Nhờ kụ nào có kinh nghiệm ném đá giúp em(xin lỗi các kụ tuổi tý)

matizvan2009

Xe ba gác
mua pest reject, đảm bảo hiệu quả như quảng cáo

Cụ đến hàng thịt chuột mua một con đực to, khỏe, nhờ luôn hàng thịt chuột đấy khứa phần hai hòn cà chuột nhét một ít mảnh thủy tinh vụn vào, khâu lại. Rồi mang về nhà thả, em đảm bảo một thời gian nhà cụ và hàng xóm, không còn một con chuột nào :D

joli2

Xe tải
Phòng em năm nay cũng bị chuột phá toang hoang. Quần áo nó tha, nó cắn nát hết cả ra, rồi bậy bạ hết ra nhà, kinh khủng...
Em nghe có người mách làm bả chuột: chộn bột mỳ cùng với xi măng, cho thêm ít thức ăn có mùi thơm, hấp dẫn. Chuột ăn bả xong, uống nước, khi đó xi măng lẫn trong bả sẽ nở, chuột sẽ chết.
Hoặc các cụ làm theo cách này: mì ăn liền bóp vụn, nước rửa bát hoà với nước lã vào thau chậu, hoà càng đặc hiệu nghiệm càng cao, sau đó đổ mì ăn liền vào trộn đều. Khi mì ăn liền hút hết nước rửa bát đã pha, ta đem hỗn hợp này tải ra nia hoặc thúng phơi hong trong bóng mát. Khi mì ăn liền đã khô như cũ ta gói vào túi bóng buộc kín, để giữ kín hơi, cất cao và kỹ. Chú ý khi phơi hong phải trông nom cẩn thận không để gia súc, gia cầm, các cháu nhỏ ăn phải sẽ bị tử vong. Hai nguyên liệu này hoà trộn với nhau khi khô tạo thành bả chuột và có mùi đặc trưng rất quyến rũ. Chuột ăn nhiều, đánh nhiều lần chuột vẫn không phát hiện được là bả đánh chúng.
Cả hai cách em chưa làm, nhưng có người mách cho như thế, các cụ cũng thử xem sao nhé. Giờ phòng em có con mèo rồi...:))

Audioto

Xe tăng
Cụ mua vỉ thuốc diệt chuột ( dạng viên ) - công nghệ Đức, vài ngày sau đảm bảo đi hết cả đàn. Tháng trước em vừa diệt chục con :) , sau khi đã thử hết các loại bẫy dính, bẫy sập.

Gaubeo

Xe tăng
F1 nhà em bị di ứng mèo thế mới đau, mà thiệt hại cũng kha khá , bắt được em phải cho nó chết vì bội thực cho bõ ghét
Nhà em cũng giống nhà cụ.

Cụ mua vỉ thuốc diệt chuột ( dạng viên ) - công nghệ Đức, vài ngày sau đảm bảo đi hết cả đàn. Tháng trước em vừa diệt chục con :) , sau khi đã thử hết các loại bẫy dính, bẫy sập.
Các cụ ạ nếu bẫy bả nó chết trong ngóc ngách nào trong nhà mà mình không tìm được xác nóa thì sao ợ?

Cuoihn

Xe tăng
Nhỡ chuột nó chui vào gầm giường hay góc khuất nào đó rồi mới chết thì thơm lắm cụ nhỉ :-ss

HangB2

Xe điện
Các cụ ạ nếu bẫy bả nó chết trong ngóc ngách nào trong nhà mà mình không tìm được xác nóa thì sao ợ?
đến lúc nó bốc mùi thì kiểu gì cụ cũng sẽ tìm được ạ

xekophanh

Xe hơi
Cụ trộn cơm với ít xi măng đấy chuột ăn vào khi nó uống nc thi xi măng sẽ cứng lại. sẽ tự chết thôi

Violong

Xe tăng
Em dùng cách sau :
- Dọn quang phòng có chuột.
- Tìm lối ra vào để bịt.
- Thiết kế cho nó một đường thoát ra sau một cái tủ cao nào đấy, ví dụ : tủ quần áo.
- Đóng cửa lùa nó : đập, chọc, tạo âm thanh làm sao cho nó chạy vào sau lưng tủ.
- Phi cả người vào tủ --->>> cu cậu bẹp dí, chết tươi con đười ươi.
- Kéo tủ ra lau dọn, kéo tủ vào.

Cách này hơi tốn sức nhưng đảm bảo 100% nên chỉ áp dụng với những loại bất trị.

kudat410

Xe tải
Khà khà, e hay có trò là bắt đc bon này là mua 10k xăng về, đổ lên người nó rồi ném que diêm vào ( phải để nó trong bẫy lồng, ko nó chạy lung tung gây hỏa hoạn thì chết), nhìn nó giẫy giụa sướng lắm.

MyMac

Xe điện
Èo, toàn cách tra tấn như thời trung cổ. hihihi.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Dạo này nhà em có thêm thành viên mới (2 vợ chồng QUÁI chuột) gọi vậy vì em làm đủ bẫy mà ko ăn thua, bãy dính ,lồng ,cả bẫy của vua chuột (như bẫy gấu sập chỉ chết ) kết quả là chuột vẫn nhe răng cười cắn phá đủ thứ ,còn em bẫy được 1 ngón chân cái ,1 ngón tay (đau gần chết) hỏi mua bả ko đâu có . Kụ nào có sáng, tối kiến chém phát em mời rựu ngay .. nếu rảnh em mời cs fe lun...
Bác ra mấy cái xe đẩy hỏi mua cái kẹo diệt chuột ấy ạ. Bác để vào những nơi những con quái này hay đi qua lại thế nào nó cũng ăn. Ăn rồi nó hay đi tìm nước uống rồi ra chỗ thoáng chết Bác ạ . Em vẫn dùng cách này để khử tụi chúng mà không sợ nó chui vào chỗ khuất toi rồi mùi nồng nặc đâu ạ. Chúc bác tống khứ sớm vợ chồng nhà này đi ạ.:P

thangpres

Xe buýt
Cụ kiếm khẩu airsoft bắn đạn nhựa rồi rình bắn cho nó mấy phát , đảm bảm trúng ở tầm 5m là die ngay không thì cũng gần die . Trước em cũng bắn mấy con roài sau này đem cho khẩu súng luôn, mà súng này còn bắn bi sắt được đấy ợ nên cụ dùng cũng cẩn thận.

thangpres

Xe buýt
Khà khà, e hay có trò là bắt đc bon này là mua 10k xăng về, đổ lên người nó rồi ném que diêm vào ( phải để nó trong bẫy lồng, ko nó chạy lung tung gây hỏa hoạn thì chết), nhìn nó giẫy giụa sướng lắm.
Cái này mà nó chạy ngược vào nhà là gọi 114 ngay đấy cụ :P còn sang hàng xóm thì rắc rối đấy X_X

luot_song

Xe điện
Cụ cứ rình mà bắt tay bo thôi nhà em vừa rồi bắt được một chú bé bằng ngón chân mà nó khôn thế, cụ cứ đợi đến tối chú bắt đầu rí rách cắn túi ni lông hay gỗ dồn nó vào một góc tóm cổ

slaz8

Xe ba gác
Dạo này nhà em có thêm thành viên mới (2 vợ chồng QUÁI chuột) gọi vậy vì em làm đủ bẫy mà ko ăn thua, bãy dính ,lồng ,cả bẫy của vua chuột (như bẫy gấu sập chỉ chết ) kết quả là chuột vẫn nhe răng cười cắn phá đủ thứ ,còn em bẫy được 1 ngón chân cái ,1 ngón tay (đau gần chết) hỏi mua bả ko đâu có . Kụ nào có sáng, tối kiến chém phát em mời rựu ngay .. nếu rảnh em mời cs fe lun...
Không hỉu sao cháu rất thù loại này , phải nói là rất ghét ạh, cụ ra đâu đừơng Trường Chinh phía Vọng ý có bán đủ loại luôn

gigaspam

Xe hơi
bẫy bằng điện ạ!

guidingstar

Xe tăng
Cụ làm cái dây thép 1 ly rồi căng ngang căng dọc ở nhà, 1 đầu cắm vào cực lửa của ổ điện rồi đóng cửa đi vài ngày, sau đấy về dọn xác ạ :D

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Cụ thả thêm 5 con chuột cái vào nhà, đảm bảo con chuột đực không chết cũng sẽ lăn quay ra ngay.