Nhờ tư vấn mua nhà ở times city

Justforfuntoo

Xe container
Em mạn phép hỏi cụ nhà bao nhiêu năm thì bị coi là cũ nhỉ? Em thấy toàn XH ai cũng kêu cái nhà là gia sản cả đời người mới có được abc... Thế nhưng cũng rất nhiều người nhà có độ chục năm đã kêu nhà cũ, xuống cấp abc... Trong khi đó lúc xây thì ai cũng dồn toàn lực xây cho tốt hết nấc vì cả đời mới làm 1 cái nhà (nói chung thôi ko tính mấy cụ giàu sụ). Em thấy rất mâu thuẫn ở tư duy và hành động nói chung ở vụ này. Tình cờ em thấy post của cụ tiện hỏi với trao đổi thôi không có ý hay ám chỉ gì cụ đâu ạ.
Em nghĩ sau 5 năm là cũ rồi, nhà nào cũng thế, cần tân trang lại
Vd quét lại sơn, thay lại các bản lề...

Demchinhhang.net

Xe container
Em nghĩ sau 5 năm là cũ rồi, nhà nào cũng thế, cần tân trang lại
Vd quét lại sơn, thay lại các bản lề...
Việc tân trang thì em nghĩ phải làm thường xuyên hàng năm. Còn sơn lại thì em nghĩ hàng chục năm mới cần, quan trọng là phải thuê cọ rửa bề mặt nhà hàng năm (việc này hầu như không ai làm).
Có quá nhiều người họ luôn nói nhà họ xuống cấp abc mà bảo làm dọn dẹp gì thì lại thôi bảo bao giờ có tiền xây sửa lại:)). Nhiều lúc em nghĩ dân mình hay thật, có khi bán cả đất đi để lấy tiền xây nhà. Xây xong rồi là bỏ đó không chăm sóc và vài năm lại kêu nhà cũ quá chán:D

T.arc

Xe tải
Em thì nghĩ ngược lại! người ở trong thì happy còn bên ngoài thì cứ chán hộ, mọi dự án xung quanh time được giá đều nhờ vào time hết, mọi so sánh tiện ích đều lấy nó làm chuẩn mực!
Chán hộ thật cụ nhỉ? E ở park h sắp chuyển đi mà cứ tiếc tiếc cụ ạ? :(

makemoneyk

Xe tải
Em có căn 75m2 bên T4 mà vừa rồi các bạn môi giới gạ bán thu về 3.1 làm em cũng rung rinh; đang dịch em ko muốn tiếp khách các bạn đưa qua xem nhà chứ ko là em cũng quất đấy. Giá lên nhanh thật
Ôi cao vậy cơ à cụ