Nhờ kụ nào có kinh nghiệm ném đá giúp em(xin lỗi các kụ tuổi tý)

LeTai1979

Xe cút kít
Con gì nuôi chả để thịt (Chữ kí của Cụ nào trên OF).
Cụ cứ nuôi cho béo rồi thịt, dạo này món này đang hiếm. :D

Audioto

Xe tăng
Nhà em cũng giống nhà cụ.

Các cụ ạ nếu bẫy bả nó chết trong ngóc ngách nào trong nhà mà mình không tìm được xác nóa thì sao ợ?
Loại bả này làm chuột khát, phải tìm nước uống, nhưng cũng phải sau 5-7 ngày mới chết. Tóm lại không lo nó chui vào nhà tìm chỗ chết :)

CongNISSAN

Xe tăng
các cụ có nhiều cách tra tấn chuột thế, e toàn lừa tìm đường đi của nó rồi cho 1 đao, chết rồi thì e mang ra thùng rác, chưa chết thì e tra tấn cho chết từ từ

rgvmen

Xe container
Cụ là cái gì Tí thì nói rõ tí để các thày còn xem cho, giả dụ nếu là Nhâm tí (mút tí) là sướng nhất còn các tuổi Giáp tí (cạnh tí), Canh tí (Trông tí) , Bính tí (Búng tí)... đều chán cả :))

Bung To

Xe điện
Phòng em năm nay cũng bị chuột phá toang hoang. Quần áo nó tha, nó cắn nát hết cả ra, rồi bậy bạ hết ra nhà, kinh khủng...
Em nghe có người mách làm bả chuột: chộn bột mỳ cùng với xi măng, cho thêm ít thức ăn có mùi thơm, hấp dẫn. Chuột ăn bả xong, uống nước, khi đó xi măng lẫn trong bả sẽ nở, chuột sẽ chết.
Hoặc các cụ làm theo cách này: mì ăn liền bóp vụn, nước rửa bát hoà với nước lã vào thau chậu, hoà càng đặc hiệu nghiệm càng cao, sau đó đổ mì ăn liền vào trộn đều. Khi mì ăn liền hút hết nước rửa bát đã pha, ta đem hỗn hợp này tải ra nia hoặc thúng phơi hong trong bóng mát. Khi mì ăn liền đã khô như cũ ta gói vào túi bóng buộc kín, để giữ kín hơi, cất cao và kỹ. Chú ý khi phơi hong phải trông nom cẩn thận không để gia súc, gia cầm, các cháu nhỏ ăn phải sẽ bị tử vong. Hai nguyên liệu này hoà trộn với nhau khi khô tạo thành bả chuột và có mùi đặc trưng rất quyến rũ. Chuột ăn nhiều, đánh nhiều lần chuột vẫn không phát hiện được là bả đánh chúng.
Cả hai cách em chưa làm, nhưng có người mách cho như thế, các cụ cũng thử xem sao nhé. Giờ phòng em có con mèo rồi...:))
Vote cụ
để em thử cả 2 cách xem sao
Nhà em gần sông nên hay có chuột lắm

Vipmouse

Xe tải
Nhỡ chuột nó chui vào gầm giường hay góc khuất nào đó rồi mới chết thì thơm lắm cụ nhỉ :-ss
Có 2 loại thuốc, 1 là vên nén màu xanh của Đức, 2 là thuốc nước của TQ. Đảm bảo chết 100%. viên nén máu xanh 1 vỉ 6 viên. Em nhớ trong thành phần của nó có thủy ngân , khi ăn xong chuột phải tìm nơi có nước để uống nên không chết trong nhà đâu. Giá tầm 20k/vỉ.
Chúc các cụ hết bị chuột hành :D

blackcivic 2.0

Xe tăng
Cháu có cách bắt các loại chuột, nhà cụ bị chuột nhắt, chuột thường hay chuột cống phá hoại để cháu bày cho.
Dạ chuột thường nhưng em đồ rằng nó thành tinh rùi ,bẫy dính nó nhẩy qua bẫy xập thì xập ,hết mồi còn chuột thì nothings ,bẫy lồng nó đi qua cười đểu ....em pó tay rùi....

blackcivic 2.0

Xe tăng
Cụ mua vỉ thuốc diệt chuột ( dạng viên ) - công nghệ Đức, vài ngày sau đảm bảo đi hết cả đàn. Tháng trước em vừa diệt chục con :) , sau khi đã thử hết các loại bẫy dính, bẫy sập.
Ở đâu bán kụ bẩu em cái

firefox4

Xe điện
Không thì cụ ghi âm tiếng mèo kêu (cụ sang bên hội mèo ý, lúc nào cũng có tiếng), xong cụ cho vào máy tính bật ở chế độ repeat, cho nó chạy cả đêm. Chuột sợ hem dám vào đâu. :))

joli2

Xe tải
Không thì cụ ghi âm tiếng mèo kêu (cụ sang bên hội mèo ý, lúc nào cũng có tiếng), xong cụ cho vào máy tính bật ở chế độ repeat, cho nó chạy cả đêm. Chuột sợ hem dám vào đâu. :))
Làm thế thì đến người cũng còn kinh, huống chi là chuột...
Cụ này chắc bị nghe nhiều rồi.... =))

Longvh

Xe điện
Hồi trước nhà em lắm chuột, cắn phá đủ thứ cay lắm. Một lần em bắt được 1 con = cái bẫy lồng. Thế là cho nó tắm cồn 90 độ rồi tặng thêm que diêm xem nó nhảy tưng tưng được độ 15s

Sao ko làm thế nào cho loài chuột tuyệt chủng đi nhỉ? Em thấy chẳng có lợi gì cả?

ynhi2208

Xe điện
Em bày cụ nhá,cụ kiếm người quen ở quê ấy,kiếm ít da rắn lột,để ở những chỗ chuột hay chui ra chui vào.Nó ngửi được cái mùi rắn nó mà còn vào cụ chặt đầu em đi(mượn bản quyền của cụ chaybo cái nha ) :D

ilu251

Xe tải
Website
www.leduyhoang.com
Em bày cụ nhá,cụ kiếm người quen ở quê ấy,kiếm ít da rắn lột,để ở những chỗ chuột hay chui ra chui vào.Nó ngửi được cái mùi rắn nó mà còn vào cụ chặt đầu em đi(mượn bản quyền của cụ chaybo cái nha ) :D
Hix.. em lai dị ứng với rắn mới đau... trước em có bẫy chuột, thời gian đầu thấy bớt hoạt động, sau tầm 2 tuần lại rộn ràng đâu vào đó. Đúng là pó tay với tụi này các cụ ợ... giờ chỉ còn cách dọn dẹp nhà cửa, đóng kín, bịt kín những chỗ chuột hay quậy phá... mong chúng nó phá mãi không được sẽ... chán và bỏ đi :))

E200-Mercedes

Xe tải
Dạo này nhà em có thêm thành viên mới (2 vợ chồng QUÁI chuột) gọi vậy vì em làm đủ bẫy mà ko ăn thua, bãy dính ,lồng ,cả bẫy của vua chuột (như bẫy gấu sập chỉ chết ) kết quả là chuột vẫn nhe răng cười cắn phá đủ thứ ,còn em bẫy được 1 ngón chân cái ,1 ngón tay (đau gần chết) hỏi mua bả ko đâu có . Kụ nào có sáng, tối kiến chém phát em mời rựu ngay .. nếu rảnh em mời cs fe lun...
Cụ cho em hỏi chuột nhà cụ to hay nhỏ.

E có 1 kinh nghiệm bẫy chuột mà đến bây giờ kể ra Gấu nhà e vẫn còn phì cười.

Kinh nghiêm là thế này:

E chuẩn bị 1 vỏ bình nước Lavie (18 Galong) để dựng đứng dưới sàn nhà bếp khu vực chuột hay đi lại.

E bắc 1 cái cầu nhỏ kích thước (2cm x40cm) bằng tre nối giữa miệng bình nước Lavie và mặt đá của bên gas. Cầu này đính chắc chắn đảm bảo chuột đi qua không bị lật hoặc trượt.

Mua vài lạng thịt ba chỉ băm nhỏ như hạt đậu xanh, phi hành khô thơ phức làm mồi, e rắc theo đường chuột đi vào bình nước.

Sang hôm sau ra e thấy gần chục con chuột nhắt lúc nhúc trong bình các bác ạ.

Lưu ý: bẫy vào ban đêm, và cất kỹ các đồ ăn thức uống mà chuột có thể ăn được, để đảm bảo chuột chỉ có mồi nhử là hấp dẫn nhất.

Đây là kinh nghiệm e đã làm rất thành công, sau 1 đêm nhà e hết sạch lũ chuột đáng giết. :D

Chỉnh sửa cuối:

E200-Mercedes

Xe tải
Noi thật với các cụ là keo dính nhà ta k ăn thua, sáng ra chỉ dính được mấy cái lông chuột thôi