[Funland] Những cô gái độc thân tuổi 30.

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Miếng ngon đâu để chợ chiều :))

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Biết là bọn lều báo nó bịa nhưng cũng có cái đúng đấy. Em quen nhiều em u29-30 chưa người yêu chưa chồng, thấy đa số là kiểu ko có gì quá nổi trội, nhưng lại thích mơ mộng mẫu người đẹp zai khoai to chuẩn soái ca. Hoặc ko thì tính tình cũng thất thường.

one day

Xe buýt
Thì hàng ế thường là hàng kém chất lượng mà được định giá quá cao mà mợ :D
Cụ chắc chưa học marketing căn bản rồi. Hàng hoá nào cũng nhắm đến một thị trường nhất định, nếu không phải khách hàng tiềm năng thì đánh giá của cụ chẳng có ý nghĩa gì với người bán cả :) khi nào cụ có tiền, và có nhu cầu đối với mặt hàng đó, thì người ta mới suy nghĩ xem có nên tiếp cận cụ hay không. Còn suy nghĩ của cụ đang đi ngược lại với quy trình, nghĩa là không mua do không có nhu cầu hoặc ko có sức mua, nhưng lại đi định giá sản phẩm của người khác

MiTa

Xe lăn
Tiếc là Moonlotus1 & @ Diệu Bảo đang vá xe nên ko vào dc thớt này.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Em ngắm gà ở bàn thờ nhà em chứ!
Ko lẽ nhà em ko ở, mò về nhà chồng ở?
Chắc cụ đang nói các chị em ở quê, lấy chồng ở nhà chồng?
Thế hoá ra là nhà của mợ khác, nhà chồng là 1 cái khác. Và ai ở nhà nấy. ???

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cụ chắc chưa học marketing căn bản rồi. Hàng hoá nào cũng nhắm đến một thị trường nhất định, nếu không phải khách hàng tiềm năng thì đánh giá của cụ chẳng có ý nghĩa gì với người bán cả :) khi nào cụ có tiền, và có nhu cầu đối với mặt hàng đó, thì người ta mới suy nghĩ xem có nên tiếp cận cụ hay không. Còn suy nghĩ của cụ đang đi ngược lại với quy trình, nghĩa là không mua do không có nhu cầu hoặc ko có sức mua, nhưng lại đi định giá sản phẩm của người khác
Em không biết cụ thể mặt hàng của mợ. Và em cũng k cần học mà vẫn bán ế như mợ. Còn mặt hàng của mợ mà hướng đến khách hàng mợ nhắm tới nhưng nhu cầu của người ta lại không cần hoặc có lựa chọn tốt mà hợp lý hơn. Khi đó việc kinh doanh của mợ là thất bại. Và thực tế mợ đang thất bại.

one day

Xe buýt
Em không biết cụ thể mặt hàng của mợ. Và em cũng k cần học mà vẫn bán ế như mợ. Còn mặt hàng của mợ mà hướng đến khách hàng mợ nhắm tới nhưng nhu cầu của người ta lại không cần hoặc có lựa chọn tốt mà hợp lý hơn. Khi đó việc kinh doanh của mợ là thất bại. Và thực tế mợ đang thất bại.
Ế hay không là ý chí của người bán, ko phải khách hàng nhé cụ ;)) em không thích ế nữa thì em cho không :)) khách hàng luôn nhiều và đa dạng, cụ chỉ là 1 trong số đó thôi

Thang N.

Xe tăng
Biết là bọn lều báo nó bịa nhưng cũng có cái đúng đấy. Em quen nhiều em u29-30 chưa người yêu chưa chồng, thấy đa số là kiểu ko có gì quá nổi trội, nhưng lại thích mơ mộng mẫu người đẹp zai khoai to chuẩn soái ca. Hoặc ko thì tính tình cũng thất thường.
Em có một đồng nghiệp cũ, hình thức thì bình thường nhưng lại nghĩ rằng mình xinh đẹp và hấp dẫn, suốt ngày mơ mộng va phải anh CEO nào ở tháng máy để nên duyên. Éo mẹ, cô này tính khí thất thường, hay đổ lỗi và sợ trách nhiệm, vụng về, v.v. nên mọi người bảo gái hâm là có thật, và vì hâm thế nên mới ế.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Ế hay không là ý chí của người bán, ko phải khách hàng nhé cụ ;)) em không thích ế nữa thì em cho không :)) khách hàng luôn nhiều và đa dạng, cụ chỉ là 1 trong số đó thôi
Khi nào mợ cho không???? sale sập sàn cũng có thể khó có ng mua cụ ạ. Vì người mua cũng phải có giá của người mua. Nó không phải như mua cái túi cái áo cái quần, về ko dùng vứt để đấy. Lấy vợ nó cũng là bộ mặt thể diện của người đàn ông đấy.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Thế là cụ lỗ vốn rồi. Khách hàng nhiều nhưng cụ không thu lợi đc đồng nào thì việc kd thất bại. Đồ được cho người ta sẽ không trân trọng bằng đồ bỏ nhiều tiền ra mua.

Conyzoides

Xe hơi
Chán nhỉ, nhiều ông bà coi phụ nữ như mặt hàng vậy. Gọi phụ nữ là hàng tồn hàng ế này kia, mình là đàn ông mình nghe còn thấy ngứa tai. Trong thớt thấy có mỗi một bác nói chuẩn, lấy sớm chưa chắc là hạnh phúc, lấy muộn chưa chắc đã khổ, không lập gia đình chưa chắc đã bất hạnh. Mấy ông bà lập gia đình sớm chẳng có đủ tư cách mà phán xét người lập muộn hoặc chưa lập, và ngược lại.

Quan điểm của mình là ủng hộ tự do cá nhân. Mỗi cây mỗi hoa, nếu không tìm được người vừa ý thì thôi, việc gì phải nhắm mắt đưa chân. Thiên hạ mồm miệng ác lắm.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Em có một đồng nghiệp cũ, hình thức thì bình thường nhưng lại nghĩ rằng mình xinh đẹp và hấp dẫn, suốt ngày mơ mộng va phải anh CEO nào ở tháng máy để nên duyên. Éo mẹ, cô này tính khí thất thường, hay đổ lỗi và sợ trách nhiệm, vụng về, v.v. nên mọi người bảo gái hâm là có thật, và vì hâm thế nên mới ế.
Gái hâm là gái mãi chưa chịu lớn. Trai hâm thì không làm nên trò trống gì

Hn07

Xe tăng
Chả phải thế đâu ah, một phần như cụ nói, phần còn lại là do tự cho là cao giá, đòi hỏi, chọn lựa quá, nên bị nhỡ cơ hội :)
Cụ thứ lỗi chứ em thật cái thể loại hàng đẹp , ổn áp mọi thứ đều ổn mà tồn kho làm gì có , mà nếu có thực ra nó rất ít và chỉ để viết truyện để đọc cho vui .

buicongchuc

Xe ba gác
30 chưa lấy ck cũng BT, nhưng không chịch (ít ra tháng được lần) thì có vấn đề.

Euro2CityStar

Xe lăn
Gái Trên 30 thì như BMW X5 2008 đang bán trên sàn
*Thu nhập Tb khá mặc dù thích nhưng ngại vì sang, vì sửa giá cao :))
*thu nhập cao thì thích bóc tem đời mới
(Thằng nào giàu mà dở người mới hốt con đời cao mặc dù có thể chạy lướt:D)
10 năm nữa Thì có thể khác, chứ giờ con gái nên lập gđ trước 27
Ai bẩu ???
cái cô gì gì
giáo viên tuyên quang ấy

one day

Xe buýt
Khi nào mợ cho không???? sale sập sàn cũng có thể khó có ng mua cụ ạ. Vì người mua cũng phải có giá của người mua. Nó không phải như mua cái túi cái áo cái quần, về ko dùng vứt để đấy. Lấy vợ nó cũng là bộ mặt thể diện của người đàn ông đấy.
Người mua mà khó tính quá, không định lượng được túi tiền của mình thì cũng tay trắng đấy cụ ;)) em có nói người mua không có giá đâu. Em chỉ nói người bán đã muốn bán thì có thể làm nhiều cách, kể cả phá giá :)
Thế là cụ lỗ vốn rồi. Khách hàng nhiều nhưng cụ không thu lợi đc đồng nào thì việc kd thất bại. Đồ được cho người ta sẽ không trân trọng bằng đồ bỏ nhiều tiền ra mua.
Cụ làm vấn đề đi quá xa rồi.

Mr met

Xe tăng
nhà em có cả trai cả gái, nhưng nếu mà nghe thấy thông gia có cách nói ntn thì chắc cũng hạn chế gặp gỡ giao lưu vì ko phù hợp, chắc nhiều cụ cũng nghĩ thế, keke
em cũng công nhận với cụ!? suy nghĩ bần tiện và phông văn hóa hơi thấp suy nghĩ cá nhân của em chia sẻ với cụ!