[Funland] Những chuyện bên lề, xung quanh Lễ tiễn biệt người con ưu tú của dân tộc Việt Nam -Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về với đất mẹ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

mondeo8677

Xe tăng
Sao BTC không cho con 80B-2089 làm nhiệm vụ cuối cùng đưa tiễn Bác các cụ nhỉ?

Hổ Con

Xe tăng
Em là người còm đầu tiên vụ này và thiếu cụ nguyên CT nước nữa, bị chã Thích Là Bụp đá văng khỏi thớt kia, hu hu, chã ác quá
Không sao cụ ạ, mình sai nội quy thì bị phạt là đúng. Em cua lại còm của cụ cũng dính luôn. Nhưng em vẫn vào thớt đọc không thiếu câu nào.

OTheAh

Xe tăng
Chuyện xấu thì thôi tang gia bối rối sơ sót chút xíu, em nghĩ k cần gắt quá lên làm gì. Ai sai xử người ấy. Em chỉ đặc biệt ấn tượng cảnh phu nhân TBT Lào ôm bác Mận. Nhìn như 2 chị em chia sẻ nỗi buồn với nhau luôn ấy ạ
Thân thiết mà cụ

u6868

Xe buýt
Ngoài đời anh ấy là 1 người tài - đức vẹn toàn, nếu ai không biết thì không thể tưởng tượng người ăn nói nhỏ nhẹ khiêm tốn này lại là con trai bác. (Em làm cùng ảnh 2 năm thời Bác mới làm btHN)
Theo như bài báo trang 1 chị Hồng thì con cả bác Tổng tuổi Thìn thì 1976 à cụ? vậy thì đồng niên đồng khóa với em

Đông Gioăng

Xe buýt
Theo như bài báo trang 1 chị Hồng thì con cả bác Tổng tuổi Thìn thì 1976 à cụ? vậy thì đồng niên đồng khóa với em
Vâng, anh Nguyễn Trọng Trường 76, dân Kiến trúc, vẽ cad rất giỏi. Mấy năm đồng nghiệp ảnh đi con Dream Thái cũ cũ, nhẽ đời đầu

Nhân văn Dân

Xe tăng
Vtv quá kém, trên tuyến đường thì dùng cam vov giao thông mờ, giật
cả quay thực địa lẫn mc phát biểu trong trường quay lọt tiếng ngoài rất nhiều nghe rõ mồn một
hàng tá lỗi sơ đẳng như camera man tự làm dây camera chắn ống kính kiện vào khung hình...
Được chiều chuộng.

maitung

Xe buýt
Nói thêm về chuyện phá sóng: trong những đoàn xe quan trọng luôn có xe phá sóng là đúng. Nhưng các cụ lưu ý là xe phá sóng chỉ chặn được vô tuyến và trong bán kính nhất định xung quanh đoàn xe. Còn đối với hữu tuyến (dây dẫn) thì xe phá sóng chịu thua, không chặn được. Do đó lấy lý do xe phá sóng để biện minh cho nhà đài là không đúng.

Nhà đài hoàn toàn có thể bố trí sẵn các máy quay trên cung đường đi qua (cung đường này thì nhìn lịch cấm đường dân chúng cũng đã biết, đứng chờ sẵn đầy đường, chẳng phải bí mật gì), từ máy quay nối dây về xe kỹ thuật ở cách đấy một đoạn ngoài phạm vi mất sóng, từ đó thì tha hồ truyền về nhà đài. Đây là vấn đề kỹ thuật rất đơn giản, còn việc nhà đài quốc gia có làm được hay không, hoặc làm thế nào để hình ảnh tậm tịt như thế thì em cạn lời.

Điểm sáng của nhà đài là đã dùng flycam nhiều hơn trước, nhất là những lúc cận cảnh đưa quan tài lên xe và vài đoạn ở Tràng Tiền. Tuy nhiên sự tham gia của flycam còn quá ít. Nếu như là em thì em rải khoảng 50 cái flycam ở các địa điểm quan trọng sẽ đi qua, bay cố định trên cao zoom xuống (ngoài tầm phá sóng) thì các cụ xem thoải mái luôn. Các vấn đề lấy đâu ra nhiều flycam như thế, phối hợp với quân đội quản lý số lượng flycam, giờ cất cánh, hạ cánh v.v... là các vấn đề trẻ con, sự kiện trọng đại quốc gia mà không làm được những cái đó nữa thì em tiếp tục cạn lời với nhà đài.
Nếu làm theo phương án của cụ thì theo cụ nhà đài cần bao nhiêu cái xe kỹ thuật? Dùng 50 cái flycam truyền tín hiệu về cho đạo diễn hình thì bàn trộn nào nó tải cho nổi ;)

u6868

Xe buýt

alceste

Xe điện
Nếu làm theo phương án của cụ thì theo cụ nhà đài cần bao nhiêu cái xe kỹ thuật? Dùng 50 cái flycam truyền tín hiệu về cho đạo diễn hình thì bàn trộn nào nó tải cho nổi ;)
Bỏ qua đi cụ, cụ y chém để khoe ta có tí hiểu biết (thấu đáo hay kô thi kô biết).

Dao tuan Vu

Xe buýt
Nghi thức đối sử giữa các quốc gia phụ thuộc vào Cấp quan hệ giữa 2 nước , VN và TT giờ chỉ có mối quan hệ xã giao thôi nên cũng không nên soi xét chi li làm gì, ĐSQ họ đến viếng Cụ thôi.
Từ thời bọn Ponpot Campuchia, TT ủng hộ bọn Ponpot, nên ngoại giao của VN mình với TT cũng chỉ quan hệ vừa phải, mà mình chuyển sang làm ăn kinh tế nhiều với Hàn Quốc.

Gionam72

Xe lăn
Thấy nhiều cụ nhắc đến xe phá sóng. Nhưng em tin ít người biết chính xác nhiệm vụ của xe phá sóng cũng như nguyên tắc hoạt động của nó.
Nhiệm vụ của nó là . Ngăn kích hoạt bom từ xa. Chứ không phải chế áp sóng điện thoại di động hay mấy cái flycam.
Nên chiếc xe này luôn đi cùng xe yếu nhân.
Nguyên lý hoạt động của nó là gây nhiêu tín hiệu để thiết bị nhận không nhận được tín hiệu của thiết bị phát.
Và nó hoạt động trên mọi giải tần số sóng vô tuyến chứ không phải 1 dải cố định.
Tầm hoạt động phụ thuộc vào công suất của máy từ vài trăm mắt đến vài ngàn mét.
Flaycam muốn hoạt động được thì đứng ngoài tầm ảnh hưởng là được.
Nên chỉ cần bên an ninh cũng cấp tầm ảnh hưởng chứ không phải giải tần.

T91

Xe container
Chiều 4h hơn 5h em định vào viếng mộ bác đây ạ

No Fear

Xe điện
Hôm qua lúc xe đi qua gầm cầu vượt Liễu Giai-Đào Tấn em cũng không thấy có an ninh chặn dốc lên cầu. Trên nóc Daeha có 3 chú đứng trực.

tamtu34

Xe tải
Em hoàn toàn đồng ý với cụ. Thậm chí bọn Mỹ nó còn có nguyên tắc an toàn là không bao giờ Tổng thống và Phó tổng thống được tham dự cùng một sự kiện. Vụ hôm qua để lọt là một sự cố an ninh cực kỳ nghiêm trọng.
Thôi cũng thông cảm cho lực lượng an ninh mình, ngay cả Mỹ còn để lọt ám sát tổng thống mà.

AkiraBin

Xe tăng
Em ngoài lề tý, cũng có liên quan đến các cụ nguyên LĐ cao cấp của nhà nước đi viếng bác TBT vừa qua. Em xin kể một chuyện cơ duyên và may mắn em được gặp nói chuyện trực tiếp một bác trong tứ trụ cách đây gần 2 tháng.

Đợt đầu tháng 06 vừa rồi (chính xác là ngày 07/06/2024) em có đi chơi ở ĐN, vì bãi tắm ở khu nghỉ Olalani có có sóng giữ nên bảo vệ bờ họ không cho ra xa tắm, bọn trẻ nhà em biết bơi nên nó không thích tắm gần và không chịu xuống tắm, em phải nịnh chúng nó là thế đi sang bãi bên cạnh thấy nhiều người ra xa được.

3 bố con em đi dọc biển về phía Mỹ khê tắm, thấy xa xa ngoài có khoảng vài chục người tắm, em cùng bọn trẻ ra và bơi xuyên qua đám người đó thì bất ngờ trước mắt cách 5-7 mét thấy bác **************** cũng tắm ở đây, một cách rất tự nhiên em hô bác có phải là bác **************** nguyên CT nước không ạ? rồi bơi tới bắt tay ôm chầm vào người bác Phúc, hỏi thăm sức khỏe, thật bất ngờ bác ấy cũng rất thân thiện, hỏi thăm quê quán và các cháu bao tuổi học hành ở trường nào? em còn bất ngờ vì bác Phúc còn biết cả một số tên trường ở quê em, em có hỏi lại sao bác biết ạ, bác trả lời là trước đây thời bao cấp từng làm ở một Huyện ở tỉnh em, em còn hỏi bác nghỉ hưu về về đây ở à,..vv...đang nói chuyện thì sóng đánh mạnh làm 2 người lộn mỗi người một chỗ, rồi có một cơn mưa tới mọi người hô nhau lên bờ, quan sát xung quanh có khoảng 6-7 đồng chí trung niên em nghĩ là cận vệ và cả người thân quen của bác Phúc đi nghỉ cùng, họ cứ tắm và nói chuyện rôm rả gần đó kệ em và bác Phúc nói chuyện hỏi thăm nhau, có một đồng chí tắm gần em, em có hỏi anh chắc là bảo vệ cho bác Phúc phải không ạ, cụ đó bảo đúng trước còn là bảo bệ cho bác Ngô Văn Dụ khi đương chức sau đó bv cho bác Phúc, khi bác Phúc nghỉ thì được phân công vào đây làm đội trưởng trong ĐN, nói chung anh cận vệ cũng rất thân thiện cởi mở (có lẽ bảo vệ cho các bác Nguyên không khắt khe trống tiếp cận như bv cho đương kim)

Câu chuyện này em kể ra , ý muốn nói là các bác Lãnh Đạo cao cấp khi về đời thường gặp dân thấy cũng rất thân thiện và tình cảm, dễ gần hỏi han đủ chuyện gần như không có khoảng cách..

Em thấy mấy bố con em có cơ duyên và thật may mắn được tiếp xúc trực tiếp với một trong những bác từng giữ vị trí cao nhất nước mình.

vanphong17

Xe máy
Từ thời bọn Ponpot Campuchia, TT ủng hộ bọn Ponpot, nên ngoại giao của VN mình với TT cũng chỉ quan hệ vừa phải, mà mình chuyển sang làm ăn kinh tế nhiều với Hàn Quốc.
TT họ theo TQ, họ nợ TQ nhiều, theo cũng là lẽ thường.

Trạng thái
Thớt đang đóng