[Funland] Nhờ tư vấn máy rửa bát

ZARG

Xe container
Mua cái máy 6 bộ thôi.

Cao có 450

Nhà 5 người rửa tẹt.

Thonbon

Xe đạp
em khuyên thật cụ là đã làm thì làm cho hết, đã lắp mrb thì nên đầu tư triệt để 1 lần cho nó đỡ phí tiền. mrb + nó thù lù 1 khoảng to tướng như cái máy giặt ở trong bếp xấu lắm cụ ạ, đã đầu tư 25-30 củ thì cố tí nữa cho nó sang cái bếp
chiều cao tủ bếp của cụ đủ lắp mrb - tủ bosch Sr 6 rồi
có 1 thread dài ngoằng về MRB, cụ lội coi tìm hiểu
còn em thấy cụ lựa bosch series 6 là ổn rồi, xài tốt, nhớ chọn mã có chữ cuối cùng là E (hàng cho thị trường EU), 3 giàn rửa và có sấy Zeothith
Về chiều sâu thì tủ bếp dưới nhà e vẫn đủ để đảm bảo máy nó k bị lòi ra, chắc e phải xem lại chút về phần hình thức có bị xấu quá k?

phuongmit

Xe cút kít
ơ thế mua mẹ nó SMI cho nó khít khìn khịt chứ bỏ nắp ra làm rì? :))
hãng nó chế tạo có nắp, tức là máy nó cũng cần cái nắp, mình về chế cháo vứt cái nắp của nó đi, chắc cũng ảnh hưởng ko ít thì vừa, như bụi, côn trùng, ẩm vvv ko tốt cho máy
ví dụ có thằng nó cho cái máy SMS thì ừ còn cố chế dùng, chứ phải đi mua thì tội gì phải khổ vậy?
Mua smi thì vẫn mất công làm cánh, giá lại chênh với sms đó cụ. Chắc cụ thớt đang lăn tăn đoạn này mà :)) thế mới có bài nhấc nắp sms bỏ đi để nhét vào cho nó vừa chứ :))

Kinnnnn

Xe buýt
E xin phép vào thẳng vấn đề, e dự lắp máy rửa bát có 2 vấn đề nhờ các cụ/mợ tư vấn giúp
- Chiều cao bếp gạn hết (có thể phải cắt lợi đá) đc 82cm có đủ để lắp đc máy rửa bát ko?
- E đang dự kiến lắp máy Serie 6 của Bosch cụ thể mã SM6ZCI49E, các cụ đã lắp máy này rồi cho e xin thông tin ưu nhược điểm và có gì cần lưu ý.
Đa tạ cccm !
Nhà em cũng dự định sắm con máy rửa bát của bosch, lúc làm mặt bàn bếp thì ông anh thiết kế tư vấn chiều cao từ sàn tới mặt dưới của mặt bàn bếp là 83cm, chiều cao của máy rửa bát bosch là 84,5 thì bỏ cái phần nắp bên trên là vừa đẹp. Nhà ông ấy làm y như vậy em đã qua xem và chốt phương án

Thonbon

Xe đạp
Nhà em cũng dự định sắm con máy rửa bát của bosch, lúc làm mặt bàn bếp thì ông anh thiết kế tư vấn chiều cao từ sàn tới mặt dưới của mặt bàn bếp là 83cm, chiều cao của máy rửa bát bosch là 84,5 thì bỏ cái phần nắp bên trên là vừa đẹp. Nhà ông ấy làm y như vậy em đã qua xem và chốt phương án
Nghĩa là cụ cũng đút con máy độc lập vào tủ giống ý định của e ;)) ?

Thonbon

Xe đạp
Mua smi thì vẫn mất công làm cánh, giá lại chênh với sms đó cụ. Chắc cụ thớt đang lăn tăn đoạn này mà :)) thế mới có bài nhấc nắp sms bỏ đi để nhét vào cho nó vừa chứ :))
Chuận rùi ợ, làm lại cánh mà mã màu nó ko giống cánh tủ cũ thì cũng mất thẩm mĩ, xưa tiếc xiền k lắp luôn máy rửa đúng là dở :))

Atu240288

Xe đạp
Em xin phép hóng cái vì cũng có cùng nhu cầu, vào hóng hớt các cao nhân để tìm phương án phù hợp.

Black Ocean

Xe máy
E xin phép vào thẳng vấn đề, e dự lắp máy rửa bát có 2 vấn đề nhờ các cụ/mợ tư vấn giúp
- Chiều cao bếp gạn hết (có thể phải cắt lợi đá) đc 82cm có đủ để lắp đc máy rửa bát ko?
- E đang dự kiến lắp máy Serie 6 của Bosch cụ thể mã SM6ZCI49E, các cụ đã lắp máy này rồi cho e xin thông tin ưu nhược điểm và có gì cần lưu ý.
Đa tạ cccm !
Đứng trên góc độ tiện dụng cho người sử dụng sau này và tiết kiện chi phí mua máy, em có một vài ý kiến nhưng có thể không đúng với phương án ban đầu của cụ:
1. Máy rửa bát nên để trên bệ hoặc tủ cao khoảng 45 cm, như vậy trong quá trình lấy bát ra hoặc đưa bát vào sẽ không phải cúi gây mỏi lưng. Cách làm này sẽ phải đặt máy rửa bát tách biệt khỏi bàn bếp.
2. Chức năng em thấy quan trọng nhất của máy rửa bát là tự động mở cánh cửa sau khi rửa xong. Từ đời Serie 4 của Bosh đã có chức năng này, phiên bản thấp thì giá cả rẻ hơn rất nhiều so với các phiên bản cao, hình như Serie 4 có chức năng tự mở cánh cửa sau khi rửa xong chỉ khoảng 17-18 triệu đồng thôi.

Thonbon

Xe đạp
Đứng trên góc độ tiện dụng cho người sử dụng sau này và tiết kiện chi phí mua máy, em có một vài ý kiến nhưng có thể không đúng với phương án ban đầu của cụ:
1. Máy rửa bát nên để trên bệ hoặc tủ cao khoảng 45 cm, như vậy trong quá trình lấy bát ra hoặc đưa bát vào sẽ không phải cúi gây mỏi lưng. Cách làm này sẽ phải đặt máy rửa bát tách biệt khỏi bàn bếp.
2. Chức năng em thấy quan trọng nhất của máy rửa bát là tự động mở cánh cửa sau khi rửa xong. Từ đời Serie 4 của Bosh đã có chức năng này, phiên bản thấp thì giá cả rẻ hơn rất nhiều so với các phiên bản cao, hình như Serie 4 có chức năng tự mở cánh cửa sau khi rửa xong chỉ khoảng 17-18 triệu đồng thôi.
E muốn loại gọn gàng có sấy luôn lên mấy mã kiểu này e thấy k hợp, đa tạ cụ

KENO

Xe buýt
Nhân tiên hỏi các Cụ: máy Xiaomi Mijia S1 loại 5 bộ để bàn dùng có ổn không: dành cho 1-2 người

thinhtd

Xe container

Lắp như này đi cụ. Để khỏi đau lưng thì máy giặt, máy sấy cũng làm kiểu này luôn.

.Bo My

Xe container
Em hỏi thế vì nhà em có mấy cái bát loại to, trôn nó sâu, mà bát ko dựng đứng dc nên vẫn bị đọng it nước ở đó.
Mua loại Xiaomi P1 ấy nó có mấu silicon cài bát/tô 90 độ. Ngoài ra sau khi sấy xong thì có chế độ bảo quản chống mốc, cứ vài tiếng lại thổi gió nóng nên qua đêm là khô sạch.

Cái loại máy Xiaomi cũng rất quan tâm chuyện nhỏ gọn lắp bàn bếp, nên máy 16 bộ Xiaomi nhỏ hơn 16 bộ chỗ khác nhé. Chân nó hình như điều chỉnh được nếu cần nâng lên cho khớp bếp.

Chỉnh sửa cuối:

Mũi tên bạc

Xe container
Borch cách đây 2 năm em mua Sirie 6 ngày đó chát quá; 32tr! Dùng 2 năm rồi thấy vẫn ổn. Tủ bếp dưới em làm cũng cao nhưng vẫn phải bỏ lắp!

Kinnnnn

Xe buýt
Borch cách đây 2 năm em mua Sirie 6 ngày đó chát quá; 32tr! Dùng 2 năm rồi thấy vẫn ổn. Tủ bếp dưới em làm cũng cao nhưng vẫn phải bỏ lắp!
em cũng dự định theo phương án này, bác review thêm giúp em với

hat65

Xe điện
Cụ dùng seri 6 rồi cho em hỏi có sấy khô nước đọng ở trôn bát ko? ( Nếu cụ ko dựng đứng được bát)

ngoctu2109

Xe tăng
Tiện hỏi nhờ luôn các cụ đã kinh quá sấy Zeo với tự hé cửa loại nào khô hơn và chi phí điện nước cho loại có sấy có tồn hơn nhiều k?