[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

haiphong

Xe hơi
cụ nào còn lưu bản word chuyện mợ quỳnh chi thì gửi em đọc với, hồi hộp quá mà ko dc đọc :D

quavovan

Xe hơi
Dạ vâng,chuyện đầu tiên về các chú bộ đội,cháu xin phép được kể về câu chuyện mà thằng bạn cháu nó đi về nó kể.Bạn cháu đi NVQS,4 tháng tân binh cậu chàng được phân về sư đoàn 390 trong Thanh Hóa.Khu nhà ở bộ đội thì các cụ biết rồi đấy,rất nhiều dãy nhà.Chỗ bạn cháu đóng quân có 1 dãy nhà bỏ không,mặc dù sạch sẽ tinh tươm chăn chiếu đầy đủ thế mà "chẳng có ai ở"(điều này thì sau này nó mới biết),đơn vị thì rộng nên thành ra mọi người cũng chẳng để ý là có chỗ bỏ không.Chố nó thì có 1 cậu,1 hôm chả biết đêm hôm say sưa như nào thế mà lần mò ra đến cái dãy nhà đấy thì lịm hẳn.Sáng hôm sau về phòng cậu chàng kể,đêm qua có thằng nó ra đá đá vào người em xong gọi em dậy hỏi sao nằm đây,em thì lơ mơ nên cũng kệ ngủ tiếp.Mấy anh em mới bảo cái dãy đấy thì làm gì có ai ở,toàn bỏ không suốt mà,cậu này mới bảo đêm nào đi gác em cũng thấy có người ôm chăn chiếu đi ra đi vào suốt mà,đến lúc này thì các thanh niên cũng rợn rợn rồi nhưng mà chả nhẽ lại thần hồn nát thần tính mà sợ thì xấu hổ quá.Cả phòng mới kéo nhau đi hỏi mấy anh cựu(đơn vị thằng bạn cháu nó là đơn vị huấn luyện tân binh nên các lứa tân binh hết 4 tháng là đi,ít người lâu năm lắm trừ phi là mấy anh sĩ quan chuyên nghiệp làm công tác huấn luyện),mấy ông này này mới bảo làm gì có,cậu này sống chết khẳng định đi gác đêm nào em cũng thấy có người ra vào mà.Mấy anh này sau 1 lúc mới chịu nói,chỗ đấy trước có thằng thắt cổ chết,anh em vào ở xong toàn bị trêu nên phải bỏ không,sau đấy đêm nào cũng thấy nó mang chăn chiếu đi ra đi vào,cậu kia đi gác đúng chỗ nhìn đối diện về dãy nhà đấy nên nhìn thấy.Sau vụ đấy,cậu kia nằm ốm 1 chỗ mất mấy hôm vì sợ ^:)^

trauxanh

Xe lăn
Nhân tiện câu chuyện của cụ quavovan, em kể luôn chuyện trong đơn vị em trước kia (còn câu chuyện em đang kể dở dang thì còn 1 đoạn nữa thôi).
Hồi 86-88, bọn e ở 1 trung tâm nghiệp vụ dưới Hải Hưng, giờ là Hưng Yên. Học tập, huấn luyện với nhiệm vụ tăng cường sang Campuchia. Giữa thời gian đấy xảy chuyện đường điện hạ thế trong khu vực bị cắt trộm mất 1 đoạn. Bọn em gần đấy, nên các sếp cắt cử tuần tra đêm dọc theo đường dây ấy. Đường điện thì chạy ngoài cánh đồng xa, toàn lính trẻ, cũng có người nọ người kia nhưng nhìn chung là đều ngại cả. Đêm hôm rét mướt vác súng ra đồng tối tăm thằng nào cũng ngại. Thế mà vẫn phải đi, 2 thằng 1 ca, mỗi ca 2 tiếng, 3 ca hết đêm. Các cụ tính toàn lính trẻ, tuy xuất thân khắp miền Bắc từ Huế trở ra, nhưng đối mặt với đêm đen thì chả ai nói cứng được. Quả tuần tra này kéo dài khoảng 1 tháng thôi, không có đoạn dây điện nào bị trộm nữa, và cũng chẳng có thằng trộm nào bị bắt, nhưng lại có chuyện khác.
Em thì chả gặp lần nào, thế nhưng nhiều thằng gặp, là chuyện này. Bắt đầu đi tuần được vài hôm, trong anh em bắt đầu xì xào thấy một việc lạ ở một cái cột điện. Là hôm nào trời hơi sáng do ánh trăng mờ xuyên qua mây (mùa đông mà) hay do ánh đèn pin thoáng qua xa xa, hoặc khi đến rất gần một cái cột điện gần cái hố đấu lấy đất đóng gạch cho mấy lò gạch gần đấy (khi ấy mấy lò gạch đó bỏ hoang rồi) thì thấy hình như có người trèo trên đỉnh cột. Lúc đầu tưởng trộm, anh em chạy đến soi đèn thì không thấy gì...Vài ca tuần thấy thế rồi, và chỉ đúng ở cái cột điện ấy thôi. Thế là anh em cũng ghê ghê, cứ ông nào đến ca tuần là chỉ chú ý đến chỗ đấy, thế nên nhiều người đã thấy hiện tượng như vậy. Miêu tả thì giống nhau hết, thoáng thấy người đàn ông leo trèo trên cột, thường ở đỉnh cột hơn. Em cũng ghê, sau ít hôm thì đến lượt mình cùng 1 thằng Lạng Sơn đi tuần chống trộm ca từ 0h30 đến 2h30. Trước khi đi hỏi kỹ lại anh em xem cái cột ở đoạn nào. Rồi 2 thằng vác súng ra ngoài...Hóa ra cái ông miền núi lại còn nhát hơn thằng Hà Nội, nó cứ đi sau nem nép, đèn thì khua loang loáng...

trauxanh

Xe lăn
...Em bảo sợ gì mà sợ, nhưng quả thực ra giữa đồng theo hàng 2 cây số đường điện trên ruộng cũng ghê thật, có phải là đường điện chạy thêo đường đi đâu chứ, xa doanh trại, xa làng xóm, nhìn về chỗ mình xuất phát thì chỉ thấy mấy bụi tre xa xa in trên nền trời, vào hôm tối thì chẳng còn nhìn thấy gì ngoài vùng sáng của cái đèn pin. Mà kể cũng buồn cười, nhiệm vụ giao cho tuần tra và phục kích trộm mà đèn thì không dám tắt. Rồi lần mò cũng đến gần khu vực đấy, cũng ghê chết được, kể không biết thì không sợ, nhưng em cứ nói cứng là cứ đến cái cột đấy rồi 2 thằng về. Gần đến nơi phát hiện ngay cái cột mọi người kể, vì nó là cột góc, đường dây chuyển hướng ở đấy. Ông Lạng Sơn bảo: hay mày đến đấy đi, tao đứng đây chờ. Em bảo: mày dám đứng đây 1 mình à? Thế là cậu phải đi theo. Đến nơi chẳng thấy gì, quay về. Thằng bạn lại chuyển sang đi trước. Được vài bước em hét: ôi kìa...Ông bạn không nhìn lại mà chạy thẳng, ngã dúi dụi, đèn pin văng xuống giữa ruộng, may khẩu CKC quàng chéo người chứ không mà văng xuống mương nước bên cạnh thì xuống mò cũng khốn nạn. Mà nó chạy thì em cũng chạy. Đến nơi mắt cậu ý nhớn nha nhớn nhác, hỏi dồn hỏi dập là mày thấy gì thế? em bảo có gì đâu, tao đùa, thế là ăn chửi 1 trận. 2 thằng mò mẫm về, bỏ cả đèn pin nằm sâu trong ruộng lúa.
Sau đấy lại vài nhóm gặp, thé là tổ chức 1 buổi cho 2 nhóm đi lại từ 2 đầu xem liệu có thằng nào trêu anh em không. Không thấy gì. Sau vào dân chơi, cả làng sát đấy nghe chuyện đều xác nhận là trên cái cột điện ấy trước có 1 thanh niên bị điện giật chết trên đỉnh cột. Cũng may thời gian tuần tra kết thúc.

quavovan

Xe hơi
Vâng đúng đấy cụ.
Cụ còn dở với ae truyện thì kể nốt đi ạ,xong cháu xi hầu 2 cái truyện của cháu :),nhiều khi nghĩ vẫn thấy các bác chỉ huy thần kinh thép quá cụ ạ,có khi trận mạc nhiều,kinh qua sống chết rồi nên chả biết sợ là gì,chỉ khổ ông nào nhát chết mà đi bđ thì cứ phải gọi là @@

trauxanh

Xe lăn
Em kể nốt nhé.
Sau khi ông thầy chạy ra khỏi nhà, gia đình đành phải cử người đưa ông ấy đến 1 nhà trong gia đình để nghỉ. Cả đêm thầy thức bật điện, sáng tinh mơ hôm sau về luôn, chả tiền nong công xá gì.
Còn trong gia đình thì rất hoang mang, tất cả kéo vào nhà ngồi nói chuyện, tất cả tan hoang, từ cái bát hương cháy trụi đến cái đàn lễ nghiêng ngả. Mấy người đàn ông bỏ bia ra uống. Anh N cũng vào ngồi, đang bình thường tự nhiên anh với lon bia, tay mở bật nắp giống y như cách cầm bia của anh bạn đã chết. Mọi người quay sang nhìn kỹ, lại thấy 2 mắt anh đỏ ngầu. Rồi anh ngồi khoanh chân, lấy điếu ba số, cầm cái bật lửa zippo bật theo cách hệt như anh Q (cái cách bật zippo của anh Q trước đây rất đặc biệt). Tóm lại mọi tư thế, động tác, ăn nói giống y như anh Q. Anh N nói đại khái là biết tấm lòng gia đình rồi, lễ lạt cũng không cần nữa đâu, giờ em ( anh Q là út) cũng bận theo các cô nên không mấy khi về nữa...Mọi người mạnh dạn hỏi vài câu anh cũng trả lời như bình thường, đám phụ nữ thì khóc thút thít hết. Rồi anh N nói em đi nhé, mọi người chưa kịp hỏi gì thì anh N ngã ngửa ra đằng sau. Thế là anh Q đã đi.
Sau đó lâu lâu trong nhà cũng thấy vài lần có hiện tượng anh Q về.
Một lần gia đình và anh em trong phố, cả anh N công an nữa, tổ chức lên thăm mộ anh Q. Sau khi thăm mộ, toàn người cứng vía cả, bàn nhau đến cái hang đá cạnh miếu Mười hai cô xem sao. Gần chục người đàn ông đi xuống hang, từ chỗ 2 lối bậc đá gặp nhau bắt đầu đi xuống. Chỉ bước thêm được hơn chục bậc, tất cả đều thấy lạnh run người, tức ngực. Nhưng đặc biệt nhất là đuốc tắt đã đành, tất cả số đèn pin mang theo đều tắt hết. Vừa không có ánh sáng, lại vừa cảm thấy không ổn, tất cả đành quay lên. Cả dân và bộ đội ở đó đều nói là cho đến nay chưa ai biết dưới hang thế nào cả, mặc dù vẫn có bậc đá dẫn xuống sâu. Sau này một người ở Hà Nội có xây cho ngôi miếu một cái cổng phía trước, để đỡ hoang vu, nhưng đến nay người trong vùng vẫn không dám vào ngôi miếu mày.
.

quavovan

Xe hơi
Cụ trâu kể xong rồi,nhà cháu xin kể tiếp chuyện chuyện thứ 2,chuyện này thì nhà cháu cũng chỉ là nghe lại từ 1 anh khách đi cùng chuyến xe khách với nhà cháu thôi ạ nên đúng sai đến đâu các cụ cứ coi như fun đi ạ :D.Anh ấy đi bộ đội,quãng độ 199x đóng quân ở Bắc Ninh,Hải Dương hay gì gì gì đó(vì hôm đấy cháu không nhập tâm lắm lại là tên địa danh nên không nhớ nổi mong các cụ đại xá cho).Phía sau chỗ đơn vị anh ý đóng quân có 1 con sông với cái bãi tha ma,khu vực này tách biệt hoàn toàn với chỗ đóng quân của đơn vị anh ý.Trong phòng anh ý có 1 cậu sợ ma,doanh trại bộ đội nên phòng ở với khu vệ sinh tách biệt nhau,vì thế nên ban ngày thì không sao chứ tối đến mà phải giải quyết là cậu ý lại rủ 1 ai đấy đi cùng.Chuyện chẳng có gì nếu không có 1 đêm,cậu sợ ma buồn đi vs,rủ hết người này đến người kia chẳng ai đi cùng,cậu chàng đành lủi thủi đi 1 mình.Lính thì vốn nghịch,mấy anh em trong phòng mới bàn nhau dọa cậu này,mỗi anh 1 trùm 1 cái chăn rồi đi tìm cậu này để dọa.Chán chê 1 lúc chẳng tìm thấy cậu này,mấy anh em mới về phòng thì đã thấy cậu chàng ngồi trong phòng từ bao giờ rồi

quavovan

Xe hơi
Hóa ra là do sợ ma lại chẳng rủ được ai,cậu chàng ra gốc cây ngay gần phòng làm bãi rồi đi về,lúc này tự dưng mọi người thấy thiếu thiếu,điểm danh lại thì thấy đúng là thiếu 1 người,tạm gọi là anh A.Ae trong phòng mới chia nhau đi tìm chứ chỉ huy điểm danh quân số mà thấy thiếu thì cả phòng bị phạt chết.Đi tìm khắp nơi trong đơn vị cũng không thấy anh A đâu,ae sợ có chuyện chẳng lành đành đi báo chỉ huy và thế là cả đơn vị lấy đèn đi tìm anh A.Mọi người tìm ra đến chỗ con sông đoạn bãi tha ma thì thấy bóng dáng anh chấp chới giữa dòng nước,không phải theo kiểu sặc nước đâu mà như kiểu đi bộ ra ý ạ.Ae gào thét thế nào cũng không thấy anh hồi đáp,đang trong lúc đấy bỗng thấy 1 con chim bay qua bay lại trên đầu anh A mấy vòng rồi sà xuống mổ vào đầu anh mấy cái,lúc này mới thấy anh A khua khoắng chân tay như sắp chìm đến nơi,ae vội lao ra dìu vào.Về đến đơn vị,ae với chỉ huy mới hỏi là có chuyện gì,anh A cũng thành thật nói lại vụ định dọa cậu sợ ma nhưng mà không biết làm sao lại đi lạc ra chỗ con sông đoạn bãi tha ma,đúng lúc đấy thấy có chợ với đông người mời gọi nên anh này cứ đi theo cho đến khi thấy nhói nhói trên đầu thì thấy sặc nước rồi được ae đưa về,cả đơn vị không ai nói được gì.Sáng hôm sau mấy ae trong phòng cùng anh A ra ngoài chợ,gặp người dân kể lại cho họ nghe thì người ta mới bảo đoạn đấy nhiều ma,chắc cậu đêm hôm lớ ngớ ra đấy nên chúng nó định bắt cậu,chỗ đấy có cái miếu thờ thần như kiểu cai quản nghĩa trang,có khi cậu hiền lành nên thần thương tình hóa thành chim mà cứu cậu đấy.Mấy ae nghe lời người dân,mua các thứ ra cái miếu đấy thắp hương khấn khứa lễ tạ vì đã cứu giúp anh A,từ đấy cho đến khi ra quân,mấy ae trong phòng không bao giờ dám chơi trò dại dột như thế nữa.

phucbonguyen

Xe điện
e xin kể 2 câu chuyện ma có thật 100% của gđ em.văn e lủng củng nên có gì các cụ bỏ qua cho.
chuyện thứ 1: chuyện gặp ma của vợ em,e sn86,vợ e 87.cách đây chừg 2 tháng lúc ấy e đag ở bển thì vợ gọi điện sag cho e,vợ bảo a ơi tối hq có lại có ngừoi dắt trẻ e đi qua phòg mình.nhà e đag ở trước đây là bãi tha ma chôn trẻ e,còn trước mặt là bãi tha ma ngừoi lớn,ngày xua bọn e chơi cả ngày ở bãi. trong vườn nhà e bh hiện đag còn 5, 6 mộ nữa nhưg ko ai nhận.nhà e ở đc là nhờ có mẹ e nếtrong chuyện cúg bái hương khói thì chưa thấy ai đc như mẹ e. Bao nhiều thầy đến đềo bảo nghịch đất ko ở đc nhưg chỉ có riêg gd e là ở đc,và nếu hươg khói đầy đủ là rất có lộc và đúg như vậy nhờ phúc mẹ e đến bh 4 ngừoi con ai cũg trưởng thành,gđ hp.quay lại chuyện vợ e gặp ma thì vợ e kể lại thế này.Tối hôm đó tầm 12h đềm ngoài trời trăng sáng rõ vợ và con trai đc hơn tuỏi ở phòg tầng 2.vợ e nằm nhưg ko ngủ nổi cứ trằn trọc mãi,con trai thì ngủ tít mít. vợ e nhìn ra ngoài ngoài thì thấy bóg một ngừoi phụ nữ tóc dài dắt theo 1 trẻ nhỏ lướt qua. vợ e thấy gờn gợn ,đc 1 phút thì phụ nũ ấy trở lại dắt tđứa trẻ đi vào phòng, vợ e ko nói đc hay gọi mẹ lên đc, ngừoi phụ nữ ấy đứg gần vợ e và nói cô tên Thắm.xog rồi dắt đứa trẻ ra ngoài luôn vợ e định thần lại mới gọi mẹ e lên, mẹ mag theo dao và chay ra đg lấy cây dứa dại để trước phòg,mẹ e ko thắp hươg vì đêm kỵ ko đc thắp hươg ban đem. vợ e sợ và bảo mẹ ngủ cùg luôn.vợ e kể là thấy nhiêfu rồi nhưg chỉ lướt qua thôi và mờ mờ.hn thấy rõ và vào phòg thì vợ e khiếp luôn. ság hôm sau me e mua đồ thắp hương bàn thờ mẫu và bà cô luôn.chuyện này e ko thêm hay bớt gì có sao e kể vậy.năm lớp 9 e đào khoai và thấy cả tiểu sành e cuóc vỡ tiểu sành cơ nhìn thấy sọ sau e gọi mẹ thap huong roi mag ra bãi tha ma trước nhà chôn.

bibobibo351

Xe tải
e xin kể 2 câu chuyện ma có thật 100% của gđ em.văn e lủng củng nên có gì các cụ bỏ qua cho.
chuyện thứ 1: chuyện gặp ma của vợ em,e sn86,vợ e 87.cách đây chừg 2 tháng lúc ấy e đag ở bển thì vợ gọi điện sag cho e,vợ bảo a ơi tối hq có lại có ngừoi dắt trẻ e đi qua phòg mình.nhà e đag ở trước đây là bãi tha ma chôn trẻ e,còn trước mặt là bãi tha ma ngừoi lớn,ngày xua bọn e chơi cả ngày ở bãi. trong vườn nhà e bh hiện đag còn 5, 6 mộ nữa nhưg ko ai nhận.nhà e ở đc là nhờ có mẹ e nếtrong chuyện cúg bái hương khói thì chưa thấy ai đc như mẹ e. Bao nhiều thầy đến đềo bảo nghịch đất ko ở đc nhưg chỉ có riêg gd e là ở đc,và nếu hươg khói đầy đủ là rất có lộc và đúg như vậy nhờ phúc mẹ e đến bh 4 ngừoi con ai cũg trưởng thành,gđ hp.quay lại chuyện vợ e gặp ma thì vợ e kể lại thế này.Tối hôm đó tầm 12h đềm ngoài trời trăng sáng rõ vợ và con trai đc hơn tuỏi ở phòg tầng 2.vợ e nằm nhưg ko ngủ nổi cứ trằn trọc mãi,con trai thì ngủ tít mít. vợ e nhìn ra ngoài ngoài thì thấy bóg một ngừoi phụ nữ tóc dài dắt theo 1 trẻ nhỏ lướt qua. vợ e thấy gờn gợn ,đc 1 phút thì phụ nũ ấy trở lại dắt tđứa trẻ đi vào phòng, vợ e ko nói đc hay gọi mẹ lên đc, ngừoi phụ nữ ấy đứg gần vợ e và nói cô tên Thắm.xog rồi dắt đứa trẻ ra ngoài luôn vợ e định thần lại mới gọi mẹ e lên, mẹ mag theo dao và chay ra đg lấy cây dứa dại để trước phòg,mẹ e ko thắp hươg vì đêm kỵ ko đc thắp hươg ban đem. vợ e sợ và bảo mẹ ngủ cùg luôn.vợ e kể là thấy nhiêfu rồi nhưg chỉ lướt qua thôi và mờ mờ.hn thấy rõ và vào phòg thì vợ e khiếp luôn. ság hôm sau me e mua đồ thắp hương bàn thờ mẫu và bà cô luôn.chuyện này e ko thêm hay bớt gì có sao e kể vậy.năm lớp 9 e đào khoai và thấy cả tiểu sành e cuóc vỡ tiểu sành cơ nhìn thấy sọ sau e gọi mẹ thap huong roi mag ra bãi tha ma trước nhà chôn.
Chuyện của cụ nghe rợn quá. Khu cụ ở là ở đâu vậy

trungkts

Xe tải
Vãi ... ! Có nhin rõ mặt ko cụ ! Gấu cụ gan thật

phucbonguyen

Xe điện
Chuyện của cụ nghe rợn quá. Khu cụ ở là ở đâu vậy
e ở quê TH ah.bh mỗi khi ở bển về e toàn về quê yên lành và thân thương.bãi tha ma ngừoi lớn trước nhà e trồng rất nhiều mít,nhiều quả nhưg bọn e toàn phải ăn non hoặc lấy về luộc thooi, ko bh kip chín vì nếu gai to tý là lại bị thối thế mới lạ. bà ngoại e hay bảo là do quỷ vọc.

trauxanh

Xe lăn
Khuyên cụ là nhà cũng đang yên ổn phát đạt, đừng làm gì loạn lên, dao rựa trấn yểm thầy thợ gì đều không cần thiết. Thấy cụ kể như thế thì người ta cũng hiền lành thôi mà, nếu có cần gì người ta sẽ báo. Ở cùng bao năm rồi chỉ tốt chứ không xấu, vậy gia đình nên làm mâm lễ ra ngoài vườn, khấn vái đại khái là mong được yên ổn và được phù hộ. Khấn vái chung hết, rồi nhớ khấn thêm là do gia đình không biết rõ, nên có ai là Thắm thì cũng mời đến dự lễ này.
Làm luôn đi, thành tâm thôi, và như vậy gia đình cũng thanh thản nhẹ nhàng.

phucbonguyen

Xe điện
Vãi ... ! Có nhin rõ mặt ko cụ ! Gấu cụ gan thật
có cụ ah nhưg vợ e mới cứoi đc 2 năm nên ko thể biết đc chỉ nói tên thôi nhưg vợ e có hỏi mẹ thì mẹ bảo là trog làg thì có ngừoi chết tên thắm nhưg lâu rồi.vì nghich đất nên cùg dong đất nhà e hàg xóm nhà e có 2 mẹ con đã chết trẻ, thằng ku hàng xóm bằng tuổi e 86 chết năm ngoái,mẹ nó chết đc hơn chục năm trước. còn bên phải thì nhà gì Thích tên ngày xua chúg e hay gọi.gì cũg chết đc gần 10 năm,chồng thì điên, đc 1 con gái hơn e 1 tuổi bh lấy chồng và theo chồg ra bỉm sơn, bh nhà bỏ ko,nhà gì ấy xây lâu nhưg chưa trát 1 phòng chính chưa đổ bê tông.chỉ có nhà ngang thôi.e kê ra đây cho các cụ rõ hơn. hôm nào e bảo vợ chụp ảnh rồi up lên cho các cụ dễ hình dug ah

phucbonguyen

Xe điện
Khuyên cụ là nhà cũng đang yên ổn phát đạt, đừng làm gì loạn lên, dao rựa trấn yểm thầy thợ gì đều không cần thiết. Thấy cụ kể như thế thì người ta cũng hiền lành thôi mà, nếu có cần gì người ta sẽ báo. Ở cùng bao năm rồi chỉ tốt chứ không xấu, vậy gia đình nên làm mâm lễ ra ngoài vườn, khấn vái đại khái là mong được yên ổn và được phù hộ. Khấn vái chung hết, rồi nhớ khấn thêm là do gia đình không biết rõ, nên có ai là Thắm thì cũng mời đến dự lễ này.
Làm luôn đi, thành tâm thôi, và như vậy gia đình cũng thanh thản nhẹ nhàng.
cảm ơn cụ đã nhắc,phúc đức tại mẫu ah. tất cả bọn e có đc như hn là nhờ phúc mẹ em ah. mẹ e đã đi chùa khắp miền bắc. riêng chùa hương mẹ e đã cùg thầy 6 năm liên tục leo lên tận nơi rồi ah, lúc chưa có đg như bh đâu ah

quavovan

Xe hơi
Hóa ra là do sợ ma lại chẳng rủ được ai,cậu chàng ra gốc cây ngay gần phòng làm bãi rồi đi về,lúc này tự dưng mọi người thấy thiếu thiếu,điểm danh lại thì thấy đúng là thiếu 1 người,tạm gọi là anh A.Ae trong phòng mới chia nhau đi tìm chứ chỉ huy điểm danh quân số mà thấy thiếu thì cả phòng bị phạt chết.Đi tìm khắp nơi trong đơn vị cũng không thấy anh A đâu,ae sợ có chuyện chẳng lành đành đi báo chỉ huy và thế là cả đơn vị lấy đèn đi tìm anh A.Mọi người tìm ra đến chỗ con sông đoạn bãi tha ma thì thấy bóng dáng anh chấp chới giữa dòng nước,không phải theo kiểu sặc nước đâu mà như kiểu đi bộ ra ý ạ.Ae gào thét thế nào cũng không thấy anh hồi đáp,đang trong lúc đấy bỗng thấy 1 con chim bay qua bay lại trên đầu anh A mấy vòng rồi sà xuống mổ vào đầu anh mấy cái,lúc này mới thấy anh A khua khoắng chân tay như sắp chìm đến nơi,ae vội lao ra dìu vào.Về đến đơn vị,ae với chỉ huy mới hỏi là có chuyện gì,anh A cũng thành thật nói lại vụ định dọa cậu sợ ma nhưng mà không biết làm sao lại đi lạc ra chỗ con sông đoạn bãi tha ma,đúng lúc đấy thấy có chợ với đông người mời gọi nên anh này cứ đi theo cho đến khi thấy nhói nhói trên đầu thì thấy sặc nước rồi được ae đưa về,cả đơn vị không ai nói được gì.Sáng hôm sau mấy ae trong phòng cùng anh A ra ngoài chợ,gặp người dân kể lại cho họ nghe thì người ta mới bảo đoạn đấy nhiều ma,chắc cậu đêm hôm lớ ngớ ra đấy nên chúng nó định bắt cậu,chỗ đấy có cái miếu thờ thần như kiểu cai quản nghĩa trang,có khi cậu hiền lành nên thần thương tình hóa thành chim mà cứu cậu đấy.Mấy ae nghe lời người dân,mua các thứ ra cái miếu đấy thắp hương khấn khứa lễ tạ vì đã cứu giúp anh A,từ đấy cho đến khi ra quân,mấy ae trong phòng không bao giờ dám chơi trò dại dột như thế nữa.
Lại nói về phần anh A,sau khi xảy ra chuyện này liền điện ngay về nhà cho bố mẹ biết.Đến đợt phép,anh ý về thăm nhà và được mẹ anh ý dẫn đi xem thầy.Người ta nói y hệt như dân quanh nơi đơn vị anh ý đóng quân nói,đại ý là khu bãi tha ma đấy nhiều vong vất vưởng,lại có cả vong chết đuối ở khúc sông gần đấy nữa nên rất nhiều vong dữ,chúng nó thấy anh này đêm hôm ra đấy nên muốn bắt đi,ông thần ở trong miếu thấy số anh này chưa tận nên mới cứu chứ ông ý sức có hạn chỉ quản được vong lành thôi,bọn vong kia dữ quá.Người ta còn nói thêm là đêm hôm đấy chỉ chậm tí thôi là không cứu được vì có rất nhiều vong chết đuối muốn bắt anh này để thay chỗ cho chúng nó được lên bờ.Ông thầy làm lễ khấn khứa 1 lúc rồi cho anh A 2 đạo bùa bảo mang theo người,còn dặn gđ cố gắng mà chuyển anh ấy đi,chúng nó đã suýt bắt được 1 lần rồi thì sẽ còn bắt nữa,ông thần ở ngôi miếu không cứu được mãi đâu.Sau bận đấy nhà anh A lo cho anh ý ra quân sớm còn đơn vị anh ý thì cấm tiệt linh tráng lai vãng ra gần khu đấy.

tabalo79

Xe buýt
Tờ mờ sớm nay, lúc trời còn tối em chợt tỉnh giấc rồi trằn trọc không ngủ được nữa. Bước sang cái phòng nhỏ chuyên làm kho và phơi quần áo (không bật đèn), em đứng sát cửa ra ban công ngắm tòa Lotte hấp ha hấp háy đèn cho vui mắt. Đang đứng thì bỗng dưng cả dàn mấy chục chiếc móc phơi bằng kim loại xô vào nhau leng keng :(. Nhà em là chung cư trên tầng mấy chục nên tuyệt ko có chuột bọ dán mối gì, chó mèo cũng không :). Lúc đấy có mình em đứng sát cửa kính đếm tầng cái Lotte, dàn móc phơi thì cách cả mét. Trong phòng cũng không bật điều hòa, quạt, đóng kín cửa nên chắc chắn là không có gió. Liệu có phải cũng có "người" đứng ngắm Lotte cạnh em đụng vào không hở các cụ?

Căn nhà này trước khi chuyển đến em có mời 1 thầy phong thủy có tiếng ở Hà Nội tới xem kỹ. Sau khi coi xong ông ấy nói nhà nhiều vong, và hầu như vào phòng nào cũng gặp vong, nhưng vong lành. Em cũng hương khói, cúng bái đầy đủ nên ở từ bấy tới giờ cũng chưa có chuyện gì. Xem phim, đọc sách truyện tâm linh thì cũng có những cảnh đồ vật tự nhiên đung đưa, hoặc dịch chuyển, nhưng thực ra do năng lượng của người âm tạo nên. Giờ mới tận mắt chứng kiến hiện tượng này. Lúc đấy em chỉ kịp thì thầm mỗi câu: "Xin chào" rồi quan sát thêm một lúc, thử tìm mọi khả năng vật lý khiến toàn bộ móc phơi có thể xô được vào nhau ở thời điểm ấy, nhưng chịu.

Người âm là nhiều, chứ người dương là mấy các cụ nhể :)

Chỉnh sửa cuối:

quavovan

Xe hơi
Tờ mờ sớm nay, lúc trời còn tối em chợt tỉnh giấc rồi trằn trọc không ngủ được nữa. Bước sang cái phòng nhỏ chuyên làm kho và phơi quần áo (không bật đèn), em đứng sát cửa ra ban công ngắm tòa Lotte hấp ha hấp háy đèn cho vui mắt. Đang đứng thì bỗng dưng cả dàn mấy chục chiếc móc phơi bằng kim loại xô vào nhau leng keng :(. Nhà em là chung cư trên tầng mấy chục nên tuyệt ko có chuột bọ dán mối gì, chó mèo cũng không :). Lúc đấy có mình em đứng sát cửa kính đếm tầng cái Lotte, dàn móc phơi thì cách cả mét. Trong phòng cũng không bật điều hòa, quạt, đóng kín cửa nên chắc chắn là không có gió. Liệu có phải cũng có "người" đứng ngắm Lotte cạnh em đụng vào không hở các cụ?

Căn nhà này trước khi chuyển đến em có mời 1 thầy phong thủy có tiếng ở Hà Nội tới xem kỹ. Sau khi coi xong ông ấy nói nhà nhiều vong, và hầu như vào phòng nào cũng gặp vong, nhưng vong lành. Em cũng hương khói, cúng bái đầy đủ nên ở từ bấy tới giờ cũng chưa có chuyện gì. Xem phim, đọc sách truyện tâm linh thì cũng có những cảnh đồ vật tự nhiên đung đưa, hoặc dịch chuyển, nhưng thực ra do năng lượng của người âm tạo nên. Giờ mới tận mắt chứng kiến hiện tượng này. Lúc đấy em chỉ kịp thì thầm mỗi câu: "Xin chào" rồi quan sát thêm một lúc, thử tìm mọi khả năng vật lý khiến toàn bộ móc phơi có thể xô được vào nhau ở thời điểm ấy, nhưng chịu.

Người âm là nhiều, chứ người dương là mấy các cụ nhể :)
Có thể tòa nhà cụ ở giống Tháp HN thôi :)