Nhờ tư vấn dòng C-SUV ngon giá dưới 1 tỷ

Trạng thái
Thớt đang đóng

huyshisha

Xe buýt
Ở các nước tiến bộ giờ dân họ ưu tiên hàng đầu là xe điện tiếp đến xe hybrid, còn ở ta cứ xăng, dầu thôi. Nhìn cái mức độ ô nhiễm ở các thành phố lớn thì thấy khá bận tâm về vấn đề khí thải. Đồng ý là khói bụi từ động cơ chỉ 1 phần nhưng cái phần này có thể cải thiện được từ cách sử dụng của người dân. Nếu cơ sở hạ tầng ở VN tốt thì tương lai có thể dùng động cơ điện để thay thế hoàn toàn động cơ đốt trong nhưng tương lai đó còn rất xa, trước mắt để làm quen với việc bảo vệ môi trường thì hybrid là một sự lựa chọn hoàn toàn đúng đắn.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
chả biết tiết kiệm được bao nhiêu xăng trong vài năm như giá chênh lên cả trăm củ, chưa kể thay cục pin mất tiền trăm củ nữa thì tiền xăng tiết kiệm không biết chạy 20 năm có bù nổi không? hihi
Dân kinh tế họ nảy số nhanh lắm chứ không bị quảng cáo ào ào dụ dỗ đâu, hihi

phamhungbs

Xe điện
Chỗ em hàng xóm mới mua con đen và con đỏ, nhìn ngoài cứng cáp và options, chất lượng nhựa hơn hẳn con Kia Seltos cũng mới mà nội thất như từ thập niên trước, chứng tỏ Thaco giờ khinh khách hàng quá.

Duy_Long.1

Xe buýt
Phải ngồi lên chạy thì mới đánh giá đc tổng thể cái xe chứ nhiều cụ ở đây cứ đánh giá dựa trên niềm tin và hy vọng thì nói chuyện gì. Cross là một mẫu SUV khá đẹp về mặt ngoại thất, nó có khá nhiều những chi tiết rất tinh xảo tạo nên điểm nhấn. Còn về nội thất cũng khá ổn và đặc biệt tiếng ồn của động cơ dội vào khoang lái hầu như không có (vì ở dải tốc độ < 60km chỉ có động cơ điện hoạt động) còn chạy cao tốc động cơ xăng nó có ồn hay không thì em chưa rõ nhưng khả năng sẽ rất nhỏ vì hệ khung gầm đc chăm chút rất kỹ. Chiếc Cross này có khá nhiều thứ hay ho về trang bị khi nó đưa vào bộ TSS là một bộ tính năng an toàn đang được đánh giá là tiên tiến nhất trên công nghệ xe hơi, một chiếc C-SUV dưới 1 tỷ mà có đầy đủ các trang bị an toàn như: VCS, TRC, HAC, ECB, PCS, ECB, BSM, LTA, RCTA…quá ngon rồi còn gì nữa phỏng.

edc

Xe lăn
Toy nó thế nào ấy nhể. Ngày kiếm xe e chạy thử từ Subaru, Hyundai, Honda, Mit đều bẩu e a thích đi đường nào thì đi tùy anh. THậm chí có háng còn bẩu e mang xe qua cty cho anh thử nhá. E thề đấy, sai e chít liền.
Giờ họ có sơ đồ chạy theo cung đường niêm yết công khai cụ. Hôm đó em đề nghị sale đổi tuyến đi thử, chứ chạy cung đường từ Toy MĐ - Sân VĐ làm quái gì có ổ gà, mặt đường nhẵn, gờ giảm tốc còn không có.... đánh giá kiểu gì cụ. Em đề nghị lên đường trên cao, mặt đường nó kém, đạp tốc độ 80km/h thì nó lòi hết nhược điểm ra thôi. Nhưng sale không đồng ý :D NHưng vẫn phải khen, xe thiết kế bắt mắt. Toy nó vẫn có giá trị riêng. :)

NNS

Xe ngựa
Chân bé, thân ngang bé, cả cái xe nhìn nó lênh khênh chứ đâu có thân hình vâm vâm hả cụ?
Nói chung xe đấy gọn gàng, đi phố nhẹ nhàng thì hợp vì lợi thế tầm nhìn cao và dễ xoay trở.
hê hế, vâm là so với cái chân của nó chứ ko phải là vâm so với thiên hạ ạ =))
chassis 1` con minikensun như matit mà kê chân lên cho cao rồi gán mác ... cuv???? thì làm gì chả gật ngưỡng, vào cua chả biêng biêng=))

lx125_black

Xe container
hê hế, vâm là so với cái chân của nó chứ ko phải là vâm so với thiên hạ ạ =))
chassis 1` con minikensun như matit mà kê chân lên cho cao rồi gán mác ... cuv???? thì làm gì chả gật ngưỡng, vào cua chả biêng biêng=))
Chiếc đấy mà vào cua thì cũng rúm cơ hậu phết đấy :D.
Nói chung daihatsu ở VN cũng không có dấu ấn gì đặc biệt, giờ ngoài đường hiếm mà gặp được chiếc này nên bỏ qua đi cụ.

TraiKhongSo

Xe tăng
Giờ nào rồi mà cụ còn thánh hóa con Toy, lại được cả ô bạn n g u kích đểu cho cụ nữa
cờ rốt đang ế chỏng gọng kìa, ra mắt rồi nhưng có mấy chiếc nào chạy ngoài đường đâu mà kêu cháy hàng
công nghệ cũng bt thôi cụ ợ
được mỗi cái bán giá trên giời nên cụ cứ thoải mái mua vài chiếc cũng đ( ko ai tranh đâu )
cụ nên trải nghiệm thêm hãng khác để có qđ tốt nhất nha

kodomo

Xe điện
Giờ họ có sơ đồ chạy theo cung đường niêm yết công khai cụ. Hôm đó em đề nghị sale đổi tuyến đi thử, chứ chạy cung đường từ Toy MĐ - Sân VĐ làm quái gì có ổ gà, mặt đường nhẵn, gờ giảm tốc còn không có.... đánh giá kiểu gì cụ. Em đề nghị lên đường trên cao, mặt đường nó kém, đạp tốc độ 80km/h thì nó lòi hết nhược điểm ra thôi. Nhưng sale không đồng ý :D NHưng vẫn phải khen, xe thiết kế bắt mắt. Toy nó vẫn có giá trị riêng. :)
E thì qua Hyundai yêu cầu lái thử San, e hỏi sales anh muốn đi đường thật xấu, bạn ấy bảo a có biết quanh đây có đường nào xấu không? Và rồi cứ đường thật xấu e táng. Bên Subaru cũng tương tự, mang xe đến tận công ty cho e test, cuối cùng ko lấy Forester đâm cứ ngài ngại.

xebetong

Xe container
Với những cụ có kinh nghiệm sử dụng thì mấy option như; cảnh báo va chạm, phanh giữ khoảng cách, cam 360....là không cần thiết. Nhưng với giới trẻ, nó là công nghệ khá khủng, mua xe là phải có. Cho dù dùng vài lần thì chán, để làm trang trí :))
Cam 360 cũng hay đấy, với điều kiện màn hình phải sắc nét ngay khi trời nắng, chứ lắp cho có thì vứt :)
Mấy cái khác thì với giao thông ở VN chỉ gây khó chịu :)

matizvan2009

Xe ba gác
Cam 360 cũng hay đấy, với điều kiện màn hình phải sắc nét ngay khi trời nắng, chứ lắp cho có thì vứt :)
Mấy cái khác thì với giao thông ở VN chỉ gây khó chịu :)
Em có con Subaru Eyesight, nó có cái tính năng bám xe trước hay phết, trên xa lộ hay cao tốc thì chuẩn không nói làm gì. Trong nội đô cũng có thể dùng khi cần dùng điện thoại chẳng hạn, bật nó lên nó tự bám-dò theo xe trước, tự ga tự phanh nên người lái có thể lơ đãng đọc đt hay tìm danh bạ cũng không gây tai nạn, không bò chậm để đội sau nó chửi cho...

hai.tranhr

Xe container
Moẹ, cái giá vẫn điên điên như này thì dự là vẫn ế dài.
Giảm 100 triệu nữa mới mong nằm top 20 hàng tháng.
Giảm thế đội Elantra, Cerato phải xuống tầm 400tr chứ không bán cho ai mua.
Cơ mà cảng rẻ iem thàng thix :D

onlinefisher

Xe điện
Em đang định tìm xe 5 chỗ dòng C-SUV tầm 1 tỷ trởlại, tìm thông tin thì thấy có chiếc Corolla Cross của Toyota hay quá. Vừa đi làm và vừa để gia đình đi dã ngoại cuối tuần quá phù hợp với nhu cầu của em. Em ưng con này là vì có Hybrid tiết kiệm xăng tới gần 2 lần so với xe thường. Thêm cái TNGA nên tầm nhìn lái cũng rộng, thêm cả giảm rung lắc, giảm xóc cho nhà em có con nhỏ cũng được. Mà cái mặt tiền của Corolla cũng khá thích, nhìn thể thao chứ không lúa lúa. Với nói thiệt là em cũng mê công nghệ, mà Hybrid lại là công nghệ động cơ xanh là xu hướng tương lai của thế giới hơn nữa mấy ông bạn em bảo mua đi không mấy tháng nữa cháy hàng lại lên giá vì con xe này có bộ TSS cực ngon luôn. Các bác cho em xin thêm ý kiến xem em có nên dứt con này không nhỉ?

Mấy năm thay con ác quy bằng 1/3 tiền xe mới thì vui!

OMG.Hung

Xe tải
Khi Toyota Corolla Cross là mẫu SUV đầu tiên tại VN sử dụng động cơ hybrid khi chiếc xe này ra mắt thị trường thì đã nhận đc đủ các ý khen chê nhưng em tin thương hiệu như toyota chắc chắn sẽ là sản phẩm tốt. Hybrid là xu hướng tương lai rồi, cái này không thể chối cãi. Còn vấn đề vận hành thì em nghĩ các cụ nhà ta cứ sử dụng đi đã thay vì nhìn vào mấy cái thông số vu vơ mang ra so sánh để dìm hàng toy. Ở Châu Âu xe này người ta đi ầm ầm có sao đâu

Duong_Ngan

Xe tải
Thay vì thêm các tính năng thì giảm giá mạnh còn hơn, khi đó đặc tính bền bỉ dễ sử dụng + giá mềm sẽ tăng tính cạnh tranh, tỷ như con altis 2010 bán giá 580tr thì bọn xe hàn khóc tiếng mán ngay :)
Cam lùi với cảm biến va chạm lắp trên vios làm chóa gì, cam thì mờ mịt, cảm biến va chạm thì người dùng toàn tắt bỏ cho đỡ mệt :)
Sai lầm nối tiếp sai lầm
Sai lầm gì đâu cụ, nó vẫn bán ầm ầm ở khu đông nam á đấy nên vẫn sản xuất như thế vì thị trường này vẫn chuộng, thêm thắt vào là để tăng tín nhiệm thôi

LangThangOnline

Xe tải
Khi Toyota Corolla Cross là mẫu SUV đầu tiên tại VN sử dụng động cơ hybrid khi chiếc xe này ra mắt thị trường thì đã nhận đc đủ các ý khen chê nhưng em tin thương hiệu như toyota chắc chắn sẽ là sản phẩm tốt. Hybrid là xu hướng tương lai rồi, cái này không thể chối cãi. Còn vấn đề vận hành thì em nghĩ các cụ nhà ta cứ sử dụng đi đã thay vì nhìn vào mấy cái thông số vu vơ mang ra so sánh để dìm hàng toy. Ở Châu Âu xe này người ta đi ầm ầm có sao đâu
Cái con "C-SUV" này có ở châu âu hả cụ?

giangng_patina

Xe hơi
Có con Kia Serato mới ra có cụ nào được trải nghiệm con đó thì review cho mọi ng đc biết !

wanderersg

Xe tăng
Có con Kia Serato mới ra có cụ nào được trải nghiệm con đó thì review cho mọi ng đc biết !
Mới ra mắt thôi,chắc chua co xe chạy thử.
Cơ mà đẹp toàn diện awd, full options,giá hơi căng.
Kia chạy cũng lành. Có dk vài năm nữa e cung dổi con này nhìn mê phết,khi đó hi vong giá giảm kha khá là ổn.

Racehorse206

Xe tăng
Bán xe mà không biết xe SuV là xe nào, gặp khách hàng hiểu biết họ cười ỉa chưa kể còn bán tại Châu Âu mới kinh

Chỉnh sửa cuối:

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Tầm này làm con Seltos thì quá ngon cho một cuộc tình.

Trạng thái
Thớt đang đóng