[Funland] Những ai có con đi hu học, đang ở lại vào đáy

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Giới trẻ nghĩ và hành động khác đội già. Tuần này em ra siêu thị thấy nhiều gương mặt trẻ đi làm, học sinh học nghề được nhận vào làm, ngoài ra có cả sinh viên nước ngoài đi làm thêm. Hiện giờ đang thiếu nhân lực ở nhà dưỡng lão, siêu thị, thu hoạch nông sản, bởi vậy không hẳn tất cả sinh viên quốc tế đều nằm nhà tránh dịch. Trong lúc dịch như thế này càng cảm phục các bạn trẻ đó.

A.B.C.D

Xe hơi
Ở đâu âu đấy thôi cụ. Ở đâu thì nghe theo khuyến cáo chính quyền nước sở tại, việc đeo khẩu trang cho người khoẻ mạnh vẫn đang cãi nhau giữa phương Tây và Châu Á, chưa ngã ngũ.

Vả lại giờ ai cũng cách ly ở nhà cả, có ra đường mấy đâu. Con em ở KTX, 1 mình 1 phòng nên cũng chả giao tiếp face to face với ai

luot_song

Xe điện
Quan trọng là cháu nó đủ tiền trong tài khoản, và chống dịch giống ở nhà đừng học hội bên châu âu là ok Cụ ạ... cũng phải nhắc cháu đi ra ngoài mua bán đồ thiết yếu đúng qui định, bên đó giờ cũng bần cùng sinh đạo tặc không nên đi vào những điểm nóng hội phân biệt chủng tộc...

Xolabaque

Xe tăng
Vợ cụ ấy có siêu thị nên có điều kiện để cho cháu nó ở nhà đến tháng 6 chứ nhà khác sao làm được. Đúng là "con nhà người ta" nên cũng không phải lo lắng gì.
Siêu thị đóng cửa chống dịch rồi, có thấy bán gì nữa đâu, chắc giờ đem của tích cóp bấy lâu nay ra dùng thôi...

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenmanhdung

Xe tải
Thằng con cụ vậy là nó khôn đấy . Cho sang châu au học không bị phí tiền . :D

oishivn

Xe điện
Em ko có điều kiện nhưng sau cũng muốn lũ nhà em đc đi đây đi đó, mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi cụ thớt. Trẻ đề kháng cũng tốt hơn mà chỉ cần giữ gìn vệ sinh và đeo khẩu trang em nghĩ là ok thôi

hungfsiv

Xe máy
Em đọc nguyên văn thì không phải thế. Tuy rằng cách hành văn (hoặc do báo chí giật tít) thì cảm thấy ông ********* nói hơi quá. Có thể do văn hoá, ngữ cảnh, cách diễn đạt nữa .. Vì nếu đúng như báo Việt Nam đưa tin, thì ảnh hưởng đến cộng đồng du học sinh, nước ngoài tại Úc rất nhiều chứ đâu chỉ Việt Nam. Để chờ xem phản ứng của cả các cộng đồng ấy ntn..
Cũng theo dõi sát tình hình xem các ngày tới như thế nào cụ ạ
E nghĩ không phải giật tít quá đâu, mà nguyên văn lời phát biểu của ông PM là đúng như thế thì phải. Clip ông PM phát biểu đây cụ này. Nếu con nhà cụ theo học ngành y thì chắc nằm trong số ưu tiên hỗ trợ, vì úc nó cần. còn không thì " make your way home"

Dzon

Xe điện
Em đọc nguyên văn thì không phải thế. Tuy rằng cách hành văn (hoặc do báo chí giật tít) thì cảm thấy ông ********* nói hơi quá. Có thể do văn hoá, ngữ cảnh, cách diễn đạt nữa .. Vì nếu đúng như báo Việt Nam đưa tin, thì ảnh hưởng đến cộng đồng du học sinh, nước ngoài tại Úc rất nhiều chứ đâu chỉ Việt Nam. Để chờ xem phản ứng của cả các cộng đồng ấy ntn..
Cũng theo dõi sát tình hình xem các ngày tới như thế nào cụ ạ
Em hỏi cụ vì em ko tin vào báo nói lắm, hay cắt cúp thêm thắt làm sai nội dung chuẩn

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Bị bệnh thì còn nói làm giề nữa, lúc đấy mới đeo thì tác dụng giề? F1 nhà em ở mẽo, tự cách ly ở trong phòng KTX, ra khỏi phòng là đeo khẩu trang, có bị kỳ thị cũng kệ
Kt đeo để có bị bệnh hắt hơi ko lây ra xung quanh, chứ mỗi m đeo, bọn nó k xài thì vô dụng :)

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
F1 nhà em còn tranh thủ đi làm cho đến khi shop phải đóng cửa. Giờ nó tót ra khỏi nhà chị họ về ở luôn cùng với bạn gái tiền nhà tiền ăn chia đôi nhắn về bảo con ổn, không đi đâu ra khỏi nhà. Hai đứa có 18-20 :(, sau đợt dịch này cho em lên chức bà nội thì em toi.

Vvtvvt

Xe tải
Em mời các cụ, các mợ có con du học, đang ở lại, chưa về VN trong đợt dịch này.
Chúng ta cùng chia sẻ lo lắng, thông tin và cách hỗ trợ các con.

F1 nhà em đang học ở Châu Âu, giữa tháng 3 nhà trường cho nghỉ, ở nhà học online. Em bảo cháu về, nó rất khoát không về.
Từ đó đến nay, cháu ở trong nhà, chỉ ra ngoài khi đi mua thực phẩm.

Không biết tình hình này sẽ kéo dài bao lâu.
Em có lo lắng nhưng cũng tự nhủ cháu nó là người trẻ nên nếu có nhiễm thì cũng sẽ qua, không nguy hiểm.
Con em cũng đang học ở châu Âu hôm trước em có gọi điện bảo con về nhưng cậu ta nói vừa về chơi Tết xong và mới sang được hơn 1 tháng nên k về nữa. Em cũng lo lắng , chỉ biết bảo con tự giữ gìn và thường xuyên liên lạc về cho GD yên tâm. Em cũng nghĩ như cụ là con còn trẻ nên khả năng chịu đựng cũng tốt hơn. Với lại cho con đi học để chúng tự lập và có va chạm để trưởng thành hơn. Giu gìn SK cho bản thân là điều đầu tiên phải làm sau đó mới tính đến việc khác nên em cũng yên tâm hơn

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
F1 nhà em còn tranh thủ đi làm cho đến khi shop phải đóng cửa. Giờ nó tót ra khỏi nhà chị họ về ở luôn cùng với bạn gái tiền nhà tiền ăn chia đôi nhắn về bảo con ổn, không đi đâu ra khỏi nhà. Hai đứa có 18-20 :(, sau đợt dịch này cho em lên chức bà nội thì em toi.
ha ha, chắc luôn rồi mợ!!!!

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Lúc này là lúc nó phải ở bên.cạnh người nó yêu chứ.
Nó để mặc người yêu của nó một mình lúc này thì không xứng mặt đàn ông.

sauphich

Xe tải
Em thích những đứa như thế này. Dám làm dám chịu, có tố chất hơn nhiều bạn.
Người sống sót qua các cuộc chiến hoặc là thằng hèn hoặc kẻ mạnh, còn anh hùng hay tố chất thể hình, đầu óc đều tèo

caotoc77

Xe tải
F1 nhà e đang ở Ca cũng học online cả tháng nay rồi, dừng việc làm thêm lại, chỉ ở nhà thôi nên cũng yên tâm ah! Có điều phải hỗ trợ bạn ý nhiều hơn trc😀

dangduong

Xe điện
Lo thì cũng chẳng làm được gì, căn dặn nhiều cũng chẳng hơn, thôi khỏi lo và chỉ nghĩ đến những điều tốt lành thôi!
(Trừ cụ nào đủ tiền thuê máy bay riêng như nhà cô 17 thì có thể lo).

xmen_pro

Xe điện
Em mời các cụ, các mợ có con du học, đang ở lại, chưa về VN trong đợt dịch này.
Chúng ta cùng chia sẻ lo lắng, thông tin và cách hỗ trợ các con.

F1 nhà em đang học ở Châu Âu, giữa tháng 3 nhà trường cho nghỉ, ở nhà học online. Em bảo cháu về, nó rất khoát không về.
Từ đó đến nay, cháu ở trong nhà, chỉ ra ngoài khi đi mua thực phẩm.

Không biết tình hình này sẽ kéo dài bao lâu.
Em có lo lắng nhưng cũng tự nhủ cháu nó là người trẻ nên nếu có nhiễm thì cũng sẽ qua, không nguy hiểm.
Hồi học năm đầu cháu cũng thích về, đến năm thứ 2 trở đi ...nói thật là chẳng muốn về làm gì. Ở lại vừa tiết kiệm chi phí vừa có thời gian đi du hí với girl friend... Hé hé..😀

AAK

Xe tải
F1 nhà e đang ở Ca cũng học online cả tháng nay rồi, dừng việc làm thêm lại, chỉ ở nhà thôi nên cũng yên tâm ah! Có điều phải hỗ trợ bạn ý nhiều hơn trc😀
Có Group của cha mẹ du học sinh Can - covid19 nè cụ (mợ).

Ngocqlb

Xe tăng
Các bố mẹ cũng đừng quá lo, bọn trẻ không thích đâu, cho nó tự bươn chải, cho cứng rắn lên qua mùa covid này

Jackies

Xe điện
Thằng F nhà mợ nó khôn nhể=))=))=))
Bổ nhiệm cả người ...nhà, nhưng đúng quy trình chả chối đc