Nhờ tư vấn Bim 325

V6 mondeo

Xe tải
Bên em căn chỉnh lại các khớp, bản lề cửa thôi bác ạ, ko phải thay gì cả.
Bác b-tex cho e hỏi cửa bên phụ xe 318 của e khi mở cứ kêu kẽo kẹt là sao vậy, có xử lý được ko bác.

shopcokhi

Xe buýt
1. Ổ cắm chìa khóa nhiều lúc không vặn được, có khi hì hục mất cả chục lần mới vặn để đề nổ xe được.

Cái này bác thử đánh nhẹ lái rồi mới mở chìa

2. Cửa bên lái đóng phải thật mạnh, nếu chỉ dùng lực như các cửa khác còn lại thì nó hở ngoác ra.

Cái này thì chắc chắn bản lề cửa chưa chuẩn. Có thể do lần trước chủ xe chưa làm tốt lắm.

3. Khi vặn chìa khóa thì đèn EML, đèn báo áp lực dầu, đèn báo ác quy sáng đỏ lên, khi đề máy nổ các đèn này tắt luôn....> có vấn đề gì không hả các bác.

Cái này thì thấy các xe khác vẫn báo như thế. Chắc hiện tượng bình thường.

4. Khi xe đang chạy đường trường khoảng 30km thì cái đèn gì mà hiện cả thân xe và có đèn pha phía sau đuôi í (em không biết) sáng lên, dừng lại tắt máy và khởi động lại thì ok, tiếp tục lúc sau lại bị tiếp. (em bị 2 lần rồi ạ)

Không biết đời BiM này đã có báo cân bằng xe tự động chưa nhỉ. Nếu có tính năng đó thì " đường VN xe càng xịn càng báo đỏ nhiều"

5. Xe chạy đường thành phố thì vô lăng nặng (chắc chung của dòng BIM) nhưng chạy đường trường với tốc độ trên 75km thì vô lăng nghiêng hẳn về bên phải, em toàn phải dùng tay kéo vô lăng lại (mỏi tay gần chết), cái này có phải do lốp xe em quá mòn rồi không ạ.

Cái này thì chắc chắn có vấn đề: Vì BIM khi đi chậm thì lái nhẹ. Nhưng đi nhanh thì lái nặng hơn. " Của bác lại ngược lại"

Em nghĩ bác lên mang qua Hãng họ đánh giá mức độ và chi phí để khắc phục các lỗi đó.

xedithue

Xe tăng
4. Khi xe đang chạy đường trường khoảng 30km thì cái đèn gì mà hiện cả thân xe và có đèn pha phía sau đuôi í (em không biết) sáng lên, dừng lại tắt máy và khởi động lại thì ok, tiếp tục lúc sau lại bị tiếp. (em bị 2 lần rồi ạ)
Cái này là do bóng đèn xe của bác bị cháy. Nó báo sáng đuôi xe bên nào thì bác kiểm tra và thay bóng bên đó. Còn nếu lúc bị lúc không thì do bóng của bác bị lỏng.

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Bác b-tex cho e hỏi cửa bên phụ xe 318 của e khi mở cứ kêu kẽo kẹt là sao vậy, có xử lý được ko bác.
Cửa bên phụ của cụ kêu kẽo kẹt khi đóng, mở có thể do 2 nguyên nhân
- Do các bản lề cửa lâu ngày bị khô hoặc bám bẩn: cái này thì chỉ cần công tác vệ sinh bôi trơn là ok
- Do mòn các chốt trên bản lề cửa: bị cái này thì phải tiện chế lại chốt khác

V6 mondeo

Xe tải
Cửa bên phụ của cụ kêu kẽo kẹt khi đóng, mở có thể do 2 nguyên nhân
- Do các bản lề cửa lâu ngày bị khô hoặc bám bẩn: cái này thì chỉ cần công tác vệ sinh bôi trơn là ok
- Do mòn các chốt trên bản lề cửa: bị cái này thì phải tiện chế lại chốt khác
cảm ơn bác B-tex e sẽ qua bác kiểm tra có vấn đề gì bác xử lý giúp nhé.

Bond2011

Xe máy
Báo cáo các bác, sau vụ khóa điện thành công, hôm nay em đưa xe vào chỗ các bác Bteck để chữa một số bệnh theo đơn thuốc gồm: thay két làm mát dầu số, thay cao su chụp bụi thước lái, Rô tuyn cân bằng xe và quan trọng nhất là đại tu máy: thay 6 bộ xec măng, Gioang quy lát, Phớt ghit,... Hy vọng qua đợt điều trị này xe em sẽ ngon lành để vi vu. Bác Bteck quan tâm đến xe em chút nhé. Vote cho Bác.

Mà Bim 325 khóa tắt máy là tự động lên kính và gập gương hả các kụ? Xe e muốn gập hay mở gương cũng vẫn phải bấm nút cạnh chỗ chỉnh gương, kính thì cũng phải tự lên

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Mà Bim 325 khóa tắt máy là tự động lên kính và gập gương hả các kụ? Xe e muốn gập hay mở gương cũng vẫn phải bấm nút cạnh chỗ chỉnh gương, kính thì cũng phải tự lên
Cụ ấn giữ nút khóa cửa trên chìa khóa nhé thì nó sẽ tự động lên kính và cụp gương. Ấn giữ nút mở thì ngược lại. ;;)