[Funland] [Nhờ giúp đỡ] Viêm da cơ địa ở trẻ con.

nguyenproud

Tháo bánh
Nhờ các cao nhân, ai biết mách giúp em.
Con em bị viêm da cơ địa từ nhỏ, đã dùng rất nhiều các loại thuốc bôi, thuốc uống nhưng tình trạng ngày càng trở nặng.
Vài tháng lại lên Da Liễu khám 1 lần nhưng tình trạng cũng không có mấy tiến triển.
Mỗi lần thay đổi thời tiết là các vết mẩn ngứa lại xuất hiện.
Một số chỗ ngứa, gãi nhiều da bị hỏng...
Có bác nào biết cách chữa trị mách em với.

Trên này có cụ Sâu Kén có chữa món này thì phải. Mợ liên lạc thử xem ạ

kuwngkur

Xe tải
Cụ tham khảo nhé, nhưng vẫn nên hỏi ý kiến bác sỹ, mà vụ này em nghĩ cụ sang Nhi khám hợp lý hơn chứ nhỉ, em ko có cảm tình với da liễu lắm. nhóc nhà em trước hay cho sang VF khám

anduong_hp

Xe hơi
Xác định viêm da cơ địa là phải chung sống cả đời với nó, không khỏi được đâu,may ra hợp với bài thuốc nào thì khi có triệu chứng thì dùng thôi,cái này phải thử chứ không phải ai cũng giống ai.

Mr met

Xe tăng
cụ chịu khó tìm lá cây chó đẻ tắm cho bé sẽ đỡ các triệu chứng hơn?! cái này cứ xác định các cháu đến tầm 5 tuổi trở đi thì mới ổn định được!? bé nhà em cũng bị nên nhà lúc nào cũng phải tắm bằng nước lá?! không được dùng xà bông hay sữa tắm kể cả sữa tắm trẻ em?! cụ ở khu nào nếu gần qua em chia cho nửa bì lá tắm thử!?

nguarung

Xe điện
Con bé lớn nhà em (sn 2010) cũng bị viêm da cơ địa hồi 4, 5 tuổi, dùng các laoij thuốc rồi cũng chỉ đỡ thôi, khoảng hơn 2 năm nay thì ko bị nữa. Giờ con bé (sn 2015) cũng bị, thuốc bôi đỡ đc một thời gian thôi, mong mấy năm nữa nó lớn lên tự khỏi như con chị.

nguyenproud

Tháo bánh
Con nhà em cũng 4.5 tuổi rồi.
Tắm là trầu không, tắm lá khế đủ cả. Để em thử tìm ít lá cây chó đẻ tắm cho nó xem sao. Chữa tây y càng ngày càng nặng ra mà em sợ ảnh hưởng đến gan, thận.

dongocanh291

Xe hơi
Về cơ bản thì chấp nhận chờ sự tự thay đổi của trẻ thôi cụ ạ. Biện pháp thuốc thang bên ngoài chỉ là hỗ trợ (dưỡng ẩm da, dùng các sản phẩm tắm thân thiện với da, môi trường sống ....)

Mr met

Xe tăng
Con nhà em cũng 4.5 tuổi rồi.
Tắm là trầu không, tắm lá khế đủ cả. Để em thử tìm ít lá cây chó đẻ tắm cho nó xem sao. Chữa tây y càng ngày càng nặng ra mà em sợ ảnh hưởng đến gan, thận.
chuẩn cụ!? bé nhà em hợp với cây chó đẻ hoặc cây lá hôi ( quê em gọi thế). vợ em là bác sĩ cũng tìm hiểu chán chê rồi chữa tây y chỉ giảm triệu trứng tạm thời nhưng rất hại sau này!? cụ cần qua em cho ít cây cho đẻ khô dùng thử!?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ các cao nhân, ai biết mách giúp em.
Con em bị viêm da cơ địa từ nhỏ, đã dùng rất nhiều các loại thuốc bôi, thuốc uống nhưng tình trạng ngày càng trở nặng.
Vài tháng lại lên Da Liễu khám 1 lần nhưng tình trạng cũng không có mấy tiến triển.
Mỗi lần thay đổi thời tiết là các vết mẩn ngứa lại xuất hiện.
Một số chỗ ngứa, gãi nhiều da bị hỏng...
Có bác nào biết cách chữa trị mách em với.
Sống chung thôi bác! Con em cũng bị và không chữa khỏi,đến một điểm nó tự khỏi! Hiện tại chỉ có giữ vệ sinh sạch sẽ,thỉnh thoảng cho đi tắm biển,tắm khoáng.
Con em năm thu xếp cho đi 2 lần. Còn khám cả đông cả tây y rồi!
Một ông bác sỹ thấy tội nên nói thẳng với em như thế,thuốc men nhiều không khỏi mà chỉ hại cho nó! Ơn giời giờ cháu cũng đỡ rồi! Tuyệt đối không nghe lang băm hay tốn tiền thuốc. Vì cơ bản bệnh này không chữa đc. Cơ thể phát triển đến tuổi dậy thì sẽ tự khỏi.

nguyenproud

Tháo bánh
chuẩn cụ!? bé nhà em hợp với cây chó đẻ hoặc cây lá hôi ( quê em gọi thế). vợ em là bác sĩ cũng tìm hiểu chán chê rồi chữa tây y chỉ giảm triệu trứng tạm thời nhưng rất hại sau này!? cụ cần qua em cho ít cây cho đẻ khô dùng thử!?
Cảm ơn cụ. Cây đấy chỗ em cũng khá dễ kiếm. Để em lấy về tắm thử cho con nhà em. Nếu cháu nó đỡ thì đội ơn cụ nhiều lắm.

PCI for car

Xe tăng
Em hóng với ạ, bé nhà em cũng bị bệnh này, ngày bé bôi đủ loại không hết, sau chỉ dùng kem dưỡng da giữ ẩm thôi, giờ hơn 2 tuổi chút thì cảm thấy đỡ hơn, nhưng vẫn ngứa lắm, nhất là những hôm trở giời, mấy hôm nay mặt cũng bị sần lắm.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Xác định viêm da cơ địa là phải chung sống cả đời với nó, không khỏi được đâu,may ra hợp với bài thuốc nào thì khi có triệu chứng thì dùng thôi,cái này phải thử chứ không phải ai cũng giống ai.
Chuẩn cụ ơi! Em cũng bị, mùa đông lạnh lừoi vệ sinh cá nhân là y rằng >:)

raymeila

Xe máy
Bé nhà em bị từ lúc mới sinh, khá nặng và bị toàn thân. Từ bé cháu phải tắm gội bằng loại dầu cân bằng độ ph. Bôi kem dưỡng ẩm toàn thân bất kể thời tiết. Bây giờ cháu 5 tuổi, do chăm dưỡng nên cũng đỡ nhiều, chỉ thấy da bị khô thôi chứ ko còn ngứa mẩn nữa.

Mr met

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Cây đấy chỗ em cũng khá dễ kiếm. Để em lấy về tắm thử cho con nhà em. Nếu cháu nó đỡ thì đội ơn cụ nhiều lắm.
vâng bé nhà em đỡ bây giờ thì ổn rồi nhưng nhà em lúc nào cũng có phơi khô để dùng dần?! cháu từ bé đã không dùng sữa tắm các loại mặc dù được người nhà gửi cho từ Pháp,Đức,Mỹ về sau đều cho đi hết ạ?!

Man2020

Xe hơi
Con nhà em cũng bị các loại lá lẩu tắm ko đỡ, từ lúc hơn 1 tuổi vợ em nó mua cái Thanh mộc hương bôi phát là lặn ngay, giờ gần 3t thay đổi thời tiết vẫn ngãi xoành xoạch nhưng có đỡ hơn hồi bé, hi vọng lớn lên cháu hết.
Mà có cụ nào làm ngành dược cho em hỏi cái Thanh mộc hương có phải hàng đông y chuẩn không ạ? Hay cũng là trộn thuốc tây có codticoid vào hay sao mà nhạy thế?

starview

Xe tăng
Chij em em đều bị nhưng chắc không nặng như con bác. Em gái em bị nặng hơn em nên đã từng đi khám ở Viện da liễu TW, Hà Nội có đỡ nhưng bị lại rất nhanh. Một lần nó vào Việt Pháp khám 1 bác sĩ Tây, ông ấy kê cho duy nhất thuốc này : BEPROSONE của HOE, xuất xứ Thai Land, loại ointment về bôi thấy đỡ, sau khi đỡ dùng các kem dưỡng ẩm. Khi nào bị ngứa quá thì mới bôi lại thuốc này. Cụ luu ý là loại oitment nhé, có lần hếtloại này, em mua loại cream thì bôi không thấy đỡ.
Cụ cũng nên hỏi bác sĩ xem loại này có dùng được cho trẻ em không, vì khi em em mua thuốc này nó đã ngoài 20 tuổi.

Một kinh nghiệm nuwa của em là uống các thứ mát gan. Có đợt mùa hè em bị nhiều và rất ngứa, em uống đều nước sáo tam phân rồi các thứ lá tiêu độc, mát gan thấy đỡ hơn (phải là các thứ sạch, rõ nguồn gôc).
Húc cụ sơm tìm ra thuốc cho cháu.

Haolo1992

Xe tăng
Cháu nam hay nữ, bao tuổi, bị ở vị trí nào, trông nó ra làm sao vvv
Viêm da cơ địa là từ chung chứ nó có nhiều kiểu lắm cụ ơi.

nguyenproud

Tháo bánh
Cháu nam hay nữ, bao tuổi, bị ở vị trí nào, trông nó ra làm sao vvv
Viêm da cơ địa là từ chung chứ nó có nhiều kiểu lắm cụ ơi.
Cháu là gái. Lúc 1-2 tuổi thì nó là các mảng nổi giống như rôm sảy trên da. Bôi thuốc 1 thời gian thì hết.
Khi lớn lên có 1 số vị trí như cẳng tay, bụng có vùng khoảng 1cm2 thành tổn thương da lớn, không khỏi bácạ.