Nhờ tư vấn mua xe mới, lưỡng lựu giữa Ford Focus 2.0 S và Toyota Altis 1.8 AT

NISSAN GTRL

Xe hơi
2.0 spots đi cụ.e ủng hộ cụ!votka cụ nhé

binhfit

Xe hơi
Cụ hoãn sự sung sướng lại đợi sang năm bản mới ra đấy.
Cưới vợ là cưới liền tay, hoãn sự sung sướng lại sợ sang năm lại ko có duyên với em nó nữa kể cả mới ra. Vẫn tiếc từ chiều tới giờ vì tụi Ford kêu End Of Life

binhfit

Xe hơi
Các cụ ơi có còn em nào same same em FF 2.0 S này nữa ko ạ để em tìm hiểu luôn (loại Civic vì đã có người nhà đi xe này, ko thích đụng hàng nữa). Ko giờ em FF 2.0 S này ko bán nữa, thì tự dưng chú Altis vô địch vì ko có đối thủ :(

Mon 29V

Xe điện
Focus 2.0 5 cửa thì ko có từ lâu rồi mà cụ. Em lại tưởng cụ thích con sedan. Bản 2.0 sedan (Focus Ghia) cũng hay đấy chứ, option hơn nhiều Altis mới Civic.

GAT

Xe điện
hết Focus cụ làm con Mông cho ló máu, he he:))

binhfit

Xe hơi
Focus 2.0 5 cửa thì ko có từ lâu rồi mà cụ. Em lại tưởng cụ thích con sedan. Bản 2.0 sedan (Focus Ghia) cũng hay đấy chứ, option hơn nhiều Altis mới Civic.
Thế mới bảo là em mới cưới vợ lần đầu mà, tại vẫn thấy trên Website Ford VN. Em thực ra ko thích dáng sedan lắm, tuy nhiên nếu chọn Toy giá tầm đó thì ko còn lựa chọn khác nên đành sedan thôi.

tovit

Xe tăng
Muốn bán có giá và tiết kiệm thì đi Altis, muốn tay lái đầm cảm giác an toàn thì Focus

dragonfe

Xe buýt
cụ vào thớt phò mà lại so sánh với toy. em nghĩ cụ thích phò rồi. thích thì cứ phang đi cụ ạ

Porsche 911

Xe container
Con này thì hơi quá sức cụ ạ. ko có bác chỉ đường nên ko chơi được
Em đang sử dụng một ẻm như bác nói đây. Focus S2.0 đời 2007, chạy thích cực.
Bác muốn mua loại này thì chỉ còn mua xe đã qua sử dụng thôi.

i_am_gulo

Xe hơi
Uầy, bác chủ lại nhắc đến vấn đề nhạy cảm, em cũng đã từng như bác , cái vấn đề so sánh này cũng nhiều lắm lắm rồi mà, thực ra gia đình em có đủ cả 3 loại Focus 1.8 AT ( em đang dùng), Altis 1.8 At, Altis 2.0 S, cũng có lái đường dài cả 3 loại trên. Thực tế thì Altis đắt hơn nên có nhiều tính năng an toàn hơn hẳn Focus: đèn sáng hơn, êm ái hơn, rộng rãi hơn, ngoại trừ vỏ mỏng hơn, chạy đường dài hơi nhàm chán tí vì khá êm, (theo chủ quan của em he he). Nếu bác chủ có điều kiện tài chính, thích êm ái, rộng rãi, nhẹ nhàng, thì chọn Altis 2.0 S ạ. Còn bác chủ mà điều kiện tài chính ko dư lắm thì chọn Focus 1.8AT cũng là 1 ý hay. Em này thì chỉ hơn đc Altis cảm giác lái thật hơn một chút, ga có vẻ bốc hơn, khung vỏ chắc chắn hơn còn lại các tính năng an toàn khác, kể cả óp sần đều kém Altis (em thề), bác nào bảo chạy bồng bềnh thì chắc do cảm tính, em chạy 3 em nó lên 140 chả thấy vấn đề gì. Tính tổng thể thì Altis 2.0 chắc chắn ăn đứt Focus 1.8 (còn bản máy dầu 2.0 của focus thì e ko rõ thì chưa được thử bao giờ :D), tiền nào của nấy, có tiền thì cứ bản xịn mà phang, đừng nghĩ đến việc phí hay không phí (tùy hoàn cảnh của mỗi ng), nếu so thì chắc so sánh với Focus 2.0 máy dầu thì hợp lý hơn :)) vì hai con đều đắt , hê hê. Còn nữa, việc đẹp hay không đẹp là do cảm nhận mỗi người nên em không bàn, còn việc Altis chạy đầy đường thì nó cũng có lý do riêng của nó, chẳng phải vì bầy đàn. Nói ra thì dài lắm ợ, nếu bác chủ mà có nhu cầu hỏi han thì cứ ới em, em sẽ giúp hết khả năng, vodka cho em là được hè hè (Em cũng là lái mới được gần 2 năm nên cũng ko dám chém nhiều đâu ợ, )

tierone

Xe tăng
Chào các cụ,

Em đang có ý định cưới vợ 2 (lần thứ 1) nên ko có kinh nghiệm đi xe nào tốt, xe nào an toàn...etc. Nhờ các cụ tư vấn giúp em xem nên mua Altis 1.8 AT hay Ford Focus 2.0 Sport? Em loại Civic vì người nhà đã có 1 em này rồi, ko thích đụng hàng.

Cảm ơn các cụ nhiều, mong nhận được nhiều tư vấn chân thành ^:)^\:D/
e chọn altis 1.8 at vì nhà e có con này nên e đi e thấy thích mà nếu bác là dân công chức thì đi con altis vẫn hơn bán lại được giá hơn

i_am_gulo

Xe hơi
Cảm ơn cụ phân tích nhiệt tình. Em định con FF 2.0 S 5 cửa cơ, trông nó đẹp hơn em sedan.
Giờ làm gì có Focus 2.0 S 5 cửa mới cứng cựa nữa hả cụ, chỉ có xe cũ thôi, mà cũng hiếm người bán, đội RS cũng có vài bác đang canh em nó mà chưa được thì phải, he he

Vinh Nguyễn

Xe điện
Mua Altis đi cho nó lành cụ ơi, đồ lại rẻ! Em khuyên thế, còn quyết định là ở cụ!
Cụ cưỡi phò mà khuyên cụ chủ mua Ăn Tít hổng lẽ cụ đã nhìn thấy Phò nó dỏm vậy sao :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ cưỡi phò mà khuyên cụ chủ mua Ăn Tít hổng lẽ cụ đã nhìn thấy Phò nó dỏm vậy sao :D
Đúng thế cụ ạ. Em định ko nói, nhưng vì cụ hỏi nên giải thích cho rõ luôn.

Cụ chủ nghe lời khuyên, tham khảo các ý kiến, quyết định và nghe theo ai là việc của cụ. Nhưng em thấy đa số ai đang đi xe gì thì khuyên cụ mua dòng, loại xe đó. Em đi Ford thấy nó Fo` nên cứ mạnh dạn khuyên cụ chơi TOI cho nó lành :D

Vinh Nguyễn

Xe điện
Đúng thế cụ ạ. Em định ko nói, nhưng vì cụ hỏi nên giải thích cho rõ luôn.

Cụ chủ nghe lời khuyên, tham khảo các ý kiến, quyết định và nghe theo ai là việc của cụ. Nhưng em thấy đa số ai đang đi xe gì thì khuyên cụ mua dòng, loại xe đó. Em đi Ford thấy nó Fo` nên cứ mạnh dạn khuyên cụ chơi TOI cho nó lành :D
Còn cái việc này nữa sao cụ ko nói luôn cho chủ top biết
PT thì đắt hơn TOY rất nhìu, như hỏng 1 chi tiết thì bắt thay cả cụm luôn.
CVDV thì ko niềm nở như bên hãng TOY.
Ko ai dám để xe ở xưởng xe qua đêm vì đã xảy ra trường hợp NV lấy xe của khách chạy mà ko hỏi ý chủ
Mà cái này em thấy của nhất là cụ NP đi thay dầu hộp số mà NV ở xưởng cố tình thay ko đúng loại dầu mà Hãng chỉ định về sau phải nhờ một VIP của Ford can thiệp mới xong. Em đọc đấy mà vãi láy vs DV của Ford

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Còn cái việc này nữa sao cụ ko nói luôn cho chủ top biết
PT thì đắt hơn TOY rất nhìu, như hỏng 1 chi tiết thì bắt thay cả cụm luôn.
CVDV thì ko niềm nở như bên hãng TOY.
Ko ai dám để xe ở xưởng xe qua đêm vì đã xảy ra trường hợp NV lấy xe của khách chạy mà ko hỏi ý chủ
Mà cái này em thấy của nhất là cụ NP đi thay dầu hộp số mà NV ở xưởng cố tình thay ko đúng loại dầu mà Hãng chỉ định về sau phải nhờ một VIP của Ford can thiệp mới xong. Em đọc đấy mà vãi láy vs DV của Ford
Ơ, cụ chê gì mà lắm thế!

Thế tóm lại là cụ khuyên chủ thớt mua xe Nhựt hay Hàn :D