Nhu cầu sơn tĩnh điện mâm và 1 số chi tiết làm đĩ cho xế :x

30-f9-8268

Xe đạp
Kính thưa các bác các anh các chị. Lần trc em đã lập 1 topic tương tự thế này. Nhưng nó trôi vào dĩ vãng lâu qua nên em xin phép BQT lập thêm topic này.

AE ngày càng có nhiều xe đẹp thì nhu cầu về việc làm đẹp cho xe càng cao. Hiện nay em cùng 1 số đứa bạn nói riêng và nhiều AE trên OF nói chung cùng có nhu cầu sơn tĩnh điện mâm xe và 1 số chi tiết kiem loại trên xe.

Vậy bác nào biết chỗ sơn tĩnh điện nhỏ lẻ ở HN thì cho AE xin địa chỉ.

Còn bác nào có nhu cầu thì để lại SDT và đăng ký để khi nào tìm đc địa điểm sơn tĩnh điện thì alo AE mình kéo nhau đi sơn tập thể.

Topic này lập ra để thu thập ý kiến và nhu cầu sơn tĩnh điện của ae. Nghe ngóng đc tin bác Liêm Blue đang tìm hiểu 1 số cơ sở sơn xem có đạt chất lượng ko sẽ thông báo cho AE sau.
Vậy AE mình cùng vào đây đăng ký và chỉ còn "chờ gió Đông nữa thôi" là cùng nhau thác loạn. Ehehehe X_X

vkd

Xe buýt
Kính thưa các bác các anh các chị. Lần trc em đã lập 1 topic tương tự thế này. Nhưng nó trôi vào dĩ vãng lâu qua nên em xin phép BQT lập thêm topic này.

AE ngày càng có nhiều xe đẹp thì nhu cầu về việc làm đẹp cho xe càng cao. Hiện nay em cùng 1 số đứa bạn nói riêng và nhiều AE trên OF nói chung cùng có nhu cầu sơn tĩnh điện mâm xe và 1 số chi tiết kiem loại trên xe.

Vậy bác nào biết chỗ sơn tĩnh điện nhỏ lẻ ở HN thì cho AE xin địa chỉ.

Còn bác nào có nhu cầu thì để lại SDT và đăng ký để khi nào tìm đc địa điểm sơn tĩnh điện thì alo AE mình kéo nhau đi sơn tập thể.

Topic này lập ra để thu thập ý kiến và nhu cầu sơn tĩnh điện của ae. Nghe ngóng đc tin bác Liêm Blue đang tìm hiểu 1 số cơ sở sơn xem có đạt chất lượng ko sẽ thông báo cho AE sau.
Vậy AE mình cùng vào đây đăng ký và chỉ còn "chờ gió Đông nữa thôi" là cùng nhau thác loạn. Ehehehe X_X

VỀ Hp đi e giới thiệu cho chỗ sơn tĩnh điện . Còn đâu sơn nhựa nhà e có gara oto e xử lí cho :) . Ae trên này giúp nhau chút để lấy mối quan hệ hjhj

ducanh91

Xe điện
VỀ Hp đi e giới thiệu cho chỗ sơn tĩnh điện . Còn đâu sơn nhựa nhà e có gara oto e xử lí cho :) . Ae trên này giúp nhau chút để lấy mối quan hệ hjhj
bác cho e cái yh nhé khi nào có nhu cầu sơn xe sẽ phiền bác :D

Nam_Can

Xe buýt
Anh em tổ chức 1 chuyến xuống Đồ Sơn để đi Sơn Đồ nhể.

30-f9-8268

Xe đạp
hn chứ. Vì cặp vành mà ra tận hp thì hơi ngại.

vkd

Xe buýt
bác cho e cái yh nhé khi nào có nhu cầu sơn xe sẽ phiền bác :D
Nick yh mình là mr.sushj còn sdt 0979..110691 . Thỉnh thoảng mình cũng nt hỏi cậu đấy

Anh em tổ chức 1 chuyến xuống Đồ Sơn để đi Sơn Đồ nhể.
Chuẩn lun bác . Nhưng sơn tĩnh điện thì phải 2 ngày mới lấy đc ợ . E dẫn ra chỗ này hok chuẩn hok lấy tiền . Làm bao giờ các bác hok chê đc gì nữa thì thôi .

hn chứ. Vì cặp vành mà ra tận hp thì hơi ngại.
Tại e thấy các bác trên đó bí chỗ sơn quá lên e mới nêu ra ý kiến như vậy hjhj

Thằng này sao sốt ah,không biết anh còn sốt hơn chú không,để mai anh alo hỏi chỗ sơn nhá
A tìm đc chỗ sơn tốt cho ae trên đấy thì hay quá còn gì = nữa :)

MinhPT

Xe tăng
Vấn đề là sơn đồ nhôm nhựa sắt phải không bác chủ? Nếu vậy có lẽ sơn sấy cũng đủ!
Quan trọng nhất khâu sơn là làm nền (sơn lót hay matit). Nền nhôm có loại sơn lót nhôm, nhựa có loại nhựa, sắt hay inox cũng có loại của nó. Nguyên tắc thì làm sạch và tẩy sạch đến tận gốc.

Còn lớp sơn thì hiện giờ mình thấy loại sơn sấy của oto là thích hợp, sơn này phải sấy trong lò mới khô. Công nghệ này các hàng sơn xe máy không ai làm (ở HN) nhưng các cơ sở sơn oto thì có vài nơi rồi.
Mình thấy vành oto hạng sang cũng sơn ở đấy. Nhựa loại khó chịu nhất là nhựa mềm của cào cào cũng sơn ở đấy.

Bác chủ nghiên cứu thêm nhé.

tommyhtp

Xe buýt
Chỗ Sơn và người làm thì bít òi nhưng chưa được xem chất lượng em ah
anh liêm cho e hỏi chỗ nào làm sơn gôm lại phần nhựa xe ps k anh, phần nhựa sần thôi ạ, với mông lại các lẫy nhựa xe cho như cũ ấy ạ, cho e hỏi cả rổ giá thế nào là hợp lý với nhé. thanks anh

nemo_0501

Xe buýt
Vấn đề là sơn đồ nhôm nhựa sắt phải không bác chủ? Nếu vậy có lẽ sơn sấy cũng đủ!
Quan trọng nhất khâu sơn là làm nền (sơn lót hay matit). Nền nhôm có loại sơn lót nhôm, nhựa có loại nhựa, sắt hay inox cũng có loại của nó. Nguyên tắc thì làm sạch và tẩy sạch đến tận gốc.

Còn lớp sơn thì hiện giờ mình thấy loại sơn sấy của oto là thích hợp, sơn này phải sấy trong lò mới khô. Công nghệ này các hàng sơn xe máy không ai làm (ở HN) nhưng các cơ sở sơn oto thì có vài nơi rồi.
Mình thấy vành oto hạng sang cũng sơn ở đấy. Nhựa loại khó chịu nhất là nhựa mềm của cào cào cũng sơn ở đấy.

Bác chủ nghiên cứu thêm nhé.
quá chuẩn ah. vành oto nhà em cũng toàn sơn ngon luôn

nemo_0501

Xe buýt
Cụ Duy ơi nhà cụ có sơn tĩnh điện không ah,nhiều Ofer hỏi quá cụ ah
Cụ ơi nhà em chỉ có sơn thường thôi ah. Nói chúng mấy phần sơn đen em thấy đều là kim loại nên sơn bám rất tốt ae khỏi lo về bong tróc

hailonghk

Xe buýt
Cụ ơi nhà em chỉ có sơn thường thôi ah. Nói chúng mấy phần sơn đen em thấy đều là kim loại nên sơn bám rất tốt ae khỏi lo về bong tróc
Xe em bị đổ, xước dài 2 bên mạng sườn trên đầu, bên cụ có sơn lại đc như zin ko ạ?

LiemBlue

Xe lăn
Thế hôm nào em nhờ cụ sơn cho em 2 cái vành và đôi giảm sóc nhé cụ