện Biên Phủ, TP Hải Dương) đã tưng bừng khai trương, chuẩn bị đưa kem Tràng Tiền chính hiệu về phục vụ nhân dân thưởng thức.

Với phương châm "Cho cuộc sống mỗi ngày" Trong 3 ngày Khai trương, từ 3h chiều Thứ Sáu 25 - 27/3/2011, S-Mart tổ chức 2 Chương trình Khuyến mại:

1. Ăn kem MIỄN PHÍ khi khách hàng mang theo Phiếu ăn kem Miễn phí. Hiện nay, Siêu thị S-Mart đang tặng phiếu ăn kem miễn phí cho khách hàng.
Thời gian ăn kem: 3h - 5h chiều Thứ Sáu, ngày 25/3/2011.

2. Mua 5 tặng 1: Quý khách mua 5 que kem sẽ được tặng thêm 1 que kem Tràng Tiền chính hiệu.
Thời gian: từ 26 - 27/3/2011.

Rất ấn tượng với cách kinh doanh chân chính, Đài Truyền hình Hải Dương đã đến đưa tin về sự kiện quan trọng này. Mặc dù tiết trời cuối Xuân còn se lạnh, nhưng hàng trăm người dân đã háo hức xếp hàng trong giờ khai trương để được thưởng thức hương vị thơm ngon thứ thiệt của Kem Tràng Tiền Hà Nội. Lần đầu tiên, một cửa hàng tiện lợi ở Hải Dương được lên truyền hình thời sự Hải Dương với thời lượng 1 phút, ngày 26/03/2011.

Các bạn lưu ý nhé: Cơ hội thưởng thức Kem Tràng Tiền chính hiệu tại Hải Dương: Cửa hàng Tiện lợi S-Mart, 202 Điện Biên Phủ, TP Hải Dương.

Để đặt hàng hoặc muốn trở thành đại lý bán lẻ, hãy gọi ngay số 0320 628 9883 hoặc 0989.979.434.

Được đăng bởi SIÊU THỊ S-MART vào lúc 05:33
Em đã cho nhân viên đến chuẩn 202 ĐIện Biên Phủ mua về 2 hộp kem, 1 hộp đậu xanh và 1 hộp sữa dừa. Khi về thì hộp kem như này (Bác nào up được hình thì giúp em với)
[/IMG]

Em có hỏi nhân viên là sao không giống như họ quảng cáo thì được biết là có 2 loại kem, một loại sx tại Hưng Yên là 22n/1hộp, loại chuẩn kem số 1 Tràng Tiền 25n/1hộp. Xin hỏi các cụ các mợ là có phải treo đầu dê bán thịt chó không ? :((

[/IMG]
[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

vô lăng dây

Xe tải
Em chả để ý nữa, cứ nghĩ là Kem Tràng Tiền đã phân phối khắp cả nc thì mua ở đâu cũng đc. Cơ mà có lần em mua ở Phạm Hồng Thái thì nó dở lém lém :((

vietran

Xe ba gác
Cái kem 1958 là chuẩn, còn tất cả các thể loại khác là nhái hết, quanh nhà em có vài hiệu nhái tràng tiền, since 1958 là chuẩn

babyhood

Xe tăng
bảo sao đau bụng

vô lăng dây

Xe tải
Em khoái món kem nì lém, cụ mợ nào bít chổ nào quanh khu Sân Tổng hợp bán kem chuận về chất lượng và giá cả thì méc em với nhá ;)

trungpham666

Xe tải
Cụ nào cho Iem cái địa chỉ đẹp, bán hàng thịn để em hum nào dẫn bồ đi chơi vào ăn cho nó teen. Keke./.

QAZ

Xe container
Tối hôm kia đi ngang qua kem Tràng Tiền, suýt nôn vì tưởng đi qua bãi rác !

Bọn con lợn ăn xong thẳng tay vất que và vỏ xuống dưới đất, tự nhiên như đang ăn trong hố xí nhà chúng nó vậy.

xetulai365.net

[Tịch thu bằng lái]
Website
xetulai365.net
nhìn cái kem đã chả muốn ăn rồi

haiduong

Xe tải
Xã hội bây giờ nó thế. Chẳng phải chỉ có kem tràng tiền mà tất cả mọi mặt hàng, khi chưa có thương hiệu thì chẳng ai làm nhái. Khi đã có thương hiệu rồi thì bị làm nhái rất nhiều. Bản thân hàng chính hãng cũng vì lợi nhuận mà chất lượng không đảm bảo như lúc trước nữa.

dinhhunghd

Xe buýt
Bệnh viện nhi hải dương. Nếu các bé không may bị ốm các cụ cứ đưa vào khoa nhi bệnh viện
Đa khoa tỉnh, đừng đưa bé vào viện nhi, bác sỹ và y tá ở đây trình thì non mà đức lại không chỉ
Giỏi hạch sách và moi tiền thôi.

fulro

Xe tăng
Bệnh viện nhi hải dương. Nếu các bé không may bị ốm các cụ cứ đưa vào khoa nhi bệnh viện
Đa khoa tỉnh, đừng đưa bé vào viện nhi, bác sỹ và y tá ở đây trình thì non mà đức lại không chỉ
Cái này thì chuẩn đới. Nói chung trình độ bác sĩ HD quá kém không tin tưởng được.

Hoa Nắng

Xe tăng
F1 nhà em vào viện nhi HD cách đây hơn 2 năm, bị ho, viêm đường hô hấp, nằm khoa yêu cầu tại viện 15 ngày. Khi ra viện, bác sĩ gọi em vào phòng thường trực, nhẹ nhàng dịu dàng, thỏ thẻ bảo em là:" Ngày mai con em được ra viện rồi đấy, gia đình em có cám ơn các bác sĩ không...???" :-?
CÓ chứ, và em móc ví xì tiền mặt ra đưa trực tiếp gọi là cảm ơn, bác sĩ ghi tên, địa chỉ gđ vào sổ, và ghi rõ số tiền e vừa đưa....>:P
Còn cậu bé nằm cạnh giường F1 nhà em, buổi chiều cũng được gọi và nói y xì vậy, thì mẹ cậu bé chỉ nói rằng:" Nhà cháu chỉ biết nói cám ơn các bác sĩ thôi...và bảo con trai vỗ tay cám ơn bác sĩ " =D>
Hic hic... nhưng em đoán, đa phần nhà ai khi được hỏi vậy cũng đành làm giống nhà em thui...
Nhưng mà em cay cú nhất là, sau khi ra viện, vẫn phải đưa F1 lên viện nhi TW để chữa tiếp...

Chỉnh sửa cuối:

6789P8

Xe hơi
Theo em các Cụ cứ lên Bờ hồ ăn cho chuẩn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

sunshine0803

Xe hơi
Chiều 3/9 em đổ xăng ở cây xăng cổng nhà hàng 61 Thống Nhất
Thằng nhân viên đầu cắt cua vừa bơm cho 1 xe máy 70k xong cầm vòi hỏi:
- Anh đổ bao nhiêu
- Cho em 600
Nó nhìn nóc xe tươi cười:
- Xe anh lắp thêm giá à? (bắt đầu cắm vòi bóp cần bơm từ 70k. May mà em nhìn đồng hồ trước).
- Vâng.
Đến 600..7 nó nhả cần.
Em bảo: Anh bơm tiếp 70k đi, tôi nhìn đồng hồ rồi.
Nó đưa tay gãi đầu: Thế à, chắc em quên chưa ấn.

Các cụ đổ xăng nhớ nhìn đồng hồ nhá, hở ra là chúng nó móc túi liền đấy
TRắng trợn thật
May mà cụ nhìn nhanh .

sunshine0803

Xe hơi
BV NHi ở khu Nam cường phải ko cụ ?

dinhhunghd

Xe buýt
Nó nằm tại khoa sản nhi bệnh viện tỉnh cũ, ngay cổng đường Nguyễn Lương Bằng vào bên tay phải. Đi qua nó là vào bệnh viện đa khoa tỉnh. Thực ra khoa nhi bệnh viện đa khoa tỉnh nằm cạnh bệnh viện nhi. Nếu phải cấp cứu cho các bé các bác cứ lên thẳng tầng 2.