[Funland] Những cô gái độc thân tuổi 30.

cưỡi chổi

Xe lăn
Ác nhể, cụ ngây thơ quá nên để con nít nó phỉnh =)) :))
>:)
;))
Thì em đang ế nên thấy nó phỉnh, biết thừa nhưng cứ để yên xem nó làm gì. Ngày càng thấy quá đáng nhưng em vẫn cứ để yên xem nó làm gì...Và cuối cùng thì cưới nhao ạ ;))

Long921

Xe tăng
A e quen mãi gần 40 mới lấy vợ, hơi muộn thật , gái tầm dưới 35 là phải múc , đợi đến 37,38 rồi gần 40 chả thằng nào nó múc cả , nó bem cho vui xong là nó chạy chả đứa nào nó cưới nó lấy
Hàng xóm nhà e nữ 82 vẫn chưa lấy ck, ở nhà với bố mẹ thôi

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Thì em đang ế nên thấy nó phỉnh, biết thừa nhưng cứ để yên xem nó làm gì. Ngày càng thấy quá đáng nhưng em vẫn cứ để yên xem nó làm gì...Và cuối cùng thì cưới nhao ạ ;))
Gái mà nó đã nhắm cụ thì cụ thoát thế nào được. Lại còn đang ế nữa thì...

Lenhhoxung1992

Xe tăng
A e quen mãi gần 40 mới lấy vợ, hơi muộn thật , gái tầm dưới 35 là phải múc , đợi đến 37,38 rồi gần 40 chả thằng nào nó múc cả , nó bem cho vui xong là nó chạy chả đứa nào nó cưới nó lấy
Đàn ông càng muộn càng tăng giá (với những anh biết tu chí làm ăn, không chơi bời phá của) chứ đàn bà thì sau 30 là tụt dốc không phanh. Theo em nữ 26-28 nam 30-32 lấy là đẹp nhất

QMintech

Xe tăng
Hỏi thật các mơi lấy chồng xong có Sướng không? Trên 30 thường là thách giá cao quá mà bọn đấy nó có Vợ cmnr

Hn07

Xe tăng
Em nói sự thật các mợ đừng mất lòng :
Hàng tồn toàn là hàng bị lỗi , có vấn đề , hay đơn giản là nó xấu nên chẳng ai thèm ngó ngàng đến .
Chứ còn hàng đẹp thì đi đâu ruồi nó cũng bu đầy chân dù có đánh đuổi .
Thể loại hàng đẹp mà ko ai ngó tới là vì họ muốn đưa vào tủ kính để trưng bầy không muốn bán , hoặc đơn giản muốn giữ làm mẫu .

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Hàng tồn toàn là hàng bị lỗi , có vấn đề , hay đơn giản là nó xấu nên chẳng ai thèm ngó ngàng đến .
Thể loại hàng đẹp mà ko ai ngó tới là vì họ muốn đưa vào tủ kính để trưng bầy không muốn bán , hoặc đơn giản muốn giữ làm mẫu .
Hàng tồn mà giảm giá đúng thời điểm thì vẫn bán được chứ ảo tưởng giữ giá thì vài năm chỉ có vứt đi. Còn trường hợp tồn kho mất chìa khóa thì e rằng khó..

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Chị em hay mắc cái bệnh này, xấu đẹp , giỏi dốt...gì đều mắc phải cái bệnh này hết.

Đó là há mồm chờ sung.

Tức là đếch bao giờ chủ động đi tìm trai :))

Thực ra các cụ có câu rất hay " nồi nào úp vung ấy", nhưng nồi và vung nó ở 2 nơi khác nhau, muốn úp vào nhau thì phải đi tìm.

Cọc tìm trâu hay trâu tìm cọc quan trọng mẹ gì.

Nhiều mợ xinh gái, học giỏi..bận đi làm đi học quên mất việc đi tán trai, mà chỉ thụ động chờ trai nó tán mình, thế là cơ hội đi tìm " nồi đẹp " nó càng ít. Mà bọn vây quanh mình phần lớn là hàng lởm, trai đẹp tài giỏi nó cũng có cái giá của nó chứ :)).

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
nhiều em ế do bệnh ảo tưởng
Bệnh đấy mới khó chữa , các bệnh khác thì đỡ hơn

one day

Xe buýt
Đàn ông càng muộn càng tăng giá (với những anh biết tu chí làm ăn, không chơi bời phá của) chứ đàn bà thì sau 30 là tụt dốc không phanh. Theo em nữ 26-28 nam 30-32 lấy là đẹp nhất
Hỏi thật các mơi lấy chồng xong có Sướng không? Trên 30 thường là thách giá cao quá mà bọn đấy nó có Vợ cmnr
Chị em hay mắc cái bệnh này, xấu đẹp , giỏi dốt...gì đều mắc phải cái bệnh này hết.

Đó là há mồm chờ sung.

Tức là đếch bao giờ chủ động đi tìm trai :))

Thực ra các cụ có câu rất hay " nồi nào úp vung ấy", nhưng nồi và vung nó ở 2 nơi khác nhau, muốn úp vào nhau thì phải đi tìm.

Cọc tìm trâu hay trâu tìm cọc quan trọng mẹ gì.

Nhiều mợ xinh gái, học giỏi..bận đi làm đi học quên mất việc đi tán trai, mà chỉ thụ động chờ trai nó tán mình, thế là cơ hội đi tìm " nồi đẹp " nó càng ít. Mà bọn vây quanh mình phần lớn là hàng lởm, trai đẹp tài giỏi nó cũng có cái giá của nó chứ :)).
nhiều em ế do bệnh ảo tưởng
Bệnh đấy mới khó chữa , các bệnh khác thì đỡ hơn
Đọc mấy còm này thấy chán hẳn :)) thà ế còn hơn :))

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Về lý thuyết 2 bên đều phải đối xử với họ hàng hang hốc như nhau, cơ mà có mấy cụ làm được?
Mà có mấy bà vợ và nhà vợ dám đòi hỏi, nhưng nhà chồng thì luôn đòi hỏi, vì con dâu lấy về là ma nhà chồng mà :P
Vâng mợ, được làm ma, lên nóc tủ nhà chồng thì các mợ cũng phải xem thế nào chứ ạ. Chứ chả làm dâu khi chết lên ngắm gà ở bàn thờ bên nội chắc ngại lắm nhể 🤩

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng mợ, được làm ma, lên nóc tủ nhà chồng thì các mợ cũng phải xem thế nào chứ ạ. Chứ chả làm dâu khi chết lên ngắm gà ở bàn thờ bên nội chắc ngại lắm nhể 🤩
Em ngắm gà ở bàn thờ nhà em chứ!
Ko lẽ nhà em ko ở, mò về nhà chồng ở?
Chắc cụ đang nói các chị em ở quê, lấy chồng ở nhà chồng?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn cụ, nó là chuyện giữa nồi và vung, keke...

Em thấy hội uống bia tổng kết rất hay:
- Phụ nữ luôn mong muốn người đàn ông phải thay đổi hoàn toàn sau khi cưới theo ý cô ta
- Đàn ông thì luôn mong người phụ nữ đừng thay đổi gì sau khi cưới
Và mọi thứ thường không được như mong muốn nên hay xảy ra mâu thuẫn, keke
Thường là ngược lại mới đau khổ cụ ah :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chả phải thế đâu ah, một phần như cụ nói, phần còn lại là do tự cho là cao giá, đòi hỏi, chọn lựa quá, nên bị nhỡ cơ hội :)

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Nhiều khi ko phải con trưởng, hay trưởng tộc, dù ở xa quê vẫn bị đòi hỏi lắm cụ ah.
Nếu mình ko chiều theo, thì lại bỉ bôi đủ kiểu.
Tóm lại làm dâu ở VN đa số vẫn còn khổ cực lắm, kể ở riêng, ở xa, thế mới có bài bày bài vị bmv cúng cũng có topic cả mấy chục trang, vô số cụ ủng hộ đó cụ :)
Mợ thấy mẹ chồng, bà nội chồng thế nào thì cứ thế mà suy ra cái văn hoá mà theo. Hay, dở nó có chiều hướng rồi. Mợ cứ thế mà theo. Cong ăn cong, thẳng ăn thẳng =)) :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ thấy mẹ chồng, bà nội chồng thế nào thì cứ thế mà suy ra cái văn hoá mà theo. Hay, dở nó có chiều hướng rồi. Mợ cứ thế mà theo. Cong ăn cong, thẳng ăn thẳng =)) :))
Bà nội chồng em giờ ở trong Nam, chết trong đó thờ nhà con trong đó.
MC em sẽ chết ở HN, chôn có thể ở quê, nhưng thờ ở nhà em.
Vậy có gì sai hả cụ?

tungst

Xe buýt
E thấy nam 27-28, nữ tầm 24-25 lập gia đình ổn nhất, cả sức khỏe, tâm lý, nhận thức.