[Funland] Nhờ tư vấn học IELTS cho F1 lớp 10

Ter

Xe buýt
E hóng khu vực loanh quanh ngã tư Khuất Duy Tiến- Lê Văn Lương có chỗ nào hoặc cô/thầy dạy tiếng Anh ổn cho bậc tiểu học không ợ.
Ngã tư Lê Văn Lương - Hoàng Đạo Thúy, tòa nhà centrer point, cụ gọi 0904860081 - cô Phương. F1 nhà em học ở đấy từ rất lâu rồi, học phí có thể là cao nhưng em cảm thấy chất lượng ổn. F1 nhà em mới vào 10 Ams, aieo khoảng 7.0 - 7.5. Chỗ này em thấy same same BC nhưng học phí rẻ hơn chút

Ter

Xe buýt
Có trung tâm ILSE ở trong toà Centerpoint Hà Nội dạy cho trẻ từ hết học kì 1 lớp 1 ( vì lúc đó các con mới bắt đầu có nề nếp). Con em học hai năm ở đây em thấy rất tốt, tuần học một buổi 1,5h ( lúc con em nghỉ, học phí là 475k/1buổi) nhưng em đánh giá lượng kiến thức dạy 1 buổi ở đây bằng 3-3,5 buổi so với Apollo nên em không ngại gian khó tuần nào cũng đi về sớm để đưa con từ Ecopark sang đó học. Mãi đến sang đầu năm lớp 8 thì do cầu Thanh Trì tắc thường xuyên nên em mới thôi, và vì căn bản của con tốt rồi ( ielt 6.0) nên em để con học online.
Cụ cũng ở ecopark và F1 cũng học ở chỗ thày Jane ạ, F1 nhà em cũng học ở đây, giờ vẫn học, F1 nhà em khoảng 7.0 - 7.5. Em vẫn tiếp tục cho con học ở đây vì cũng gần trường Ams cộng với con cũng thích được cô Phương và cô Tú kể chuyện du học :)

LongLH

Xe điện
Cụ cũng ở ecopark và F1 cũng học ở chỗ thày Jane ạ, F1 nhà em cũng học ở đây, giờ vẫn học, F1 nhà em khoảng 7.0 - 7.5. Em vẫn tiếp tục cho con học ở đây vì cũng gần trường Ams cộng với con cũng thích được cô Phương và cô Tú kể chuyện du học :)
Đúng cụ à. Phương pháp dạy ở đó em thấy rất tốt, mỗi tội con em học Greenfield nên sang đó tắc đường hoài nản quá

• Vodka
Reactions: Ter

Binbi

Xe điện
Kinh nghiệm là học và thi SAT trước, sau đó nếu cần thì ôn và thi IELTS.
Em lại thấy ngược lại cụ ạ. Luyện IELTS tốt rồi mới học được SAT, chứ tiếng Anh mà kém thì học SAT sao nổi.

toimuondie

Xe container
Em lại thấy ngược lại cụ ạ. Luyện IELTS tốt rồi mới học được SAT, chứ tiếng Anh mà kém thì học SAT sao nổi.
Cái gì cũng phải học mà cụ.
Nhưng nếu SAT 1500 thì chỉ cần 3 tháng tự ôn là có 8.0 IELTS.
Nhưng IELST 8.0 thì phải học 8, 9 tháng vẫn chưa chắc được 1500 SAT.

lsquetoi

Xì hơi lốp
CCCM cho em hỏi thông tin của TT NN này được không ạ? Vừa rồi e cho F1 đánh giá có kết quả như này.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Con em mới được xét tuyển vào ĐH năm vừa rồi nhờ có IETS, học thầy Kiên ( trường ĐH NN) đầu cầu Chương Dương phía Long Biên cháu học trong 6 tháng đóng hết 10.8tr lệ phí thi gần 5tr.
Sau khi tham khảo các cụ và bạn bè em cũng giới thiệu học ở thầy Kiên này. Kết quả là có 38 bạn đk test 2 buổi thì thầy nhận 30 bạn, loại 8 bạn vì ko đạt y/c của thầy. Mới học dc vài buổi, thấy cu con cũng hăng say. Nên em tạm thời cho học 6 tháng xem thế nào. Cảm ơn cụ. Cụ nào quan tâm thì chờ em 6 tháng nữa e báo kết quả cu con nhà em xem thế nào.

dalink

Xe điện
Bẩm các cụ.
Cu F1 nhà em vào lớp 10 Việt Đức. Giờ cháu đang phân vân nên học Ielts ở đâu để có thể dc tuyển thẳng ĐH sắp tới. Cháu thi vào 10 dc 9,5 điểm, tiếng Anh cũng khá vì cũng cho học thêm linh tinh từ hồi mẫu giáo đến lớp 8 thì ko học thêm nữa để tập trung ôn vào 10.
Giờ cháu nó khăng khăng muốn học thêm lớp bình thường để củng cố tiếng anh trên lớp đã, sau đó mới học ielts ôn thi sau.
Nhưng quan điểm của em lại khác, em tư vấn nó nên tìm lớp học ielts từ bây giờ thì mới kịp chứ học lớp bình thường sau 1 năm nữa ôn ielts thì sẽ ko kịp. Mà giờ chúng nó ôn tủ ielts đúng ko các cụ.
Em rối quá, ko biết làm thế nào. Các cụ đã trải qua tư vấn giúp e với.
Nó nói đúng đấy. Trình tốt thì tập trung ôn 1-3 tháng thôi.

Hye Secret

Xe hơi
Luyện ielts nó chỉ là luyện kỹ năng thôi, con nhà em cũng vừa dùng ielts để xét tuyển kết hợp vào Kinh tế quốc dân. Theo em Cụ cứ cho F1 học khoá luyện vào đầu năm lớp 12 cho nó sát với thực tế khi chuẩn bị thi, xong lớp đấy thi là vừa. Học tiếng anh nó là cả 1 quá trình, con nhà em học tả bủ xiểng từ cấp 1, đến lúc luyện ielts thì học chỗ Ivy Prep ở 27 Lê văn Lương, chỗ này học phí hợp lý với cô giáo cũng có tâm và chuyên môn, nhưng nói thật quan điểm của cả em và F1 sau này khi chuẩn bị đi làm thì thi đợt nữa cũng chẳng phải học ở đâu mà tự tìm tài liệu, thông tin mà ôn luyện. Kiến thức là do mình, học ở trung tâm thì cơ bản ưu điểm được các thầy cô có kinh nghiệm chỉ bảo cách viết bài luận, trả lời các câu hỏi khi thi thế nào cho chuẩn, cơ bản có chịu học không thôi

LongLH

Xe điện
Ngã tư Lê Văn Lương - Hoàng Đạo Thúy, tòa nhà centrer point, cụ gọi 0904860081 - cô Phương. F1 nhà em học ở đấy từ rất lâu rồi, học phí có thể là cao nhưng em cảm thấy chất lượng ổn. F1 nhà em mới vào 10 Ams, aieo khoảng 7.0 - 7.5. Chỗ này em thấy same same BC nhưng học phí rẻ hơn chút
Con cụ giỏi thế. Con em nó bảo từ bây giờ đến năm 22 tuổi con không ra khỏi khu mình, nên em kệ, ép nó học chỉ để thêm kiến thức, chứ BUV thẳng tiến thì học ở trường là đủ.

Ter

Xe buýt
Con cụ giỏi thế. Con em nó bảo từ bây giờ đến năm 22 tuổi con không ra khỏi khu mình, nên em kệ, ép nó học chỉ để thêm kiến thức, chứ BUV thẳng tiến thì học ở trường là đủ.
Em lại khác cụ, em cho con em tự bay nhảy ra bên ngoài từ bé để nó biết XH xung quanh và tự xác định được nó đang ở đâu so với bạn bè cùng lứa. Em ko ép con em học, em chỉ giúp hắn tự tìm được niềm vui và ích lợi trong học tập, qua đó hấn tự học nên em nhàn tênh :)

Pilota

Xe điện
Thi vào 10 mà 9.5 + trước đấy chả có gì nổi trội thì chắc Ai-Eo của cháu nó giờ khoảng 4.5~5.0.

Ngưỡng này phải vượt qua 5.5 đã, mà khoản vượt qua ngưỡng này là khó vì cháu nó chắc chắn kém nghe nói.

Nên con trẻ nó nói đúng đấy, để nó tự quyết đi, bác húng làm chó gì....ngoại ngữ đâu cần phải Ai-Eo cao mới làm quản lý của Google hay Apple được. :))

Nó chỉ là kỹ năng thôi cụ. Có ai eo 8.0 thì chưa chắc đã làm lãnh đạo được gu gồ hay áp bồ. Nhưng muốn làm lãnh đạo ở 2 nơi đấy thì cần phải có ai eo 8.0 cụ ạ. Chúng ta tôn trọng sự tự quyết của trẻ con, nhưng có đóng ý kiến thì vẫn hơn chứ cụ.

NewVegas

Xe tải
Bẩm các cụ.
Cu F1 nhà em vào lớp 10 Việt Đức. Giờ cháu đang phân vân nên học Ielts ở đâu để có thể dc tuyển thẳng ĐH sắp tới. Cháu thi vào 10 dc 9,5 điểm, tiếng Anh cũng khá vì cũng cho học thêm linh tinh từ hồi mẫu giáo đến lớp 8 thì ko học thêm nữa để tập trung ôn vào 10.
Giờ cháu nó khăng khăng muốn học thêm lớp bình thường để củng cố tiếng anh trên lớp đã, sau đó mới học ielts ôn thi sau.
Nhưng quan điểm của em lại khác, em tư vấn nó nên tìm lớp học ielts từ bây giờ thì mới kịp chứ học lớp bình thường sau 1 năm nữa ôn ielts thì sẽ ko kịp. Mà giờ chúng nó ôn tủ ielts đúng ko các cụ.
Thằng cháu nó nghĩ đúng đấy cụ ạ.
Cứ cho cháu học lớp bình thường, build background cho vững đã. Còn luyện IELTS, học hết các mẹo chỉ mất 4 tháng cấp tốc thôi ạ.

Pilota

Xe điện
Copy cho cụ chủ tham khảo tránh loại đầu óc
Tiền nào của nấy… tuy nhiên cũng phải do sức học cháu

Em copy từ facebook

“…..
TRUNG TÂM LUYỆN THI TIẾNG ANH UY TÍN VIỆT NAM.

0. GLN có chương trình luyện IELTS cũng chất lượng mà có hẳn một album học viên điểm cao đó ạ. Môi trường học tốt mà giá thành chỉ ở phân khúc cận cao cấp thui ạ. Đối tác vàng của BC mà BC cũng tổ chức thi thật.

1. Ivy-League Vietnam: TOEFL, IELTS, SAT. Sáng lập bởi thầy Giang Nguyễn là cựu học sinh Cornell.

2. IvyPrep (có dạy online 1.5tr/2h): TOEFL IBT, SAT

Rất tốt

3. Summit Education hay Blue Mountain (có dạy online 1.8tr-2tr/1h): IELTS, TOEFL, SAT, ACT, GMAT. Sáng lập bởi cựu học sinh Middlebury College.

Hay, nhiều cựu Ams luyện ở đây, Ad đi nghe chém gió 2 lần, thấy vui.

4. Summa Learning Institute: SAT và SSAT. Sáng lập bởi hai cựu học sinh từ Cornell và Berkeley. Trường quốc tế nổi tiếng như BIS hay ISHCMC hay SSIS thường chọn học trung tâm này.

Chuyên cho đội nhà Giầu sụ

5. Yola: SSAT, SAT, TOEFL thì quá quen thuộc.

6. Golden Path Academics (có dạy online ~900k/1h): TOEFL, IELTS, SAT và SSAT được thành lập bởi chị Đào Thu Hiền tốt nghiệp tại Harvard và Columbia.

Luyện wscuppp hay, nhiều tài liệu

7. Stella Education: SAT, ACT, TOEFL, IELTS. Sáng lập bởi cựu học sinh Williams College và University of Wisconsin.

Luyện wscuppp cũng rất hay

8. Ivycation: SAT, ACT, PSAT, SSAT, TOEFL, SAT II.

9. British Council: IELTS. Tuyệt vời khỏi bàn cãi. British Council là nơi bạn muốn tới để luyện IELTS. BC là do lãnh sự quán Anh mở.

Đắt lòi mắt, Ad chỉ lượn xen thôi

10. ACET: IELTS chuyên nghiệp. Nghe rất nhiều bạn khen chỗ này. Số 10 acet bổ sung thêm là AE chuyên nghiệp nữa ad ơi, và được chuyển tiếp kq AE sang IS, Úc

11. IEE: Cô Ly và Thầy cô ở đây đều từ những trường top về dạy. Chất lượng khỏi chê.

12. TOEFL Cô Giang: Có tiếng nhất Hà Nội luôn. Mấy bạn nào ở HN thì tìm cô mà học.

13. CLEVERLEARN CŨNG LÀ TRUNG TÂM UY TÍN

TẤT CẢ CÁC TRUNG TÂM ĐƯỢC NÊU TÊN ĐỀU LÀ NHỮNG TRUNG TÂM UY TÍN VÀ CHẤT LƯỢNG CAO….

.
.
Nói chung đắt… tiền nào của đấy… toàn 1 củ - 1,5 củ /2h hết mẹ tiền ăn :)) cụ đẩy cháu nó lên 7.0-7.5 là hết mớ TO đấy ;))
Cụ phải đến tận nơi.. nghe các trung tâm nó chém gió vào tai… thích thì xem trực tiếp vài buổi họ dạy học sinh… chứ nghe chat trên này không ăn thua

Em chớp mắt, rồi dụi mắt mà vẫn không tin vào mắt mình. Công nhận các cựu du học sinh này cũng biết cách kiếm tiền ghê. Học phí toàn trên 1 củ 1 giờ, ác liệt thật. 8->

ca_kiem

Xe container
Như công tác tuyển sinh năm 2021 vừa rồi thì nếu không có điểm Ielt thì không có cơ vào các trường loại 1 như KTQD, Ngoại thương... đâu. Các trường giờ nó không tin điểm thi tốt nghiệp PTTH nên nó xét tuyển Ielt kết hợp điểm PTTH gần hết, chỉ 1 phần nhỏ là xét theo điểm theo điểm PTTH, do vậy mới có thang điểm chuẩn trên 28 điểm.
Nhà các cụ ở HN mà không có Ielt coi như hết cơ hội, vì ở các tỉnh thí sinh được cộng 0.5-1điểm, ở tầm >27 điểm thì 1 điểm này là tối quan trọng. Con các các cụ có học mửa mật ra thi mới được 1 điểm 10 và 2 điểm 9 thì cũng trượt nguyện vọng 1 (Đạt 1 con 10 và 2 con 9 là không đơn giản nhé).
Nói chung Bộ giáo dục ra cái quy chế này không hợp lý, nhưng cũng không biết làm thế nào để hợp lý hơn. Thôi thì chết những tầng lớp dân không có điều kiện cho con học. Các cụ nhà mình thì phải cho con học Ielt là điều tất, lẽ, dĩ, ngẫu nhé
Chắc lâu cụ không update nên cụ nghĩ việc tuyển chọn vào ĐH của các trường bằng tiêu chí trình độ TA là do quy chế Bô ban hành là không đúng đâu nhé. Theo luât Giáo dục Đại Học mới cơ bản bộ không can thiệp vào quy trình tuyển sinh của các trường Đại Học nữa mà các trường độc lập tự xây đựng đề án theo khung của Bộ. Tóm nếu trường Đại Học BKHN ra tiêu chí tuyển sinh có ielts 6.0 hay trường BK HCM ra chỉ tiêu ielts 5.0 hoặc không có ielts thì hoàn toàn do trường chứ không do bộ. Ielts chỉ là một thước đó và trình độ có thể dùng nhiều loại khác nhau quy dổi trình độ tương đương nhưng quan trọng sv vào phải biết tiếng anh để học thuật các môn khác.
Ngày xưa thì đúng như cụ nó không cần giỏi TA khi vào đại học.. giáo trình thì toàn bằng TV được dịch lại từ tiếng Nga từ những năm 30-40… vào đó có khí đc học tiếng Anh trong trường Đh theo kiểu lại từ đầu A B C ( không biết để làm gì ) và không đáp ứng hay nói chính xác không đủ để ứng dụng học thuật hoặc đọc hiểu kiến thức =TA… đấy là tư duy cũ. Bây giờ tư duy mới như các nước trên thế giới…ông phải tự giỏi TA rồi vào trường trường không mất thời gian dạy lại ông TA ( ông phải tự học ) để rồi có thể học các môn khác = TA. Hiện nay trường Ngoại Thương, trường Kinh tế…. Tương lai cả trường BK có rất nhiều môn phải giỏi TA thì mới học và nghiên cứu tài liệu được. Rồi có những môn giáo viên nước ngoài giảng dậy trực tiếp…. Thì các bạn không biểt TA làm sao nghe giảng đc….
Ielts chỉ là điều kiện đầu vào cái quan trọng là các cháu có thể dùng TA để học thuật không..nếu trong một lớp có 50% em theo học = TA 50% số còn lại không theo kịp thi là rất khó.

Chỉnh sửa cuối:

so6_a2

Xe hơi
Bẩm các cụ.
Em tư vấn thật với cụ vì e từng là 1 thằng 5.0 lên 6.5 nên cũng có tí kinh nghiệm. Khuyren thật cụ nên cho F1 đi học ở tt đào tạo bài bản, sau 1 năm chuyển sang luyện thi là vừa. Trước em học ở ACET họ chả luyện thi gì đâu nhưng ngấm dần, sau làm 1-2 khoá luyện thi nữa là ổn. Các cháu học ở đó e thấy học nhanh lắm, không cần luyện thi mà lúc thi điểm cũng OK. Mấy ông vô địch olimpia cũng vào đấy học trước khi du học Úc đấy cụ ạ

so6_a2

Xe hơi
Sau khi tham khảo các cụ và bạn bè em cũng giới thiệu học ở thầy Kiên này. Kết quả là có 38 bạn đk test 2 buổi thì thầy nhận 30 bạn, loại 8 bạn vì ko đạt y/c của thầy. Mới học dc vài buổi, thấy cu con cũng hăng say. Nên em tạm thời cho học 6 tháng xem thế nào. Cảm ơn cụ. Cụ nào quan tâm thì chờ em 6 tháng nữa e báo kết quả cu con nhà em xem thế nào.
Chưa biết dạy ntn nhưng học phí thế kia thì hợp lý quá nhỉ. Trước e học 22 củ / 1 khoá khoảng 5 tuần rồi

xuân hòa

Xe tải
Điểm nghe đạt mức 8,5 là siêu, chứng tỏ con học nghe thường xuyên với thầy tây hoặc thầy phát âm rất chuẩn, f 1 nhà cụ cho hỏi học cấp 3 trg gì?

duongphong

Xe container
Có trung tâm ILSE ở trong toà Centerpoint Hà Nội dạy cho trẻ từ hết học kì 1 lớp 1 ( vì lúc đó các con mới bắt đầu có nề nếp). Con em học hai năm ở đây em thấy rất tốt, tuần học một buổi 1,5h ( lúc con em nghỉ, học phí là 475k/1buổi) nhưng em đánh giá lượng kiến thức dạy 1 buổi ở đây bằng 3-3,5 buổi so với Apollo nên em không ngại gian khó tuần nào cũng đi về sớm để đưa con từ Ecopark sang đó học. Mãi đến sang đầu năm lớp 8 thì do cầu Thanh Trì tắc thường xuyên nên em mới thôi, và vì căn bản của con tốt rồi ( ielt 6.0) nên em để con học online.
Cụ kiên trì thật!