Nhờ tư vấn ca khó: chủ nhà bán k có tiền tất toán Ngân hàng.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]

Lexus 717

Xì hơi lốp

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là thế này ak:
Vc e tích góp dc ít (cộng với vay mượn Ngân hàng) xuống 1 cái nhà 30m2 (2 tỷ) ở Thanh Xuân.
Tối qua mang tiền đi đặt cọc thì chủ nhà nói không có tiền để rút sổ ra (họ kêu giờ cả gốc và lãi là 1.7 tỷ rồi)
Giờ bảo mình ứng tiền rút sổ ra rồi sang tên chuyển nhượng sau.

Theo các cụ TH này nên giải quyết thế nào để giảm thiểu rủi ro nhất có thể (e chỉ sợ xong họ cò quay thì mình k chạy theo đc) vì e cũng ưng cái nhà này quá rồi. Chỉ sợ bị lừa hay có vấn đề j thì e chết ..

Cám ơn các bác
Cụ kiểm tra chỗ NH kia cho chủ nhà vay chưa? Cụ mời công chứng, ngân hàng và chủ nhà ngồi cùng bàn nhau cách làm là ok.
Thông thường cụ sẽ ký hđ mua bán công chứng chưa lấy số, tiền đưa thẳng NH để giải chấp. Người bán uy quyền cho cụ hoặc bên công chứng làm các thủ tục rút sổ. Rút đc sổ ra thì bên công chứng sẽ nhận sổ và lấy số hđ mua bán có hiệu lực rồi đi nộp thuế + làm lại sổ tên cụ thôi.

lai xe lu

Xe buýt
Sổ đỏ ngân hàng gửi sở TNMT rồi, không rút trong ngày được đâu

Lexus 717

Xì hơi lốp
Ai ngu tự hiểu, chưa đủ tuổi đâu.
Ngu mà cố tỏ nguy hiểm! mày có biết tất cả mọi giao dịch nhà cửa BĐS đều phải qua công chứng không? Mà mày làm gì có tiền mà công với chả chứng. Với vụ việc như thế này công chứng nó tư vấn trong 1 nốt nhạc. Thằng bỏ tiền tỷ ra nó chả đi hỏi chán rồi chắc đợi thằng nguy hiểm như mày tư vấn nó mới mua sao? Nó mang lên đây hỏi thêm cho chắc vì lòng vẫn thấy bất an. Đã thấy bất an thì tốt nhất đừng mua cho thanh thản là như vậy mày hiểu chưa. Nguy hiểm như mày trẻ trâu cũng chưa xứng đáng đâu!

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Ngu mà cố tỏ nguy hiểm! mày có biết tất cả mọi giao dịch nhà cửa BĐS đều phải qua công chứng không? Mà mày làm gì có tiền mà công với chả chứng. Với vụ việc như thế này công chứng nó tư vấn trong 1 nốt nhạc. Thằng bỏ tiền tỷ ra nó chả đi hỏi chán rồi chắc đợi thằng nguy hiểm như mày tư vấn nó mới mua sao? Nó mang lên đây hỏi thêm cho chắc vì lòng vẫn thấy bất an. Đã thấy bất an thì tốt nhất đừng mua cho thanh thản là như vậy mày hiểu chưa. Nguy hiểm như mày trẻ trâu cũng chưa xứng đáng đâu!
Mày mở mõm mày ra thối hơn bể phốt, loại trẻ ranh.
Sao mày ngu như chó thế, ai chả biết phải qua công chứng.

Lexus 717

Xì hơi lốp
Mày mở *** mày ra thối hơn bể phốt, loại trẻ ranh.
Sao mày ngu như chó thế, ai chả biết phải qua công chứng.
Ngu như mày mở mồm ra có đưa được biện luận gì đâu thế nên ngậm cái bể phốt nhà mày lại.

nick456

Xe đạp
1. Về mặt pháp lý ô đất thì các bác yên tâm vì ngân hàng đã cho vay tức là đã có thẩm định, đã qua thế chấp là đã có đăng ký cơ quan tài nguyên môi trường. Yên tâm nhé !
2. Sổ đỏ thế chấp ngân hàng bác mua thì giao dịch đặt cọc với bên bán, sau đó cùng bên bán ra ngân hàng lấy sổ đỏ về, ra cơ quan TNMT đăng ký xoá thế chấp lấy sổ về làm HĐ chuyển nhượng BĐS qua bên công chứng!

Bác cần rõ hơn inbox em

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Ngu như mày mở mồm ra có đưa được biện luận gì đâu thế nên ngậm cái bể phốt nhà mày lại.
Mày hốc chất thải nhiều nên ngu quá, mày không đọc kỹ comment tao từ đầu hay sao mà mày sủa thối thế con, tao tưởng mày vào of bao năm rồi mày phải khôn ra chút chứ, đừng tay nhanh hơn não thế con.

Jacaranda Tran

Xe tải
Cung co 0,1% rui ro. Neu ben ban la quan lua dao, xa hoi den thi khong biet the nao. Ong em hackspeed len tieng di nhi.

Jacaranda Tran

Xe tải
#11 rồi đó cụ anh :D
Ben nguoi nha nha anh cach day gan 20 nam mua manh dat viet tay o My Dinh. Nam ngoai, phat hien thang chu nha no lam so do ca manh dat, trong do co manh dat da ban cho minh. Phat don kien, nho luat su va ca nguoi quen o quan, cuoi cung chi lay lai duoc 1 ty, trong khi manh dat do gio gia thi truong 2 ty. The moi thay so nhat gap bon lua dao

Jacaranda Tran

Xe tải
#11 rồi đó cụ anh :D
Em co nho cai nha vo chong nguoi My mua nha ba chi anh tren Duong Buoi ko. Minh lo cho ho du moi giay to, mat bao thoi gian den khi so do mang ten nha do. Vay ma cung den 4-5 thang roi van chua tra nha anh hon 100 trieu cuoi. Toan khat lan. Nghi gio xa hoi chan that

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Em co nho cai nha vo chong nguoi My mua nha ba chi anh tren Duong Buoi ko. Minh lo cho ho du moi giay to, mat bao thoi gian den khi so do mang ten nha do. Vay ma cung den 4-5 thang roi van chua tra nha anh hon 100 trieu cuoi. Toan khat lan. Nghi gio xa hoi chan that
Năm 2003 nhà e dính 1 vụ ở ngõ hậu khuông, bạch mai, sau phải có sự hỗ trợ ae xã hội nó mới trả lại tiền.
Luật chỉ 1 phần, còn thì thực tế, ai đã mua nhà trong trường hợp này thì mới hiểu ngồi ghế nóng nó ntn phỏng cụ.

sugun

Xe hơi
Các cụ nhà mình cứ muốn nhanh nên luôn lo - Em cũng thế vì hay rút ngắn giai đoạn. :)
Nên nếu cụ cẩn thận thì ngồi 3 bên cụ - người bán - ngân hàng. Và tất cả mọi giấy tờ ký tá công chứng hết thì sẽ giảm thiểu rủi ro nhất.

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp này thật ra thì cũng k đến nức quá khó, e cũng đã từng làm như vậy rồi. Nếu cụ xác định giá hấp dẫn thì hãy cố , còn không thì thôi cho đỡ đau đầu

CaoCuong281188

Xe tải
Năm 2003 nhà e dính 1 vụ ở ngõ hậu khuông, bạch mai, sau phải có sự hỗ trợ ae xã hội nó mới trả lại tiền.
Luật chỉ 1 phần, còn thì thực tế, ai đã mua nhà trong trường hợp này thì mới hiểu ngồi ghế nóng nó ntn phỏng cụ.
Thật ra mọi người đôi khi lại đánh giá quá cao hợp đồng hay cam kết, thế nên luật mới đẻ ra đến tận 9 biện pháp đảm bảo nghĩa vụ. Chứ có mỗi cái hđ suông thì cũng khó lắm. Cách của em phía trên thật ra ko chặt chẽ lắm , ở chỗ cái giấy uỷ quyền, hđ uỷ quyền trong trường hợp này cũng chỉ là hợp đồng thực hiện công việc thôi, nêu bên uy quyển ko thực hiện theo hợp đồng uỷ quyền thì cũng chịu thua. Cho nên giao dịch món này nhìn ở góc độ pháp lý theo em là rủi ro. Nên em nghĩ phải check rất kĩ từ tài sản đến nhân cách của bên bán mới nên giao dịch. Bác có quen ai có nhu cầu vay thì giới thiệu em nhé

Sieubietthu.vn

Xe tải
Website
sieubietthu.vn
Dùng ngân hàng giao dịch đảm bảo thôi cụ. Đơn giản mà

Light way

[Tịch thu bằng lái]
Làm việc với ngân hàng, ký hợp đồng 3 bên, an toàn như mua nhà dự án rồi còn gì, lo lắng gì nữa. Khi ngân hàng đã nhận thế chấp và đồng ý đứng ra ký hd mua bán 3 bên với cụ thì chắc chắn pháp lý của căn nhà được bán cho cụ đã được ngân hàng kiểm tra và đảm bảo rồi.