[Funland] [Nhờ Tư vấn] - Rủi ro khi đứng tên hộ tài sản để vay ngân hàng

Website
checkxecuchuyennghiep.com
Website
1. là rủi ro giảm giá ( BĐS hiện tại là ví dụ điển hình)
2. Cụ tin được đội định giá ko? :D Đấy như cụ nói, tài sản 10tr nó định giá đc 50tr cơ mà, hoặc trong trường hợp khác thì đội đấy chỉ định giá 5tr thôi.
Em hiểu là cụ có chút lợi nhuận trong việc này, cụ phải tự cân đối mà làm thôi
Còn kinh nghiệm của em thì: d người nhờ cụ có vấn đề với bank nên ko vay được, phải nhờ ng khác đứng tên. Mà có vấn đề với bank là sẽ thường xuyên có vấn đề tài chính với người khác (bạn bè, gia đình), loại này chơi hay ko ...tuỳ cụ :D
cám ơn cụ nhiều nhé, e vodka rồi

DTV

Xe tăng
Xa lạ mà nhờ thế này đa phần là ý định lừa thôi. Cụ được chút phí nhưng có các khả năng rủi ro như sau xảy ra:
1) Hồ sơ vay hầu như sẽ làm dởm nhiều, có xác suất cụ dính chưởng làm giả giấy tờ tài liệu (vì hồ sơ cụ phải ký giao cho NH).
2) Vay xong bên nhờ thường để nợ xấu. NH sẽ phải phát mại tài sản, khi đó có xác suất xảy ra các tình huống sau:
- Thứ nhất, cụ dính nợ xấu CIC, không vay đâu được nữa. Nó tai hại hơn khi cụ đứng cổ đông chính hay điều hành công ty nào đó thì NH sẽ check CIC người có liên quan để xét có cho công ty vay hay không.
- Thứ hai, khi phát mại tài sản không thu đủ nợ, cụ vẫn bị ghi nợ, NH vẫn tiếp tục đề nghị thi hành án đòi cụ tiếp. Giả định họ phát hiện cụ có tài khoản NH, sổ tiết kiệm hay đứng tên tài sản khác thì sẽ yêu cầu CQ Thi hành án phong tỏa các TK đó để tiếp tục thu nợ.

Đại loại em mới tưởng tượng ra mấy rủi ro như thế!

Website
Xa lạ mà nhờ thế này đa phần là ý định lừa thôi. Cụ được chút phí nhưng có các khả năng rủi ro như sau xảy ra:
1) Hồ sơ vay hầu như sẽ làm dởm nhiều, có xác suất cụ dính chưởng làm giả giấy tờ tài liệu (vì hồ sơ cụ phải ký giao cho NH).
2) Vay xong bên nhờ thường để nợ xấu. NH sẽ phải phát mại tài sản, khi đó có xác suất xảy ra các tình huống sau:
- Thứ nhất, cụ dính nợ xấu CIC, không vay đâu được nữa. Nó tai hại hơn khi cụ đứng cổ đông chính hay điều hành công ty nào đó thì NH sẽ check CIC người có liên quan để xét có cho công ty vay hay không.
- Thứ hai, khi phát mại tài sản không thu đủ nợ, cụ vẫn bị ghi nợ, NH vẫn tiếp tục đề nghị thi hành án đòi cụ tiếp. Giả định họ phát hiện cụ có tài khoản NH, sổ tiết kiệm hay đứng tên tài sản khác thì sẽ yêu cầu CQ Thi hành án phong tỏa các TK đó để tiếp tục thu nợ.

Đại loại em mới tưởng tượng ra mấy rủi ro như thế!
Em cám ơn cụ, cũng chưa va chạm vay bao giờ.

Website
Website

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
10 năm hơi lâu cụ ợ, Xách hàng trắng nhanh hơn nhiều. Còn rủi ro thì như nhau.
Khác nhau nhiều.
Xách hàng trắng thì dễ dựa cột lắm.
Còn cái này cùng lắm là ngồi tù.

cusao

Xe lăn
Mình chỉ đứng tên thôi, hoàn tất thủ tục xong đương nhiên mỗi tháng mình thu về một số tiền nhất định mà không phải làm gì.
Không phải làm gì mà vẫn có thu nhập thì rủi ro cao lắm.
Tò mò thì cứ tìm hiểu để tăng thêm kiến thức có liên quan, nếu không tò mò thì bỏ qua để làm nhưng công việc có độ tin cây cao hơn.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Mình chỉ đứng tên thôi, hoàn tất thủ tục xong đương nhiên mỗi tháng mình thu về một số tiền nhất định mà không phải làm gì.
Không phải làm gì mà vẫn có thu nhập thì rủi ro cao lắm.
...
Cụ phải bê câu của cu Huấn Rose vào đây mới đúng :))

Supercub_90

Xe điện
Em chào các cụ, em hỏi khí không phải các cụ đang nói về 10tr với 50tr, vậy tr ở đây là triệu đồng hay triệu đô đấy ạ?
:)

LinhNguyễn

Xe tăng
Rủi ro quá nhỉ, trả công 1 tỷ, cho 10 năm, tính ra 1 năm 100tr mà bay đất lúc nào không biết.
Bảo thuê định giá nhiều bên độc lập, bỏ chi phí ra thì bên chủ đất không nghe :D
Cụ có gì đánh đổi để được 1 tỷ đấy ko, nếu ko có gì thì chơi thôi cụ. Ngân hàng nó cũng túm người có tóc chứ trọc đầu thì lo gì :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Nhìn thấy công 1 tỷ thèm quá ạ
Đúng là vật chất quyết định ý thức
tự nhiên có 1 tỉ thì rủi ro cao đấy
cụ xem cụ có lợi thế gì mà họ lại chọn cụ? ví dụ cụ có suất vay bank lãi 5% chẳng hạn?
nếu ko có lợi thế gì mà họ chọn cụ, thì dễ dính quả lừa lắm
không có gì ngon tự nhiên tới tay mình đâu

Yeuaibaygio

Xe container
Em chào các cụ, em hỏi khí không phải các cụ đang nói về 10tr với 50tr, vậy tr ở đây là triệu đồng hay triệu đô đấy ạ?
:)
Chắc là ví dụ vậy cho gọn còn thực tế cũng phải nửa triệu đô trở lên đấy ạ, cụ chủ đang bảo được trả công đứng tên là 1 tỷ cơ mà.

Website

opeth88

Xe máy
Em đoán mò thôi, chắc kiểu đứng ra mua 1 mảnh đất giá trị thật 10 củ nhưng định giá 50 củ, ngân hàng cho vay 70% giá trị định giá là 35 củ đúng ko cụ :D:D:D:D:D

cusao

Xe lăn
Thế thì em đoán là lời chào mời của hội tây đen hoặc nam mỹ rồi....Bác cứ triển các thủ tục như họ hướng dẫn đê...rồi sẽ đến lúc họ bảo chuyển ít phí để thông thủ tục. Sau vài lần có phí cộng lại thấy cũng to to nên bỏ thì tiếc, nên cứ cố tin là có thật nên đóng phí tiếp để cho tổng phí ngày càng cao mà thủ tục hoàn tất lúc nào cũng ở tình trạng sắp xong...
Cách đây độ 25-30 năm trước khi mà internet hãy còn sang chảnh, chủ yếu là email thôi. Có vài case vừa hiếu kỳ vừa tự tin về nghiệp vụ và ngoại ngữ của minh nên xuất hiện triết lý "....xem chúng bay có lừa đc ông không nhé..." . Theo lối dẫn dụ của bọn nó rất lâu dài...độ 6-8 tháng. Cuối cùng, bọn nó không lừa được thật nhưng kẻ hiếu kỳ và tự phụ kia cũng cho ra đi mấy chục nghìn mỹ kim tiền phí thủ tục chuyển vốn các loại....
Tóm lại; Bọn lừa đảo quốc tế không ngu, chúng rất giỏi và có cả 1 bộ máy kiện toàn, chứng từ các bản scan như thật....Chỉ có điều, trí tuệ của chúng phục vụ lợi ích đen mà thôi. Đừng thách thức chúng khi mình chỉ là 1 cá nhân thu mình vì ko muốn chia sẻ với ai miếng mồi nhử tưởng là ngon chỉ dành cho mỗi ta.
Thôi bỏ đi !!! phí time, vô bổ. Coi chừng mắc bẫy

butchikim

Xe ba gác
Em đang được 1 bên nhờ đứng hộ tài sản để vay ngân hàng, họ là người xa lạ, có trả công cho em.
Em xin hỏi rủi ro mà em gặp phải khi chốt thỏa thuận.
Hiện em đang ngại tài sản giá trị thực 10tr, họ định giá 50tr rồi vay 70,75% trên con số 50tr đó sau đó họ bùng.
Ngoài ra còn có những rủi ro nào không?
cụ nào biết xin chỉ bảo ạ.
Em đang thèm tiền quá :D
Thèm tiền quá thì rủi ro = 0 nhé, cứ có trả công là làm thôi 8-> :-"