[Funland] Nhờ tư vấn: Mặt của em tự nhiên đỏ đen

tienaka

Xe điện
Bệnh tuổi già. E thấy một số người da từ vùng ngực lên mặt cứ đỏ dần như cháy nắng

getzbac

Xe tăng
Thế cụ cho hỏi tuần có se kim luồn chỉ được 4-5 bận ko. nếu được 4 bận thì ko cần đi khám. còn tuần ko bận nào thì hỏng rồi
Em không để ý lắm
Cụ nhắc thì em sẽ đếm vậy
Đơn vị đo lường là số điếu thuốc trong bao thuốc
Thời gian đo lường là 1 tuần
Giờ này tuần sau em kiểm tra số điếu còn lại trong bao rồi báo cáo

getzbac

Xe tăng
Cụ chủ như tả thì gan kém nóng, gây mất ngủ hồi hộp ngoài ra mặt đỏ có thể do dị ứng (cũng do gan mà ra) , đây phần lớn do sinh hoạt k điều độ, cụ phải ăn sáng đầy đủ, tối nên giảm ăn để hệ tiêu hoá và gan nhẹ tải. Nên dậy sớm thể dục, uống bổ gan theo hướng dẫn chuẩn
Nhiều người cũng nhận xét như cụ
Có thể gan em bị quá tải
Cảm ơn cụ nhiều

slaz8

Xe ba gác
các cụ off văn phong hay kinh lên được :))

getzbac

Xe tăng
Cụ nên đến viện khám cho chắc ạ (Đợi nCov tạm yên đã)
Vâng em cũng đang ngại dịch bệnh lại mò vào bệnh viện giờ này
Em lên đây hỏi để tìm đúng chỗ để khám luôn sau khi dịch đã yên

datJapanIH100v

Xe buýt
Kính các cụ
Bệnh xá Of vắng quá nên em lên đây hỏi các cụ
Năm nay em 5 xịch, không uống được rượu, thuốc lá thì ngày hết bao Vina, trà mạn cả ngày.
Cách đây khoảng 3 tháng em bắt đầu có hiện tượng mặt bị đỏ, lúc nào trông cũng như làm một vài chén. Ban đầu em tưởng bị cháy nắng do dạo này em cũng hay đi nắng nhiều nhưng chỉ đỏ ở mặt còn tay chân bình thường, em toàn áo cộc nên nếu cháy nắng sẽ đỏ cả tay.
Đám bạn của em lần nào gặp cũng ngạc nhiên hỏi mày vừa uông bia à. Chúng nó ngạc nhiên vì em không máu bia rượu, tiệc tùng bắt buộc thì làm vài chén còn trốn được vụ nào là trốn ngay, đối với em món đó không khác gì cực hình.
Thấy lạ nhiều người bảo em check huyết áp, em đã check huyết áp loanh quanh 80-120
Về sức khoẻ dạo này thấy rệu rã, đêm rất khó ngủ nhiều hôm 2-3h sáng mới ngủ được mặc dũ đã uống hoạt huyết, sáng ngủ muộn nếu không đi làm.
Về cân nặng cơ bản không đổi loanh quanh 68-70 kg ( em cao 175)
Vậy nhờ các cụ tư vấn xem em nên khám ở đâu cho đúng bởi vì em cũng ngại đi khám lung tung nhất là trong giai đoạn này,
Cảm ơn các cụ trước
Cụ ra bạch mai nhé, thử máu test lupus ban đỏ nhé. Chỉ Bạch mai thôi ak

66668888

Xe đạp
“Da có màu đỏ: là thể hiện hàm lượng hồng cầu cao hoặc có vấn đề về bệnh tim, bệnh gan, bệnh đường ruột.“
Em search google thôi. Bác đi khám tổng quát đi

getzbac

Xe tăng
“Da có màu đỏ: là thể hiện hàm lượng hồng cầu cao hoặc có vấn đề về bệnh tim, bệnh gan, bệnh đường ruột.“
Em search google thôi. Bác đi khám tổng quát đi
Nếu đỏ toàn thân thì có thể nhưng em chỉ đỏ ở mặt. Trước đây đi nắng nhiều em cũng bị đỏ mặt và cánh tay, sau vài hôm thì hết. Nay chỉ đỏ mặt và đỏ cả mấy tháng nay trong khi cánh tay thì bình thường

getzbac

Xe tăng
Em vừa đo thử huyết áp bằng máy Omron của mẹ em
Huyết áp 97 - 58
Nhịp tim 96

Kính các cụ
Bệnh xá Of vắng quá nên em lên đây hỏi các cụ
Năm nay em 5 xịch, không uống được rượu, thuốc lá thì ngày hết bao Vina, trà mạn cả ngày.
Cách đây khoảng 3 tháng em bắt đầu có hiện tượng mặt bị đỏ, lúc nào trông cũng như làm một vài chén. Ban đầu em tưởng bị cháy nắng do dạo này em cũng hay đi nắng nhiều nhưng chỉ đỏ ở mặt còn tay chân bình thường, em toàn áo cộc nên nếu cháy nắng sẽ đỏ cả tay.
Đám bạn của em lần nào gặp cũng ngạc nhiên hỏi mày vừa uông bia à. Chúng nó ngạc nhiên vì em không máu bia rượu, tiệc tùng bắt buộc thì làm vài chén còn trốn được vụ nào là trốn ngay, đối với em món đó không khác gì cực hình.
Thấy lạ nhiều người bảo em check huyết áp, em đã check huyết áp loanh quanh 80-120
Về sức khoẻ dạo này thấy rệu rã, đêm rất khó ngủ nhiều hôm 2-3h sáng mới ngủ được mặc dũ đã uống hoạt huyết, sáng ngủ muộn nếu không đi làm.
Về cân nặng cơ bản không đổi loanh quanh 68-70 kg ( em cao 175)
Vậy nhờ các cụ tư vấn xem em nên khám ở đâu cho đúng bởi vì em cũng ngại đi khám lung tung nhất là trong giai đoạn này,
Cảm ơn các cụ trước
Thớt của cụ em đưa vào "Bệnh xá OF" sẽ ổn hơn.

Hoàng A Mã

Xe điện
MẶT ĐỎ NHƯ CỔ GÀ LÀ TRIỆU CHỨNG SUNG MÃN ĐÓ CỤ