[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

Vespa30X

Xe tải
Nhờ có thớt ma, em như cá gặp nước vì nghe truyện ma, xem phim kinh dị là sở thích của em, và giờ em kể chuyện này cho các cụ.
Thật 98% còn 02% hư cấu ợ...

Ngày học cấp 3, bắt đầu từ lớp 10 trở đi là phải cày rồi. Bù lại cho những năm cấp 1,2 vui chơi thỏa thích.
Thời ấy, chuyện học tới 2-3h sáng là bình thường. Chả hiểu sao hồi đó trâu bò vậy :D

Nhà em ở quê, nhưng cũng có chút điều kiện nên có 2 lầu :) em được bố trí 1 phòng trên lầu 2.
Tất cả mọi thứ đều lung linh nhưng chả hiểu các cụ xem hướng kiểu gì cho em cái cửa sổ view ngay ra...nghĩa địa cách phòng em khoảng 200 thước.
Em cũng không ngợi nhiều lắm về việc ý vì thi thoảng cả đám vẫn ra chơi trốn tìm, nghịch như giặc ngoài ấy rồi nên nó trở nên thân quen lắm.

Cuộc sống cứ thế êm ả trôi qua. Hôm đó vưa bước tới cổng trường, trước mặt em là cảnh tượng nhốn nháo, xen lẫn trong những tiếng la hét của đám đông là những tiếng khóc ai oán. Cơn mưa giông chiều hôm trước vô tình làm đứt sợi dây điện cho bóng đèn, con bé cùng lớp sáng ra dẫm phải bị điện giật chết ngay trên sân trường. Cả trường hôm đó nghỉ học để làm đám ma cho nó.

Tiễn nó ra nghĩa địa, em quay về nhà lên phòng nằm vật ra ngủ một giấc. Lúc tỉnh dậy mở cửa sổ nhìn thẳng ra bãi tha ma. Hương khói trên mộ con bé vẫn nghi ngút, vòng hoa đắp xung quanh mộ nó đập thẳng vào mắt em. Từ trên cao nhìn xuống nên nhìn khá rõ...

To be continued...
Em có việc xíu, chiều em về kể tiếp truyện em hầu các cụ.

Thành 7

Xe đạp

Thành 7

Xe đạp
Cụ trauxanh vào cho em xin cái link giúp cụ này với... em tưởng cụ ý nhát ma nên trêu tý, ai dè cụ ý còn gan hơn cả em.
Cụ nhát nhầm người rồi vì e nhát bình thường chứ có nhát lắm đâu. =)) Nhưng được cái nghe mấy cái thể loại này dễ ngủ cụ à... ;))

FUGACA

Xe buýt
Nhờ có thớt ma, em như cá gặp nước vì nghe truyện ma, xem phim kinh dị là sở thích của em, và giờ em kể chuyện này cho các cụ.

Ngày học cấp 3, bắt đầu từ lớp 10 trở đi là phải cày rồi. Bù lại cho những năm cấp 1,2 vui chơi thỏa thích.
Thời ấy, chuyện học tới 2-3h sáng là bình thường. Chả hiểu sao hồi đó trâu bò vậy :D

Nhà em ở quê, nhưng cũng có chút điều kiện nên có 2 lầu :) em được bố trí 1 phòng trên lầu 2.
Tất cả mọi thứ đều lung linh nhưng chả hiểu các cụ xem hướng kiểu gì cho em cái cửa sổ view ngay ra...nghĩa địa cách phòng em khoảng 200 thước.
Em cũng không ngợi nhiều lắm về việc ý vì thi thoảng cả đám vẫn ra chơi trốn tìm, nghịch như giặc ngoài ấy rồi nên nó trở nên thân quen lắm.

Cuộc sống cứ thế êm ả trôi qua. Hôm đó vưa bước tới cổng trường, trước mặt em là cảnh tượng nhốn nháo, xen lẫn trong những tiếng la hét của đám đông là những tiếng khóc ai oán. Cơn mưa giông chiều hôm trước vô tình làm đứt sợi dây điện cho bóng đèn, con bé cùng lớp sáng ra dẫm phải bị điện giật chết ngay trên sân trường. Cả trường hôm đó nghỉ học để làm đám ma cho nó.

Tiễn nó ra nghĩa địa, em quay về nhà lên phòng nằm vật ra ngủ một giấc. Lúc tỉnh dậy mở cửa sổ nhìn thẳng ra bãi tha ma. Hương khói trên mộ con bé vẫn nghi ngút, vòng hoa đắp xung quanh mộ nó đập thẳng vào mắt em. Từ trên cao nhìn xuống nên nhìn khá rõ...

To be continued...
Em hóng tiếp

FUGACA

Xe buýt
Em đẩy cho thớt lên để cụ vespa 30x kể tiếp.

lyhoa75

Xe điện

To be continued...
Cụ bị ma bắt đi rồi à? Hóng mãi chạ thấy je :P

hong2412

Xe buýt
Hix đêm qua e nghiền thớt này đến hơn 3h sáng, đọc mà ko dám đi tè luôn :D

FUGACA

Xe buýt
Các cụ đâu hết rồi thế.

vnn1369

Xe tải
Cụ vespa bị ma bắt mất rùi sao :(

vnn1369

Xe tải
Lâu lâu rồi chưa có chuyện gì mới, Em cho thớt lên để cụ nào có chuyện gì hay ho kể tiếp đi a

keditimmong

Đi bộ
Chuyện gặp trực tiếp ma thì mình chưa tận mắt thấy nhưng có những chuyện xảy ra với mình và giá đình thì mình tin ma có thật. Để mình kể cho mọi người nghe những câu chuyện thật này nhá

keditimmong

Đi bộ
Hồi trước tôi ở Saigon P10 Q6, Ngay ngã ba đường Nguyễn văn Luông và Lý Chiêu Hoàng có cái chùa đạo Cao Đài, sau này do bị chính quyền VC trưng dụng làm phường đội. Gia đình mình có 3 anh em trai và một gái, vì thế ai cũng trong tuổi đi NVQS. Cũng nhờ chung chi cho Phường trưởng nên mấy anh em không ai đi. Năm đó mình học dự bị ĐHNH, nhưng giữa khóa học thì bị kêu đi lính. Ông phường trưởng nói vì cũng đang cần người lam trong BCH nên có gọi minh đi. Gia đình, ba mẹ cũng nói thôi mình hy sinh cho 2 anh và em trong nhà, vì thế mình đi phường đội với chức vụ Thống Kê.

keditimmong

Đi bộ
Chùa được xây 2 tầng, gồm trệt, lầu một và lầu 2. Phường đội cho thuê tầng trệt để SX gạch bông, bán phở và buôn bán gỗ. Tầng 2 dùng để làm văn phòng và chổ ăn ngủ của phường đội trưởng và phường đội viên. Tầng trên cùng thì vẫn còn thờ cúng của đạo Cao Đài, nhưng không ai ở và những người bà con chủ chùa chỉ đến chùa cúng và thắp nhang vào mồng 1 và rằm hàng tháng.
Thường thì sau khi họ cúng vài ngày thì chúng tô có lên lấy trái cây xuống ăn. Thỉnh thoảng tui tôi cũng lên nhang khói. Nhưng thật tình lên trên ấy có cảm giác lanh lẻo (vì tất cả cửa sổ bị hư, nên mỗi khi trời mưa là nước đọng thành vũng).
Vì tôi nằm trong biên chế của phường, nên ăn thì về nhà, còn mọi sinh hoạt và ngủ đều ở nơi đây. Nhiều khi chiều tối chì có mình tôi trên này. Có lần anh phường trưởng kể tôi nghe là anh ấy có thấy ma là 1 bà lão già trong phòng tắm và cầu thang, nhưng tôi nghĩ là anh ấy nhát tôi...
Nhưng có 1 lần việc này xãy ra làm tôi rất ngạc nhiên. Vì tôi giữ chức vụ thống kê, nên mỗi ngày từ 1:00PM – 3:00PM tôi phải đạp xe lên Quận đội (khoảng 2km) để báo cáo tình hình xãy ra trong phường. Hôm đó tôi đang ngủ trưa, gần thức, nửa tỉnh nửa mê khoảng 2:20PM thì có ai lay mạnh và gọi tên tôi nói dậy, dậy, làm tôi tỉnh giấc, nhìn xung quanh thì không thấy ai. Chạy ra ban công hỏi anh phường trưởng và phó, thì họ nói là nãy h chẳng có ai trên đó!

biahoihanoi

Xe lăn
Em tin có linh hồn nhưng chưa bao giờ gặp ma nên cũng chả biết thế nào.

keditimmong

Đi bộ
Gia đình bên mẹ tôi có 4 người con. Dì thứ hai, dì Ba, Cậu tôi, mẹ tôi là Út. Dì Ba tôi có 1 cô con gái, nhưng bị mất lúc còn nhỏ, Dượng tôi đã mất, dì tôi sống 1 mình. Vì thế dì rất thương các cháu của mình, đăc biệt, dì thương những đứa cháu nghèo khổ và hay giúp đỡ những người đó. Vì thế sau này chúng tôi làm có tiền thì tết nhất thường hay giúp lại dì.
Dì hai của tôi có 5 người con, trái ngược với dì ba, Dì hai lại thương và tôn trọng những đứa con giàu có, còn những đứa con nghèo, hay thất thế sa cơ thì dì hai tôi thường khinh rẻ.
Con dì hai tôi có người tên là Bình (anh em bạn dì với tôi) Lúc trước anh làm ăn khấm khá thì được dì hai thương nhất trong nhà. Ngày nhỏ tôi không thích anh này, vì anh ấy cũng không thích mẹ và anh em tôi. Nhưng sau này anh Bình làm ăn thất bại thì anh lại chính bị mẹ anh ghẻ lạnh, khinh thường. Thấy thế Dì ba tôi thương và giúp đỡ anh Bình nhiều lắm, và tánh tình anh Bình từ đây cũng hiền hơn và cũng thay đổi nhiều...
Cách nay cũng hơn 10 năm, ngày đó tôi gặp anh trong đám giỗ bà ngoại tôi, tôi ngồi cạnh anh và cũng hỏi thăm và nói chuyện công việc, đến gần giờ về, nhìn kỹ anh lại, tôi hỏi “sao lúc này anh ốm vậy?” Anh trả lời rằng không biết sao dạo này anh ăn uống không được vì không tiêu”. Tôi nói “ vậy anh nên đi khám bác sỹ đi!”...
Sau đó anh Bình đi khám bệnh nhiều bệnh viện mà không tìm ra bệnh gì hết, anh càng ngày càng yếu. Cuối cùng thì có 1 bệnh viện phát hiện anh có 1 khối u trong gan liên quan đến việc anh nhiễm bệnh viêm gan SV B.

keditimmong

Đi bộ
Vậy mới biết là trình độ và y đức của bác sỹ ntn . Khi đó gia đình dì hai mới đưa anh vô bệnh viện ung bứu, nhưng bs nói là không thể mổ cho anh Bình được nữa vì sức khỏe anh quá yếu, sợ anh không chịu nổi cuộc đại phẩu và xạ trị. Họ yêu cầu gia đình cho anh về nhà dưỡng sức để hy vọng có thể được mổ. Thời gian này Dì Ba tôi sang ở nhà dì Hai để tiện chăm sóc cho anh Bình. Chỉ 1 sau tháng thôi mà khối u trong gan anh từ lúc chỉ bằng hạt dưa mà chuyển sang bằng trái chanh. Bên ngoài ai cũng nói cầu cho anh khỏe lên để được mổ khối u, nhưng trong thâm tâm ai cũng hiểu rằng anh đang tiến dần đến cái chết.
Ngay lúc này đây thì Dì ba của tôi lại mắc phải bệnh phụ nữ cần phải nhập viện mổ gấp. Vì gia đình có người bà con xa làm trong BV Trưng Vương nên dì tôi được mổ trong BV này. Sau khi Dì ba mỗ được 1 ngày thì anh Bình mất. Lúc đó gia đình bên ngoại tôi rối bời. Vì lo cho sức khỏe của Dì ba tôi, nên cả gia đình bàn bạc là không nên cho dì tôi biết là anh Bình mất vì sợ sức khỏe của dì bị ảnh hưởng, nên mặc dù mọi người lo tổ chức đám tang cho anh Bình, nhưng mọi người vẫn thay phiên vô tham dì ba như bình thường. Chiều đó, ngay cái hôm mà anh Bình mất, tôi chở mẹ tôi vào thăm Dì ba, vừa vào thì dì khóc và hỏi ngay “Thằng Bình mất rồi phải không?”. Mẹ tôi bảo “ Ai nói với chị là nó mất? Nó hiện giờ đã khỏe lắm rồi, chắc 1 tuần nữa thì bác sỹ sẽ mổ cho nó thôi”. Dì mới nói với má tôi “ Hồi nảy lúc 1 giờ, tao đang nằm thiêm thiếp thì nó về nói với tao là Dì ba ơi, con đau quá à, chịu không nỗi, con đi trước nha dì, dì ở lại mạnh khỏe”...
Điều mà mẹ tôi và tôi ngạc nhiên là lúc anh Bình mất là đúng với thời gian mà dì ba tôi bị anh Bình gọi.