[Funland] Nhờ tư vấn: Mặt của em tự nhiên đỏ đen

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ phải cẩn thận vì hiện tượng như cụ tả liên quan đến tim mạch đấy ạ

Láu

Xe điện
Chỉ số hình thể của cụ rất chuẩn ạ, e biết mỗi thế

Cuongnh5256

Xe điện
CỤ bỏ thuốc kết hợp thể dục thể thao đi, giờ cụ khỏe thì bảo không bỏ được chứ thử ốm xem, cơm còn méo muốn nhai chứ nói gì đến hút sách. Mấy lý do chỉ ngụy biện thôi.

tomtomchát

Xe container
Mặt đỏ nhẽ tiền mãn kinh chị ạ!

Mà sách thuốc có câu "hồng diện đa dâm thủy", không biết tình hình thủy văn thì thế nào? :D
E theo th gian lông mày càng dậm càng dài lông dưới lại thưa đi thì mần răng chụy ới??
Chân vẫn dài mà dờ nện 1 hiệp là dủn, cấm có đá hiệp 2 @@

XPQ

Xe cút kít
E theo th gian lông mày càng dậm càng dài lông dưới lại thưa đi thì mần răng chụy ới??
Chân vẫn dài mà dờ nện 1 hiệp là dủn, cấm có đá hiệp 2 @@

Em không có chuyên môn về lông chị ơi.
Còn vụ một hiệp hai hiệp thì chị cứ cố gắng một hiệp 45 phút là chuẩn cuốc tế rồi. Đến Bác xa với Mu cũng chỉ thế thôi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ
Bệnh xá Of vắng quá nên em lên đây hỏi các cụ
Năm nay em 5 xịch, không uống được rượu, thuốc lá thì ngày hết bao Vina, trà mạn cả ngày.
Cách đây khoảng 3 tháng em bắt đầu có hiện tượng mặt bị đỏ, lúc nào trông cũng như làm một vài chén. Ban đầu em tưởng bị cháy nắng do dạo này em cũng hay đi nắng nhiều nhưng chỉ đỏ ở mặt còn tay chân bình thường, em toàn áo cộc nên nếu cháy nắng sẽ đỏ cả tay.
Đám bạn của em lần nào gặp cũng ngạc nhiên hỏi mày vừa uông bia à. Chúng nó ngạc nhiên vì em không máu bia rượu, tiệc tùng bắt buộc thì làm vài chén còn trốn được vụ nào là trốn ngay, đối với em món đó không khác gì cực hình.
Thấy lạ nhiều người bảo em check huyết áp, em đã check huyết áp loanh quanh 80-120
Về sức khoẻ dạo này thấy rệu rã, đêm rất khó ngủ nhiều hôm 2-3h sáng mới ngủ được mặc dũ đã uống hoạt huyết, sáng ngủ muộn nếu không đi làm.
Về cân nặng cơ bản không đổi loanh quanh 68-70 kg ( em cao 175)
Vậy nhờ các cụ tư vấn xem em nên khám ở đâu cho đúng bởi vì em cũng ngại đi khám lung tung nhất là trong giai đoạn này,
Cảm ơn các cụ trước
Báo cáo bác, có lẽ bác không bị sao cả.
Êm ít hơn bác vài niên thôi, có lẽ vậy.
Êm bỏ thuốc lá từ 3 năm nay, rượu bia hạn chế, mặc dù vẫn chén.

Chuỵch xoặc nhờ đó (vụ bỏ thuốc), có tiến bộ, gấu nhà ban khen.

Về vụ khó ngủ: Same here.
Cứ 04h00 - 04h30 là ngóc đầu dậy, đọc sách.

Về cân nặng: Của bác perfect, êm đang phấn đấu giảm 7kgs nữa thì bằng bác.

Về thuốc thang: Êm không uống gì cả.

sudoai

Xe tăng
Cụ thấy đỏ xấu hay đỏ đẹp?
Nếu hồng hào đỏ da thắm thịt thì cụ chuẩn bị chỗ đựng tiền nhé. Đêm khó ngủ có thể cụ bị ảnh hưởng từ trường cơn bão xèng đổ bộ.:D

ManhCuongmv

Đi bộ
Cụ kiểm tra tiểu đường đi, em cũng hút thuốc, mặt cũng đỏ, khi giảm cân thì kiểm tra ra tiểu đường tuyp 2 rồi

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Tiện các cụ chẩn em với. Thỉnh thoảng đêm mồ hôi vã như tắm. Thằng bạn em nó cũng phán tiền mãn.

getzbac

Xe tăng
Báo cáo bác, có lẽ bác không bị sao cả.
Êm ít hơn bác vài niên thôi, có lẽ vậy.
Êm bỏ thuốc lá từ 3 năm nay, rượu bia hạn chế, mặc dù vẫn chén.

Chuỵch xoặc nhờ đó (vụ bỏ thuốc), có tiến bộ, gấu nhà ban khen.

Về vụ khó ngủ: Same here.
Cứ 04h00 - 04h30 là ngóc đầu dậy, đọc sách.

Về cân nặng: Của bác perfect, êm đang phấn đấu giảm 7kgs nữa thì bằng bác.

Về thuốc thang: Êm không uống gì cả.
Cảm ơn cụ đã động viên
Em chưa bỏ thuốc lá được. Rượu bia thì kiêng trong phút mốt
Món kia thì dạo này có vẻ kém mặc dù gấu không phàn nàn gì nhiều lúc còn kêu dạo này khỏe thế tuy nhiên chắc chắn lắm bởi vì đàn bà toàn nói ngược. Xong việc hôm sau xụi đến trưa luôn.
Khó ngủ nhưng đã ngủ là dậy rất muộn, nếu là chủ nhật em ngủ đến 10-11h luôn.
Cân nặng: Em tăng cân độ 5 năm trở lại đây. Thời thanh niên em nặng có 52-54 kg, lúc đi bộ đội ăn uống điều độ lên được 58. Sau chục niên duy trì ở mức 60-65 bây giờ mới như vậy

tomtomchát

Xe container
Em không có chuyên môn về lông chị ơi.
Còn vụ một hiệp hai hiệp thì chị cứ cố gắng một hiệp 45 phút là chuẩn cuốc tế rồi. Đến Bác xa với Mu cũng chỉ thế thôi.
45 phút thì chụy lại xúi e mần tình tê lưỡi hở?? ;))
Phạm phòng cái thì lưỡi cứ gọi là thề lề :))

• Vodka
Reactions: XPQ

getzbac

Xe tăng
Cụ thấy đỏ xấu hay đỏ đẹp?
Nếu hồng hào đỏ da thắm thịt thì cụ chuẩn bị chỗ đựng tiền nhé. Đêm khó ngủ có thể cụ bị ảnh hưởng từ trường cơn bão xèng đổ bộ.:D
Đỏ hồng thì không nói, em đỏ đen cơ.

getzbac

Xe tăng
Cụ kiểm tra tiểu đường đi, em cũng hút thuốc, mặt cũng đỏ, khi giảm cân thì kiểm tra ra tiểu đường tuyp 2 rồi
Cảm ơn cụ
Em thì chưa giảm cân nhưng người có cảm giác lúc nào cũng mệt mỏi. Có lẽ em phải làm xét nghiệm toàn bộ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ đã động viên
Em chưa bỏ thuốc lá được. Rượu bia thì kiêng trong phút mốt
Món kia thì dạo này có vẻ kém mặc dù gấu không phàn nàn gì nhiều lúc còn kêu dạo này khỏe thế tuy nhiên chắc chắn lắm bởi vì đàn bà toàn nói ngược. Xong việc hôm sau xụi đến trưa luôn.
Khó ngủ nhưng đã ngủ là dậy rất muộn, nếu là chủ nhật em ngủ đến 10-11h luôn.
Cân nặng: Em tăng cân độ 5 năm trở lại đây. Thời thanh niên em nặng có 52-54 kg, lúc đi bộ đội ăn uống điều độ lên được 58. Sau chục niên duy trì ở mức 60-65 bây giờ mới như vậy
Hehe, hóa ra đội Gấu toàn nói ngược.

Bỏ thuốc đi bác ạ, dù nó khốn khổ. Vì bác hút khá nhiều.
Thời còn chuynh chiến, tôi hút độ 30-40 điếu/ngày; cực kỳ tệ hại mỗi sáng ngủ dậy.

Khi bỏ thuốc lá: Tôi mất độ 10 ngày phải tắt máy điện thoại, lang thang như ngáo đá trong phòng, vì thèm thuốc quá.
Tập trung vào xem phim, oánh tá lả online, kiểu vậy.
Sau độ 3 tuần, mới hết thèm thuốc.
Đến giờ là gần 3 năm, khi đi uống bia, tôi vẫn thèm thuốc mà, mặc dù sự kiềm chế giờ nó đơn giản rồi.

cusao

Xe lăn
Em không bỏ được thuốc cụ ạ
Mẹ, vợ con kêu suốt
Thú thực em chưa bao giờ đặt quyết tâm bỏ thuốc bởi vì em nghĩ không thực hiện được, mặc dù biết hút là hại, sáng dậy ho khạc suốt
Bác bỏ thuốc ngay đi.
Việc bỏ thuốc không phải là phương pháp gì thần diệu hay bí kíp mà nó làm cho hệ thống máy móc của bác được làm mới theo chiều hướng tích cực, bổ xung thêm điều chỉnh ăn uống và các lựa chọn cho vận động. Đảm bảo sức khỏe sẽ tốt lên chứ ko dám nói liều là hết đỏ mặt. Tuy nhiên, sức khỏe tốt lên sẽ làm giảm hoạc trị đc cái nguyên nhân đỏ mặt kia.
Không thể chủ quan với chăm sóc sức khỏe tuổi xế chiều đc đâu. Duy trì thể trạng tốt là điều khó khăn, đừng bao giờ nghĩ nó đơn giản.
Hãy bắt đầu từ việc bỏ thuốc. Đừng nghĩ mình không bỏ được, cũng chẳng cần lý lẽ gì nhiều. Cứ dừng không hút nữa là được

license

Xe hơi
Cụ nên đến viện khám cho chắc ạ (Đợi nCov tạm yên đã)

Yelnut

Xe tăng
Cụ thớt mà lên đây hỏi thì các cụ ý kê ra cho đủ bách bệnh luôn ... :)) ... Toàn GS, TS chuyên ngành cả...:D
Cơ bản nhất là cụ cứ phải đi khám, bs sẽ cho cụ đầu tiên là thử máu, xn các kiểu, chụp chiếu, siêu âm,có vấn đề gì thì đè ra nội soi, MRI, CT scaner....cụ làm xong mớ đấy mà kết luận k có gì nghiệm trọng thì tạm yên tâm đi về ... còn làm xong mớ đấy cũng cơ bản là ra bệnh đấy ....:), trừ khi bệnh hiếm....
Khám bác sĩ đâu có nghĩa là ra bệnh. Mặt đỏ, người mệt mỏi như thớt là do máu nóng do thuốc lá, chè đặc, gan bắt đầu kém, sức khỏe kém hơn.
Thớt bỏ được thì khỏe re. Nếu không, bác sĩ sẽ bán được ít đơn, nhà thuốc thêm được một khách hàng trung thành trong một thời gian.

berryfun

Xe điện
Kính các cụ
Bệnh xá Of vắng quá nên em lên đây hỏi các cụ
Năm nay em 5 xịch, không uống được rượu, thuốc lá thì ngày hết bao Vina, trà mạn cả ngày.
Cách đây khoảng 3 tháng em bắt đầu có hiện tượng mặt bị đỏ, lúc nào trông cũng như làm một vài chén. Ban đầu em tưởng bị cháy nắng do dạo này em cũng hay đi nắng nhiều nhưng chỉ đỏ ở mặt còn tay chân bình thường, em toàn áo cộc nên nếu cháy nắng sẽ đỏ cả tay.
Đám bạn của em lần nào gặp cũng ngạc nhiên hỏi mày vừa uông bia à. Chúng nó ngạc nhiên vì em không máu bia rượu, tiệc tùng bắt buộc thì làm vài chén còn trốn được vụ nào là trốn ngay, đối với em món đó không khác gì cực hình.
Thấy lạ nhiều người bảo em check huyết áp, em đã check huyết áp loanh quanh 80-120
Về sức khoẻ dạo này thấy rệu rã, đêm rất khó ngủ nhiều hôm 2-3h sáng mới ngủ được mặc dũ đã uống hoạt huyết, sáng ngủ muộn nếu không đi làm.
Về cân nặng cơ bản không đổi loanh quanh 68-70 kg ( em cao 175)
Vậy nhờ các cụ tư vấn xem em nên khám ở đâu cho đúng bởi vì em cũng ngại đi khám lung tung nhất là trong giai đoạn này,
Cảm ơn các cụ trước
Thế cụ cho hỏi tuần có se kim luồn chỉ được 4-5 bận ko. nếu được 4 bận thì ko cần đi khám. còn tuần ko bận nào thì hỏng rồi

benq

Xe điện
Cụ chủ như tả thì gan kém nóng, gây mất ngủ hồi hộp ngoài ra mặt đỏ có thể do dị ứng (cũng do gan mà ra) , đây phần lớn do sinh hoạt k điều độ, cụ phải ăn sáng đầy đủ, tối nên giảm ăn để hệ tiêu hoá và gan nhẹ tải. Nên dậy sớm thể dục, uống bổ gan theo hướng dẫn chuẩn

biahoihanoi

Xe lăn
Liệu cụ có bị phạt úp mặt vào đâu không?:D:D:D:D:D:D