[Funland] Nhờ tư vấn máy rửa bát

.Bo My

Xe container
Tiện hỏi nhờ luôn các cụ đã kinh quá sấy Zeo với tự hé cửa loại nào khô hơn và chi phí điện nước cho loại có sấy có tồn hơn nhiều k?
Tự hé cửa là biện pháp khoa học nhất để thoát hơi nhanh và tiết kiệm điện hơn nhé. Sấy Zeo chẳng qua là kỹ hơn với lại vì lý do kinh phí nên Bosch đời cao cấp nhất mới có vừa hé cửa vừa sấy Zeo còn máy rẻ tiền hơn mới phải chọn 1 trong 2. Như vậy Bosch đã trả lời cho cụ luôn rồi nhé.

Nên dùng các máy đời mới có sấy điện trở khí nóng kiêm mở cửa, khuyến mãi thêm đóng cửa nữa, vừa sấy nhanh vừa ngon bổ rẻ! :D

QMintech

Xe tăng
Có vẻ cụ chủ bị kích chiều cao bàn bêp( do lúc thiết kế ko tính chiều cao" giải pháp tháp lắp bên trên ra cũng được 2-3cm -> có thể ok.

QMintech

Xe tăng
Nhà em cũng dự định sắm con máy rửa bát của bosch, lúc làm mặt bàn bếp thì ông anh thiết kế tư vấn chiều cao từ sàn tới mặt dưới của mặt bàn bếp là 83cm, chiều cao của máy rửa bát bosch là 84,5 thì bỏ cái phần nắp bên trên là vừa đẹp. Nhà ông ấy làm y như vậy em đã qua xem và chốt phương án
Em cũng làm vậy ok :). May quá sát luôn

technovs

Xe tải
Nghĩa là cụ cũng đút con máy độc lập vào tủ giống ý định của e ;)) ?
Nhà e thiết kế tủ ngay từ đầu cũng thiết kế khoang để vừa máy độc lập, sau này sẽ chủ động trong việc sử dụng ví dụ như đổi máy từ hãng này sang hãng khác, thay đổi vị trí công năng của tủ bếp... thẩm mỹ thì tuỳ mắt vì e vẫn thấy đẹp và hiện đại như thường

Havana18

Xe tải
E xin phép vào thẳng vấn đề, e dự lắp máy rửa bát có 2 vấn đề nhờ các cụ/mợ tư vấn giúp
- Chiều cao bếp gạn hết (có thể phải cắt lợi đá) đc 82cm có đủ để lắp đc máy rửa bát ko?
- E đang dự kiến lắp máy Serie 6 của Bosch cụ thể mã SM6ZCI49E, các cụ đã lắp máy này rồi cho e xin thông tin ưu nhược điểm và có gì cần lưu ý.
Đa tạ cccm !
Tùy dkien, nhu cầu mà cụ chọn sao cho đỡ phải sửa chữa nhất. Hồi xưa nhà em cũng muốn mua máy của Bosch mà thấy kích thước k phù hợp, quay sang chọn Eurosun, thấy cũng rất ổn, k phải khoan cắt gì, match dc với tủ bếp cũ luôn. Gửi cụ tham khảo. Em k bán MRB nha!

Thông số kỹ thuật cơ bản của máy rửa chén Eurosun SMS58EU09BT
  • Thương hiệu: Eurosun
  • Model: SMS58EU09BT
  • Dung tích chứa 8 bộ bát đĩa
  • Mực độc tiếng ồn <49db siêu âm
  • Điện áp 220-240V ~ 50Hz
  • Tiêu chuẩn năng lượng A+
  • Tiêu chuẩn mức độ sạch Acleaning efficiency class A+
  • Tiêu chuẩn chỉ số hiệu quả sấy khô Drying eficiency class A+
  • Mức tiêu thụ điện năng Khoảng 0.72Kwh/ lần rửa
  • Mức tiêu thụ nước tối đa Khoảng 7 lít/ lần rửa
  • Kích thước sản phẩm 598R x 500S x 595C
  • Kích thước khoét âm tủ 560R x 550S x 600C
Máy nhà em lắp vừa xinh như hình này luôn.

Mũi tên bạc

Xe container
em cũng dự định theo phương án này, bác review thêm giúp em với
Nhìn chung vẫn chịu khó tráng bát thì nó đỡ bị đọng ở trong máy thì bát rửa nó mới thơm. Nhà em 6 người mà hôm nào món ăn không cầu kì thì có thể để 1 ngày rửa đủ.
Cụ dùng seri 6 rồi cho em hỏi có sấy khô nước đọng ở trôn bát ko? ( Nếu cụ ko dựng đứng được bát)
Trôn bát mà đọng nước thì không khô được cụ ạ; tất cả đều phải úp theo kiểu không đọng nước. Cho dù em để thời gian tương đối dài là gần 4 giờ cho việc rửa sấy!

.Bo My

Xe container
Tiện thớt, các cụ cho em hỏi. Tài chính tầm 10tr đổ lại, nhờ các cụ mợ tư vấn giúp 1 máy rửa bát gia đình.
thấy Comfee (Midea-Toshiba) giá tốt đấy, 9 triệu đã có sấy khí nóng siêu khô. Bonus thêm rửa rau củ!

vin_tq

Xe hơi
Cụ mua máy gì thì mua nhưng em khuyên lấy loại 2 giàn thôi, vì như thế sẽ có thêm không gian để chứa nồi niêu xoong chảo. Máy 3 giàn thì giàn trên cùng chỉ xếp được đũa thìa, dao, chả mấy khi full mà mất 10cm chiều cao, cảm giác rất chật chội khi xếp đồ rửa ;))

Chỉnh sửa cuối:

.Bo My

Xe container
Cụ mau máy gì thì mua nhưng em khuyên lấy loại 2 giàn thôi, vì như thế sẽ có thêm không gian để chứa nồi niêu xoong chảo. Máy 3 giàn thì giàn trên cùng chỉ xếp được đũa thìa, dao, chả mấy khi full mà mất 10cm chiều cao, cảm giác rất chật chội khi xếp đồ rửa ;))
Dàn giữa nâng lên được mà? Dàn trên mới là phân định cao cấp với trung đấy, không phải cúi xuống. Mà loại cao cấp 15 triệu thì nó vừa có dàn trên vừa có rổ dưới, thích dùng cái nào thì dùng, không thích thì cứ gỡ bỏ ra!

vin_tq

Xe hơi
Dàn giữa nâng lên được mà? Dàn trên mới là phân định cao cấp với trung đấy, không phải cúi xuống. Mà loại cao cấp 15 triệu thì nó vừa có dàn trên vừa có rổ dưới, thích dùng cái nào thì dùng, không thích thì cứ gỡ bỏ ra!
Em chả mấy khi dùng giàn trên. Ở quê em lắp cho các cụ con Bosch series 4 dòng giá rẻ có 2 giàn thấy thao tác thoải mái hơn 3 giàn, rửa xong bát đĩa vẫn khô cong. Quan trọng là cách xếp bát và cài đặt vừa đủ lượng muối, bóng. Em thấy nhiều người dùng MRB cứ kêu như vạc vì không khô, không sạch... nhưng tất cả là do cách dùng thôi :D

hat65

Xe điện
Em chả mấy khi dùng giàn trên. Ở quê em lắp cho các cụ con Bosch series 4 dòng giá rẻ có 2 giàn thấy thao tác thoải mái hơn 3 giàn, rửa xong bát đĩa vẫn khô cong. Quan trọng là cách xếp bát và cài đặt vừa đủ lượng muối, bóng. Em thấy nhiều người dùng MRB cứ kêu như vạc vì không khô, không sạch... nhưng tất cả là do cách dùng thôi :D
Nhà em có mấy cái bát canh loại to, trôn nó sâu 1cm, khó dựng đứng, hơi nghiêng là bị đọng nước. Hồi mua cứ cân nhắc bosch 4với 6. Khác nhau mỗi cái sấy zeo. Em cmua 4 sau bị gấu lầu bầu vì bị đọng nước ở trôn bát.
Có cụ dùng 6 ở trên bảo sấy zeo cũng ko khô hết dc thê là em có bằng chứng để nói rồi.

.Bo My

Xe container
Em thấy nhiều người dùng MRB cứ kêu như vạc vì không khô, không sạch... nhưng tất cả là do cách dùng thôi :D
Do hãng nữa, rửa đồ Tây toàn đĩa nên chế độ bình thường rất dễ không sạch, lại thêm mấy viên rửa bát bị nhớt. Cái đầu tiên nhà mình phải chuyển qua chế độ rửa nồi, hết kêu ca và cũng khô hơn vì nước nóng hơn. Cái thứ hai thì chuyển qua loại có chứng chỉ rửa sạch và dùng auto. :D

thinhtd

Xe container
Em cũng thấy 2 giàn nó xếp thoải mái hơn kiểu gì ấy. Bên thớt mrb em cũng nói 1 lần rồi.

thinhtd

Xe container
Nhà em có mấy cái bát canh loại to, trôn nó sâu 1cm, khó dựng đứng, hơi nghiêng là bị đọng nước. Hồi mua cứ cân nhắc bosch 4với 6. Khác nhau mỗi cái sấy zeo. Em cmua 4 sau bị gấu lầu bầu vì bị đọng nước ở trôn bát.
Có cụ dùng 6 ở trên bảo sấy zeo cũng ko khô hết dc thê là em có bằng chứng để nói rồi.
sâu như thế thì nên thay bát khác đi cụ ạ. :))

vin_tq

Xe hơi
Thực ra đồ nồi niêu xong chào bát đũa đều có loại dùng được cho máy rửa bát, chẳng qua mình dùng tất nên khi rửa không được ưng ý lại kêu :D Bát đĩa phải là loại trôn nông hoặc không trôn, dựng nghiêng tránh đọng nước, đũa thì phải là loại inox hoặc sợi thủy tinh, nồi inox thì OK. Chống chỉ định xoong chảo chống dính, thớt gỗ, dao thép, đồ nhựa quá mỏng... Set mức bóng vừa phải không lại bị nhớt, muối phải đổ đủ để tránh nước cứng gây đóng cặn, kể cả dùng viên rửa All-in-one cũng phải có muối + bóng. Trước khi rửa thì gạt hết thức ăn thừa đi, chứ máy rửa bát không phải là cái thùng rác, đến khi tắc ống lại kêu :D
MRB không quá thần thánh, mà chỉ là osin làm theo ý chủ thôi ;))

Alexandre Ciskob

Xe điện
Không hiểu sao hồi trước em lắp mrb cái đứa bán hàng cho em nó tư vấn cái loại ko có sấy, cũng ko có tự mở cửa luôn, giờ cứ phải căn nó rửa xong, máy kêu bíp bíp thì đi mở cửa, nhục vãi.

phuongmit

Xe cút kít
Úp xuống dàn cuối cùng là xong :)) có thế mà cũng lầu bầu thì đổi vợ cho nhanh cụ nhé ;))