[Funland] [Nhờ giúp đỡ] Viêm da cơ địa ở trẻ con.

Translator83

Xe buýt
Nhờ các cao nhân, ai biết mách giúp em.
Con em bị viêm da cơ địa từ nhỏ, đã dùng rất nhiều các loại thuốc bôi, thuốc uống nhưng tình trạng ngày càng trở nặng.
Vài tháng lại lên Da Liễu khám 1 lần nhưng tình trạng cũng không có mấy tiến triển.
Mỗi lần thay đổi thời tiết là các vết mẩn ngứa lại xuất hiện.
Một số chỗ ngứa, gãi nhiều da bị hỏng...
Có bác nào biết cách chữa trị mách em với.
Sống chung thui cụ ah, lớn lên sẽ đỡ dần với tắm lá cho mát thui. Cháu em cug bị từ nhỏ giờ 7 tuổi cug đỡ hơn r n thi thoảng cug vẫn ngứa. Hồi xưa em bán xịt khoáng Avene xách tay mẹ cháu hay lấy xịt nó cug dễ chịu vì bác sĩ cug kê cho xịt khoáng avene, n hơi tốn vì 320k chai nước, tắm thì k được tắm xà phòng pai dùng sữa tắm cetaphil dịu nhẹ. Khổ thân cháu cứ gãi ngứa mà càng gãi càng xước da. Tối thì bố mẹ pai túc trực xoa chân.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Con em bị viêm da cơ địa từ nhỏ, đã dùng rất nhiều các loại thuốc bôi, thuốc uống nhưng tình trạng ngày càng trở nặng.
Vài tháng lại lên Da Liễu khám 1 lần nhưng tình trạng cũng không có mấy tiến triển.
Cụ ib địa chỉ e tặng cụ tuýp bôi cho cháu ah!

nguyenproud

Tháo bánh
Sống chung thui cụ ah, lớn lên sẽ đỡ dần với tắm lá cho mát thui. Cháu em cug bị từ nhỏ giờ 7 tuổi cug đỡ hơn r n thi thoảng cug vẫn ngứa. Hồi xưa em bán xịt khoáng Avene xách tay mẹ cháu hay lấy xịt nó cug dễ chịu vì bác sĩ cug kê cho xịt khoáng avene, n hơi tốn vì 320k chai nước. Khổ thân cháu cứ gãi ngứa mà càng gãi càng xước da. Tối thì bố mẹ pai túc trực xoa chân.
Tối nào nhà em cũng phải nằm xoa chỗ ngứa cho cháu. Nửa đêm nghe tiếng xột xột cũng thức dậy xoa xoa

Translator83

Xe buýt
Tối nào nhà em cũng phải nằm xoa chỗ ngứa cho cháu. Nửa đêm nghe tiếng xột xột cũng thức dậy xoa xoa
Vâng e hiểu mà, n thương nhất là cháu bé cứ bị ngứa. Cháu nhà cháu ngủ lúc nào cug có ng nằm cạnh để xoa khi cần vì sợ nó gãi trầy da. Thương lắm, n nó là bệnh cơ địa r lớn lên đỡ dần. Giờ 7 tuổi da chân vẫn hơi khô n trộm vía chân tay chắc nịch 😛

wave-tau

Xe container
Càng lớn sẽ đỡ hơn, quan trọng ko kém là nhà và đồ đạc phải sạch sẽ, ga trải giường nên thay liên tục, quần áo cũng phải hàng sợi bông 100%, bột giặt cũng phải là loại cho hội dị ứng. Ngoài ra nên theo dõi các loại thức ăn gây mẩn ngứa. Ku nhà em bị từ hồi mới đẻ, sau hơn 3 tuổi đỡ hơn, giờ chỉ thỉnh thoảng nổi do thức ăn.
Xem lại ảnh nhóc hồi bé mà còn ứa nước mắt, tội các cháu.

vandatAT

Xe container
Trc em bị mấy cái nốt nhỏ nhỏ ở rìa ngón tay trỏ. Nhất là ăn hải sản nhiều là hay bị.
Bt ít, bôi đủ loại thuốc, đỡ được tí, xong lại đâu vào đấy. Đến nỗi chán chả thèm bôi nữa thì lại tự hết (rất ít khi bị nữa). Bố khỉ

bonongcoc

Xe buýt
Con em bị đây ạ, suốt từ mấy tháng tuổi đến hơn 2 tuổi em toàn bôi Atopalm (bố nó nhờ mua bên Hàn tầm 400k/ hộp) cho cu con và có tác dụng thực sự. Lúc hơn 2 tuổi cu cậu khỏi hẳn.
Theo như bác sỹ nói nó là hiện tượng lớp bảo vệ của da kém nên bị thoát nước nhiều gây thiếu ẩm nên nó vậy. Vì thế cần loại kem dưỡng có lớp bảo vệ và giữ ẩm.
Nghĩ lại buồn cười, cứ tắm xong là con nằm tơ hơ, mẹ bôi trát kem lên cả người rồi mới mặc quần áo. :)
Kem đó đây ạ, giờ em thấy VN bán chứ 7 năm trước em toàn nhờ mua bên Hàn.

Waterblack

Xe tải
Cụ xem cái này có bán ở VN không nhé, cực tốt luôn mà lành, không có ảnh hưởng phụ một tí nào. Con em toàn dùng cái này.

Xe_Dù

Xe buýt
2 đứa nhà e đều bị da dị ứng từ nhỏ, kiếm mãi mới đc thuốc kiểu lá cô thành hộp như hộp cao, cứ mẩn lên thì bôi mỏng phát là hết ngay mới tài

Gianthienly

Xe container
Viêm da cơ địa: Là một dạnh bệnh lý phức tạp có nhiều tác nhân gây nên những sự bất thường:
- Khiếm khuyết ở hàng rào da (do thiếu filaggrin) làm cho da trở nên khô và nhạy cảm một cách bất bình thường đôi với mọi loại kích ứng.
- Khuynh hướng nhạy cảm với các dị ứng nguyên IgE gây ra phản ứng miễn dịch quá mức
- Yếu tố di truyền làm tăng khả năng mắc bệnh (nếu trong gia đình có cha, mẹ hoặc ông, bà mắc bệnh, trẻ có 50% nguy cơ bị nhiễm bệnh), do vậy bệnh này có xu hướng di truyền
- Việc bệnh nặng và phổ biến cũng do ảnh hưởng bởi môi trường, sự thay đổi của lối sống và điều kiện sống (làm phổ biến bệnh hơn ở các nước công nghiệp)

Bệnh làm cho da có những vùng da khô, nổi mẩn đỏ, có thể kèm mụn nhỏ và ngứa. Là một bệnh mãn tính gây ngứa và bùng phát theo từng đợt.

Đối với trẻ em có thể giảm nhiều hoặc hết khi đến tuổi trưởng thành.

Ở phía Bắc các đợt bùng phát thường từ T8 năm trước đến T4 năm sau.

Vậy Cụ phải kiên trì và tìm những sản phẩm làm giảm sự ngứa ngáy, chảy máu, khó chịu cho bé trong thời gian bùng phát. Và dùng thường xuyên được để tăng cường hàng rào bảo vệ da khỏi tổn hại trước tình trạng viêm nhiễm.

MissGift

Xe buýt
Em hóng xem các cụ có bài gì hay k? Thằng nhà em lớp 5 rồi vẫn bị, chủ yếu ở chân, mùa hè bị nhiều hơn mùa đông, chân lúc nào cũng chi chít sẹo.

tranminhhoa

Xe tăng
2 đứa nhà e đều bị da dị ứng từ nhỏ, kiếm mãi mới đc thuốc kiểu lá cô thành hộp như hộp cao, cứ mẩn lên thì bôi mỏng phát là hết ngay mới tài
Cụ cẩn thận đấy nhé, hội lang băm nó toàn trộn corticoid vào thuốc, dùng lâu ngày tác hại vô cùng.

maxvina.vn

Xe buýt
Thằng cu lớn nhà em nó bị viêm lỗ chân lông khi tắm em cho tắm cùng ít nuớc muối biển pha cùng nuớc tắm. thấy cũng có tý hiệu quả. các cụ thử nghiên cứu xem.

quoctrung1515

Xe hơi
Em kể việc của em bị tổ đỉa ở chân hay hiện nay nói chung là viêm da cơ địa, lúc bé cũng chữa nhiều chỗ và nhiều lần bằng tây y đến khoảng lớp 7 thì khỏi, được khoảng 10 năm bị lại chữa tây y không khỏi sau đó chữa đông y ông thầy trễn Vĩnh phúc khỏi sau 1 tháng uống thuốc, được vài năm đến đàu năm nay bị lại bôi Gentrison khỏi được 1 tuần lại bị ngứa trở lại, hỏi ông thầy Vĩnh phúc nhưng không còn làm thuốc nữa. Em qua https://www.thuocdantoc.org/ khám mua thuốc hết hơn 2 triệu trong 1 tháng hiện tại khỏi được 2 tuần và đang theo dõi. Chỗ này tất cả bệnh viêm da cơ địa đều chỉ có 3 loại thuốc: thuốc lá đun lên rửa, thuốc uống dạng thuốc sắc cô đặc, và kem bôi. Thuốc lá rửa đang ngứa là dịu ngay.

Xperia ZZ

Xe tăng
Con em cũng vậy, từ 3t tới chừ vẫn i nguyên. Chắc fải sống chung với lũ thôi cụ ạh ...

Shaggy

Xe tải
Em đánh dấu các cụ hướng dẫn để chữa cho F1 nhà em.

wave-tau

Xe container
Có đợt ku nhà em bị nặng quá (mẩn toàn thân+ mặt ) phải vào viện mà họ cũng ko bôi gì đặc biệt cả, trong ăn với chơi + chế độ vệ sinh tốt là đỡ, thế mà về nhà lại bị lại, sau chuyển sang nhà mới thoáng mát hơn là hết hẳn. Nhà cũ có thảm em cũng nghi là 1 nguyên nhân.
Chia sẻ vậy để các cụ đừng nóng ruột mà bôi cho các cháu những loại ko rõ nguồn gốc.

Mua xe nào

Xe điện
1: tuyệt đối ko đc dùng thuốc bôi chứa Corticoid với nhiều tên gọi khác nhau như bethamethasone....
2: thuốc bôi có thể thay thế corticoid hiện tại mà tốt chỉ có tacrolimus
3: viêm da cơ địa thì hay bị viêm họng, viêm mũi cần chú ý thuốc uống, khí rung của cháu các bs rất hay kê Corticoid
4: viêm da cơ địa liên quan tuyến thượng thận nên cần giữ ấm cho cháu và ăn uống tốt cho thận
5: hàng rào bảo vệ da yếu nên cần giữ ẩm tốt và lành. Sữa tắm, kem dưỡng hãng Aderna hiện là tốt nhất có bán tại vn
6: thời điểm cháu bị ngứa, bong tróc da cũng là lúc chỉ số ô nhiễm cao, sắp bão có áp thấp nhiệt đới.... cần lưu ý dưỡng da tốt, bôi thuốc.