Nhờ chỉ giáo xe giúp Camry đi kêu lục cục phía trước.

bum

Xe buýt
Bá cáo các cụ là em đã thay 2 cao su thanh thăng bằng theo chỉ dạy của cụ Sonbatrieu và ok luôn. Túm lại là tùy trình độ thợ từng xưởng, cũng lỗi này nhiều chỗ đề nghị thay rất nhiều, ví như sáng nay em đi sửa thợ nó bảo hỏng cao su thanh thăng bằng và giảm sóc kém và thay cả 2. Em chả biết "kém" là dư lào nên em chỉ thay 2 cục cao su, éo thay giảm sóc. Kết quả là em đi qua những chỗ thường ngày thấy kêu giờ thì im tịt, thế mới sướng. Em đa tạ các cụ nhiều lắm.
Em moi cái thớt này lên để xe cụ nào bị thì thay.
Em vừa thay xong, ngon bổ rẻ.
Cảm ơn cụ sonbatrieu và cụ thớt!

daden

Xe hơi
Xe em cũng đang bị hiện tượng y hệt thế. Đi kiểm tra thì thợ nói từ giảm sóc, rôtuyn, chân máy, ổ bi...đều ok, mà vẫn có tiếng kêu mới đau chứ. Nhưng các cụ khai sáng chút: thanh thăng bằng là thanh nào vậy? Vị trí nó nằm ở đâu ạ?

cuongquang

Xe tải
Xe em cũng đang bị hiện tượng y hệt thế. Đi kiểm tra thì thợ nói từ giảm sóc, rôtuyn, chân máy, ổ bi...đều ok, mà vẫn có tiếng kêu mới đau chứ. Nhưng các cụ khai sáng chút: thanh thăng bằng là thanh nào vậy? Vị trí nó nằm ở đâu ạ?
xe em yaris cũng hiện tượng tương tự em hóng xem sao để đi sửa. đi đường nhựa phẳng thì rất ok. cứ đi đg sóc hoặc bê tông là kêu rất khó chịu, vào chỗ sóc mạnh lại kêu khịt một cái chứ lị. thấy thớt hay em kính nhờ các cuk chỉ giáo ah. em cảm ơn

laixesecon

Xì hơi lốp
xe em yaris cũng hiện tượng tương tự em hóng xem sao để đi sửa. đi đường nhựa phẳng thì rất ok. cứ đi đg sóc hoặc bê tông là kêu rất khó chịu, vào chỗ sóc mạnh lại kêu khịt một cái chứ lị. thấy thớt hay em kính nhờ các cuk chỉ giáo ah. em cảm ơn
thật ra các cụ tả hơi khó, qua em kiểm tra cho a! thường là do rotuyn, chân máy, ổ bi nhưng kêu cũng có thể do cao su càng chữ A. Đi đường bằng thường ko bị khi sóc hay bê tông thì chiu lực do độ nhín của giảm sóc và chỗ cao su

cuongquang

Xe tải
thật ra các cụ tả hơi khó, qua em kiểm tra cho a! thường là do rotuyn, chân máy, ổ bi nhưng kêu cũng có thể do cao su càng chữ A. Đi đường bằng thường ko bị khi sóc hay bê tông thì chiu lực do độ nhín của giảm sóc và chỗ cao su
cụ cho em cái địa chỉ cn e qua

laixesecon

Xì hơi lốp
Thanh giằng (strut bar) giúp tăng tính cân bằng, ổn định của xe khi vào cua tạo cảm giác rất chắc chắn nhất là khi xe vận hành trên những cung đường gập gềnh mang đến cho bạn cảm giác lái xe rất thoải mái. Bên cạnh đó thanh giằng còn chống ụ phuộc nhún bị vặn hay xé khi xe đi vào đường xấu.
Cụ tìm nó đi thường nối giữa hai bánh đó cụ

civicoraltis

Xe hơi
Xe em nissan teana tw 2009 cũng đang bị lục cục ở bánh lái khi đi vào chỗ xóc có cụ nào biết chỗ sửa cái này giới thiệu em với ạ.

Lê Quang Tình

Đi bộ
Xe em nissan teana tw 2009 cũng đang bị lục cục ở bánh lái khi đi vào chỗ xóc có cụ nào biết chỗ sửa cái này giới thiệu em với ạ.
Cụ qua bên em kiểm tra trực tiếp cho...e làm nhiều xe bị như cụ rồi.có gì cụ cứ alo 0969925246

Do thien kha

Xe đạp
Xe cụ Camry đời bao nhiêu? Chân máy cụ đã phải thay chưa? Cụ ở mạn Thanh Xuân thì em chỉ cho cụ garage uy tín mà kiểm tra. Trước xe nhà em cũng bị và hết sạch bệnh.
HoangGay cho địa chỉ 1so gara uy tín ở Hanoi đi?

Manhcuongnh

Xe hơi
Giảm sóc kém sẽ không chịu được lực, lực một phần sẽ tác động vào cao su thăng bằng, sau một thời gian sẽ làm cho cao su thăng bằng bị vỡ, tiếng kêu lại phát sinh.
Cụ cứ theo dõi thêm một thời gian nữa. Nếu tiếng kêu phát sinh lại thì phải thay giảm sóc mới hết.

Bá cáo các cụ là em đã thay 2 cao su thanh thăng bằng theo chỉ dạy của cụ Sonbatrieu và ok luôn. Túm lại là tùy trình độ thợ từng xưởng, cũng lỗi này nhiều chỗ đề nghị thay rất nhiều, ví như sáng nay em đi sửa thợ nó bảo hỏng cao su thanh thăng bằng và giảm sóc kém và thay cả 2. Em chả biết "kém" là dư lào nên em chỉ thay 2 cục cao su, éo thay giảm sóc. Kết quả là em đi qua những chỗ thường ngày thấy kêu giờ thì im tịt, thế mới sướng. Em đa tạ các cụ nhiều lắm.

Kim Tak Gu

Xe máy
thanh thăng bằng haygọi tắt là cân bằng. nó có cao su va rotuyn đó bạn. nhưng theo em thì nó dễ bị cao su cân bằng lăm

Kim Tak Gu

Xe máy
Giảm sóc kém sẽ không chịu được lực, lực một phần sẽ tác động vào cao su thăng bằng, sau một thời gian sẽ làm cho cao su thăng bằng bị vỡ, tiếng kêu lại phát sinh.
Cụ cứ theo dõi thêm một thời gian nữa. Nếu tiếng kêu phát sinh lại thì phải thay giảm sóc mới hết.
thế thì ngon rồi. có gì thắc mắc cứ lên đây nhé an em

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Xe em bị gần giống cụ nhưng lúc phanh cũng bị lộc cộc dội lên hoặc đi đường xấu là rõ ràng nhất. Em kiểm tra trong Hãng báo em 50tr tiền thay rotuyn, càng chữ A loạn xà ngầu. Em ktra cùng thợ thì rotuyn có rơ nhưng không rơ đến mức bung bét ra, gọi là hơi rơ thôi. Em xin các cụ chỉ giáo ạ :)
Xe em mới bị hiện tượng đi đường phẳng thì không sao, nhưng đi vào đường xấu, hoặc mặt đường nhựa nhưng hơi lăn tăn nhấp nhô thì phía 2 lốp trước cứ kêu lộc cộc như xe máy rơ cổ phốt ý. Em đã kiểm tra giảm sóc không thấy chảy dầu, ty giảm sóc sáng bóng ko xước, cao su càng A, thanh thăng bằng OK nốt. Em thay rotuyn rồi nhưng nó vẫn kêu. Khi xóc kêu lục cục nó còn rung rất nhẹ trên cả vô lăng nữa. Các cụ giúp em với để em làm cho triệt để, chứ hôm nọ đi sửa thay đôi rotuyn mà chẳng hết lại còn bị hơi nghiêng tay lái về bên phải mới đau(em thả tay ra xe vẫn chạy thẳng). Văn em lủng củng, các cụ chịu khó đọc và giúp em với. Đa tạ các cụ nhiều.
Rotuyn, càng, thanh giằng , giảm chấn...là những chi tiết cơ bản nhất có thể dẫn đến hiện tượng lục cục như cụ mô tả, nhưng những thứ đó OK là do thợ phán hay cụ tự kiểm tra ???
Cụ chỉ cần thay 2 cao su cần bằng trước là ok . Giá hàng xịn là 120 k 1 cái

tungkhanhngoc

Xe đạp
Chúc mừng cụ. Xem bài cụ em thấy băn khoăn quá. Xe em khi đi thhaatj chậm và đánh lái thấy kêu lục cục- tay lái cảm nhận đc, ko biết phải do thước lái như thợ bảo ko nữa. Nhờ ae chỉ giúp ah. E cảm ơn nhiều!!

tungkhanhngoc

Xe đạp
Hic, em ở tỉnh ah. Ko biết khi nào về đc. Cụ chỉ giáo giùm e cảm kích vô cùng ah

Lê Phương Minh

Xe đạp
Vợ hai Altis 2005 của em mắc bệnh tình giống như vợ hai của cụ, thay giảm xóc, bát bèo, chân máy, rotuyn cân bằng, cao su càng A, ốp cap su giằng cân bằng... đủ cả nhưng bệnh tìnhlục khục vẫn không thuyên giảm. Vừa rồi, em yêu cầu thợ mở rotuyn lái (cả trong và ngoài) để kiểm tra mới bắt được bệnh, thì ra nó bị bó cứng, điều ngạc nhiên là những chi tiết này chạy càng lâu càng bị rơ nhưng ngược lại! Bây giờ thì vợ hai em ngoan ngoãn, gần im phắc, cảm giác chắc nịt dù đường xấu bao nhiêu. Xin chia sẻ cùng các cụ.