[Funland] Nhỡ mồm hay đùa ngu?

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nam hành khách nào không mang "súng" theo người mới lạ đấy =))
Thì 2 bố này lại bảo "súng" gửi theo hành lý, nên mới bị nghi ngờ đó cụ. Chứ nếu nói "súng" tui từ lúc mẹ sinh ra tới giờ vẫn lủng lẳng ở trong sịp thì lại ko sao =))

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy xử lý thế là đúng, nhỡ họ nói là đùa nhưng thực tế không phải là đùa thì sao ạ? Lúc đấy trách nhiệm đổ hết lên đầu phi hành đoàn đấy ạ.
Thực ra thì súng trong hành lý ký gửi sẽ ko có gì nguy hiểm. Bom mìn hẹn giờ mới nguy hiểm. Chẳng qua họ xử lý thế này là để cảnh báo những người khác là đừng đùa giỡn với quy định hành không.

hiepchiken82

Xe tăng
có 1 lần e đi vietjet có 1 cụ cũng cớ gần 60, lên xòe cái vé ra chỗ của e kêu là chỗ của cụ í, e kiểm tra lại thì đúng số ghế thật mà khác mỗi ký hiệu chuyến bay :D hóa ra là cụ lên nhầm chuyến. Ko hiểu sao kiểm soát lại để cụ đi lọt qua. Thế là chuyến bay bị delay khoảng 1 tiếng để kiểm soát hành lý từng người 1. Chuyện an ninh đúng là ko đùa đc

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]

son.nguyen.1979

Xe tăng
Thực ra thì súng trong hành lý ký gửi sẽ ko có gì nguy hiểm
Hung thủ lên máy bay rồi sẽ chui xuống khoang để đồ lấy hành lý ra lấy súng rồi chĩa vào tiếp viên bắt mở cửa khoang lái uy hiếp cơ trưởng để khủng bố. Cụ nói không có gì nguy hiểm là dư lào???

Đấy là iem xem phim mỹ thấy thế.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Hung thủ lên máy bay rồi sẽ chui xuống khoang để đồ lấy hành lý ra chĩa vào tiếp viên bắt mở cửa khoang lái uy hiếp cơ trưởng để khủng bố. Cụ nói không có gì nguy hiểm là dư lào???
Đấy là iem xem phim mỹ thấy thế.
Vầng, cụ xem phim thì thế. Nếu theo phim thì 1 mình người khổng lồ xanh là túm máy bay lôi xuống đất luôn ấy chứ =))

yuh2105

Xe tăng
Thực ra thì súng trong hành lý ký gửi sẽ ko có gì nguy hiểm. Bom mìn hẹn giờ mới nguy hiểm. Chẳng qua họ xử lý thế này là để cảnh báo những người khác là đừng đùa giỡn với quy định hành không.
Súng trong hành lý ký gửi không nguy hiểm ??? =)))

daiaka

Xe đạp
Nó là hàng hóa nguy hiểm đó Bác. Kể cả không có đạn nhé.

Hieumos

Xe container
Nếu đúng như cụ nói thì súng ko nằm trong quy định trên, trừ khi có lắp đạn. Súng ko đạn chỉ là cục sắt mà thôi, và bị cấm sử dụng nói chung chứ ko bị chế tài bởi quy định trên.
Em chưa hiểu ý cụ lắm. Nhưng việc mang vũ khí nói chung lên máy bay (kể cả khoang hành khách lẫn hành lý ký gửi) có quy định riêng nằm trong Nghị định em đã trích dẫn.

Ví dụ mang súng lên khoang hành khách chỉ những người có nhiệm vụ.

Với trường hợp người có giấy phép sử dụng súng, nhưng không thuộc các trường hợp trên, không được phép mang súng lên khoang hành khách. Việc ký gửi cũng thuộc dạng đặc biệt chứ không phải để trong hành lý ký gửi.

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
Hết khôn dồn đến dại

Huthasa

Xe container
Vầng, cụ xem phim thì thế. Nếu theo phim thì 1 mình người khổng lồ xanh là túm máy bay lôi xuống đất luôn ấy chứ =))
Nguyên cả khẩu súng mà cụ bảo không nguy hiểm? Cụ có biết tại sao cấm mang chất đóng chai quá 100ml lên cabin ko?

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Nó là hàng hóa nguy hiểm đó Bác. Kể cả không có đạn nhé.
Thì em đang nói là nó ko có đạn. Tất nhiên súng ko đạn cũng nằm trong danh mục dân thường ko đc sử dụng, chứ ko chỉ là mang lên máy bay. Nhưng có giấy phép sử dụng như CA, an ninh HK khi thực hiện nhiệm vụ thì mang thoải mái kể cả có đạn.
Đây là em nói về việc súng ko có đạn thì nó ko nổ đc, và vì thế thực tế là nó ko gây nguy hiểm gì khi kí gửi. Nhưng nó lại vi phạm quy định nếu 2 ông kia ko phải người đc phép sử dụng, và bị cấm do ko biết nó có đc lắp đạn hay ko.
Còn chất nổ như bom mìn thì ko bao giờ đc cấp phép để mang lên máy bay, bất kể đó là ai. Đây là đang bàn ở ofun thôi, chứ ko dại gì mà dính dáng đến vũ khí khi vào sân bay, kể cả dao cũng còn bị tịch thu.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa hiểu ý cụ lắm. Nhưng việc mang vũ khí nói chung lên máy bay (kể cả khoang hành khách lẫn hành lý ký gửi) có quy định riêng nằm trong Nghị định em đã trích dẫn.

Ví dụ mang súng lên khoang hành khách chỉ những người có nhiệm vụ.

View attachment 8191787

Với trường hợp người có giấy phép sử dụng súng, nhưng không thuộc các trường hợp trên, không được phép mang súng lên khoang hành khách. Việc ký gửi cũng thuộc dạng đặc biệt chứ không phải để trong hành lý ký gửi.

View attachment 8191790
Cụ hiểu đúng ý em rồi đấy.

Mzc

Xe điện
Thì em đang nói là nó ko có đạn. Tất nhiên súng ko đạn cũng nằm trong danh mục dân thường ko đc sử dụng, chứ ko chỉ là mang lên máy bay. Nhưng có giấy phép sử dụng như CA, an ninh HK khi thực hiện nhiệm vụ thì mang thoải mái kể cả có đạn.
Đây là em nói về việc súng ko có đạn thì nó ko nổ đc, và vì thế thực tế là nó ko gây nguy hiểm gì khi kí gửi. Nhưng nó lại vi phạm quy định nếu 2 ông kia ko phải người đc phép sử dụng, và bị cấm do ko biết nó có đc lắp đạn hay ko.
Còn chất nổ như bom mìn thì ko bao giờ đc cấp phép để mang lên máy bay, bất kể đó là ai. Đây là đang bàn ở ofun thôi, chứ ko dại gì mà dính dáng đến vũ khí khi vào sân bay, kể cả dao cũng còn bị tịch thu.
Ô hay. Cầm lên có thể uy hiếp phi công các kiểu chứ.

Mzc

Xe điện
Em đọc thấy có báo bảo có 1 chú là conan :))

Huthasa

Xe container
Cụ lại bậy. Kể cả bộ trưởng bộ xxx mang vũ khí lên cũng phải khai báo nhé. Cụ đọc https://thuvienphapluat.vn/van-ban/Vi-pham-hanh-chinh/Nghi-dinh-162-2018-ND-CP-xu-phat-vi-pham-hanh-chinh-trong-linh-vuc-hang-khong-dan-dung-321856.aspx để mà mở mang kiến thức nhé

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại bậy. Kể cả bộ trưởng bộ xxx mang vũ khí lên cũng phải khai báo nhé. Cụ đọc https://thuvienphapluat.vn/van-ban/Vi-pham-hanh-chinh/Nghi-dinh-162-2018-ND-CP-xu-phat-vi-pham-hanh-chinh-trong-linh-vuc-hang-khong-dan-dung-321856.aspx để mà mở mang kiến thức nhé
Đọc thì cũng nên hiểu hãy nói. Đang thực hiện nhiệm vụ là phải đi kèm với giấy tờ của người có thẩm quyền cấp trình với bên an ninh HK để họ kiểm tra đúng quy trình, chứ ko lẽ nói mồm là tôi đang làm nhiệm vụ rồi vác súng lên mb à =)). Có biết bao nhiêu CA, BĐ đc trang bị súng, chẳng lẽ cứ nói mồm là lên máy bay. Vớ vẩn lẩn thẩn.

daiaka

Xe đạp
Nó như này Bác nè. Bthg nếu mà gửi theo đường ký gửi ý, thì nó phải có cái se cu di ti box, một số quy trình quy định hoặc capt yêu cầu thì hình như là capt quản lý hay bla blo gì đó. -> có cai NOTOC
Ký gửi thì vẫn có xác suât cực nhỏ bị lọt lên khoang hành khách, dẫn đến dùng để uy hiếp bla blo, chẳng ai dám chắc lúc cầm vào nó ko đạn hay có đạn và phải E cũng sợ chả dảm hỏi có đạn ko.
-> Mang theo người (trường hợp này cực ít) thì chỉ có sỹ quan bảo vệ được mang thui. Kể cả dẫn giải cũng không được mang nhé. -> mẫu súng đạn mang theo người gửi Capt.
Nên là liên quan đến mái bai ấy, thì ko sợ vạn nhất chỉ sợ nhất vạn. bởi nếu thiệt hại về hàng không thì nó quá to lớn và khủng khiếp nên ngay cả nguy cơ hay uy hiếp bé nhất cũng đều phải đc cố gắng loại trừ.

ongtrumxd

Xe buýt
Thấy bảo 1 ông là conan à? Tưởng mình là conan thì là cậu ông trời chăng?

present

Xe điện
Lớn rồi mà vẫn vạ miệng nhỉ, lại trẻ con to xác rồi!