[Funland] Những chuyện bên lề, xung quanh Lễ tiễn biệt người con ưu tú của dân tộc Việt Nam -Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về với đất mẹ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tommytep

Xe tăng
Lương bác Trọng xem trên báo thì hình như tầm 23 triệu có lẻ đấy, chưa kể 1 số phụ cấp khác.
Nhà đc cấp, điện nc ko phải trả.
Bác gái theo như báo nói làm công an ở quận Hai Bà, mà nhìn ảnh em đoán hoặc là bên lưu trữ hồ sơ hoặc bên cấp cmt, thường nữ làm CA thì lúc nghỉ hưu quân hàm trung tá ăn lương thượng tá, chắc cũng tầm 10-12tr.
Tổng thu nhập 2 vợ chồng chắc hơn 40 củ, ko mất tiền nhà và điện nước.
Nếu là người trẻ thì sống ở Hà Nội là tàm tạm vừa xoẳn còn giản dị như 2 cụ thì vẫn cất đc cho con cho cháu 1/2 :D

Nhà công vụ thì cho mượn để ở, đúng quy định là nghỉ sẽ trả lại.
Trước em ở chung cư 130 Đốc Ngữ ngay cạnh khu biệt thự TƯ Đảng thì có cô Ngân ở đó, cô nghỉ thì trả lại.
Em biết cụ Trương Hoà Bình phó tt thường trực ở nhà công vụ chỗ Trần Bình Trọng, cụ nghỉ là trả nhà dọn vào miền Nam.

Việc chiếm nhà công vụ rồi hưu ko trả thường xảy ra ở cấp thấp hơn, trc báo chí cũng nói nhiều, nhây nhất là Hoàng Văn Nghiên :)) nổi tiếng với câu nói “nhà đi thuê nhưng cái hố xí cũng không có”
Mãi vừa rồi nhà nước mới thu lại đc.
Ngày xưa thì hình như có ông Tố Hữu nữa vì em nhỡ chết lâu rồi nhưng đi qua Phan Đình Phùng mọi người vẫn bảo nhà Tố Hữu.
Sau thì gia đình có trả lại thì phải.
Cách đây 4 hôm tối muộn đi về thấy bác Tô Lâm đi bộ trên hè với 2 cận vệ ở Phan Đình Phùng, đang chuẩn bị sang đường.
Chắc cụ lên CTN ở nhà công vụ ở PĐP rồi.
Em nghe 1 cụ ở khu em đang làm trong mấy ban bảo vệ sức khoẻ cho các cụ kể tháng nào bác gái cũng qua vp TW Đảng để nhận lương và đóng tiền ăn cho bác Trọng.

Marble Trans

Xe tăng
Em được tiếp xúc nói chuyện trực tiếp có cảm nhận bác ấy tình cảm và thân thiện thực sự luôn, rất đỗi gần gũi làm em xúc động và quí bác ấy quá !! hỏi thăm đủ thứ chuyện, hỏi cu F1 nhà em cháu học trường nào, cố gắng học giỏi nhé? hai bác cháu cứ vừa bắt tay vừa nói chuyện mấy phút liền trước khi có cú sóng đánh mạnh vào làm bật 2 người ra (bác ý còn bị sặc nước một chút.) Em tiếc không mang theo đt và chắc cũng không tiện chụp lại ở bãi tắm như vậy mà mang đi chắc cũng không được phép chụp. Hồi đương chức em cũng thấy bác ấy năng động và làm được nhiều việc đi vào thực chất đã ấn tượng cùng việc trống Covid rất tốt như một cụ ở còm trước có nhắc.

Em 50 tuổi, cảm nhận của em là được gặp những người như bác Phúc hoặc ai đó có trình độ cao được quần chúng yêu mến sẽ làm cho bản thân mình có suy nghĩ tích cực hơn khá nhiều, Em nghĩ đó chính là Năng lượng tích cực của họ đem đến cho mình.
Nguyên CTN Xuân Phúc nhiều người trên đây chia sẻ thân thiện, dễ gần. Cụ cũng đau đáu về an ninh năng lượng và giao thông, cũng như xử lý các dự án thua lỗ lâu năm như gang thép, phân đạm,....Tiếc là nhiệm kỳ làm TTg ngắn quá thì lại chuyển sang công tác khác.

Website
www.facebook.com
E sao không thấy bác VĐ Đam

Nowherelands

Xe buýt
Cụ chỉ cần đơn giản là lên google maps, bật chế độ vệ tinh lên, xem chỗ Nghĩa trang Mai Dịch.
Hai hàng đầu là các khai quốc công thần thì chỉ trống ô số 1 bên phải.
Ngay sau hàng đầu thì bên trái đã kín rồi, bên phải còn trống và bác Trọng là người nằm đầu tiên.
Do đó, không hề có gì đặc biệt ở đây cả.
Tôi khoanh đỏ 2 khu đối xứng để các cụ dễ nhìn.

nghia-trang-mai-dich-ngay-27-thang-7thanh-dong1-1721580266867.jpg
Ô số 1 bên phải của các cụ khai quốc công thần em nghĩ là dành cho cụ Hồ, nhưng cụ không vào thì vẫn phải để trống và các cụ khác xếp từ thứ 2 trở đi thôi.

Marble Trans

Xe tăng
Dạ ý em muốn hỏi là lúc cụ còn sống đó ạ?
Hình như còn sống vị trí tứ trụ vẫn được cấp nhà, xe sau khi nghỉ thì phải ?. Em không chắc lắm nhưng có cái này em khá chắc này, đó là tên tuổi, gia thế, vị trí công tác của con cái tứ trụ tuyệt đối báo, đài chính thống không được phép tiết lộ, nếu không muốn gặp rắc rối. Việc này có quy định, hướng dẫn bằng văn bản rất rõ ràng.

Macgregor

Xe điện
Em nghĩ hôm nay họ đóng chắc để chuyển mộ cụ về đúng chỗ. Xem hình thì hôm tổ chức cụ đc hạ huyệt ở chỗ rất thoáng, xung quanh trống trải, căng phông căng bạt đc.
Trong khi mộ ở Mai Dịch là san sát nhau.
Khả năng chỗ đó là cái hố dùng để tổ chức chung cho đủ rộng và trang trọng.
Xong xuôi lại kéo lên đưa về đúng ô, lúc đấy mới đổ đất xây mộ.
làm gì có chuyện lại nhấc lên chuyển chỗ khác. đấy là vị trí dành cho Bác cố định rồi. khả năng là có cúng hoặc tiến hành xây mộ cho bác nên đóng

dntq83

Xe buýt
làm gì có chuyện lại nhấc lên chuyển chỗ khác. đấy là vị trí dành cho Bác cố định rồi. khả năng là có cúng hoặc tiến hành xây mộ cho bác nên đóng
Em cũng nghĩ là cố định, văn hóa người Việt mình, tối kị việc này

tomtomchát

Xe container
Hôm đầu tiên em cũng bật xem một đoạn, thấy cô con gái hay con dâu gì đó son môi đỏ lắm, thế là thôi em lại tắt đi.

Ảnh báo tuổi trẻ
Sao nhỉ? Dù là son môi hay phun xăm sẵn cũng là hết sức bt. Thiên chức thiên bẩm của người phụ nữ, e là đàn ông cũng chẳng khắt khe vậy.
Đẹp cho hình ảnh gia đình nề nếp, đẹp cho 1 đất nước văn minh, hiện đại, trong mọi hoàn cảnh nên khuyến khích.
Đừng trang điểm tung xòe, tóc tai bóng mượt, áo hoa xanh đỏ là dc.
Cụ bà cũng vậy, u buồn sâu thẳm nhưng ko hề tiều tụy đau đớn, cứng cỏi kiên trung chứ ko hề mong manh vật vã, dù trong lòng có hoang hoải trống vắng. Họ phải nén tình riêng để giữ hình ảnh trang trọng thiêng liêng. Còn gì bằng.

Macgregor

Xe điện

góc nhìn bức ảnh này đầu tiên bên phải chắc chắn là con rể của Bác rồi, còn lại là cháu nội của Bác. Mình thấy các cháu của bác rất đẹp. có ai biết cụ thể chi tiết các cháu của Bác không ạ. đâu là cháu đích tôn của Bác?

Marble Trans

Xe tăng
Sinh thời, cố TBT luôn trăn trở về công tác nhân sự kế cận. Cụ có lần nói”.....nhìn quanh chưa thấy ngôi sao sáng nào xuất hiện....”. Dù nhiều quan chức của ta luân chuyển khắp nơi, đến cả các vùng khó khăn, phên dậu rồi. Nhưng chưa kịp làm gì đã chuyển về TW, ra HN nhận nhiệm vụ khác.

titit2023

Xe tải
Hôm đầu tiên em cũng bật xem một đoạn, thấy cô con gái hay con dâu gì đó son môi đỏ lắm, thế là thôi em lại tắt đi.

Ảnh báo tuổi trẻ
Cụ hơi cổ hủ nhỉ!
Các quan khách đều là VIP, lại truyền hình trực tiếp trong và ngoài nước. Thì việc gia quyến trang điểm cũng là việc rất bình thường và nên làm.
Ngoài ra, lực lượng chức năng và các khách VIP (nữ) đến viếng đều trang điểm.

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
View attachment 8653575
góc nhìn bức ảnh này đầu tiên bên phải chắc chắn là con rể của Bác rồi, còn lại là cháu nội của Bác. Mình thấy các cháu của bác rất đẹp. có ai biết cụ thể chi tiết các cháu của Bác không ạ. đâu là cháu đích tôn của Bác?
Từ anh con rể qua trái: cháu ngoại, cháu nội gái, cháu nội trai (hai bạn này trong ảnh gói bánh chưng ở nhà cụ), cháu ngoại trai.

DurexXL

Xe lăn
Em nghĩ hôm nay họ đóng chắc để chuyển mộ cụ về đúng chỗ. Xem hình thì hôm tổ chức cụ đc hạ huyệt ở chỗ rất thoáng, xung quanh trống trải, căng phông căng bạt đc.
Trong khi mộ ở Mai Dịch là san sát nhau.
Khả năng chỗ đó là cái hố dùng để tổ chức chung cho đủ rộng và trang trọng.
Xong xuôi lại kéo lên đưa về đúng ô, lúc đấy mới đổ đất xây mộ.
Không phải đâu Cụ anh
Vị trí mộ Cố TBT nằm gần sát Kỳ Đài, bên tay phải nhìn từ ngoài vào. Đây là vị trí đầu tiên của hàng thứ 2 sau hàng Khai quốc công thần

Và ở MD không có vị trí/ hố chung hay tạm nào cả

Macgregor

Xe điện
Từ anh con rể qua trái: cháu ngoại, cháu nội gái, cháu nội trai (hai bạn này trong ảnh gói bánh chưng ở nhà cụ), cháu ngoại trai.
cảm ơn cụ. Thật sự gđ của Bác rất đẹp cháu nội ngoài đều nếp đều tẻ, 10 điểm tròn cho 1 gđ mẫu mực.

New car 2023

Xe container
Sao nhỉ? Dù là son môi hay phun xăm sẵn cũng là hết sức bt. Thiên chức thiên bẩm của người phụ nữ, e là đàn ông cũng chẳng khắt khe vậy.
Đẹp cho hình ảnh gia đình nề nếp, đẹp cho 1 đất nước văn minh, hiện đại, trong mọi hoàn cảnh nên khuyến khích.
Đừng trang điểm tung xòe, tóc tai bóng mượt, áo hoa xanh đỏ là dc.
Cụ bà cũng vậy, u buồn sâu thẳm nhưng ko hề tiều tụy đau đớn, cứng cỏi kiên trung chứ ko hề mong manh vật vã, dù trong lòng có hoang hoải trống vắng. Họ phải nén tình riêng để giữ hình ảnh trang trọng thiêng liêng. Còn gì bằng.
Khồng.
Thuần phong mĩ tục là phải mặc áo xô, đi chân đất, phải khóc rống lên, phải đi lùi, phải phi thân xuống mộ, phải vài thứ khác nữa ạ.

Cá nhân tôi luôn ủng hộ mặc đồ đen hoặc trắng đen cũng dduocj.
Miễn là đẹp!!!

honghaibinh

Xe đạp
10 nước ĐNA có cử đoàn đến viếng hết ko các cụ nhỉ? Ngoài các đoàn đại diện các QG viếng trực tiếp thì có đoàn Đại sứ đi chung, ko thấy thống kê của nước nào?

Trạng thái
Thớt đang đóng