[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

slaz8

Xe ba gác
Nói lại cho rõ : Ma chỉ hóa thân từ người đã chết ? Từ khi có loài người đến nay, người chết đông hơn hay người đang sống ? Nếu người chết đông hơn, ma cũng đông hơn ? Tại sao quá ít người có diễm phúc được gặp ma ?
Theo cụ người đã chết nhiều hơn hay người sống đông hơn?;)

LoveFun

Xe điện
Có 2 người, một người sinh năm 56, còn một người em ko rõ, chỉ biết là hơn tuổi người sn 56.
Nhà e cũng đau đầu. Biết là chẳng hại ai đâu nhưng mà nó cứ sao sao ấy. Người bình thường ngta cũng tránh, người nhà đành phải chịu thôi.
56 là Bính Thân, cũng có thể đầu năm là Ất Mùi cụ trâu nhỉ

trauxanh

Xe lăn
56 là Bính Thân, cũng có thể đầu năm là Ất Mùi cụ trâu nhỉ
Dạ cái này là em dự thôi mà, vì thấy như vậy là cực đoan quá rồi, còn thực tế em cũng gặp một số trường hợp đủ các loại tuổi.

trauxanh

Xe lăn
không có gì chỉ là " giữa đường thấy chuyện bất bình bỏ qua" thôi mà =))
Thớt này thấy vẫn êm cụ ạ, hôm lâu lâu thấy cái thớt bình Sấm cụ Trạng vừa mở đã đóng luôn, kể mà duy trì thì thớt đấy mới là kinh hồn, bão cấp 18-19 luôn:))

Trả cái chén đi để em còn dùng=)). Ngồi đó mà bất mới bình:D
Tỉnh táo ghê nhẩy?

xdthienha

Xe điện
Dạ cái này là em dự thôi mà, vì thấy như vậy là cực đoan quá rồi, còn thực tế em cũng gặp một số trường hợp đủ các loại tuổi.
Cụ có thể bật mí là tại sao 2 tuổi đó lại như vậy ko ạ. Nếu cụ ngại công khai thì cụ PM với em ạ. Em rất quan tâm

hoalocvung

Xe điện
Em bấm 1 quẻ thấy có Cấn có Tốn, vào đây y như rằng Cát bay Gió thổi:))

trauxanh

Xe lăn
Cụ có thể bật mí là tại sao 2 tuổi đó lại như vậy ko ạ. Nếu cụ ngại công khai thì cụ PM với em ạ. Em rất quan tâm
Ồ, cái này em đã để ý 1 chút, và thấy có vài trường hợp như vậy rồi, còn chưa ai tổng hợp cụ thể cả. Nó là 1 câu thơ xét mệnh người thôi: Sửu Mùi mộ đạo miệt mài cửa không.. Ý nói những người tuổi này nếu dính vào dị đoan thì dễ say và khó dứt ra hơn người khác, tất nhiên câu này loại trừ những người chân tu đấy nhé.

pain

Xe ba gác
À à, em đang luyện Tiếu phong khốc sa tiêu diêu đại lực pháp. Nếu có kinh động tới các hạ thì xin nhận 1 ly gọi là sám hối=))

xdthienha

Xe điện
Ồ, cái này em đã để ý 1 chút, và thấy có vài trường hợp như vậy rồi, còn chưa ai tổng hợp cụ thể cả. Nó là 1 câu thơ xét mệnh người thôi: Sửu Mùi mộ đạo miệt mài cửa không.. Ý nói những người tuổi này nếu dính vào dị đoan thì dễ say và khó dứt ra hơn người khác, tất nhiên câu này loại trừ những người chân tu đấy nhé.
Em thấy lắm người mới theo cuốn dã man, như đa cấp.

trauxanh

Xe lăn
:)):)):)) Vân Phong nhị ngung hắc, Càn Khôn song duy bạch . Năm nay ít bão quá, óp phờ phải có trách nhiệm tạo thêm bão giúp trời đất.:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

hoalocvung

Xe điện
:)):)):)) Vân Phong nhị ngung hắc, Càn Khôn song duy bạch . Năm nay ít bão quá, óp phờ phải có trách nhiệm tạo thêm bão giúp trời đất.:D:D:D
He he, thế nài thì lại phải học lỏm thuật của Khổng Minh, chạy thành quẻ Thủy Lôi truân- Mật vân bất Vũ- Trên mây dầy mà dưới không mưa được- cứ để Phong Thủy nổi nhỉ:)) thôi để các cụ tiếp chuyện em đi găp Vong :))

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
He he, thế nài thì lại phải học lỏm thuật của Khổng Minh, chạy thành quẻ Thủy Lôi truân- Mật vân bất Vũ- Trên mây dầy mà dưới không mưa được- cứ để Phong Thủy nổi nhỉ:)) thôi để các cụ tiếp chuyện em đi găp Vong :))
Cụ Hoa ơi cụ có xem tử vi ko ạ, nhà cháu dịnh nhờ cụ xem giúp nhà cháu cái mà ko hiểu sao giờ lắm vận hạn quá :((

hoalocvung

Xe điện
Cụ Hoa ơi cụ có xem tử vi ko ạ, nhà cháu dịnh nhờ cụ xem giúp nhà cháu cái mà ko hiểu sao giờ lắm vận hạn quá :((
Hì, cụ chịu khó tìm thớt tử vi, có mấy cụ đang xem cho mọi người đấy. Còn em biết võ vẽ tý tý thôi, giờ mà em giở ra đây không chỉ Phong Vân nổi lên mà còn có Chấn lôi Cấn úp nữa

Em vừa bị Vợ em “lên lớp em” là phải nghiêm túc xem lại cách nhìn người và giúp người, vì cũng mới đây do giúp vô tư mà bị chính người được giúp giội nguyên xô nước vào sau lưng may là em còn có quần áo thay :)) Chứ giúp thêm họ phang cái gì đó gẫy chân gẫy tay lại không có chân tay thay thế chắc em …..8-x