Nhờ tư vấn dòng C-SUV ngon giá dưới 1 tỷ

Trạng thái
Thớt đang đóng

tieunhupha

Xe điện
Sao đội seeder của Toy em cứ thấy lúa lúa thế nào ấy nhỉ? Cách dẫn chuyện đơn sơ và ngây thơ y như nội thất Toyota :))
Ngày xưa toàn bắt bà con uống bia kèm no lạc luộc mà cụ. Giờ thằng bia tươi hàng xóm nó bán hợp lý nên bà con sang hết rồi nên mới phải đi lùa gà.

Big Bang

Xe điện
Phải ngồi lên chạy thì mới đánh giá đc tổng thể cái xe chứ nhiều cụ ở đây cứ đánh giá dựa trên niềm tin và hy vọng thì nói chuyện gì. Cross là một mẫu SUV khá đẹp về mặt ngoại thất, nó có khá nhiều những chi tiết rất tinh xảo tạo nên điểm nhấn. Còn về nội thất cũng khá ổn và đặc biệt tiếng ồn của động cơ dội vào khoang lái hầu như không có (vì ở dải tốc độ < 60km chỉ có động cơ điện hoạt động) còn chạy cao tốc động cơ xăng nó có ồn hay không thì em chưa rõ nhưng khả năng sẽ rất nhỏ vì hệ khung gầm đc chăm chút rất kỹ. Chiếc Cross này có khá nhiều thứ hay ho về trang bị khi nó đưa vào bộ TSS là một bộ tính năng an toàn đang được đánh giá là tiên tiến nhất trên công nghệ xe hơi, một chiếc C-SUV dưới 1 tỷ mà có đầy đủ các trang bị an toàn như: VCS, TRC, HAC, ECB, PCS, ECB, BSM, LTA, RCTA…quá ngon rồi còn gì nữa phỏng.
Giờ này thì các xe xăng cách âm khoang mấy đều như nhau cả. Quan trọng là tiếng động từ khung gầm, mặtn đường

Big Bang

Xe điện
Ngày xưa toàn bắt bà con uống bia kèm no lạc luộc mà cụ. Giờ thằng bia tươi hàng xóm nó bán hợp lý nên bà con sang hết rồi nên mới phải đi lùa gà.
Đã bao giờ phải làm sale thực sự đâu. Trước cháu định lấy Innova, gọi cho sale cứ thậm thụt như buôn bạc giả. Tư vấn cũng rất chảnh

Big Bang

Xe điện
Em có con Subaru Eyesight, nó có cái tính năng bám xe trước hay phết, trên xa lộ hay cao tốc thì chuẩn không nói làm gì. Trong nội đô cũng có thể dùng khi cần dùng điện thoại chẳng hạn, bật nó lên nó tự bám-dò theo xe trước, tự ga tự phanh nên người lái có thể lơ đãng đọc đt hay tìm danh bạ cũng không gây tai nạn, không bò chậm để đội sau nó chửi cho...
Tính năng này hay mà. Tăng độ an toàn. Nếu có buồn ngủ cũng yên tâm

Clear

Xe buýt
Em đang định tìm xe 5 chỗ dòng C-SUV tầm 1 tỷ trởlại, tìm thông tin thì thấy có chiếc Corolla Cross của Toyota hay quá. Vừa đi làm và vừa để gia đình đi dã ngoại cuối tuần quá phù hợp với nhu cầu của em. Em ưng con này là vì có Hybrid tiết kiệm xăng tới gần 2 lần so với xe thường. Thêm cái TNGA nên tầm nhìn lái cũng rộng, thêm cả giảm rung lắc, giảm xóc cho nhà em có con nhỏ cũng được. Mà cái mặt tiền của Corolla cũng khá thích, nhìn thể thao chứ không lúa lúa. Với nói thiệt là em cũng mê công nghệ, mà Hybrid lại là công nghệ động cơ xanh là xu hướng tương lai của thế giới hơn nữa mấy ông bạn em bảo mua đi không mấy tháng nữa cháy hàng lại lên giá vì con xe này có bộ TSS cực ngon luôn. Các bác cho em xin thêm ý kiến xem em có nên dứt con này không nhỉ?

Cụ thấy được là được, còn em thấy xe nào được em cũng ứ nói, để đi 1 mình cho độc đầu bảng luôn

cuv hay Suv sợ nhất ông còi bé nhẹ cân,
như ông Terios 1 thời, xe bé tí tì ti nhưng đôn lên đua dáng CUV, ặc, chạy chòng chành như con lật đật vì cao hơn sedan nhưng háng lại hẹp, thế là chân bằng cái tăm đỡ thân hình vâm vâm đâm chạy hơi ngật ngưỡng chòng chành =))
Toy có con Rush mới ra liệu có như thế ko cụ nhỉ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Với những cụ có kinh nghiệm sử dụng thì mấy option như; cảnh báo va chạm, phanh giữ khoảng cách, cam 360....là không cần thiết. Nhưng với giới trẻ, nó là công nghệ khá khủng, mua xe là phải có. Cho dù dùng vài lần thì chán, để làm trang trí :))
Ít ra cái media, bản đồ là nên có, mãi mới thấy thay đổi là hơi muộn :))

cuongdiv

Xe container
Thay vì thêm các tính năng thì giảm giá mạnh còn hơn, khi đó đặc tính bền bỉ dễ sử dụng + giá mềm sẽ tăng tính cạnh tranh, tỷ như con altis 2010 bán giá 580tr thì bọn xe hàn khóc tiếng mán ngay :)
Cam lùi với cảm biến va chạm lắp trên vios làm chóa gì, cam thì mờ mịt, cảm biến va chạm thì người dùng toàn tắt bỏ cho đỡ mệt :)
Sai lầm nối tiếp sai lầm
Con Vios bản E đến năm 2018 mà Toy vẫn bắt người dùng dùng khởi động cơm

phucbonguyen

Xe điện
Bạn e lấy xe Cross hôm t6,e có xem và lái thử thì đúng là Toyota thuốc người dùng thật,ngoại thất thì ổn nhưng trong khá nhỏ,nhỏ hơn e nghĩ,mọi thứ chỉ đủ dùng,cách âm ổn.Với 900t ra biển tỉnh thì có khá nhiều lựa chọn hay hơn như out,Xtrail,cx5.....

Dao Soai

Xe tải
Múc luôn xtrail 2.5 cả đăng kí chưa đến 1 tỉ. Đi chấp hết các loại dưới 1 tỉ luôn

Tiger Hunter

Xe container
Xe cầu trước không phải là SUV hở cụ??
SUV đúng nghĩa thì khung gầm rời với thân xe, mà loại đấy thì ko có xe nào chỉ có cầu trước cả. Loại gầm cao nhưng khung thân liền gầm gọi là CUV. Con này nó tự nhận là CROSS rồi cụ còn ép nó thành SUV làm gì?

Clear

Xe buýt
Khi Toyota Corolla Cross là mẫu SUV đầu tiên tại VN sử dụng động cơ hybrid khi chiếc xe này ra mắt thị trường thì đã nhận đc đủ các ý khen chê nhưng em tin thương hiệu như toyota chắc chắn sẽ là sản phẩm tốt. Hybrid là xu hướng tương lai rồi, cái này không thể chối cãi. Còn vấn đề vận hành thì em nghĩ các cụ nhà ta cứ sử dụng đi đã thay vì nhìn vào mấy cái thông số vu vơ mang ra so sánh để dìm hàng toy. Ở Châu Âu xe này người ta đi ầm ầm có sao đâu
Cả họ nhà Toyota chả có xe nào sống được ở châu Âu cụ à, trong các hãng xe Nhật, chỉ có Nissan, Honda là sống ở châu Âu trong sự trầy trật.

Crawler

Xe tăng
Nghe nói nh dmqtrieu mới lập công ty truyền thông. Không biết thớt có phải team anh trieu k

Clear

Xe buýt
Múc luôn xtrail 2.5 cả đăng kí chưa đến 1 tỉ. Đi chấp hết các loại dưới 1 tỉ luôn
Xtrail mới ra năm 2016 được định giá 1,2 tỉ. Nó nằm ở phân khúc thị trường với CRV, CX5, OUTLANDER, RAV4, FORESTER, TUSSON, SPORTAGE

Chỉnh sửa cuối:

fallingwater

Xe tăng
Cả họ nhà Toyota chả có xe nào sống được ở châu Âu cụ à, trong các hãng xe Nhật, chỉ có Nissan, Honda là sống ở châu Âu trong sự trầy trật.
Trước đây em có đứa bạn làm vp Toyota ở Châu Âu, nó nói rằng Toyota tại đây lỗ triền miên. Không biết bay giờ thì ntn.

tab00

Xe điện
Khi Toyota Corolla Cross là mẫu SUV đầu tiên tại VN sử dụng động cơ hybrid khi chiếc xe này ra mắt thị trường thì đã nhận đc đủ các ý khen chê nhưng em tin thương hiệu như toyota chắc chắn sẽ là sản phẩm tốt. Hybrid là xu hướng tương lai rồi, cái này không thể chối cãi. Còn vấn đề vận hành thì em nghĩ các cụ nhà ta cứ sử dụng đi đã thay vì nhìn vào mấy cái thông số vu vơ mang ra so sánh để dìm hàng toy. Ở Châu Âu xe này người ta đi ầm ầm có sao đâu
Xít-đờ nói như sít. Con này là CUV, ko phải SUV; chỉ bán ở Đông Nam Á, châu Âu cái củ cải. Về training lại đi nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng