[Funland] Nhờ tư vấn học IELTS cho F1 lớp 10

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Bẩm các cụ.
Cu F1 nhà em vào lớp 10 Việt Đức. Giờ cháu đang phân vân nên học Ielts ở đâu để có thể dc tuyển thẳng ĐH sắp tới. Cháu thi vào 10 dc 9,5 điểm, tiếng Anh cũng khá vì cũng cho học thêm linh tinh từ hồi mẫu giáo đến lớp 8 thì ko học thêm nữa để tập trung ôn vào 10.
Giờ cháu nó khăng khăng muốn học thêm lớp bình thường để củng cố tiếng anh trên lớp đã, sau đó mới học ielts ôn thi sau.
Nhưng quan điểm của em lại khác, em tư vấn nó nên tìm lớp học ielts từ bây giờ thì mới kịp chứ học lớp bình thường sau 1 năm nữa ôn ielts thì sẽ ko kịp. Mà giờ chúng nó ôn tủ ielts đúng ko các cụ.
Em rối quá, ko biết làm thế nào. Các cụ đã trải qua tư vấn giúp e với.

An_Vi

Xe điện
Theo kinh nghiệm của e đã có 1 đứa vào đh rồi với điểm Ielts 7.5 thì cụ nên đầu tư dài hơi. Đừng cho học các khóa ngắn hạn rồi tổng kinh phí lại cũng nhiều hơn.
Lớp 10 thì đầu tư cũng là khá muộn rồi đấy!

bau67

Xe container
Bẩm các cụ.
Cu F1 nhà em vào lớp 10 Việt Đức. Giờ cháu đang phân vân nên học Ielts ở đâu để có thể dc tuyển thẳng ĐH sắp tới. Cháu thi vào 10 dc 9,5 điểm, tiếng Anh cũng khá vì cũng cho học thêm linh tinh từ hồi mẫu giáo đến lớp 8 thì ko học thêm nữa để tập trung ôn vào 10.
Giờ cháu nó khăng khăng muốn học thêm lớp bình thường để củng cố tiếng anh trên lớp đã, sau đó mới học ielts ôn thi sau.
Nhưng quan điểm của em lại khác, em tư vấn nó nên tìm lớp học ielts từ bây giờ thì mới kịp chứ học lớp bình thường sau 1 năm nữa ôn ielts thì sẽ ko kịp. Mà giờ chúng nó ôn tủ ielts đúng ko các cụ.
Cách đây chục năm, 2 đứa nhà Cháu đều luyện ielts ở cô Nhã ngõ 210 Hoàng Quốc Việt, khá tốt. Lớp 10 Cụ cho cháu nhà ôn ielts là vừa rồi.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ.
Thằng nhà em lại học tiếng Đức nhưng vẫn phải làm cái Ai eo dắt lưng.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Thi vào 10 mà 9.5 + trước đấy chả có gì nổi trội thì chắc Ai-Eo của cháu nó giờ khoảng 4.5~5.0.

Ngưỡng này phải vượt qua 5.5 đã, mà khoản vượt qua ngưỡng này là khó vì cháu nó chắc chắn kém nghe nói.

Nên con trẻ nó nói đúng đấy, để nó tự quyết đi, bác húng làm chó gì....ngoại ngữ đâu cần phải Ai-Eo cao mới làm quản lý của Google hay Apple được. :))
Em muốn nó ôn ielts để đạt tuyển thẳng ĐH cụ ạ.

butchikim

Xe ba gác
Giờ toàn ăn nhau bằng chỉ số phụ nhỉ ;))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Ngoại ngữ nó phải có năng khướu nữa, không phải cứ luyện mà thi được....nó là quá trình tích lũy từ từ, nhất là nghe + nói.

Giờ trung tâm luyện thi Ai-Eo giờ toàn bọn mất dạy nó bám trend đú của xã hội nhiều hơn chỗ luyện chó đ.ái bờ dậu bày ra đủ kiểu để thu tiền....đến đấy không có nền tảng....nó toàn dạy cách đ.ái để thu tiền nhưng con bác ghếch chân còn chưa nổi thì luyện cái gì. Hơn nữa đúng nguyên tắc nó chỉ luyện thôi, con bác thì chưa giỏi hơn ai đến luyện cái gì?

Với lại năm sau nhiều Ai-Eo quá lại toàn thằng dốt các môn khác nên các trường nó lại bỏ cmn nó cái hình thức này đi thì phí xèng, phí thời gian. :))

Đếu hiểu cái trường nào tuyển thẳng chỉ lấy Ai-Eo ..... chắc chỉ có Kinh Công.....=))

Bác nghe cháu nó đê, để nó tự phát triển....bọn luyện Ai-Eo giờ trả mặt bằng ầm ầm....chớ nghe chúng nó luyên thuyên....phong trào ngại ngữ nó cũng sắp hết cmn thời rồi. =))
Ko đúng đâu cụ. Ielts cũng chẳng ghê gớm to tát nhưng còn chuẩn gấp vạn kỳ thi tốt nghiệp với hội đồng thi địa phương. Chí ít là khó tiêu cực nên còn có cửa. Chứ ở quê toàn 27-30 và cộng điểm thì trẻ cấp 3 thành phố ăn sao lại.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Có ai bảo nó là cái gì to tât đâu?

Còn nó nghiêm túc thì mới phải tích lũy....từ nghe-nói & viết, con bác chủ thớt mới thi tốt nghiệp cấp 2 được 9.5 & trước chả có gì đặc sắc về ngoại ngữ thì mới ở cái dạng xoàng....đi kiểm có khi nó còn nhồi xuống cái lớp 4.0 coi như học lại từ đầu ý. =))

Học hành nó là tổng thể, cháu nhà cụ ý bảo để nó tự học giỏi cmn lên thi đâu đỗ đấy cần loz gì nộp tiền cho bọn Ai-Eo là có chí khí đấy còn gì, chả đúng sao? Chứ có phải em chê nghề luyện thi của bác đâu mà tự ái. =))

Con bác thớt thì luyện viết cũng phải vài năm nữa có khi hết cmn năm nhất đại học mới lên được 7.0 phỏng bác? Chứ luyện một năm mà năm sau học cả ngày mới ôn thi tốt nghiệp các kiểu có mà phí xèng. =))

Còn đề thi sang năm bộ Dục nó lại đổi thôi, cái nền giáo dục này mỗi năm đổi ba bận bác còn lạ gì....trẻ quê cũng có phải đứa nào thi cũng 27~30 điểm đếu đâu....mà trẻ phố học nhiều hơn thi lại kém hơn phải đi luyện ngoại ngữ không thấy nhục sao? =)) Con bác chủ thớt nó biết nhục mà tự nguyện phấn đấu rồi còn kêu gì nữa-để nó tự quyết đi. =))
Cụ bị ngáo ah. Tôi luyện thi cái gì mà chụp mũ là nghề của tôi. Con tôi học Chuyên Đức cũng đủ dùng nên không cần cụ chỉ bảo. Mà cụ chậm hiểu. Cái đề thi là chuyện nhỏ mà cơ chế tổ chức thi mới là chuyện lớn. Mà để hội đồng thi địa phương thì ở Sơn La Hòa bình chưa mở mắt ah. Cụ chậm hiểu thì nên giữ cho bản thân. Mắt tèm nhèm lại thích dẫn đường chỉ lối. Còn con bác chủ thớt học đến đâu còn tùy năng khiếu nhưng cửa nào sáng hơn thì rõ rồi.

ech non

Xe buýt
Cách đây chục năm, 2 đứa nhà Cháu đều luyện ielts ở cô Nhã ngõ 210 Hoàng Quốc Việt, khá tốt. Lớp 10 Cụ cho cháu nhà ôn ielts là vừa rồi.
Cụ cho xin địa chỉ cụ thể số đt cô nhã với ạ, tks cụ

bau67

Xe container
Cụ cho xin địa chỉ cụ thể số đt cô nhã với ạ, tks cụ
Thằng út nhà Cháu thôi học đây cũng 8 năm rồi Cụ ạ !
Cụ vào thẳng ngõ 210, cụt đường thì rẽ phải, hỏi Trung tâm cô Nhã ai cũng biết ạ !

sactimtn

Xe tăng
Con nhà cháu học ở trung tâm AZ - Lò Đúc.
năm ngoái may quá có Ielt nên được cái học bổng toàn phần bay rồi…
giờ lại tháy tiếc vì có nhõn 1 ông lại đi học xa

Chỉnh sửa cuối:

Tuan Can

Xe container
Cụ cứ để nó nhàng nhàng năm 10 đi, đầu 11 hay tăng tốc. Cuối 11 lấy 6.5 là xong ( còn phải xem quy chế năm sau thi nữa nhá, hiện tại 6,5 đang kịch khung). 12 chỉ tập trung hai môn còn lại.

latdat

Xe buýt
Em giống hoàn cảnh cụ chủ. Đánh dấu phát.

superrlinh

Xe buýt
VN giờ luyện thi Ielts như luyện ĐH. Đề nào cấu trúc như nào, cách viết như nào, dùng cụm từ gì..... Cụ phải thấy may mắn vì con cụ biết tự học, biết làm thế nào để giỏi tiếng Anh một cách tự nhiên nhất. Cụ cứ để cháu nó tự túc ạ.